เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:21:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 429889 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:40:36 AM »

มีโทรเข้ามาถามผมว่าภาพถ่ายตั้งแต่ปีไหนแล้ว
ผมก็ตาลีตาเลือกเข้ามาดู  ก็ถึงบางอ้อ  วันที่ 7 เวลา 12.52 ครับผม
ผมเซทกล้องไม่เป็นไม่ใช่กล้องผมก๊าบ
นึกด่าตัวเองเหมือนกันครับสะเพร่าจริง ๆ เลย
เอาวันเดือนปีในเว็บอ้างอิงก็แล้วกันนะครับ
เดี๋ยวลงรูปต่อเลย

ซูมกระชังปลา หรือเปล่า ผมคิดในใจเพระไม่รู้จะคุยกับใคร มาคนเดียวโดด
ที่เหลือหลบร้อนอยู่ในห้องแอร์เย็นฉ่ำ  ตัวผมดูสิ เที่ยงวันต้องมาถ่ายรูป
มาเสนอที่ยิงปืนอัดลมให้คุณ TropyX

ยืนที่เดิมแต่ วายเลนส์มุมกว้าง ถ่ายฝั่งตรงข้าม  ฝั่งโน้นก็เป็นของรีสอร์ทครับ

เหลียวซ้าย จะเห็นคลองโค้งเป็นเวิ้งน้ำดูสวยงามและกลัวจระเข้จริง ๆ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:48:37 AM »

เหลียวซ้ายมาอีก ก็จะขึ้นตลิ่งรีสอร์ท มีสนามหญ้าเป็นแนวเลียบริมตลิ่ง ดูสวยงาม
น่ายิงปืนอัดลมตรงนี้ชมัด  มีเสื่อปู มีแดงชอบเดิน ดำชอบวิ่ง ผสมอ่อนๆกับโซดา
ใส่น้ำแข็งเย็นเจี๊ยบ มะขามเปียกเปรี้ยวจิ๊ด พอได้ชิมแล้วน้ำลายจะพากันไหลออกมาจนปวดกราม

เดินตรงเข้าร่มไม้ดีกว่า บรรยากาศร่มรื่น ผมต้องคอยดูตามพื้น เพราะกลัวไปเหยียบหัวงูเห่า
เจ้าถิ่นที่อาจมานอนอาบแดดยามเที่ยง  ตรงนี้บรรยากาศร่มรื่นดีมากครับ
ถ้าขึงฟลายชีทกันแสงแดดรอดร่มไม้แยงตาแล้ว สามารถนอนพักผ่านเอนกายคลายเส้นได้อย่างดี

ถ้าหิวน้ำ รีสอร์ทมีตำแหน่งจ่ายน้ำแบบนี้ทั่วไป  ดังนั้นตอนกลางคืนเห็นผีแล้วอย่าวิ่ง
เพราะเตะก๊อกเจ็บกว่าผีบีบคอมากนัก

เดินลัดเลาะห่างจากตลิ่งเข้าเขตซุ้มเรือน  ไม่มีใครสักคนให้เราถามไถ่เลยหรือ
ฤา ว่าถ้าเรามาพักเขาจะปล่อยให้เราอยู่กันตามยถากรรม ตามประสาชีวิตคนดง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 11:02:35 AM »

นั้นแท่นอะไร ดูแล้วอยากมานั่งปูเสื่อพักทานข้าวบนแท่นอย่างนี้ มันได้อารมณ์ป่าไปอีกแบบ

จากแท่นมองไปทางคลองข้ามไปอีกฝั่ง  ตอนถ่ายรูปตอนนี้ยังไม่รู้ว่าอีกฝั่งก็เป็นของรีสอร์ท

จากแท่นหิน หันขวาถ่ายรูปย้อนไปที่กระชังปลา ลิบ ๆ ตา มีสะพานลวดสลิงแขวนด้วย ชักสงสัยว่า
ทำไว้ทำไม

ตำแหน่งตรงแท่นหินดีมาก สามารถมองคลุมพื้นที่โค้งแนวลำคลองได้ทั้งสองด้าน

นั้นบ้านใครหว่า

เข้าไปดูใกล้ ๆ  จึกกึ๋ย..ส..   บรรยากาศวังเวงขึ้นมาทันที มองซ้ายขวา ไม่มีใครสักคน
เจ้าที่เจ้าทางลูกช้างขอถ่ายรูปไปให้อาจารย์เขานะขอรับ

