เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:26:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 429787 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:31:41 PM »

พี่TrophyX ครับ
ไม่ต้องออกแรงสูบให้เหนื่อยครับ
ขับรถมาหาผมดีกว่าครับ ห่างพี่ ชั่วโมงครึ่ง
ผมเติมให้พี่ 200บาร์ครับไม่ต้องออกเเรงครับ ไม่ต้องเสียเงิน เอาแต่ถังมาก็พอครับ
บริการฟรีครับ สำหรับเพื่อนๆๆพี่ๆๆชาวปืนลมทุกท่าน ยินดีครับ
ขอบคุณครับ

แหม แบบนี้เยี่ยมเลยครับ ชั่วโมงครึ่ง ขับไปถึง ร้อยเอ็ด ถ้าจะจริงเคยขับ วีโก้ คูณ 4 ก็ใช้เวลาโดยประมาณเท่านี้ครับ  ได้ปืนมาแล้วต้องแวะไปเยี่ยมน้องJack101 แน่ๆ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:40:06 PM »

น่าจะแบ่งดีวิชั่นนะครับ

เป็นปืนสปริง    กับปืนพีซีพี

เห็นด้วยครับ

ปืนสปริงมีข้อดีตรงที่แรงอัดลมคงเส้นคงวา ทำให้แนวกระสุนมีความเสถียรกว่า
ข้อเสีย มีแรงสปริงกระตุก

ปืนอัดลมล่วงหน้า  มีข้อดี ยิงนิ่มกว่า ไม่มีแรงกระตุกมากนัก
ข้อเสีย ถ้าปืนราคาถูก แรกกูเลเตอร์จ่ายลมไม่คงที่ วิถีกระสุนอาจเปลี่ยน

ถ้ามีการจัดแข่งแบบเป็นเรื่องเป็นราว มีคนมากันเยอะๆ ก็ต้องแยกประเภทเป็นแบบสากลเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นมินิสไนปิ้ง หรือ ฟิลด์ทาร์เก็ต  แต่ครั้งนี้ผมว่าจะมีแต่คนที่จองปืนแอร์อาร์ม เอสสี่ศูนย์หนึ่ง ไปกันไม่กี่คนก็เลยเอาแบบลูกทุ่งไปก่อนครับ ไม่มีการแยกรุ่น แยกประเภท เฮฮาปาร์ตี้เป็นหลักครับ  ไว้แผน 2 จัดที่รีสอร์ทที่คุณสิทธากล่าวไว้เอากัน 2 วันเต็มแยกประเภทปืน พีซีพี ปืนสปริง  และแยกย่อยเป็นปืนล่าสัตว์ กับปืนแข่งขันโดยตรงด้วย  คงจะสนุกไม่น้อย
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:43:38 PM »

นั่งเครื่องเลยครับมาลงที่สุวรรณภูมิ  เดี๋ยวผมไปรับครับ จองเที่ยวที่มาลงซะประมาณ 7โมงเช้าแล้วไปพร้อมกันเลย อ้อ !!ไม่ได้ต้องจองเที่ยวที่มาลงตอนตี5ครับ เดี๋ยวมีคนตัดหน้าไปรอก่อน ใครหว่า  Huh Huh ขำก๊าก ขำก๊ากแล้วที่นี้ก็ไม่ต้องกลัว น้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น  จะมีใครมาสัมผัสให้ชอกช้ำ เปลืองเนื้อเปลืองตัว5566

ใจก็อยากทำแบบนั้นครับ  เดี๋ยวนัดคุณ SAKDA m41 เดินทางตอนกลางคืนมาถึงกรุงเทพฯก็ตี 5 ครึ่งดีกว่า จะได้ไปรอพร้อมกันครับท่าน
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:19:00 PM »

นั่งเครื่องเลยครับมาลงที่สุวรรณภูมิ  เดี๋ยวผมไปรับครับ จองเที่ยวที่มาลงซะประมาณ 7โมงเช้าแล้วไปพร้อมกันเลย อ้อ !!ไม่ได้ต้องจองเที่ยวที่มาลงตอนตี5ครับ เดี๋ยวมีคนตัดหน้าไปรอก่อน ใครหว่า  Huh Huh ขำก๊าก ขำก๊ากแล้วที่นี้ก็ไม่ต้องกลัว น้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น  จะมีใครมาสัมผัสให้ชอกช้ำ เปลืองเนื้อเปลืองตัว5566

ใจก็อยากทำแบบนั้นครับ  เดี๋ยวนัดคุณ SAKDA m41 เดินทางตอนกลางคืนมาถึงกรุงเทพฯก็ตี 5 ครึ่งดีกว่า จะได้ไปรอพร้อมกันครับท่าน
เอาไว้ปืนเข้ามาแล้วนัดกันอีกทีนะครับ หรือว่าจะไปล่วงหน้าสักวันตอนเช้าก็ไปช่วยร้านเอกภัทธเปิดร้านเลยดีมั้ยครับ
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 08:34:05 PM »

พี่TrophyX ครับ
ไม่ต้องออกแรงสูบให้เหนื่อยครับ
ขับรถมาหาผมดีกว่าครับ ห่างพี่ ชั่วโมงครึ่ง
ผมเติมให้พี่ 200บาร์ครับไม่ต้องออกเเรงครับ ไม่ต้องเสียเงิน เอาแต่ถังมาก็พอครับ
บริการฟรีครับ สำหรับเพื่อนๆๆพี่ๆๆชาวปืนลมทุกท่าน ยินดีครับ
ขอบคุณครับ

