เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:43:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 98
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)  (อ่าน 575289 ครั้ง)
arun5
Jr. Member
**

คะแนน 26

« ตอบ #1155 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 01:02:21 PM »

ผมได้เติมแก๊สเพิ่ม จากเดิม 40 บาร์ เป็น 60บาร์ ความแรงตอนยิงเที่ยวนี้ปากกระบอกปืนควันออกแต่ไม่มีเครื่องวัดความเร็ว เพิ่่งทำชุดเติมแก๊สเสร็จเลยลองดู เห็นทางบริษัทบอกว่ารุ่นนี้เติมได้ 180 บาร์แต่ผม ลองแค่ประมาณ 60 บาร์ ก็ง้างตึงมือแล้วไม่กล้าเติมมากกว่านี้ กลัวคันง้างหัก   หลงรัก หลงรัก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

* 100_2881_1389x1042.jpg (99.32 KB, 1389x1042 - ดู 4943 ครั้ง.)

* 100_2878_1042x781.jpg (90.3 KB, 1042x781 - ดู 7292 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 01:04:38 PM โดย arun5 » บันทึกการเข้า
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1156 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 01:20:50 PM »

เยี่ยมเลยครับท่ามีโอกาสเจอเครืองวัดความเร็ววัดมาให้ชมบ้างนะครับ +1ครับคุณ arun5  เยี่ยม

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #1157 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 01:33:10 PM »

+1 นำไปก่อน

ไม่มีเครื่องวัดก็ไม่เป็นปัญหา ถ้ายิงแล้วกลุ่มดีก็ใช้ได้เลยครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1158 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 06:50:10 AM »

Diana 34B ประมาณ 20 ปี ยิงมาเรื่อยๆ ไม่เคยง้างนานเกิน 5 นาที ยิงแห้ง(ตอนได้มาใหม่ๆยังไร้เดียงสา ยิ้มีเลศนัย)ไป 3 ครั้ง
Zero กล้องที่ 10 ม. พอยิงที่ 50 ม. ลูกตกดินหน้าเป้าเป็นสิบเมตร ตกใจ เอะใจว่าชักไม่ปกติ เลยลองเปิดเว็ปแงะเอง
ท่าจะต้องหาเปลี่ยนซะแล้ว พี่ๆ พอชี้แนะได้บ้างไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยืนยันได้ว่าน้ำมันอเนกประสงค์ล้างปืนไม่เหมาะอย่างยิ่งกับซีลยาง ตอนได้มาพี่ที่ร้านบอกถ้ามันฝืดก็พ่นเข้าไปเลย ตอนผมไปหา
ครั้งแรกเค้าก็ฉีดๆๆ ง้างเข้าๆออกๆ พออาการมันลื่นขึ้นก็บอกใช้ได้แล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

สวัสดีครับ

ของผมซ่อมมาเรียบร้อยแล้วครับ สปริงหักสามท่อนเหมือนกันเลยครับ ซ่อมที่ร้านศรีบูรพาครับ

รับมาเรียบร้อย กระป๋องข้างบ้านทะลุหมดแล้วครับ ตอนนี้กำลังพยายามยิงตัดขั้วลูกขนุนด้วยศูนย์เปิดครับ

แรงดีมากครับ ยิงทุกนัดควันฟุ้งเลยครับ  รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ปืนจริง ผบ. ไม่อนุมัติเรื่องค่ากระสุนแล้วครับ เลยต้องยิงปืนอัดลมครับ

พี่ๆทุกคนครับ

พังเรียบร้อยแล้วครับ  ยิงๆลูกไม่ออก อัดซ้ำอีกก็ยังไม่รู้ ซ้ำอีกที สงสัยลูกยาง หรือโอริงอะไรสักอย่างคงขาดไปแล้ว เพราะตอนง้างอีกครั้ง มีเศษยางหลุดออกมา จากนั้นเลยกระทุ้งลูกที่คาลำกล้องออก ลองยิงใหม่ก็ไม่ออกแล้ว เหนือยใจแล้วครับ สงสัยคงต้องฝึกซ่อมเองละครับ ไม่ทราบใครมีวิธีการถอดบ้างครับ พร้อมทั้งสถานที่สั่งโอริงพวกนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้เลยต้องเก็บไว้ก่อนครับ มีโอกาสเจอพี่ๆผมจะรบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ  หรือปืนนี่ส่งทางพัสดุไปยังปลายทางที่ต่างๆได้ไหมครับ จะได้ส่งไปให้พี่ๆซ่อมให้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #1159 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 09:37:36 AM »