ตรงศาลพระภูมิเจ้าที่ มองไปเห็นทุ่งหญ้าข้าวสีเขียวกว้างไกลดูสบายตาเหลือเกิน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 11:13:53 AM »

ข้าง ๆ ทุ่งหญ้าต้นข้าวเป็นร่มไม้ของรีสอร์ท

เดินมาทางนี้ดีกว่า เดี๋ยวเข้าสัมมนาไม่ทัน

งงไปหมดแล้วจำไม่ได้ว่าตรงไหน

ตรงนี้เป็นลานอะไรสักอย่าง ผมเองก็ไม่นึกว่าวันพรุ่งนี้จะได้มาตรงนี้อีกครั้ง

ดูร่มรื่นดี มุมอ๊วกมีมากมายเลือกเอาว่าโคนต้นไหนดี

อ๊วกเสร็จไปล้างปากล้างคอแล้วถ้ายังไหวก็มานั่งดวลกันต่อก็ได้ ตัวผมขอบายก่อน

ไม่น่าเชื่อว่าห้องน้ำติดแอร์

เดินลัดอาคารขึ้นบันไดมาที่ออฟฟิค

ผ่านห้องประชุมที่ดูเวิ้งว้าง ในอดีตคงครึกครื้นไม่น้อย รอก่อน อีกไม่นาน เหล่าชมรมยิงปืนอัดลม
จะมานอนเกลือกกลิ้งอยู่แถวนี้

ยืนหน้าห้องประชุมมองเห็นสระน้ำ บอกตามตรงว่า ผมมาสองอาทิตย์ ยังไม่เคยเห็นใครลงสระสักคน
หรือว่าจะมีจระเข้จริง ๆ

ห้องอาหารติดแอร์ ส่วนใต้ร่มไม้ เสาร์ที่แล้วสนทนากันเลิกก่อนเที่ยงคืนแค่ชั่วโมงเดียว

กลางวันนั่งไม่ได้มันร้อน แต่ตอนกลางคืนเย็นสบาย

อีกมุม

เปิดปิดเป็นเวลา กระซิบบอก คนขายโครตสวยเลย

แฉลบออกมาข้างอาคารก่อนเข้าห้องอบรม

ออกมาอีกนิดกลางถนน ดูรถจอดเป็นแนวยาว พวกเราทั้งนั้น

ใครบอกว่ามาที่นี้ไม่มีที่จอดรถผมไม่เชื่อ

ตอนแรกที่บอกว่ามีห้องพักฟรี ผมก็นึกว่าห้องตรงนี้ แต่พอเอาเข้าจริงหรูกว่านี้ครับ

ชื่ออาคาร
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 11:25:19 AM »

เอาวะ เถลไถลสักอีกนิด เห็นสนามหญ้าไกล ไปถ่ายรูปไว้ก่อนดีกว่า
ตอนเลิกอบรม จะไม่มีเวลาถ่ายรูปเพราะถึงเวลาอัศวินเขาจะดวลแก้ว
เราต้องรีบฉาก มายืนถ่ายรูปเดี๋ยวโดนอีกแก้ว อีกแก้ว อีกแก้ว แล้ว
จะกลายเป็นว่าเลิกห้าทุ่มเหมือนอาทิตย์ก่อน

สนามหญ้ากว้างมาก ติดถนนหน้ารีสอร์ทไม่เหมาะกับการยิงปืนแข่งกัน
ดูประเจิดประเจ้อเกินไป

หัน 180 องศา ถ่ายรูปหลังห้องอบรมชั้นสอง

หันขวา 90 องศา เจอบ้านทรายทองสุดหรู

อาคารนี้ให้เข้าพักฟรีสำหรับผู้มาอบรมช่วง 2 อาทิตย์นี้

หากเดินทะลุก็ไปเจอร่มไม้ริมสระว่ายน้ำ

แวะสักการะสักหน่อยเอาชัยให้ชนะการแข่งขัน

อีกมุมของบ้านทรายทอง โรงรถยาวมาก

อ้าวแล้วนี้โรงอะไร ดูเหมือนเพิ่งสร้าง แล้วตูจะไปถามใคร ไม่มีใครสักคน

ริมโรงเรือนมีสนามหญ้าดูแล้วเหมาะยิงปืนอัดลมแข่งขันอย่างมาก เสียอย่างเดียวติด
ถนนในรีสอร์ทไปหน่อย แต่ปลอดภัยเพราะด้านหลังเป็นกำแพง ก่อนกลับซ่อมกำแพงให้ก่อนเด้อ

