เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:42:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 98
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)  (อ่าน 575205 ครั้ง)
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #525 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 09:36:39 PM »

การเจาะยึดตอกระวินต้องระวังเรื่ององศาการเจาะด้วยนะครับ ถ้าเจาะเอียงเวลาขันยึดแล้วตอจะเอียง เวลาติดขาทรายแล้วปืนจะไม่ได้ระดับครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #526 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 10:13:50 PM »

สวยงามครับ.....แล้วขาทรายนี่เจาะยึดยังไงครับคุณใหญ่.... ผมยังใจไม่กล้าพอครับ....

..ซื้อมาก็มีขาทรายเลยครับ เจ้าของเดิมบอกว่าติดตั้งจากโรงงานมาเลยครับ

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #527 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 10:14:56 PM »

สวยงามครับ.....แล้วขาทรายนี่เจาะยึดยังไงครับคุณใหญ่.... ผมยังใจไม่กล้าพอครับ....

..ซื้อมาก็มีขาทรายเลยครับ เจ้าของเดิมบอกว่าติดตั้งจากโรงงานมาเลยครับ

สุดยอดเลย......
fininfarina
ยิงปืน(ลม)วันละนิด จิตแจ่มใส
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #528 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 10:21:57 AM »

อ่า..............ขอปรึกษาหน่อยครับ
ปืนผมเป็นปืนสปริง พอดีผมมีธุระต้องหยุดยิงปืนเป็นเวลานานหลายเดือน
ผมจะต้องเก็บรักษาปืนอย่างไรบ้าง (กลัวลำกล้องมันจะขึ้นสนิม)

- รูดลำกล้องด้วยเอ็นผูกผ้าชุบน้ำมันด้วยน้ำมันขวดละ 25 บาท ขวดสั้น ๆ สีดำ ราคาถูกแต่ได้ผลดีเกินราคา
ให้รีบทำเสร็จโดยเร็วและระวังอย่าไปเหนี่ยวไกปืน รูดเสร็จบรรจุกระสุน 1 นัด ยิงทิ้งไปห้ามยิงแห้ง
- เช็ดชโลมผิวปืนให้ด้วย ถ้าคิดมากถอดจากสต๊อกเช็ดทุกจุด
- หยอดน้ำมันหล่อลื่น super lube แบบปากกา ตามจุดหมุนที่มองเห็น
- เก็บปืนไว้ในกระเป๋าเก็บปืน หากมีสารดูดความชื้นก็ใส่ลงไปด้วยจะทำให้ดูดความชื้นที่ติดในกระเป๋าในหมดไป
- อย่านำกระเป๋าปืนไปเก็บไว้ในที่อับชื้น หากเก็บไว้ในตู้เครืืองมือได้จะดีกว่า หรือเก็บไว้ในห้องที่อากาศแห้ง
- วางกระเป๋าปืนนอนราบลง

นำปืนออกมายิงนวดซีลสัก 4-5 นัดเป็นระยะ จะทำให้ซีลอายุนานกว่าปืนอัดลมที่เก็บไว้เฉยๆ มันแปลกดีนะ

ขอบคุณครับ คงต้องรีบไปทำตามคำแนะนำซ่ะแล้ว

ครอบครัวผมทุกคน..รักในหลวงครับ..
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #529 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 06:35:54 PM »

ผมพึ่งไปทดสอบเอาวันนี้เองครับTX 200  ตั่งแต่ได้มายังไม่ได้ทดสอบเลยครับ  พอดีช่วงนี้มีธุระแถวนั้นเลยขนไปทดสอบแต่ก็อย่างเคยครับ
ทดสอบได้ไม่เท่าไรก็ต้องรึบกับแล้วครับ  ดูเอาเองครับว่าตัวนี้ขนาดไหน  เป็นเบอร์ 1  ยิงที่ระยะ  50 เมตร  ใช้ลูก 2 ยี่ห้อ   ยิงชุดละ 5 นัด ติดกล้อง  Bushnell  3-9x32
รูปแรก   ใช้ลูก  JSB  Exact  Express  7.9 gr  5 นัด  สำหรับคนที่จองปืนรุ่นนี้ไว้ผมว่าไม่ผิดหวังครับ เยี่ยม

รูป ที่ 2  ใช้ลูก  Crosman Premier  7.9 gr  5 นัด เหมือนกันครับ  ไม่ได้ปรับกล้องดูแล้ว  ลูกตัวนี้จะกินสูงกว่าตัวก่อนหน้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #530 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 06:50:42 PM »

รุ่นนี้เป็นคู่กัดกับ hw97k ครับ  ใครก๊อบใครไม่รู้
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #531 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 06:51:11 PM »

