เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:21:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 430203 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #240 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:54:29 PM »

ภรรยาผมบอกว่าเชิญตามสบาย แต่อย่าให้รู้ครับ มันหมายความว่ายังไง ผมไม่ค่อยเข้าใจครับ งง แต้ ๆ

มีภรรยาใจดี  น่าอิจฉาแต้ๆ

มีผู้รู้บอกว่า คำพูดแบบนี้บอกทำนองว่า จะไม่มีการเตือนล่วงหน้า
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #241 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:10:21 PM »

ภรรยาผมบอกว่าเชิญตามสบาย แต่อย่าให้รู้ครับ มันหมายความว่ายังไง ผมไม่ค่อยเข้าใจครับ งง แต้ ๆ

มีภรรยาใจดี  น่าอิจฉาแต้ๆ

มีผู้รู้บอกว่า คำพูดแบบนี้บอกทำนองว่า จะไม่มีการเตือนล่วงหน้า

ดีนะครับ ยังมีเตือนกันล่วงหน้า
ผมสิไม่มีเลย...... บอกว่าพอแล้วก็ต้องพอ
ถ้าเตือนก่อนนะ..จะได้วางแผนก่อน
เล่นไม่เตือนเลย...อด อีกหลายรุ่น
ขายอันเก่าก็ไม่ได้  อดครับอด

ขอบคุณครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:53:11 PM »

ถ้าปืนมาหลังปีใหม่   งานนี้กร่อยแน่ๆ เศร้า เศร้า ไหว้
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 11:11:39 PM »

ถ้าปืนมาหลังปีใหม่   งานนี้กร่อยแน่ๆ เศร้า เศร้า ไหว้

นี่แหละครับยิ่งทำให้ผมต้องรีบซ่อม เจ้า34 เอาไว้ยิงเล่นแก้เหงามือ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 11:20:14 PM »

ขำก๊ากเราก็อย่าทำให้งานนี้กร่อยซี่ครับ  Grin

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 01:32:37 AM »

ถ้ามาหลังปีใหม่ ผมคงต้องยึดปืนน้อง vornus ไว้เป็นตัวประกันต่อไปอีกครับ อิอิ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #246 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 03:27:29 PM »

ถ้ามาหลังปีใหม่ ผมคงต้องยึดปืนน้อง vornus ไว้เป็นตัวประกันต่อไปอีกครับ อิอิ
นกเขาก็จะกลายเป็นนกแช่เย็นของคุณ TROPHYX อีกหลายตัวแน่นอน ปล. เขาไฟ หรือชวาครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #247 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:57:40 PM »

นกเขาก็จะกลายเป็นนกแช่เย็นของคุณ TROPHYX อีกหลายตัวแน่นอน ปล. เขาไฟ หรือชวาครับ

ปืนมาไม่ทันก็คงเป็นเพราะปืนผลิตไม่ทันนะสิ  หรือมีไม่พอกับรายการสั่ง
จำนวน 45 กระบอก มันน้อยซะเมื่อไหร่

แต่ถ้ามีปืนอยู่แล้วก็น่าจะมาก่อนปีใหม่นะ  เพราะฝรั่งเองเขาก็ต้องการเร่งงานให้เสร็จก่อนคริสมาส
ทำนองว่าทำเป็นซานตาครอสแจกของขวัญให้คนอื่นมีความสุขในวันปีใหม่
มีเวลาอีก 2 อาทิตย์จะกลางเดือนธันวา ผมว่าน่าจะได้รับปืนท้ายเดือนแน่นอนครับ

ปืนอัดลมผม 2 กระบอกนี้ก็ไปรับตอนก่อนปีใหม่ใน 2 สัปดาห์สุดท้ายเดือนธันวาคม
และยืนขอใบปอสี่ ก่อนวันปีใหม่ ก็จำได้ว่าพอได้ปืนมาก็ไม่ได้ยิงเพราะต้องพาลูกไปเที่ยวปีใหม่
เป็นอย่างนี้ทั้ง 2 กระบอก ก็คิดว่า s410 คงไม่แคล้ว  แต่มันก็ไม่แน่นะเพราะร้านปืนเป็นคนละร้าน

เรียนถามคุณ tropyX ว่ายิงปืนอัดลมทั้ง 2 กระบอก รู้สึกแตกต่างหรือเปล่าครับ ผมจำไม่ได้ว่า
เคยถามคุณ tropyX ไปแล้วหรือเปล่า เพราะผมเองก็มีคนบอกว่าผมชอบถามคำถามซ้ำ ซึ่งผมเองก็ไม่รู้ตัว
ว่าผมเป็นอย่างนั้น  อย่างบางทีผมผ่านสถานที่หนึ่งผมก็จะพูดแบบนั้นตลอด ผมเองก็ไม่รู้ตัวแต่
คนไปด้วยเขาบอกอย่างนั้นตรงกัน