ซ้ายหัน ก็จะไปทางขึ้นสระน้ำ และตรงไปที่ช่างแกะสลักหินที่พบตอนแรก
ผมนะโง่จริง ๆ ดันใส่สูทเดินซะรอบรีสอร์ท ถ้าตับแลบได้คงจะเสนอหน้าออกมาแล้ว

ย้อนกลับมาถ่ายรูปสนามหญ้าหน้ารีสอร์ท เห็นสนามกว้าง ๆ แบบนี้อยากยิงปืนอัดลมเหลือเกิน

กลับหลังหัน ไปเข้าห้องอบรมต่อดีกว่า คันสุดท้ายรถผมเอง

เลิกอบรมก่อนออกถ่ายรูปป้ายมาให้ชม หากมาให้สังเกตป้ายนี้ครับเลี้ยวเข้ามาเลย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 11:35:45 AM »

ตรงข้ามรีสอร์ท มีตึกแถวพาณิชย์

เป็นตึกยาวมีร้านค้าประปราย บางล๊อกประกาศขาย

ถ้ามาผมว่าได้ใช้บริการร้านนี้แน่ ๆ โซดา น้ำแข็ง เหล้ามีหมด

ราคาเหล้าวันนี้  ทำยังกะราคาน้ำมัน

ขับรถไปถ่ายไป ภาพเบลอไปหน่อย

อย่างที่เคยบอกไว้แล้ว 2 ข้างทางเป็นทุ่งข้าว

ฉลาดขึ้นนิดนึง จอดรถถ่ายรูป

นกกระยางบินโฉบผ่านหน้ารถ ร่อนลงกลางนาข้าว ถ้ามีปืนอัดลมในมือก็อยากลองดูสักตัว

กลับมาถึงบ้านคนใช้ออกมาเปิดประตูให้ ถ่ายรูปเก็บไว้ซะหน่อย

กลับมาที่รีสอร์ทเดิมอีก เพราะมีนัดทานข้าว

บรรยากาศกลางคืน

ถ้าไกลก็จะนอน แต่อยู่ใกล้พ่อว่ากลับไปนอนบ้านเราดีกว่านะลูก

ใต้อาคารมีชุดไม้ใหญ่ให้นั่งเล่น

คนใช้เปิดประตูให้ลูกสาวขึ้นรถ ส่วนผมเป็นคนรับใช้ครับ  คนใช้สั่งอะไรก็ต้องทำตามไปโม๊ด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:44:00 PM โดย sitta » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:21:51 PM »

ข้อมูลรีสอร์ท ถ่ายจากเอกสาร

ด้วยกล้องดิจิตอล

ยี่ห้อฟูจิ อายุน้อยกว่าลูกสาวเกือบ 1 ปี ตอนนี้ลูกสาว 8 ปี

หาข้อมูลกันเอาเองนะครับ ผมอ่านไม่ออกเพราะภาพมันเล็ก เลยอธิบายไม่ได้

ตรงไหนสำคัญก็พิจารณากันนะครับ

เอกสารอีกส่วนหนึ่งของรีสอร์ท ถ้าพิมพ์คงจะนาน

ขอขอบคุณมานะที่นี้ด้วย

รายการอาหาร

ชอบทานอะไรสั่งได้ ถูกปากหรือเปล่าต้องรอวันจริง

มีอาหารมากมาย ถ้าไม่สั่งก็ไม่ทำ เพราะของจะเสีย

สำหรับผมคงไม่พ้นข้าวไข่เจียวเพราะย่อยง่าย

ออเดิฟหรือเปล่าภาพไม่ชัด

แผนที่ไปรีสอร์ท  เอกสารแผ่นสุดท้ายที่ขอมา

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:36:36 PM »

