เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:29:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 429940 ครั้ง)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:08:13 PM »

รูปถ่ายนี้เก็บทุกซอกทุกมุมของสถานที่เลยนะครับ ทำให้คนที่ดูนึกภาพออกเหมือนได้ไปอยู่ในที่สถานที่จริงเลยนะเนี้ย ฮึๆ รอชมต่อครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 06:41:30 PM »

พักนี้คุณทศพลหายไปเลยนะครับ คนเป็นครู-อาจารย์คงยุ่งน่าดูนะครับ ทำงานกับคนทิ้งไปไหนไม่ค่อยได้ ผมโชคดีหน่อยที่ทำงานกับเครี่องขอแค่เครื่องไม่เสียฝากใครทำแทนก็ได้ ผมมีเพื่อนที่เรียนมาด้วยกันเป็นครู-อาจารย์ก็หลายท่าน ยิ่งก้าวขึ้นอยู่ในตำแหน่งบริหารยิ่งยุ่ง อยากให้บ้านเรามีมาตรฐานเหมือนเยอรมันคนเป็นครู-อาจารย์จะได้มีค่าตอบแทนที่สูงคนเก่งจะได้หันมาเป็นครูมาก ๆ เด็ก ๆ ที่จบมาจะได้มีคุณภาพ เพื่อนที่เรียนได้อันดับหนึ่งของรุ่นผมก็เป็นอาจารย์สอนอยู่โรงเรียนมัธยม

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:21:53 PM »

รูปถ่ายนี้เก็บทุกซอกทุกมุมของสถานที่เลยนะครับ ทำให้คนที่ดูนึกภาพออกเหมือนได้ไปอยู่ในที่สถานที่จริงเลยนะเนี้ย ฮึๆ รอชมต่อครับ

จบแล้วครับ แค่นี้ผมก็อ๊วกแตกอ๊วกแตนแล้วคร๊าบ  รอชมสถานที่ใหม่จาก สมช. ปอล. ท่านอื่นดีกว่าครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:04:40 PM »

จบแล้วครับ แค่นี้ผมก็อ๊วกแตกอ๊วกแตนแล้วคร๊าบ  รอชมสถานที่ใหม่จาก สมช. ปอล. ท่านอื่นดีกว่าครับ

ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง  ที่ท่านยอมเสียสละไปตกระกำลำบาก  จนถึงกับเมาแดดกลับมาบ้านต้องอ๊วกแตกอ๊วกแตน  แต่ก็ยังเอารูปมาโพสต์จนจบ  สุดยอดจริงๆ เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:09:25 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:20:46 PM »

เมื่อมาวิเคราะห์ตามแผนผังของรีสอร์ทแล้ว สามารถใช้สถานที่ได้หลายส่วนมากเลยครับ

ส่วนที่ 1 ตามรูป มีความเหมาะสมเรื่องความสะดวกสบาย กว้างขวาง  แต่ถ้าคิดว่าอายคนอื่นเขาเพราะมันใกล้ถนนมาก ก็ไม่ต้องเอาตรงนี้ครับ

ส่วนที่ 2 ตามรูป มีสภาพภูมิประเทศหลากหลายรูปแบบ  และอยู่ด้านหลังของรีสอร์ทห่างไกลผู้คน  สามารถวางเป้าและจุดยิงได้หลากหลายสถานการณ์ เหมาะสมกับการใช้งานในชีวิตจริง สถานที่กว้างขวางจึงเหมาะสมมาก  ทั้งยิงข้ามคลอง  ยิงในเรือนแพ  ยิงในโรงนา  ยิงกำบังรถไถนา  ยิงบนสะพานแขวน  ยิงริมน้ำ ผมว่ามันสุดยอดจริงๆ

ถ้าสอบถามได้ราคาค่าสถานที่แล้วผมว่าน่าจัดมากครับที่ตรงนี้  ถ้ามากันสัก 30 - 40 คนก็สามารถจัดได้แล้วครับ  ถ้าไม่เอาช่วงปีใหม่ก็เอาช่วงอื่นๆ ก็ได้ครับ 

* DSC001801.jpg (106.72 KB, 534x314 - ดู 469 ครั้ง.)
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:30:54 PM »

