เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:22:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังลมและอุปกรณ์ต่อพ่วง  (อ่าน 379591 ครั้ง)
chart1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #1395 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:59:58 PM »

จุกที่อยู่ด้านบนของ Pressure Gauge จะปิดมาเนื่องจากป้องกันของเหลวที่ใส่ไว้ใน Gauge ไม่ให้ไหลออกมาขณะขนส่ง
เมื่อทำการติดตั้งแล้ว จุกนี้จะอยู่ด้านบนและต้องเปิดออกให้ความดันด้านในเทียบกับความดันของบรรยากาศ  Pressure Gauge จึงจะอ่านค่าได้ถูกต้องครับ
teer
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #1396 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:13:46 PM »

แต่ต้องขออภัยท่านสมาชิกทั้ง 3 ใบที่1  , 3 ใบ ที่2  ,  และ 4 ใบ ที่3   รวมเป็น 10 ใบ  ไว้ ณ ที่นี้ครับ ...  เนื่องจาก.... เนื่องจาก...   อะไรเอ่ย.......

ผมเพิ่งเห็นข้อความนี้อยู่ที่ด้านหลังของเกจ์วัดแรงดันครับ....  ท่านที่รับไปก่อนหน้านี้ สังเกตุเห็นไหมเอ่ย.?? ....

ผมเคยได้ยินมาว่า..ที่เขาใส่น้ำมันมาเพราะกันเข็มวัดสะเทือน (ใช้กับเครื่องที่มีการสั่น) แต่ก็น่าจะทำตามที่แนะนำดีกว่า ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2012, 09:17:07 PM โดย teer » บันทึกการเข้า
Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #1397 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:34:21 PM »

จุกที่อยู่ด้านบนของ Pressure Gauge จะปิดมาเนื่องจากป้องกันของเหลวที่ใส่ไว้ใน Gauge ไม่ให้ไหลออกมาขณะขนส่ง
เมื่อทำการติดตั้งแล้ว จุกนี้จะอยู่ด้านบนและต้องเปิดออกให้ความดันด้านในเทียบกับความดันของบรรยากาศ  Pressure Gauge จึงจะอ่านค่าได้ถูกต้องครับ
+1 ก่อนไม่รู้ถูกหรือผิด ตื่นเต้น

หมายเหตุ.. ครั้งนี้มา 4 ใบ  เค้าไม่ได้ใส่กล่องแยกของใครของมันมาให้ครับ.. มาเป็นกล่องใหญ่ กล่องเดียวเลย..  ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะหากล่องที่ไหนมาบรรจุได้ครับ...
+1 สำหรับพี่ตุ้ย หากล่องดีๆนะพี่
แล้วแถมสติ๊กเกอร์ติดท้ายรถด้วยเหรอ ตื่นเต้น น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2012, 09:39:15 PM โดย Motaka » บันทึกการเข้า

c:> Bad comman or file name.
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #1398 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:14:05 PM »

แต่ต้องขออภัยท่านสมาชิกทั้ง 3 ใบที่1  , 3 ใบ ที่2  ,  และ 4 ใบ ที่3   รวมเป็น 10 ใบ  ไว้ ณ ที่นี้ครับ ...  เนื่องจาก.... เนื่องจาก...   อะไรเอ่ย.......

ผมเพิ่งเห็นข้อความนี้อยู่ที่ด้านหลังของเกจ์วัดแรงดันครับ....  ท่านที่รับไปก่อนหน้านี้ สังเกตุเห็นไหมเอ่ย.?? ....

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ว่าทำไมต้องตัดจุกออก  เพราะจุกก็เป็นคนดี ... เอ๊ย..ย.... ไม่ใช่.... ใครพอจะทราบสาเหตุที่เค้าให้ตัดจุกออกช่วยแจ้งด้วยนะครับ..ผมไม่ทราบจริงๆ  แล้วก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าเราไม่ตัดออก มันจะเป็นยังไง มีผลอะไรหรือเปล่า??เกี่ยวกับความเที่ยงตรงในการวัดแรงดันหรือเปล่า??  ถ้ามีผลฬฬฬ เป็นเรื่องเลยนะครับ.. จะมีผลให้แรงดันที่เติมใส่ปืนมากเกินไปหรือเปล่า?? ถ้าเป็นแบบนี้ คงอันตรายน่าดู ..  คุณบอส เคยถามถึงจุกนี้มาครั้งนึง แต่ผมไม่รู้ว่ามันคืออะไร??  รบกวนช่วยกันหาคำตอบก่อนจะเป็นเรื่องนะครับ.. ผมจะเมล์ถามไปทางฝรั่งดูอีกทางครับ....