เช้าวันอาทิตย์ วันสุดท้ายของการอบรม

ผมเดินทางมาถึงเวลาประมาณ 9 นาฬิกา

อาหารเช้ามีข้าวต้ม  บริการฟรีสำหรับผู้มาอบรม

คนที่ไม่กลับบ้านก็ยังอยู่ในชุดนอน เห็นว่าเลิกสี่ทุ่มกว่า

กลุ่มนี้ระดับคอร์ระบบปฏิบัติการลีนุกซ์  เงินเดือนสูงมาก อบรมที่ไรเจอกันทุกที

อบรมเสร็จแล้วเวลาบ่ายสองโมงกว่านิด ๆ
ถ่ายรูปต่อดีกว่าเพราะเมื่อคืนถามพนักงานข้อมูลรู้ว่าข้ามคลองไปก็เป็นของรีสอร์ท
อ้าว อย่างนี้ก็ดีนะสิ เพราะเราสามารถยิงปืนอัดลมข้ามคลองได้เลยนะ
ลองถามดูว่าจะจัดกิจกรรมยิงปืนอัดลมได้หรือเปล่า ในเบื้องต้นเห็นบอกว่าได้
แต่ผมยังไม่ค่อยเชื่อนักเพราะเป็นพนักงานต้อนรับ  พอถามไปถามมาก็บอกว่า
ให้ติดต่อผู้จัดการคุณศิริ ดีกว่าคะ

เริ่มเลย ถ่ายรูปทางออกไปทุ่งข้าวริมศาลพระภูมิ จำได้ไหมครับ

เดินย้อนทางเมื่อวันก่อน

มาถึงหัวโค้งคลอง

กลางโค้งพอดี

แท่นหินนี้จำได้หรือเปล่า

เดินไปที่กระชังเลี้ยงปลาก่อน

วิวสวย ๆ สำหรับผม แต่อาจไม่สวยสำหรับคนหลายคน

ไม่กล้าเดินลงไปเพราะดูเหมือนดินปลวกขึ้นชานไม้แล้ว

เดินลัดริมคลอง ไปไม่ได้แล้ว แต่มีบันไดขึ้นไปด้านบน ลองขึ้นไปดีกว่า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:44:23 PM »

เจอกองฟืน เห็นแล้วคิดถึงความหลังชมัด ตอนวัยรุ่นเคยผ่านชีวิตแบบนี้มาหลายหนาว
ตอนนั้นทรมารจริง ๆ มาวันนี้อยากลองดูอีกสักหน เอาแค่สักสองสามวันพอเปลี่ยนบรรยากาศ

ร่องรอยก่อไฟ แสดงว่าต้องมีคนอยู่แถวนนี้  แต่ดูรอยก็นานเหมือนกัน
ไม่รู้ว่าเป็นรอยแงซายทิ้งไว้ให้คุณรพินมาตามหาหรือเปล่า ฮิ ฮิ

ถ่ายร่องรอยกองไฟ แล้วกลับหลังหันถ่ายโรงเรือน ถ้าจะมาก่อไฟก็ระวังด้วยกลัวเปลวไฟมันจะลอยมา
ติดหลังคา คราวนี้คงได้ทิ้งปืนจับเลื่อยจับค้อนสร้างโรงเรือนใช้รีสอร์ท

ใต้โรงเรือน มีคนอยู่แน่นอน ผมไม่รู้ว่ารถมีทะเบียนหรือเปล่า ถ้าเจอเจ้าของรถจะถามว่า
"ขอโทษครับ ไม่ทราบว่าทะเบียนจดปีไหนครับ"  อดแขวะกระทู้คุณจะเด็ดไม่ได้จริง ๆ
ใครอยากไถนาลองติดต่อผู้จัดการดูได้ครับ รอบ ๆ เป็นนาข้าว  ไม่อยากสร้างประสบการณ์
ใช้ควายเหล็กไถนาหรือครับ  เพื่อมีโอกาสได้ยิงปืนกลจะได้ชินไว้ก่อน

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:58:52 PM »

เดินทะลุโรงเรือนไม่มีผนังไปอีกด้าน มีสนามหญ้าที่เห็นในวันแรก
มีอุปกรณ์สนามสำหรับเด็กเล่น ชิงช้า ม้าโยก มีกรงสัตว์ด้วย
ผมไม่เห็นสัตว์แต่เห็นหมาตัวใหญ่นอนอยู่ ไม่อยากเสี่ยงจึงไม่เข้าไป

มีโรงเรือนข้าง ๆ แต่ไม่มีคน

ใครที่มีนิสัยติดดิน จะมานอนเรือนนี้ก็ได้ คงจะเลิกติดดินไปอีกนาน

อุปกรณ์สนามเด็กเล่น

ใครอยากพายเรือ ก็เอาลงน้ำได้  จะลอยหรือเปล่าอีกเรื่องนึง ดูสภาพเอาเอง

หันมาทางสะพาน ผมมาถึงสะพานแล้ว มองซ้ายขวาหาคนก่อนเดินข้าม
เผื่อมีอุบัติเหตุจะได้ตะโกนเรียกให้ช่วย แต่ไม่มีใครสักคน มันหายไปไหนกันหมด