เมื่อมาวิเคราะห์ตามแผนผังของรีสอร์ทแล้ว สามารถใช้สถานที่ได้หลายส่วนมากเลยครับ

ส่วนที่ 1 ตามรูป มีความเหมาะสมเรื่องความสะดวกสบาย กว้างขวาง  แต่ถ้าคิดว่าอายคนอื่นเขาเพราะมันใกล้ถนนมาก ก็ไม่ต้องเอาตรงนี้ครับ

ส่วนที่ 2 ตามรูป มีสภาพภูมิประเทศหลากหลายรูปแบบ  และอยู่ด้านหลังของรีสอร์ทห่างไกลผู้คน  สามารถวางเป้าและจุดยิงได้หลากหลายสถานการณ์ เหมาะสมกับการใช้งานในชีวิตจริง สถานที่กว้างขวางจึงเหมาะสมมาก  ทั้งยิงข้ามคลอง  ยิงในเรือนแพ  ยิงในโรงนา  ยิงกำบังรถไถนา  ยิงบนสะพานแขวน  ยิงริมน้ำ ผมว่ามันสุดยอดจริงๆ

ถ้าสอบถามได้ราคาค่าสถานที่แล้วผมว่าน่าจัดมากครับที่ตรงนี้  ถ้ามากันสัก 30 - 40 คนก็สามารถจัดได้แล้วครับ  ถ้าไม่เอาช่วงปีใหม่ก็เอาช่วงอื่นๆ ก็ได้ครับ 
เห็นด้วยครับ ผมว่าเอาเป็นครั้งต่อไปไหมครับ ครั้งนี้ก็เอาเฉพาะกิจกันไปก่อน

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
ผีซอกตึก
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:09:14 AM »

Smiley   รบกวนขอสอบถามท่าน สมช. ว่า โดยทั่วไป มีการแข่งขันของอัดลมยาว พาดแท่นยิง 50 เมตร. บ้างไหมครับ.    ไหว้
และจะใช้เป้าแบบไหน กติกานับคะแนนอย่างไรบ้างครับ.
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:23:35 AM »

Smiley   รบกวนขอสอบถามท่าน สมช. ว่า โดยทั่วไป มีการแข่งขันของอัดลมยาว พาดแท่นยิง 50 เมตร. บ้างไหมครับ.    ไหว้
และจะใช้เป้าแบบไหน กติกานับคะแนนอย่างไรบ้างครับ.

ไม่เคยได้ยินนะ แต่.....
รู้สึกว่าคุณทศพลกำลังจะจัดในเร็ว ๆนี้  คงหลังรับปืนกันนะก่อนปีใหม่

ขอกระซิบบอก  ถ้าไม่ดื่มไม่มีสิทธิลงแข่ง  ผมคงไม่มีสิทธิ
คุณผีซอกตึกดื่มหรือเปล่าครับ ถ้าดื่มก็สมัครได้เลย
ผีซอกตึก
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 01:54:25 PM »

Smiley   รบกวนขอสอบถามท่าน สมช. ว่า โดยทั่วไป มีการแข่งขันของอัดลมยาว พาดแท่นยิง 50 เมตร. บ้างไหมครับ.    ไหว้

รู้สึกว่าคุณทศพลกำลังจะจัดในเร็ว ๆนี้  คงหลังรับปืนกันนะก่อนปีใหม่

ขอกระซิบบอก  ถ้าไม่ดื่มไม่มีสิทธิลงแข่ง  ผมคงไม่มีสิทธิ
คุณผีซอกตึกดื่มหรือเปล่าครับ ถ้าดื่มก็สมัครได้เลย

จูบบบบ  มีท่านสมช.ดื่มแล้ว ผมเลยจะขอสมัครเป็นผู้นิยมกับแกล้ม..เพียวๆ ครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:33:37 PM »

จูบบบบ  มีท่านสมช.ดื่มแล้ว ผมเลยจะขอสมัครเป็นผู้นิยมกับแกล้ม..เพียวๆ ครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก

ก็วางแผนไว้แล้วครับว่า จะมีการแข่ง Airguns Brenchrest  ในหมู่คนรักปืนอัดลมกันครับ ในโอกาสต่อไปตอนไปรับปืนขอจัดมินิสไนปิ้งแบบมันส์ ฮา ไม่ค่อยโหดกันก่อนครับ ถ้าจัดได้แล้วค่อยว่ากันต่อไปครับ

ขอรับสมัครคนจัดหา และเตรียมกับแกล้มด้วยนะครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 06:47:57 AM »