จริงๆ แล้วทำเองก็ไม่ยากเท่าไรนะครับ ขอให้กล้าหน่อยก็พอ เยี่ยม
ตัว 34 ของผมหลังจากใส่อะไหล่ vortek แล้วปรากฏว่าจารบีมันเข้าไปในกระบอกสูบครับยิงยังไงก็ไม่หมดดีเซลลิ่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยแงะอีกรอบก็หวั่นๆ ว่าสปริงมันจะเด้งชุดลั่นไกออกมาเหมือนกัน แต่เอาเข้าจริงๆ ก็ดันออกไม่แรงเท่าไรพอคุมได้
แต่ตอนใส่ต้องใช้สองคนครับ คนนึงดันชุดลั่นไกอีกคนสอดสลัก แต่ต้องระวังแกนเซฟด้วยมันมักจะตกมาขวาง คือถ้าใส่ได้มันจะดันเข้าได้โดยไม่ต้องตอก
แต่ถ้าใส่แล้วติดกลางคือแกนเซฟมันขวางครับอย่าฝืนตอกลงไป

ที่กล่าวมานี่กรณีไม่มีตัวกดสปริงนะครับ เยี่ยม
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #1160 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:46:54 AM »

จริงๆ แล้วทำเองก็ไม่ยากเท่าไรนะครับ ขอให้กล้าหน่อยก็พอ เยี่ยม
ตัว 34 ของผมหลังจากใส่อะไหล่ vortek แล้วปรากฏว่าจารบีมันเข้าไปในกระบอกสูบครับยิงยังไงก็ไม่หมดดีเซลลิ่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยแงะอีกรอบก็หวั่นๆ ว่าสปริงมันจะเด้งชุดลั่นไกออกมาเหมือนกัน แต่เอาเข้าจริงๆ ก็ดันออกไม่แรงเท่าไรพอคุมได้
แต่ตอนใส่ต้องใช้สองคนครับ คนนึงดันชุดลั่นไกอีกคนสอดสลัก แต่ต้องระวังแกนเซฟด้วยมันมักจะตกมาขวาง คือถ้าใส่ได้มันจะดันเข้าได้โดยไม่ต้องตอก
แต่ถ้าใส่แล้วติดกลางคือแกนเซฟมันขวางครับอย่าฝืนตอกลงไป

ที่กล่าวมานี่กรณีไม่มีตัวกดสปริงนะครับ เยี่ยม

ถ้าลองจารบีหลุดเข้าไปในกระบอกสูบแล้ว ยากครับที่จะหมด ยิงเป็นร้อยนัดแล้วยังมีควันอยู่เลย
ตอนทาจารบีต้องเอาผ้าเช็ดตรงขอบซีลออกให้หมด ไม่อย่างนั้นมันจะทะลักตอนใส่

Diana ต้องออกแรงปล้ำกับมันหน่อย แต่ถ้าเป็น AA ล่ะง่ายเลย ตอนถอดผมเอาปืนวางบนพื้น นั่งแล้วเอาเท้ายันไว้ครับ  คิก คิก แลบลิ้น ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
ตอนใส่ก็แค่ตั้งปากกระบอกขึ้น กดท้ายมันลงกับพื้น ใช้น้ำหนักตัวกดสปริงลงไป ยากกว่าตอนถอดแต่คนเดียวก็ใส่ได้  เยี่ยม

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1161 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 09:04:15 PM »

ถ้าลองจารบีหลุดเข้าไปในกระบอกสูบแล้ว ยากครับที่จะหมด ยิงเป็นร้อยนัดแล้วยังมีควันอยู่เลย
ตอนทาจารบีต้องเอาผ้าเช็ดตรงขอบซีลออกให้หมด ไม่อย่างนั้นมันจะทะลักตอนใส่

Diana ต้องออกแรงปล้ำกับมันหน่อย แต่ถ้าเป็น AA ล่ะง่ายเลย ตอนถอดผมเอาปืนวางบนพื้น นั่งแล้วเอาเท้ายันไว้ครับ  คิก คิก แลบลิ้น ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
ตอนใส่ก็แค่ตั้งปากกระบอกขึ้น กดท้ายมันลงกับพื้น ใช้น้ำหนักตัวกดสปริงลงไป ยากกว่าตอนถอดแต่คนเดียวก็ใส่ได้  เยี่ยม

ครับพี่ สงสัยคงต้องขอทราบวิธีการถอดประกอบแล้วละครับว่าเริ่มต้นอย่างไรครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #1162 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:44:48 PM »

ใครอยากดูวิธีถอดปืน Diana ตามไปดูกระทู้คุณ Thunder ได้เลย มีประโยชน์มากมาย
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=82085.30