ลุยเดี่ยวเลยก็ได้ เสียวงูเหลือมลากเข้าปากจริง ๆ  อยู่หัวสะพายถ่ายลงไปที่ด้านซ้ายมีเรือนแพลอยน้ำ

เข้าเขตสะพานแล้ว

ไม่รู้ว่าแงซายตกลงไปแล้วหรือยัง แต่ผมยังอยู่บนสะพาน ลมพัดมาสะพานไหวเสียงดังแอ๊ด ๆ
เหยียบเท้าลงไปแต่ละก้าวต้องระวัง  ดูสภาพไม้สะพาน แต่ถ้าตาไม่ฝาด ผมเห็นรอยเป็นทางกลางสะพาน
ใครเดินประจำหว่า หมาหรือคน สงสัย สงสัย

อยู่กลางสะพานแล้ว ถ่ายย้อนไปยังโค้งคลองโน้น

ถ่ายเรือนแพด้านซ้าย

ถ่ายเรือนแพด้านขวา

เป็นแบบนี้ตลอดสะพาน มีบางชิ้นมีสภาพเหมือนเปลี่ยนแล้ว

หันไปถ่ายรูปฝั่งที่ผมเพิ่งข้ามมา ก็เสียวไม่ใช่เล่นครับ ไม้หักไม่กล้ว กลัวคาอยู่ตรงนั้น
แล้วไม่มีใครมาช่วย แล้วบังเอิญมีหมาบ้าข้ามสะพานพอดีอีก จะทำไงดีหละ

ข้ามสะพานได้ด้านซ้ายมีปั้มน้ำ เสียงปั๊มทำงานตลอด

ด้านขวาเป็นสวนยาวลึก เหมาะยิงปืนลมอีกหละครับท่าน

หันมาด้านซ้ายอีกที มีพื้นที่ไปอีกไกลแต่ผมไม่ไปแล้ว ยังกังวลเรื่องข้ามสะพานกลับ

เบื้องหน้าตรง ๆ  เป็นบ่อน้ำ เห็นแล้วเสียวจระเข้มาก ๆ ผมเป็นโรคจิต
ลงทะเลกลัวฉลาม ลงน้ำกลัวจระเข้ ใครไม่เคยเจอไม่รู้สึกหรอก

ถ่ายด้านขวาให้ดูอีกทีว่าสวนมันยาวแค่ไหน

มองไกล ๆ มีสะพานอีกทีคงเป็นของรีสอร์ทเหมือนกัน เห็นรถวิ่งข้ามด้วย
แต่ถ้าเราตะโกนเขาคงไม่ได้ยินหรอก

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:04:59 PM »

ถ้ามาจัดที่นี่ผมคงไม่ลงแข่งหรอกคุณsitta ผมจะชวนคุณทศพลหายิงกบแถวข้างคลองมาผัดเผ็ดพริกไทอ่อน หลังชาวบ้านเกี่ยวข้าวเสร็จกบคงอพยพมาอยู่แถวข้างคลองนี่แหละ ตกกลางคืนก็ออกส่องหนูตามป่าไผ่แถวนั้น ไม่ต้องห่วงลูกเมียมีที่นอนมีร้านอาหาร หากไม่ได้หนูนาก็เข้าจับหนู ๆ ที่ร้านคาราโอเกะก็ได้ น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:06:36 PM โดย konputhai » บันทึกการเข้า

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:20:34 PM »

ก็ตามอัธยาศัยครับ เป็นกองเชียร์ก็ดี มาตัวเปล่าก็สะดวก แล้วมาหาปืนยืมกระสุนขอก็ไม่เป็นไร
ขอให้มาเถอะครับ