...วันพรุ่งนี้  ถ้าผมเจอจุก..จะลองตัดจุก ครับ  คิก คิก คิก คิก แล้วให้คุณ ตุ๊(อาจารย์ จุก)ช่วยตรวจสอบผลหลังการตัดจุกอีกครั้งหนึ่ง ขอรับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #1399 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:21:03 PM »

เตรียม...กรรไก...ฉับ ฉับ ฉับ...

พี่ม้า...ขา
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1400 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:47:58 PM »

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ว่าทำไมต้องตัดจุกออก  เพราะจุกก็เป็นคนดี ... เอ๊ย..ย.... ไม่ใช่.... ใครพอจะทราบสาเหตุที่เค้าให้ตัดจุกออกช่วยแจ้งด้วยนะครับ..ผมไม่ทราบจริงๆ  แล้วก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าเราไม่ตัดออก มันจะเป็นยังไง มีผลอะไรหรือเปล่า??เกี่ยวกับความเที่ยงตรงในการวัดแรงดันหรือเปล่า??  ถ้ามีผลฬฬฬ เป็นเรื่องเลยนะครับ.. จะมีผลให้แรงดันที่เติมใส่ปืนมากเกินไปหรือเปล่า?? ถ้าเป็นแบบนี้ คงอันตรายน่าดู ..  คุณบอส เคยถามถึงจุกนี้มาครั้งนึง แต่ผมไม่รู้ว่ามันคืออะไร??  รบกวนช่วยกันหาคำตอบก่อนจะเป็นเรื่องนะครับ.. ผมจะเมล์ถามไปทางฝรั่งดูอีกทางครับ....

ตอบมาแล้วครับ... ตามนี้ครับ...  "It is not necessary to cut the nipple, the gauge will work fine as it is."  

สรุปว่าท่านที่รับถังไปก่อนหน้านี้ 6 ใบ ไม่ต้องตัดจุกออกนะครับ..สงสารจุกเถอะครับ  เดี๋ยวไม่มีคนคอยวิ่งติดเป้าครับ... เอ๊ยยยย..ยยยยยย   ไม่ใช่......ครับ... 55555 ..

สรุปว่า ไม่ต้องตัดครับ.. ปล่อยมันไว้อย่างนั้นแหละครับ...
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1401 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 12:08:04 AM »

เมื่อทำการติดตั้งแล้ว จุกนี้จะอยู่ด้านบนและต้องเปิดออกให้ความดันด้านในเทียบกับความดันของบรรยากาศ  Pressure Gauge จึงจะอ่านค่าได้ถูกต้องครับ

ขอบคุณมากครับคุณ chart1 ...  วันที่ 5 นี้อย่าลืมมาพบปะกันนะครับถ้าว่าง... 

ส่วนด้านหลังเกจ์ที่ติดตั้งเข้าไปแล้วเหลือเกลียวอยู่พอสมควร   ตามภาพ ...

ผมสอบถามไปว่าผมทำถูกไหม?? เค้าตอบมาว่าอย่างงี้ครับ... "That is perfect for installing the gauge. Would you like to come and work here for me?" .....
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #1402 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 07:58:51 AM »

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ว่าทำไมต้องตัดจุกออก  เพราะจุกก็เป็นคนดี ... เอ๊ย..ย.... ไม่ใช่.... ใครพอจะทราบสาเหตุที่เค้าให้ตัดจุกออกช่วยแจ้งด้วยนะครับ..ผมไม่ทราบจริงๆ  แล้วก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าเราไม่ตัดออก มันจะเป็นยังไง มีผลอะไรหรือเปล่า??เกี่ยวกับความเที่ยงตรงในการวัดแรงดันหรือเปล่า??  ถ้ามีผลฬฬฬ เป็นเรื่องเลยนะครับ.. จะมีผลให้แรงดันที่เติมใส่ปืนมากเกินไปหรือเปล่า?? ถ้าเป็นแบบนี้ คงอันตรายน่าดู ..  คุณบอส เคยถามถึงจุกนี้มาครั้งนึง แต่ผมไม่รู้ว่ามันคืออะไร??  รบกวนช่วยกันหาคำตอบก่อนจะเป็นเรื่องนะครับ.. ผมจะเมล์ถามไปทางฝรั่งดูอีกทางครับ....

ตอบมาแล้วครับ... ตามนี้ครับ... "It is not necessary to cut the nipple, the gauge will work fine as it is."  

