เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:46:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 98
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)  (อ่าน 575501 ครั้ง)
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #435 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 11:37:50 PM »

คงต้องตั้งคำถามใหม่ที่ห้องนี้แล้วล่ะมั้งครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80434.0 หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด
จะได้เป็นหมวดหมู่ หรือ ท่านว่าอย่างไร?

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #436 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 12:38:11 AM »

ลูกของอะไรครับ  ดูจากราคาแล้วน่าจะลูกพม่านะครับ  ถ้าไช่ไม่แพงครับราคาปรกติครับ

ตราสิงโตครับ ยัดเข้ารูลำกล้องง่ายดีครับ
ลองนับดูครับ ผมว่าไม่ถึง 250 ลูกครับ ประมาณ 170 ลูก

ลองนับดูแล้วครับ ๑๗๐ นัดจริงๆด้วยครับ เดี๋ยวไปซื้อคราวหน้าจะนับต่อหน้าเจ้าของร้านเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #437 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 08:21:37 AM »

ลูกของอะไรครับ  ดูจากราคาแล้วน่าจะลูกพม่านะครับ  ถ้าไช่ไม่แพงครับราคาปรกติครับ

ตราสิงโตครับ ยัดเข้ารูลำกล้องง่ายดีครับ
ลองนับดูครับ ผมว่าไม่ถึง 250 ลูกครับ ประมาณ 170 ลูก

ลองนับดูแล้วครับ ๑๗๐ นัดจริงๆด้วยครับ เดี๋ยวไปซื้อคราวหน้าจะนับต่อหน้าเจ้าของร้านเลยครับ
มันก็ประมาณนี้ทุกตลับครับ คนที่ซื่อก็รู้ดีอยู่แล้วนะครับ หมายความว่า คนที่ซื่อเป็นประจำ แต่ว่าบางเว็ปหรืว่าบางคนเขาก็บอกเลยนะครับว่าประมาณ 170 - 180 นัด แต่ผมไม่เคยซื่อนะครับแต่ได้ยินว่าท่าจะซื่อเกตุของพวกนี้ให้เอา
ตราผึ่งนะครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #438 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 05:55:38 PM »

รายงานข่าวครับ

ลองยิงกระป๋องเบียร์สี่ใบเรียกัน ระยะ ๗ เมตร ทะลุหมดครับ ที่มันส์ที่สุดคือ เอากระป๋องสีสเปรย์มายิงครับ ทะลุหมด พร้อมกับพ่นสีหมุนติ้วเลยครับ ยิงไปแล้ว ๗ กระป๋องครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #439 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 06:02:16 PM »

ลองยิงกระป๋องเบียร์สี่ใบเรียกัน ระยะ ๗ เมตร ทะลุหมดครับ ที่มันส์ที่สุดคือ เอากระป๋องสีสเปรย์มายิงครับ ทะลุหมด พร้อมกับพ่นสีหมุนติ้วเลยครับ ยิงไปแล้ว ๗ กระป๋องครับ

ขอบคุณครับ
     ผมชอบครับแบบที่ยิงกระป๋องสี  ระยะกี่เมตรครับ  แล้วมันพุ่งไปไกลไม๊  ช่วยบรรยายหน่อยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

อยากจะลองมั้งแต่ใจไม่กล้า เสียดายตังค์  กลัวสีมันจะพ่นเลอะเทอะ คิก คิก คิก คิก ไหว้
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 08:52:59 PM »

ขอบคุณครับ
     ผมชอบครับแบบที่ยิงกระป๋องสี  ระยะกี่เมตรครับ  แล้วมันพุ่งไปไกลไม๊  ช่วยบรรยายหน่อยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

อยากจะลองมั้งแต่ใจไม่กล้า เสียดายตังค์  กลัวสีมันจะพ่นเลอะเทอะ คิก คิก คิก คิก ไหว้

พี่ครับ

ระยะประมาณ ๑๐ เมตรครับ ส่วนมากไม่ค่อยพุ่งไปไหนครับ หมุนติ้วกับที่ครับพี่

ปล. กระป๋องสีที่ทำงานสั่งมาแต่ไม่ค่อยได้ใช้ครับ ผมเลยเอามากำจัดครับ นานๆทีได้ยองนอกห้องพักครับ

ขอบคุณครับ

kamdee53
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #441 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 09:55:32 PM »