ถ่ายข้ามไปที่สนามเด็กเล่น ก่อนเดินข้ามสะพานกลับบ้าน

ลูกบวบหนุนให้เรือนแพลอยน้ำ

สะพานแห่งนี้เหมาะวางเป้าแล้วยิงเป้าข้ามคลอง ใครแพ้ไปเปลี่ยนเป้า

สงสัยจริง ๆ ว่ามันจะรับน้ำหนักเราไหวหรือเปล่า

พอดีเบื้องล่างเป็นลำคลองผมจึงกล้าข้าม แต่ถ้าเป็นเหวผมไม่ข้ามเด็ดขาด

ดูสภาพแล้วคนข้ามต้องมีประสบการณ์พอสมควร

ข้ามมาถึงแล้วอดไม่ได้ เหลียวซ้ายแลขวาปลอดคนลองกระทืบดูสักแผ่น

นึกไม่ออกว่าถ้ามันหักตอนผมเดินกลางสะพานจะเป็นยังไง สงสารคนแพ้เปลี่ยนเป้าจังเลย

ตอนข้ามสะพานขาไป ไม่ทันได้ดู พอขากลับเห็นโรงเรือนของคนติดดิน หลังคาดูดาวได้ด้วย
แต่ไม่รู้ว่าจะมีพี่เห่าอยู่ข้างในหรือเปล่า

กรงสัตว์ขังหมาใหญ่

กิจกรรมไถนาแข่งกัน

รถน้ำก็มี

สนามเปตองก็มี

โรงเรือนข้างโรงเรือนที่เดินลอดก่อนข้ามสะพาน

อีกมุมของสนามเปตอง

ไกล ๆ โน้น ที่ช่างหินแกะสลักหิน เลยไปอีกนิดเป็นสระว่ายน้ำ

ต้นตาลผ่า นำมาประดับมีอยู่ทั่วไป  งูเห่าชอบอยู่ใกล้ต้นตาล

ตรงนี้ก็มีต้นตาลผ่าวางอยู่

มาถึงที่ช่างแกะสลักหินแล้ว

วันนี้ช่างไม่มี เลยเข้าไปถ่ายรูปใกล้ ๆ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:29:31 PM »

ถ่ายแท่งหินสลักลาย ผ่านไปสนามเด็กเล่น สนามเปตองที่เพิ่งผ่านมา

ลวดลายงดงามมาก  ผมเคยเห็นตั้งแต่เด็ก ๆ แต่งานที่บ้านเป็นไม้สักแกะลาย
งานศิลปเมื่ออยู่ถูกที่ถูกทาง เห็นราคาแล้วจับไม่ลง บางชิ้นสามารถแลกซื้อบ้านได้

จากหินธรรมดา บรรจงใส่อารมณ์และวิญญานลงลวดลายบนเนื้อหิน วันละน้อยค่อยบรรจง
เมื่อเพียรบำเพ็ญตะบะนานพอ แท่งหินจะมีพลังย้อนกลับมาแก่ผู้สร้างอย่างไม่น่าเชื่อ

กลับบ้านดีกว่า ผ่านป้ายฟิตเนส  อ้าวมีด้วยหรือ มันอยู่ตรงไหน
ไม่ได้ต้องสำรวจไปให้ สมช. ปอล. ได้ชมกันสักหน่อย เผื่อบางคนที่ให้เหตุผลว่าห่างฟิตเนสไม่ได้เลยไม่ได้มา

หน้าป้ายฟิตเนส ก่อนเดินเข้าป่า หันไปถ่ายรูปถนนตรงไปบ้านทรายทองหรูหลังนั้น

เข้าเข้าป่ามานิดนึงเจอเรือน เออ เรือนฟิตเนสหรือเปล่า  ลองตะโกนถามก็ไม่มีเสียงตอบ
เปิดประตูขอกดสักรูปนะ  ตรงไหนหว่าฟิตเนส หรือว่าคานพวกนี้ หือ

คิดว่าไม่น่าใช้ลองเดินอ้อมเรือนนี้ไปสิ  เจอแล้วเรือนฟิตเนส ไม่มีคนสักคน
ถ่ายรูปผ่านกระจกให้เห็นว่ามีอุปกรณ์ฟิตเนสจริง ๆ

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:47:23 PM »

สถานที่ของคุณซิสต้าน่าเหมาะกับการทำสนามยิงเป้าปืนอัดลมนะเนี้ยครับ ทั้งร่มลื่นมีสระน้ำด้วย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:29:36 PM »

สถานที่ของคุณซิสต้าน่าเหมาะกับการทำสนามยิงเป้าปืนอัดลมนะเนี้ยครับ ทั้งร่มลื่นมีสระน้ำด้วย

ผมก็ไม่เคยเห็นรีสอร์ทไหนเหมาะเท่านี้ครับ ห่างตัวเมืองแค่ห้ากิโล ราคาห้องพักถูกสุด ๆ
มาพักอาจได้ความรู้ซอพแวร์กลับไปด้วย เพราะเป็นศูนย์ zipa อุตสหรรมซอพแวร์แห่งชาติสาขา โคราช