จูบบบบ  มีท่านสมช.ดื่มแล้ว ผมเลยจะขอสมัครเป็นผู้นิยมกับแกล้ม..เพียวๆ ครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก

ก็วางแผนไว้แล้วครับว่า จะมีการแข่ง Airguns Brenchrest  ในหมู่คนรักปืนอัดลมกันครับ ในโอกาสต่อไปตอนไปรับปืนขอจัดมินิสไนปิ้งแบบมันส์ ฮา ไม่ค่อยโหดกันก่อนครับ ถ้าจัดได้แล้วค่อยว่ากันต่อไปครับ

ขอรับสมัครคนจัดหา และเตรียมกับแกล้มด้วยนะครับ

เห็นเงียบๆไป   ส.ม.ช. ที่จะไป มินิสไนปิ้ง ยืนยังอีกครั้งครับ  แต่ผมคงจะไม่ไปเดินเล่นกับเจ้าแดงแล้ว  โรคกระเพาะถามหาอีกแล้ว  ตกใจหน้าซีด เศร้า คนเดียวหลายโรคครับ   นึกๆแล้วคงจะอยู่ดูแลน้องสุด สวยไม่ได้นานซะแล้ว  5566
    1.   123 DD
    2......
    3......

11.....
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:33:13 AM »

เห็นเงียบๆไป   ส.ม.ช. ที่จะไป มินิสไนปิ้ง ยืนยังอีกครั้งครับ  แต่ผมคงจะไม่ไปเดินเล่นกับเจ้าแดงแล้ว  โรคกระเพาะถามหาอีกแล้ว    คนเดียวหลายโรคครับ   นึกๆแล้วคงจะอยู่ดูแลน้องสุด สวยไม่ได้นานซะแล้ว  5566
    1.   123 DD
    2.
    3.   TrophyX

11.....

เรื่องสุขภาพผมมีตัวช่วยครับพี่  แล้วจะเล่าให้ฟังตอนได้เจอกันครับ  ตอนนี้สุขภาพผมเยี่ยมมากเลยครับ แข็งแรง ปึ๋งปั๋ง แค่นึกก็นกเขาขันแล้ว  อิอิ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 03:14:49 PM »

เห็นเงียบๆไป   ส.ม.ช. ที่จะไป มินิสไนปิ้ง ยืนยังอีกครั้งครับ  แต่ผมคงจะไม่ไปเดินเล่นกับเจ้าแดงแล้ว  โรคกระเพาะถามหาอีกแล้ว    คนเดียวหลายโรคครับ   นึกๆแล้วคงจะอยู่ดูแลน้องสุด สวยไม่ได้นานซะแล้ว  5566
    1.   123 DD
    2.
    3.   TrophyX

11.....

เรื่องสุขภาพผมมีตัวช่วยครับพี่  แล้วจะเล่าให้ฟังตอนได้เจอกันครับ  ตอนนี้สุขภาพผมเยี่ยมมากเลยครับ แข็งแรง ปึ๋งปั๋ง แค่นึกก็นกเขาขันแล้ว  อิอิ

คุณทศครับ ที่ขันมันนกเขาหรืนกเราครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:15:03 PM »

เห็นเงียบๆไป   ส.ม.ช. ที่จะไป มินิสไนปิ้ง ยืนยังอีกครั้งครับ  แต่ผมคงจะไม่ไปเดินเล่นกับเจ้าแดงแล้ว  โรคกระเพาะถามหาอีกแล้ว  ตกใจหน้าซีด เศร้า คนเดียวหลายโรคครับ   นึกๆแล้วคงจะอยู่ดูแลน้องสุด สวยไม่ได้นานซะแล้ว  5566
    1.   123 DD
    2......
    3......

11.....
มันเป็นยังไงน้อถึงจะถอดใจอยู่ดูน้องสุดสวยได้ไม่นาน สู้สู้น่าคุณ 123dd จะเอาใจช่วยครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:45:24 PM »

เท่าที่ลงรายชื่อร่วมพบปะสังสรรค์ก็มีแล้ว 6 คนครับ

1. 123 dog-dog   (0890493189)
2. komatsu  (0897334791)
3. TrophyX
4. dunk
5. konputhai
6. Rapin paiwan
7.
8.

* GM6I1789%20(Medium).jpg (127.43 KB, 800x533 - ดู 501 ครั้ง.)
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 166
  พิมพ์