เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:29:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังลมและอุปกรณ์ต่อพ่วง  (อ่าน 380086 ครั้ง)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:04:30 AM »

พี่ครับผมสงสัยนิดเรื่องถังดำน้ำ  เราต้องโทรไปหาที่ร้านเค้ามั้ยครับแล้วต้องโอนเงินเลยรึป่าวครับ

รึยังไงแจ้งด้วยครับ  แล้วค่าสายพ่วงต่อหล่ะครับ ต้องจ่ายตอนไหน

รึถ้าถึงเวลาจ่ายผมยังเงียบก็โทรมาตามหน่อยนะครับกลัวอดได้ของ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:58:50 AM »

พี่ครับผมสงสัยนิดเรื่องถังดำน้ำ  เราต้องโทรไปหาที่ร้านเค้ามั้ยครับแล้วต้องโอนเงินเลยรึป่าวครับ

รึยังไงแจ้งด้วยครับ  แล้วค่าสายพ่วงต่อหล่ะครับ ต้องจ่ายตอนไหน

รึถ้าถึงเวลาจ่ายผมยังเงียบก็โทรมาตามหน่อยนะครับกลัวอดได้ของ
เรื่องถังผมติดต่อคุณหมายโดยตรงครับ ขอเบอร์บัญชี โอนเงินแล้วโทรแจ้งเก็บสลิปใบโอนไปรับของครับ ส่วนสายพ่วงผมก็ยังไม่ทราบรายละเอียดครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:20:43 PM »

เอกสารสำคัญ พร้อมแล้ว คิดว่าทั้ง 45 คนคงพร้อมกันหมด
ปอ 4 ก็ได้แล้ว เตรียมจำหน่ายต่อไป

ว่าจะถามพี่สิทธาแต่ลืม
เจ้า ป4 ที่พี่ลงเสียค่าธรรมเนียม 500 หรือเปล่า
ที่ผมทราบมา 100 บาท ไม่ใช่เหรอครับ Huh Huh
เจ้าหน้าที่เขาเข้าใจผิดหรือเปล่าครับพี่
ถึงเรียกเก็บค่าธรรมเนียมเท่ากับปืนกระสุนดินขับ

ครับผมเองก็เคยเห็นใบปอสี่ปืนอัดลมประทับตรา 100 บาท
ผมก็เสียแบบนี้มาตลอดครับ ไม่อยากไปกระตุกหน้าห้องให้หน้าซีด
ถือว่าช่วยชาติ ชาติได้ประโยชน์ไม่เข้ากระเป๋าใครผมจึงไม่คิดมากครับ

ใบปอ 4 ของผมถือว่าเป็นของแปลกนะ

แต่บางทีผมก็ฉุกคิดว่า ค่าธรรมเนียมแต่ละอำเภออาจไม่เท่ากันก็เป็นได้นะ

ถ้าแบบนั้นน่าจะเป็นค่าธรรมเนียมตามอำเภอใจนะครับพี่ Grin Grin

superfluke
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:00:04 PM »

ปืนอัดลมไทยประดิษฐ์มีตัวอย่างให้ดูไหมครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:05:04 PM »

ปืนอัดลมไทยประดิษฐ์มีตัวอย่างให้ดูไหมครับ
เวปนี้ไม่สนับสนุนการกระทำผิดกฏหมายครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:44:38 PM »

เวปนี้ไม่สนับสนุนการกระทำผิดกฏหมายครับ

เห็นด้วยครับไม่สนับสนุนการทำผิดกฏหมาย

อันที่จริงถ้าคุยเพื่อความรู้แบบวิชาการ น่าจะทำกันสักทีนะ  ไม่ต้องเอาลำกล้องปืนไทยประดิษฐ์มาแสดง
เพราะลำกล้องปืนถือว่าเป็นส่วนหนึ่งของปืน หรือนำตัวปืนสมบูรณ์มาโพสเพราะล่อแหลม

แต่น่าจะคุยกันหัวข้อเรื่องระบบไกปืน การแต่งไก ระบบเดินลม การสร้างเรกกูเลเตอร์ เทคนิคต่าง ๆ แค่นี้ก็พอ
ใครจะไปประยุกต์ใช้กลายเป็นอุปกรณ์ถูกหรือผิดกฏหมายเป็นเรื่องส่วนตัวไป  ใครชอบสร้างสรรค์
ก็จะได้นำความรู้ไปประยุกต์ใช้ด้านอื่นได้
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:25:29 PM »