แหม แบบนี้เยี่ยมเลยครับ ชั่วโมงครึ่ง ขับไปถึง ร้อยเอ็ด ถ้าจะจริงเคยขับ วีโก้ คูณ 4 ก็ใช้เวลาโดยประมาณเท่านี้ครับ  ได้ปืนมาแล้วต้องแวะไปเยี่ยมน้องJack101 แน่ๆ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ยินดีต้อนรับครับพี่TrophyX
ขอบคุณครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:03:38 PM »

ยัง งง งง อยู่เลยครับ เจ้าแดงชอบเดินหรือชอบวิ่งที่ว่านี้คื่ออะไรหรือครับ  Huh
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:06:21 PM »

ยัง งง งง อยู่เลยครับ เจ้าแดงชอบเดินหรือชอบวิ่งที่ว่านี้คื่ออะไรหรือครับ  Huh

ใช่แบบเดียวกับบักจอนท์ย่างซ้าย บ่
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:17:08 PM »

ใช่แบบเดียวกับบักจอนท์ย่างซ้าย บ่
เอาเเล้วยิ่ง งง เข้าไปใหญ่เลยครับทีนี้ เฮ่อๆ  Grin Grin
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:27:40 PM »

คงจะเป็นเรดเรเบิลมั้งครับ

Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:31:56 PM »

Grin Grin ขวดเรดนี่เอง เจ้าแดงชอบเดินนี้คนเสริฟหรือคนดื่มครับ  คิก คิก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 03:45:06 PM »

กำลังหาสถานที่ยิงปืนอัดลมกันใช่หรือเปล่าครับ
ผมขอแนะนำตามนี้เลยนะครับ พอดีทีมไปก็ต้องไปตามกันตามประสากลุ่ม open sourece

ภาพแรกเป็นสระน้ำ ถ่ายจากห้องอาหารแอร์เย็นฉ่ำ (ถ้าอาบน้ำมาแบบไม่ต้องเช็ดตัวนะ)
วันนี้เป็นวันศุกร์แต่มีโทรศัพท์เรียกให้ไปทานข้าวเที่ยว ที่โน้นจัดโต๊ะไว้รอแล้ว ก็เลยต้องไปตามคำขอ
ผมรีบแจ้นมาบอกหัวหน้าไม่บอกเปล่าลากตัวไปด้วยกัน

น้อง ๆ ที่ทำงาน 2 พระหน่อ  คนใส่เสื้อคลุมเป็นผู้บังคับบัญชาผมอ่อนกว่าผมกว่า 10 ปี
ตอนนี้ผมคงเหมือนเห้งเจียที่สวรรคกำหนดให้พระถังสัมจังคอยควบคุมความประพฤติ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 03:49:21 PM »

ที่ปรึกษานายก กล่าวเปิดงาน

บรรยากาศอาหารเที่ยง

กลุ่มนี้ระดับสร้างระบบปฏิบัติการ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 03:53:35 PM »

สระน้ำก็มี แต่ไม่มีคนลง

ผมทานข้าวก็ออกมาถ่ายรูปห้องอาหารมาให้ สมช ปล ชมกันก่อน

ตรงข้ามห้องทานอาหารเป็นห้องน้ำ

ทานข้าวยังไม่อิ่ม แต่ต้องไปถ่ายรูปให้คุณ tropyX เลยเดินลงจากสระน้ำมองไปทางป่า
เห็นหัวโค้งลับตา เอ  ทางนี้ไปไหนน้า จะมีที่ให้ยิงปืนอัดลมกันหรือเปล่า

เดินมาถึงโค้ง โอ้พระเจ้าช่วย มีสนามกว้างพอดู ดูเหมาะเลยเพราะมันเปลี่ยวเหลือเกิน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 03:57:05 PM »

ยังไม่ไปตามโค้งแต่พุ่งแหกโค้งตรงไปก่อน รูปปั้นอะไรสวยงามจัง

มองจากรูปปั้นด้านขวาเป็นสนามหญ้า กว้างดีไหมครับ ผมไม่ออกไปหรอกเพราะร้อนเหลือเกิน

หันมามองด้านซ้ายเป็นป่าเล็ก ดูร่มรื่นสบายตากว่า

มีช่างกำลังแกะสลักหินอยู่หลังรูปปั้น ตอกค้อนดังแก็ก ๆ

เดินอ้อมช่าง ลงไปด้านล่างสักหน่อย โอ้ มีลำคลองด้วย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 04:00:02 PM »

แนวริมลำคลองเหมาะยิงเป้ามาก

ที่นั่งแบบนี้มีอยู่ทั่วไป เหมาะพาดปืนยิงดีจัง

ริมน้ำดูแล้วเป็นไงบ้างครับ อยากยิงปืนอัดลมแข่งกัน ใครแพ้โดดน้ำดีไหม

ฝั่งตรงข้ามก็ของรีสอร์ท ผมรู้หลังจากถ่ายภาพแล้ว

เดี๋ยวมาโหลดภาพให้ชมต่อ ภรรยาโทรเรียกแล้วครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 166
  พิมพ์