ดังนั้นถ้าผมเคยถามไปแล้ว ก็ขอให้ตอบอีกครั้งเถอะครับ ผมจำไม่ได้จริง ๆ 
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #248 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:09:37 PM »

แตกต่างกันครับ แม้จะเป็นปืนสปิงด้วยกัน

HW 98 ให้ความหนักแน่นมากกว่า  ไกเบากว่า  ดีกว่า แรงถีบมีพอสมควร  ยิงได้นุ่มนวลกว่า  เพราะมีน้ำหนักที่มากกว่า ถือปืนนานมือสั่น ไม่คล่องตัวเท่าที่ควร
Crossman Quest800X ไกหนัก แข็งเป็นหิน แรงถีบมีมาก ไม่นุ่มนวล มีแรงกระชาก เพราะน้ำหนักเบากว่า กระทัดรัดกว่า คล่องตัวกว่า 
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #249 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:10:21 PM »

ทั้งเขาไฟและเขาชวาครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #250 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:55:14 AM »

แตกต่างกันครับ แม้จะเป็นปืนสปิงด้วยกัน

HW 98 ให้ความหนักแน่นมากกว่า  ไกเบากว่า  ดีกว่า แรงถีบมีพอสมควร  ยิงได้นุ่มนวลกว่า  เพราะมีน้ำหนักที่มากกว่า ถือปืนนานมือสั่น ไม่คล่องตัวเท่าที่ควร
Crossman Quest800X ไกหนัก แข็งเป็นหิน แรงถีบมีมาก ไม่นุ่มนวล มีแรงกระชาก เพราะน้ำหนักเบากว่า กระทัดรัดกว่า คล่องตัวกว่า 

ขอบพระคุณมากครับ 
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #251 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 01:39:50 PM »

ขอบพระคุณมากครับ 

ทั้งเขาไฟและเขาชวาครับ
หน้านี้ชาวนากำลังเก็บเกี่ยว นกเขาจะลงหากินข้าวร่วงหล่น เนื้อจะมันเป็นพิเศษ นัยว่าอาหารสมบูรณ์ครับ อดยินดีกับชาวนาไม่ได้เกี่ยวกับราคาข้าวที่ขึ้นอย่างต่อเนื่อง ขอให้ชาวนา ชาวไร่จงเจริญ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #252 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 02:31:29 PM »

ดีใจแทนชาวนา คนทำนา  รวมถึงคนที่เช่าที่ทำนา และดีใจกับเจ้าของที่ที่ให้เขาเช่าทำนาด้วย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #253 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 02:34:22 PM »

งานนี้เรียกว่า วิน วิน เลยนะครับ ยิ้มหน้าบานกันท้วนหน้า Grin Grin

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #254 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 08:42:50 PM »

งานนี้เรียกว่า วิน วิน เลยนะครับ ยิ้มหน้าบานกันท้วนหน้า Grin Grin

บ้านพ่อ-แม่ผมที่ต่างจังหวัดก็ทำนาครับแต่มันไม่เป็นอย่างที่เราคิดหรอกครับ เมื่อก่อนที่บ้านปลูกข้าวจะแบ่งเป็นข้าวอายุสั้น ข้าวกลาง และข้าวอายุยาว เวลาเราเก็บเกี่ยวก็จะไล่ไปเรื่อย ๆ ตามอายุข้าว ๆ ก็จะไม่ล้มเสียหาย ที่บ้านทำกันเองไม่ต้องเสียค่าแรงจ้างคนงาน ระยะหลังกรมการทดลองข้าวได้นำข้าว กข.6  มาให้ชาวบ้านปลูกเหมือนกันทุกหมู่บ้านข้าวพันพื้นเมืองที่มีอยู่ก็หายไป การที่ข้าวพันธุ์เกษตรเข้ามาทำให้ข้าวสุกพร้อมกันหมด ต้องเก็บเกี่ยวพร้อมกัน เกิดการแย่งคนงานค่าแรงก็แพงขึ้น รถเกี่ยวข้าวก็โก่งราคา สุดท้ายชาวนาก็ขาดทุนเมื่อเทียบราคาข้าวกับค่าจ้างแรงงาน นี่คือข้อเสียของการทำรายวิถีชาวบ้าน วันนี้หากย้อนกลับไปได้ชาวบ้านคงเลือกวิถีเดิมแบบชาวบ้านครับ 

ข้อดีก็คือใช้รถเกี่ยวข้าว ๆ จะร่วงเต็มท้องนานกจำพวกกินข้าวเปลือกเป็นอาหารก็จะลงนากันตัวอ้วนเป็นมันเพราะอาหารสมบูรณ์ ต่อไปเป็นไงต้องถาม อ.ทศครับ เมื่อก่อนผมก็แบบฉบับคล้ายกันครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 166
  พิมพ์