มีเวบอยู่แล้วลองถามอากู๋ดูครับ ผมเคยเข้าไปแล้ว แต่ดูเทคนิคแล้วยอมซื้อแบบถูกกฎหมายสบายใจเชื่อถือคาดหวังได้ดีกว่า หรือถ้าจะศึกษาก็ควรเริ่มกับปืนอัดลมของต่างประเทศ น่าจะได้ข้อมูลที่เป็นเทคนิคด้านวิชาการสูงกว่า

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:49:55 PM »

เรื่องถังดำน้ำติดต่อคุณหมายโดยตรงเลยครับ
ส่วนสายต่อพ่วง รอของมา แล้วจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:55:50 PM »

มีครับถ้าอยากดู ขอที่อยู่ด้วยครับแล้วจะส่งไปให้ดูครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:58:49 PM »

เห็นด้วยครับไม่สนับสนุนการทำผิดกฏหมาย

อันที่จริงถ้าคุยเพื่อความรู้แบบวิชาการ น่าจะทำกันสักทีนะ  ไม่ต้องเอาลำกล้องปืนไทยประดิษฐ์มาแสดง
เพราะลำกล้องปืนถือว่าเป็นส่วนหนึ่งของปืน หรือนำตัวปืนสมบูรณ์มาโพสเพราะล่อแหลม

แต่น่าจะคุยกันหัวข้อเรื่องระบบไกปืน การแต่งไก ระบบเดินลม การสร้างเรกกูเลเตอร์ เทคนิคต่าง ๆ แค่นี้ก็พอ
ใครจะไปประยุกต์ใช้กลายเป็นอุปกรณ์ถูกหรือผิดกฏหมายเป็นเรื่องส่วนตัวไป  ใครชอบสร้างสรรค์
ก็จะได้นำความรู้ไปประยุกต์ใช้ด้านอื่นได้

แบบนี้ +1
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:29:04 PM »

ข่าวแว่วมาว่า ราคาถังดำน้ำกำลังจะขึ้นราคาครับ  ถ้ายังไงลองเช็กข่าวอีกทีครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:17:46 AM »

ข่าวแว่วมาว่า ราคาถังดำน้ำกำลังจะขึ้นราคาครับ  ถ้ายังไงลองเช็กข่าวอีกทีครับ

ขึ้นเพราะพวกปืนอัดลม 45 กระบอกนี้หรือเปล่า สงสัย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:36:33 AM »

จับภาพมาจากคู่มือ s410
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:05:28 PM »

จะว่าไปสายสั้นดูท่าจะเติมไม่สะดวกจริงๆนะครับ
ผมคิดว่าการเติมลม ถังและปืนควรอยู่ในลักษณะที่มั่นคง
เพื่อความปลอดภัยในขณะเติมลม เช่นขณะเติมปืนอยู่ในลักษณะที่ไม่มั่นคง
เกิดล้มลง ด้วยความกลัวปืนสุดที่รักเสียโฉมจึงรีบคว้าไว้
จึงเป็นเหตุให้ถังลมล้มลง ทำให้หัวที่ใช้สำหรับเติมลมเข้าปืนหัก
ลมที่อยู่ในถังทะลักออกมา ถ้าเจอเหตุการแบบนี้คงดูไม่จืดแน่ครับ ตกใจ ตกใจ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 06:38:03 PM »

จะว่าไปสายสั้นดูท่าจะเติมไม่สะดวกจริงๆนะครับ
ผมคิดว่าการเติมลม ถังและปืนควรอยู่ในลักษณะที่มั่นคง
เพื่อความปลอดภัยในขณะเติมลม เช่นขณะเติมปืนอยู่ในลักษณะที่ไม่มั่นคง
เกิดล้มลง ด้วยความกลัวปืนสุดที่รักเสียโฉมจึงรีบคว้าไว้
จึงเป็นเหตุให้ถังลมล้มลง ทำให้หัวที่ใช้สำหรับเติมลมเข้าปืนหัก
ลมที่อยู่ในถังทะลักออกมา ถ้าเจอเหตุการแบบนี้คงดูไม่จืดแน่ครับ ตกใจ ตกใจ

คิดอยู่นานแล้วครับว่าทำไมเราต้องใช้ yoke หรือว่ามันเป็นอุปกรณ์สำหรับเติมลมลงถัง และตรงวาล์วหัวถังเราเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับแบบในรูป หรือว่าการใช้งานแบบ yoke สะดวกกว่า หรือว่าวาล์วหัวถังติดมากับตัวของถังเลยไม่ต้องวุ่นวายเปลี่ยนมันครับ  ขอบคุณครับผม
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 144
  พิมพ์