หลงรัก พีๆๆ ปืนสปริงครับ มีท่านใดจะปล่อยของเก่า M54 บ้าง  อีกป่ะครับ... น้ำลายหก ฝันมานานยังไม่มีเลยปืน...เศร้า เศร้า ถ้ามีติดต่อมาทีนะครับ อ่อ ปืนเป็น เดน่า M54 ง้างข้างอ่ะครับ ...... โทรไปหาพี่ที่ปล่อยไม่ทัน อดเลย ................งบ ยังเก็บไม่ถึง ของใหม่เลยขอแบ่งของพี่ๆๆที่มีเยอะจนไม่มีที่เก็บอ่ะ งบผมตั้งไว พร้อม กล้องจีน 25000 อ่ะครับ งบจะได้ครบ อีก 1เดือน เลยมาหาของจีบก่อนอ่ะ หรือจะให้มัดจำไวก่อนก้ได้นะครับ......... หลงรัก pm มากได้นะครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #442 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 05:16:39 PM »

เงียบจังเลยปืนอัดลมสปริง

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #443 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:14:20 PM »

ช่วยบอกผมหน่อยครับ กล้องที่ปลับ หลา กับ parallax มันต่างกันอย่างไร อันใหนดีกว่ากันครับ จะติดปืนลมสปริงเอาตัวใหนดี แรงขยายเอาเท่าไหล่ดี หรือ อ.ทศ ช่วยตอบก็ดีครับคนอีสานเหมือนกัน 555 เกี่ยวกันไม่เนีย

ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่นะครับ ตอบตามที่มีใช้อยู่ ปรับหลาดีกว่าครับเพราะชัดกว่าแล้ววัดระยะกระสุนได้ด้วย ครับ ถ้าไม่มีหลาระยะใกล้ ๆ ก็ต้องปรับ x ต่ำ ๆ ถ้า x สูงจะมองไม่เห็นครับ  ต้องปรับ parallax ช่วยครับแต่ก็ได้ไม่มาก ตอบได้แค่นี้ครับ ที่เหลือให้ท่านผู้รู้เพิ่มเติมให้ครับ
ครับขอบคุณนะครับ ใครรู้ก็บอกมาได้อีกนะครับ

บอกเท่าที่รู้นะ
- ถ้าปรับอัตราขยายมากจะทำให้มีพาราแลกมากตาม
- กล้องไม่ค่อยดีแบบที่ผมใช้เมื่อปรับโฟกัสให้ภาพชัดสุดจะมีพาราแลก ทำให้การยิงนัดต่อไปกากะบาทไม่จับที่เดิม
- ผมแก้พาราแลกด้วยการปรับหมุนยืดระยะโฟกัสออกไป จนกากะบาทนิ่งแต่ภาพในเลนส์จะไม่ชัดเหมือนเดิมแต่ก็
  โอเคกว่าดูด้วยตาเปล่า

ถ้าวันวันยิงปืนเป็นตลับ แนะนำให้ซื้อกล้องเล็งราคาสามหมื่นอัพ
ถ้าวันวันยิงปืนแค่สิบสามสิบนัด ซื้อของจีนหรืออย่างดีก็ราคาไม่เกินหกพันบาทก็พอแล้วครับ

ใครไม่มีกล้องเล็งปืน หรือไม่เคยเล็งปืน อยากเห็นพาราแลก ก็สามารถทำได้โดย
นั่งรถไปข้าง ๆ คนขับแล้วมองเข็มไมล์ แล้วถามคนขับว่าความเร็วเท่าไหร่ ไม่น่าเชื่อว่า
สิ่งที่เราเห็นกับคนขับเห็นมันไม่เท่ากัน คือเราจะเห็นความเร็วเร็วกว่าที่คนขับเห็น
ก็คิดว่า เข็มไมล์คือกากบาท ส่วนตัวเลขไมล์คือเป้าหมาย

หรือถ้าไม่ขับรถก็ลองเอานิ้วชี้ตั้งไว้ แล้วหลับตาซ้ายขวาสลับกันมองที่ปลายนิ้ว
เราจะเห็นว่า ปลายนิ้วชี้ของเราทับเป้าหมายที่อยู่ไกลไม่เหมือนกัน

แต่สำหรับกล้องเล็งปืนแล้ว เราสามารถขจัดพาราแลกได้โดยปรับโฟกัสให้เหมาะสมกับอัตราขยายภาพ
ตรงไหนเหมาะสมเราจะรู้ได้อย่างไรนั้นก็ต้องทดสอบโดยการส่ายหน้าเพื่อดูว่ากากบาทไหวหรือเปล่า
ถ้ากากบาทไม่ไหวก็โอเคหยุดการปรับโฟกัสได้  ต่อจากนั้นก็เหลือแต่การปรับศูนย์ซ้ายขวา กับสูงต่ำ
เมือปรับศูนย์ได้ที่ก็เอาปืนไปยิงนกพิราบได้เลย

SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #444 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:10:52 PM »

หลงรัก พีๆๆ ปืนสปริงครับ มีท่านใดจะปล่อยของเก่า M54 บ้าง  อีกป่ะครับ... น้ำลายหก ฝันมานานยังไม่มีเลยปืน...เศร้า เศร้า ถ้ามีติดต่อมาทีนะครับ อ่อ ปืนเป็น เดน่า M54 ง้างข้างอ่ะครับ ...... โทรไปหาพี่ที่ปล่อยไม่ทัน อดเลย ................งบ ยังเก็บไม่ถึง ของใหม่เลยขอแบ่งของพี่ๆๆที่มีเยอะจนไม่มีที่เก็บอ่ะ งบผมตั้งไว พร้อม กล้องจีน 25000 อ่ะครับ งบจะได้ครบ อีก 1เดือน เลยมาหาของจีบก่อนอ่ะ หรือจะให้มัดจำไวก่อนก้ได้นะครับ......... หลงรัก pm มากได้นะครับ

ด้วยความเคารพนะครับ ปืน Diana M 54 airking ตัวนี้ผมว่าราคาที่ตั้งไว้ ( 25,000.- ) ในเมืองไทยอาจจะหายากนิดหนึ่งครับ  ลองอ่านกระทู้เก่าๆ ที่สั่งนำเข้าเองจาก USA หรือ DE เลยดีกว่าครับ น่าจะพอได้อยู่ครับ ขอบคุณครับ

สูงสุดคืนสู่สามัญ
Beer Hunter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #445 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 06:33:04 AM »

2 สัปดาห์ก่อนก็มีปล่อยที่ 26000 ผมก็โทรไม่ทันเหมือนกัน
adoxywinner
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #446 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 01:20:44 PM »

ที่บ้านมีอยู1กระบอกแต่มันเก่าแล้วไม่ยากนำมาโชว์

ถึงเวลาหันมาดูแลสุขภาพกันหรือยังโทรปรึกษาผู้เชี่ยวชาญ โทร 081-1323169
252/5 ชั้น3 ซอย รัชดา18  ถนนรัชดาภิเษก  แขวงห้วยขวาง  เขตห้วยขวาง  กทม.  10310
 www.adoxywinner.com
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #447 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 03:33:56 PM »

ที่บ้านมีอยู1กระบอกแต่มันเก่าแล้วไม่ยากนำมาโชว์

ไม่ต้องเกรงใจครับ..เอามาโชว์ให้สมาชิกได้เห็นดีกว่าครับ..เผื่อในอนาคตไม่อยากเก็บไว้ หรืออยากเปลี่ยนเป็นกระบอกอื่น สมาชิกจะได้ช่วยกันครับ.....ผมจะได้รอเสียบ...5555
ninjaZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #448 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 05:02:28 PM »

เข้ามารับความรู้
                    ขอบคุณครับ ไหว้
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #449 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:22:08 PM »

ยังไม่มีโอกาสได้ไปยิงทดสอบครับ แต่ขอตอบคำถามเรื่องรายละเอียดเจ้า Diana 56 TH นี่ก่อนครับ (เพิ่มรูปครับ)

1. ตัวปืน                                                                              = 35,000  .-
2. กล้อง Diana Rifle Scpoe 6-24 x 42 AO ของแท้จากโรงงาน  = 7,000 .-
3. ขาทราย Bipod เฉพาะรุ่น Diana 56 TH ของแท้จากโรงงาน     =  2,500 .-
4. Diana one Block Mount (Lock Down)                                = 2,000  .-
5. ค่าขนส่งจากเยอรมัน  (ตัวปืน) 3,000.- + (อุปกรณ์) 2,000 .-  = 5,000
6. ค่าภาษี 30% + Vat 7%                                                     = 17,000  .-
7. ค่าดำเนินการ Shiping                                                         =  1,500   .- 

รวมทั้งหมดคร่าวๆนะครับ  ประมาณ 70,000 .-   (จุกครับ)       
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 12:43:18 AM โดย SPY10 » บันทึกการเข้า

สูงสุดคืนสู่สามัญ
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 98
  พิมพ์