เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:23:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 430275 ครั้ง)
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #300 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 04:21:53 PM »

เดี๋ยวนี้ผมซ้อมยิงทุกเช้าครับก่อนออกมาทำงาน  ตื่นมาเข้าห้องน้ำแต่งตัวเสร็จก็จะมองออกไปนอกหน้าต่างหาเป้าหมาย จากนั้นก็หยิบปืนที่วางอยู่ข้างๆตู้เสือผ้า ขึ้นลำบรรจุกระสุน(กระสุนไดโบโร หัวแหลม น้ำหนักเบาเหมาะกับปืนที่มีความแรงไม่ถึง500f/s) แล้วก็ย่องไปเปิดประตูระเบียงแบบเบาๆ เป้าหมายอยู่ที่บ้านข้างๆ และบ้านข้างหน้า มันชอบเกาะอยู่บนหลังคา หรือไม่ก็ตามคิ้ว จั่ว และขอบหน้าต่าง มากันที่เป็นฝูง ระยะจากระเบียงที่ผมยืน ไปถึงเป้าหมายน่าจะประมาณ30-40เมตร ขึ้นอยู่กับว่ามันเกาะอยู่ส่วนไหนของบ้าน ผมชอบยิงแบบยืนยิงโดยไม่พาดกับอะไรเลย ใช้มือซ้ายลองใต้กระบอกปืนโดยให้ข้อศอกซ้ายแนบกับลำต้วเพื่อรับน้ำหนัก(ดูท่าจากคลิบที่พี่ๆเอามาลงไว้แล้วทำตาม) ระยะไกลขนาดนี้กับแรงของปืนผม410f/s ทำให้ต้องเล็งเผื่อมากถึง2.5ขีดของกล้องเล็ง มันท้าทายมากครับในการยิงเป้า(นกพิราบ)ในข้อจำกัดแบบที่ผมมี ผมเคยยิงเลยนกตกลงจากหลังคาแบบคาที่อยู่เพียงครั้งเดียว ส่วนครั้งอื่นๆโดนมั่ง ไม่โดนมั่ง (ส่วนมากจะไม่โดนซะมากกว่า) ไม่สามารถเอานกพิราบอยู่คาที่ได้เลย แต่ครั้งที่มันตายคาที่นั้นเพราะว่ามันตกใจเสียงปืน.................ไม่ใช่ครับ คิก คิก เพราะว่าฟรุ๊กโดนเข้าก้านคอครับ เลยสามารถน็อคเจ้าพิราบได้  นี่ถ้าได้ASมาผมว่าน่าจะได้ลุ้นกว่านี้อีกมากครับ
หวังเป็นอย่างยิ่งที่จะได้ไปร่วมงานแข่งกับพี่ๆครับ ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #301 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 05:16:59 PM »

เดี๋ยวนี้ผมซ้อมยิงทุกเช้าครับก่อนออกมาทำงาน  ตื่นมาเข้าห้องน้ำแต่งตัวเสร็จก็จะมองออกไปนอกหน้าต่างหาเป้าหมาย จากนั้นก็หยิบปืนที่วางอยู่ข้างๆตู้เสือผ้า ขึ้นลำบรรจุกระสุน(กระสุนไดโบโร หัวแหลม น้ำหนักเบาเหมาะกับปืนที่มีความแรงไม่ถึง500f/s) แล้วก็ย่องไปเปิดประตูระเบียงแบบเบาๆ เป้าหมายอยู่ที่บ้านข้างๆ และบ้านข้างหน้า มันชอบเกาะอยู่บนหลังคา หรือไม่ก็ตามคิ้ว จั่ว และขอบหน้าต่าง มากันที่เป็นฝูง ระยะจากระเบียงที่ผมยืน ไปถึงเป้าหมายน่าจะประมาณ30-40เมตร ขึ้นอยู่กับว่ามันเกาะอยู่ส่วนไหนของบ้าน ผมชอบยิงแบบยืนยิงโดยไม่พาดกับอะไรเลย ใช้มือซ้ายลองใต้กระบอกปืนโดยให้ข้อศอกซ้ายแนบกับลำต้วเพื่อรับน้ำหนัก(ดูท่าจากคลิบที่พี่ๆเอามาลงไว้แล้วทำตาม) ระยะไกลขนาดนี้กับแรงของปืนผม410f/s ทำให้ต้องเล็งเผื่อมากถึง2.5ขีดของกล้องเล็ง มันท้าทายมากครับในการยิงเป้า(นกพิราบ)ในข้อจำกัดแบบที่ผมมี ผมเคยยิงเลยนกตกลงจากหลังคาแบบคาที่อยู่เพียงครั้งเดียว ส่วนครั้งอื่นๆโดนมั่ง ไม่โดนมั่ง (ส่วนมากจะไม่โดนซะมากกว่า) ไม่สามารถเอานกพิราบอยู่คาที่ได้เลย แต่ครั้งที่มันตายคาที่นั้นเพราะว่ามันตกใจเสียงปืน.................ไม่ใช่ครับ คิก คิก เพราะว่าฟรุ๊กโดนเข้าก้านคอครับ เลยสามารถน็อคเจ้าพิราบได้  นี่ถ้าได้ASมาผมว่าน่าจะได้ลุ้นกว่านี้อีกมากครับ
หวังเป็นอย่างยิ่งที่จะได้ไปร่วมงานแข่งกับพี่ๆครับ ไหว้