เล่าต่อครับ
นี้เรือนอะไรไม่รู้ มันมาโผล่ตรงนี้ได้อย่างไร อยากกลับบ้านแล้ว ไม่มีคนแถวนี้เลยหรือ
ถ้าผมหายไป ใครจะรู้บ้าง

ถ้าตรงไปจนสุดเลี้ยวขวาก็ไปแท่นหินตรงโค้งคลอง ถ้าเลี้ยวซ้ายก็ผ่านทางเข้าทุ่งข้าวและไปที่รถผมจอด

ถ่ายแทงค์น้ำเก่า ดูแล้วน่ากลัวมาก ๆ  ต้องมากันหลาย ๆ คน คำว่าน่ากลัวหมายถึง กลัวผีนะ
แต่ถ้าจะมาจู๋จี้รับรองว่ามาถูกที่แล้วครับ

แผนที่รีสอร์ท

ออกมาถนนตรงไปรถผมจอด เลี้ยวขวาไปทุ่งข้าว

เดินถ่ายรูปแป๊บเดียวรถหายหมดเลย ไม่รู้ว่ากลัวบ้านหายกันหรืออย่างไร
แต่ทีจริงแล้วพวกเราเหนื่อยกันมาก ไม่ได้หยุดพักมาสองอาทิตย์แล้ว 
ก็คงไปพักผ่อนกันก่อนจะเริ่มงานต่อไปด้วยค่าแรงชั่วโมงละหนึ่งพันสองร้อยบาท

ห้องน้ำเรียงเป็นตับ เมื่อคืนผมถ่ายรูปคนใช้กับลูกสาวก่อนขึ้นรถ จำได้หรือเปล่าครับ
ใคร ๆ เขาก็ว่าผมได้คนใช้เป็นเมีย ผมก็ยอมรับโดยดีครับ  เพราะทุกวันนี้เธอก็ยังใช้ผม สมกับคำว่าคนใช้จริงๆ

มุมนี้ก็น่าสนนะ คิดถึงสมัยวันเรียน หน้าห้องน้ำพอดี ปกติคนงานจะมานั่งคุยกัน
ถ้าเราไปนั่งเขาคงจะค่อย ๆ ปลีกตัวให้เราเอง เพราะเราเป็นลูกค้า ลูกค้าย่อมถูกเสมอครับ ใครว่าไม่จริง

หลังไม้กั้นนั้นก็ห้องน้ำเหมือนกัน  ผมว่าเราย้ายที่คุยกันดีกว่า เพราะคนมาเข้าห้องน้ำบ่อยเหลือเกิน
บางคนก็ตดดัง บางคนก็หนัก อดคิดตามไม่ได้

คันนี้ของรีสอร์ท คันที่สองของผม คันที่สามของรีสอร์ท  อ้าวเหลือผมคนเดียวหรือนี่ 
บ่ายสองโมงเกือบสามโมงแล้ว ขอตัวไปรับคนใช้กำลังไปคุมสอบนักเรียนแพทย์พยาบาลเข้ามหาลัยก่อนครับ

เล่าต่อครับ   จากที่ผมไม่ได้พักมาสองสัปดาห์ นอนดึกตื่นเช้ามาตลอด  มีดวลเหล้าประปราย
วันสุดท้ายหลังจากถ่ายรูปเสร็จก็ต้องไปรับภรรยาแล้วก็ต้องไป
รับลูกสาวที่บ้านเพื่อนภรรยาอยู่หลังมหาลัย พอรับลูกสาวได้ก็รีบกลับถึงบ้านในเวลาบ่ายห้าโมงเย็น วันก่อน
ก็สัญญาลูกสาวว่าจะซื้อสี 60 สีให้วันอาทิตย์นะคะ แต่ผมรู้สึกไม่สบายมาก  จึงเลยเดอะมอล์ลกลับบ้านทันที
ผมมองกระจกหลังก็เห็นลูกสาวมองเขาไปในเดอะมอลล์ เธอคงจะนึกว่าคุณพ่อไม่รักษาสัญญาเลย