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1163 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:38:00 AM »

ใครอยากดูวิธีถอดปืน Diana ตามไปดูกระทู้คุณ Thunder ได้เลย มีประโยชน์มากมาย
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=82085.30

ขอบคุณครับพี่

Ckhwan
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #1164 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:44:04 AM »

สวัสดีครับ ผมมีBSA goldstar เสียอยู่1กระบอกครับ พี่ท่านใดช่วยแนะนำร้านขายอะไหล่ได้ไหมครับหรือสามารถโมจากสปริงไปเป็นgas springได้ไหม. อาการตอนนี้คือสูบเสีย สปริงล้า แม๊กวงเสีย การขึ้นลำเป็นแบบunder lever action พอขึ้นแล้วตัวเหล็กที่อยู่ด้านข้างทำงานติดขัดครับ ได้มา10กว่าปีแล้วครับจะปล่อยขึ้นหิ้งไว้ก็เสียดายกลายเป็นว่า สวยแต่รูปจูบไม่หอม รบกวนด้วยครับ
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #1165 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:00:06 AM »

สวัสดีครับ ผมมีBSA goldstar เสียอยู่1กระบอกครับ พี่ท่านใดช่วยแนะนำร้านขายอะไหล่ได้ไหมครับหรือสามารถโมจากสปริงไปเป็นgas springได้ไหม. อาการตอนนี้คือสูบเสีย สปริงล้า แม๊กวงเสีย การขึ้นลำเป็นแบบunder lever action พอขึ้นแล้วตัวเหล็กที่อยู่ด้านข้างทำงานติดขัดครับ ได้มา10กว่าปีแล้วครับจะปล่อยขึ้นหิ้งไว้ก็เสียดายกลายเป็นว่า สวยแต่รูปจูบไม่หอม รบกวนด้วยครับ

อย่าเพิ่งดัดแปลงเลยครับ เอาให้กลับสภาพเดิมก่อนครับ

ลองถอดออกมาดู อะไหล่ตัวไหนเสียก็เปลี่ยนตัวนั้นครับ

ลองดูจาก Link ครับ การสั่งอะไหล่ ปรึกษาผู้ที่เคยสั่งแถวนี้มีหลายท่านครับ

http://www.gunspares.co.uk/shopdisplayproducts.asp?id=24293&cat=Goldstar

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #1166 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 03:19:27 PM »

ตัว Dianna 34 หลังจากประกอบกลับครั้งที่สอง (ครั้งแรกถอดออกมาเช็ดจารบีที่เข้าห้องสูบ) ยิงไปประมาณครึ่งกล่องปืนมันเริ่มดีเซลอีกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
คราวนี้สงสัยซีลมันมีรอยเลยทำให้จารบีที่ทาไว้ที่กระบอกสูบมันเล็ดรอดเข้าไป
เลยอยากถามว่าถ้าใช้จารบีโมลิบดีนัมมันจะแก้ปัญหานี้ได้หรือเปล่าครับ แล้วหาซื้อได้ที่ใหนบ้าง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1167 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 04:13:30 PM »

ตัว Dianna 34 หลังจากประกอบกลับครั้งที่สอง (ครั้งแรกถอดออกมาเช็ดจารบีที่เข้าห้องสูบ) ยิงไปประมาณครึ่งกล่องปืนมันเริ่มดีเซลอีกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
คราวนี้สงสัยซีลมันมีรอยเลยทำให้จารบีที่ทาไว้ที่กระบอกสูบมันเล็ดรอดเข้าไป
เลยอยากถามว่าถ้าใช้จารบีโมลิบดีนัมมันจะแก้ปัญหานี้ได้หรือเปล่าครับ แล้วหาซื้อได้ที่ใหนบ้าง

รีบหามาใช้เลยครับ ไม่งั้นซีลกรอบหมดอายุเร็วมาก แต่ผมชอบทำดีเซลลิ่งมากครับ กระสุนมันแรงดี
Ckhwan
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #1168 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 07:02:08 PM »

ขอความรู้ครับ ปกติพี่ๆซื้อoringสำหรับปืนลมสปริงและpcpที่ไหนครับ แบบคุณภาพดีๆครับ
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #1169 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 01:27:45 PM »

ขอความรู้ครับ ปกติพี่ๆซื้อoringสำหรับปืนลมสปริงและpcpที่ไหนครับ แบบคุณภาพดีๆครับ

หายากมากกกก ต้องรบกวนพี่ โอ๋ กับ พี่ ดุก มาตอบแล้วครับ

หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 98
  พิมพ์