ผมพึ่งไปทดสอบเอาวันนี้เองครับTX 200  ตั่งแต่ได้มายังไม่ได้ทดสอบเลยครับ  พอดีช่วงนี้มีธุระแถวนั้นเลยขนไปทดสอบแต่ก็อย่างเคยครับ
ทดสอบได้ไม่เท่าไรก็ต้องรึบกับแล้วครับ  ดูเอาเองครับว่าตัวนี้ขนาดไหน  เป็นเบอร์ 1  ยิงที่ระยะ  50 เมตร  ใช้ลูก 2 ยี่ห้อ   ยิงชุดละ 5 นัด ติดกล้อง  Bushnell  3-9x32
รูปแรก   ใช้ลูก  JSB  Exact  Express  7.9 gr  5 นัด  สำหรับคนที่จองปืนรุ่นนี้ไว้ผมว่าไม่ผิดหวังครับ เยี่ยม

รูป ที่ 2  ใช้ลูก  Crosman Premier  7.9 gr  5 นัด เหมือนกันครับ  ไม่ได้ปรับกล้องดูแล้ว  ลูกตัวนี้จะกินสูงกว่าตัวก่อนหน้า

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ......เหมือนเดิมเลยนะพี่ชัชครับ...ปืนดี+ฝีมือไม่ตก....

ผมรักในหลวง...ครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #532 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 08:37:44 PM »

สุดยอดจริง ๆ ครับคุณ coko ผลงานขนาดนี้ไม่อาย pcp เลยครับ ไม่ต้องง้อถังลมด้วยครับ ปืนดี + ฝีมือเยี่ยมครับ เยี่ยม ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #533 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 08:48:14 PM »

ทดสอบได้ไม่เท่าไรก็ต้องรึบกับแล้วครับ  ดูเอาเองครับว่าตัวนี้ขนาดไหน  เป็นเบอร์ 1  ยิงที่ระยะ  50 เมตร  ใช้ลูก 2 ยี่ห้อ   ยิงชุดละ 5 นัด ติดกล้อง  Bushnell  3-9x32
รูปแรก   ใช้ลูก  JSB  Exact  Express  7.9 gr  5 นัด  สำหรับคนที่จองปืนรุ่นนี้ไว้ผมว่าไม่ผิดหวังครับ เยี่ยม

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ......เหมือนเดิมเลยนะพี่ชัชครับ...ปืนดี+ฝีมือไม่ตก....

ฝีมือสุดยอดครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #534 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:07:41 PM »

ก็เจ้า TX200  กับ HW 97 นี่แหละที่มันยิงแม่นเหลือหลาย หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2010, 04:34:42 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #535 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 11:08:58 AM »

กลุ่มกระสุนเยี่ยมมากครับ 50 เมตรนี้ไม่ใกล้เลยนะครับ
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #536 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 05:00:12 PM »

หว่า เงียบเหงาๆ ปืนสปริง สงสัยจะหมดยุคละ....
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #537 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 09:59:54 PM »

ชอบปืนสปริงเหมือนกันครับ ได้แรงรีคอยด์ด้วย มีแค่ปืนกับกระสุนก็ยิงได้ ผมว่ามันคนละอารมณ์กับ pcp นะ ปืนสปริงคว้ามายิงเล่นนัดสองนัด กลับไปทำงานต่อ  หรือไปป่า ล่าสัตว์ น่าจะเหมาะกว่า pcp เพราะไม่ได้ยิงมากนัด เน้นคล่องตัวมากกว่า

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #538 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 10:28:41 PM »

ชอบปืนสปริงเหมือนกันครับ ได้แรงรีคอยด์ด้วย มีแค่ปืนกับกระสุนก็ยิงได้ ผมว่ามันคนละอารมณ์กับ pcp นะ ปืนสปริงคว้ามายิงเล่นนัดสองนัด กลับไปทำงานต่อ  หรือไปป่า ล่าสัตว์ น่าจะเหมาะกว่า pcp เพราะไม่ได้ยิงมากนัด เน้นคล่องตัวมากกว่า

แต่ผมว่าปืนสปริง มันยิงได้มากนัดกว่า PCP  มากโขเลยต่างหากเมื่อต้องเข้าป่าล่าสัตว์ มีแต่ปืนกับลูกกระสุน ห่อข้าว น้ำพริก เกลือ มีด ไม้ขีดไฟ อยู่ได้หลายวันเลย ยิงกันจนกระสุนหมดได้เลยไม่ต้องแบกแฮนด์ปั้มหรือถังลมไปด้วยให้เหนื่อยแรง สะดวกสบายจริงๆ   หลงรัก หลงรัก
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #539 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 08:13:13 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

สูงสุดคืนสู่สามัญ
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 98
  พิมพ์