เมื่อกลับถึงบ้านผมก็สุกงอมเต็มที่แล้ว  อันที่จริงก็งอมตั้งแต่เช้าแล้วหละ  ตอนไปถ่ายรูปวิวก็รู้ตัวว่าไม่ปกติแต่อึดเข้าสู้ 
ครั้นพอถึงหน้าทีวีผมรีบทานพารา 2 เม็ด แล้วขอตัวงีบเอาแรงสักชั่วโมง กะว่าหกโมงเย็นจะลุกออกไปซื้ออาหาร
แต่พอหกโมงเย็นไม่ลุกครับ รู้สึกตัวแต่ไม่ลุก ละครหกโมงมันก็จะร้องไห้อะไรกันนักหนาวะ ลูกกับแม่ก็ติดละคร
ไอ้ผมเองก็มีสัญญากับลูกสาวว่าจะซื้อสี 60 สีให้ในวันนี้แต่จะทำไงดีถ้าผมไปไม่ได้   สุดท้ายเย็นวันนี้ภรรยาก็
ทำหน้าที่ไปซื้ออาหารให้ลูกสาวแทนผม   ตัวผมก็พอจะตื่นแต่ลุกไม่ได้คอยให้ภรรยป้อนองุ่น ผมทานข้าวไม่ลง
แต่ก็ทานมะม่วงน้ำปลาหวานได้ดี  ผมรู้สึกไม่ดีในท้องเลย  พอเวลาราวทุ่ม 15 นาที ละครตอนเย็นจบแล้ว
ก็ดูตัวเองทำไมท้องมันป่องเบ่งตึงแบบนี้ทรมานมาก ก็เลยเดินขึ้นไปชั้นบน กะว่าจะไปล้วงคออ๊วก
ถึงหน้าชักโครก แค่ก้มตัวลงนิดนึง โอ้พระเจ้า อ๊วกพุ่งออกมา 3 สาย มีจมูก 2 ทาง กับปากอีก 1 ทาง
ผมเห็นกับตาว่ามันพุ่งเป็น 3 สาย เปลือกองุ่นเอย มะม่วง เอย น้ำปลาหวานเอย รสเผ็ดทำให้แสบโพรงจมูกไปหมด

หลังอ๊วกอาเจียน รู้สึกดีขึ้น  หันข้างให้กระจก ท้องลดลงแต่ยังรู้สึกว่าป่องตึง ๆ อยู่นะ  เอาใหม่คราวนี้เอานิ้วล้วงคอ
ผมเอานิ้วชี้ขวาแตะที่โคนลิ้นไก เหมือนกดปุ่มนะ แตะเป็นพุ่ง แตะเป็นพุ่ง ก็สนุกดี มันออกมาแบบไม่เจ็บปวดเลย
ไม่ต้องเบ่งโอ๊กอ๊ากบิดตัวจนน้ำเหลืองน้ำเขียวขม ๆ ไหลออกมาเหมือนตอนที่เคยเมาแบบสุด ๆ
เอานิ้วจิ้มหลังๆ ชักจะไม่ออกสงสัยหมดก๊อกหนึ่งหมดแล้ว เออ ค่อยยังชั่วหน่อย ดูอะไรสดใสแยะ
แล้วจะทำยังไงกับห้องน้ำดี ก็เลยอาบน้ำแล้วราดล้างไปในตัว 

อาบน้ำเสร็จก็บอกภรรยาว่าจะไปขี่รถเล่นนะ สัก 30 นาทีจะกลับ  ผมก็บึ่งมอเตอร์ไซต์ไปเดอะมอลล์
ขึ้นไปซื้อสี 60 สีให้ลูกสาวตามสัญญา แล้วก็แอบเอามาวางบนหมอนในขณะที่ลูกสาวกำลังอาบน้ำกับภรรยา
ตอนนั้นเวลาสองทุ่มแล้ว ผมรีบอาบน้ำอีกรอบก่อนเข้านอน แอบเหลือบมองลูกสาวที่คลานขึ้นที่นอนแล้ว
ไปจะเอ๋กับกล่องดินสอสี  เวลาเห็นลูกดีใจผมก็มีความสุขตามไปด้วยนะ   ลูกสาวจัดแจงเอาดินสอสีมาคุยกัน
เด็กน้อยมีความสามารถที่เราคาดไม่ถึง อย่างลูกสาวผม เธอสามารถทำให้ดินสอสีคุยกันได้ แปลกจริง ๆ
แล้วผมก็ผลอยหลับไปด้วยความอ่อนเพลีย มารู้สึกตัวตีห้าอีกแล้วตามความเคยชิน.. หิ้วปืนออกบ้านอีกแล้ว

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 166
  พิมพ์