สรุปว่าท่านที่รับถังไปก่อนหน้านี้ 6 ใบ ไม่ต้องตัดจุกออกนะครับ..สงสารจุกเถอะครับ  เดี๋ยวไม่มีคนคอยวิ่งติดเป้าครับ... เอ๊ยยยย..ยยยยยย   ไม่ใช่......ครับ... 55555 ..

สรุปว่า ไม่ต้องตัดครับ.. ปล่อยมันไว้อย่างนั้นแหละครับ...

รับทราบ ครับ พ่อเลี้ยง
     มาทันเวลาพอดี ครับ จึงไม่ได้ตัดจุกเลย..ดีใจมาก ขอรับ  จุกของเรา..จะได้สมบูรณ์..ไม่ดูด้วน   คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2012, 08:00:49 AM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #1403 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 08:43:33 AM »

ตัดจุก  ....จากรูปไม่เหมือนตัดเลย  เหมือนขลิบ...อิอิอิ

ตัดไม่ตัด  ผมว่าค่าเท่ากันครับ เพราะยางที่ปิดมาไม่ได้ทำให้แน่นมากอยู่แล้ว  แค่กันของเหลวข้นๆใสๆไหลหกออกมาเท่านั้นเท่านั้น

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1404 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 08:56:39 AM »

ตัดจุก  ....จากรูปไม่เหมือนตัดเลย  เหมือนขลิบ...อิอิอิ

ตัดไม่ตัด  ผมว่าค่าเท่ากันครับ เพราะยางที่ปิดมาไม่ได้ทำให้แน่นมากอยู่แล้ว  แค่กันของเหลวข้นๆใสๆไหลหกออกมาเท่านั้นเท่านั้น
   คุณบอสครับ ตกลงไอ้ถุงยางที่วา มันใช้กันของเหลว ข้นๆไหลออกมาเลอะเทอะ ใช่ไหมครับ??  ผมใช้ไม่เป็น..5555
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1405 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 09:04:11 AM »

คุณบอสครับ ตกลงไอ้ถุงยางที่วา มันใช้กันของเหลว ข้นๆไหลออกมาเลอะเทอะ ใช่ไหมครับ??  ผมใช้ไม่เป็น..5555

ไม่ต้องเถียงกันครับ เรื่องตัดจุก โหวดเลยตัดหรือไม่ แต่ที่แน่นเมียตาจุกกำลังจะตัดจุกออกจากกองอึแล้ว 55555
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #1406 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:40:46 PM »

ตัดจุก  ....จากรูปไม่เหมือนตัดเลย  เหมือนขลิบ...อิอิอิ

ตัดไม่ตัด  ผมว่าค่าเท่ากันครับ เพราะยางที่ปิดมาไม่ได้ทำให้แน่นมากอยู่แล้ว  แค่กันของเหลวข้นๆใสๆไหลหกออกมาเท่านั้นเท่านั้น
  คุณบอสครับ ตกลงไอ้ถุงยางที่วา มันใช้กันของเหลว ข้นๆไหลออกมาเลอะเทอะ ใช่ไหมครับ??  ผมใช้ไม่เป็น..5555

ไม่ต้องเถียงกันครับ เรื่องตัดจุก โหวดเลยตัดหรือไม่ แต่ที่แน่นเมียตาจุกกำลังจะตัดจุกออกจากกองอึแล้ว 55555

...วันนี้ผมเห็น"น้องจุก" ตามมาทีหลัง..ทั้งที่วันนี้ผมไปเกือบบ่าย(ติดงานเกี่ยวกับ..ชมรมฯ) เลยไม่กล้า..ตัดจุก ครับ  คิก คิก คิก คิก  น้อง จุก กระซิบบอกว่าเบาๆว่า"เมื่อคืนวานนี้..ดึกไปหน่อย ครับ" นี่คงตามที่ ตา โอ๋ แจ้งไว้เลย ขอรับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2012, 09:04:30 AM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #1407 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:39:38 PM »

ผมสอบถามไปว่าผมทำถูกไหม?? เค้าตอบมาว่าอย่างงี้ครับ... "That is perfect for installing the gauge. Would you like to come and work here for me?" .....

สบายเลยครับพี่ตุ้ย มีงานสำรองรอไว้แล้ว  Cheesy

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1408 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:49:42 PM »

555555

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1409 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 11:24:56 PM »

สบายเลยครับพี่ตุ้ย มีงานสำรองรอไว้แล้ว  Cheesy

555 รู้ว่ามันแซวเล่น แต่ตอบมันไม่เป็นครับ. ลำบากจริงๆ ภาษาต่างด้าวเนี่ย.. 555
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 144
  พิมพ์