ทำตัวเหมือนสไนเปอร์ในเมืองเลยนะ  ยิงจากในห้องเป้าหมายอยู่ที่บ้านอีกหลัง
ถ้าได้ s410 อาจมีการได้เปลี่ยนหลังคาบ้านให้เขาด้วย

ส่วนท่ายิงของผมถ้าไม่พาดอะไรเลยไม่ได้ครับมันเมื่อย แล้วถ้าคุณรพินทร์ไม่พาดแล้วจะโยกตัวยังไงครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #302 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 06:09:06 PM »

แสดงว่าคุณรพินทร์ข้อแข็งนะครับ
ของผมต้องหาที่พาด ไม่งั้นไม่ไหวครับ น้ำหนักตั้ง 5 กก.

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #303 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 06:33:25 PM »

แสดงว่าคุณรพินทร์ข้อแข็งนะครับ
ของผมต้องหาที่พาด ไม่งั้นไม่ไหวครับ น้ำหนักตั้ง 5 กก.

ของผมไม่เห็นเรียกว่าข้อแต่ทำไมมันแข็งหละครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #304 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 06:38:52 PM »

ก็พี่สิทธาใช้ตัวช่วยนี่ครับ มีที่พาดด้วย
วันนี้ผมได้ขาแบบที่พี่สิทธาใช้แล้วครับ แต่น่าจะขนาดเล็กกว่า
เดี๋ยวต้องลองทำที่สำหรับพาด แต่คงไม่เอายาวแบบของพี่สิทธานะครับ
คงเอาแค่ให้พาดได้เป็นพอแล้ว

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #305 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:30:07 PM »

ก็พี่สิทธาใช้ตัวช่วยนี่ครับ มีที่พาดด้วย
วันนี้ผมได้ขาแบบที่พี่สิทธาใช้แล้วครับ แต่น่าจะขนาดเล็กกว่า
เดี๋ยวต้องลองทำที่สำหรับพาด แต่คงไม่เอายาวแบบของพี่สิทธานะครับ
คงเอาแค่ให้พาดได้เป็นพอแล้ว

เสร็จแล้วเอาให้ดูด้วยนะครับ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #306 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:39:54 AM »

มีอีกเกมน่าเล่นนะครับ  ผมเห็นเคยมีหลายท่านมีปืนที่บรรจุได้หลายนัดและสามารถยิงต่อเนื่องได้  น่าเอามาเลียนแบบการยิงซีลูเอด นะครับ  แบบทำตัวสัตว์เล็กๆ แลวิงให้ล้มและมีตัวหยุดเวลาใคร ใช้เวลาน้อยกว่าชนะ  ผมว่าได้ใช้ทั้งปืนแรง และแม่น ครบสูตรดีนะครับ
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #307 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:19:46 PM »

ทำตัวเหมือนสไนเปอร์ในเมืองเลยนะ  ยิงจากในห้องเป้าหมายอยู่ที่บ้านอีกหลัง
ถ้าได้ s410 อาจมีการได้เปลี่ยนหลังคาบ้านให้เขาด้วย

ส่วนท่ายิงของผมถ้าไม่พาดอะไรเลยไม่ได้ครับมันเมื่อย แล้วถ้าคุณรพินทร์ไม่พาดแล้วจะโยกตัวยังไงครับ

การยิงปืนต้องโยกตัวด้วยหรือครับน้าsitta ไหว้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ถ้าปืนรุ่นที่หนักแบบ45-50กก.นี่ผมก็พาดครับ บางทีก็พาดโต๊ะ พาดโซฟา พาดขอบเตียง รุ่นนี้ยิงแม่นครับ พานปุ๊บไม่ต้องเล็งนานครับ พอเกร็งให้"ข้อ"แข็งๆก็ยิงได้ครับ โดนทุกนัด เข้าXร้อยรูเดิมตลอดครับ คิก คิก คิก คิก

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #308 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:48:02 PM »

ข้อผมไม่แข็งหรอกครับแต่อยากฝึกยิงแบบจำลองการล่าสัตว์จริงๆครับ คือถ้าเราเข้าป่าเห็นเป้าหมายแล้วเรามัวแต่หาอะไรพาดอยู่อาจเสียโอกาสครับ และอีกเหตุผลหนึ่งคือ ผมว่ายิงแบบไม่พาดนี่ไม่เอาเปรียบสัตว์ดีครับ ยิงไปไม่โดนมากกว่าโดน ในใจผมก็สงสารพวกมันนะครับ แต่อีกใจก็อยากล่าสัตว์
                            มีอยู่ครั้งหนึ่งผมประทับยิงอย่างดีโดยการใช้พาดยิงกับเสาบ้าน เป้าหมายเป็นนกพิราบเช่นเคยครับ ในวินาทีที่เอานิ้วชี้ขวาเข้าจะเหนี่ยวไกปืน มีนกพิราบอีกตัวบินเข้ามาหาเป้าหมายของผม สายตาผมซึ่งมองผ่านกล้องเล็ง มีขีดกากระบาดทาบที่นกตัวเป้าหมาย แล้วมีอีกตัวมาจากไหนไม่รู้เข้ามาครอเครียกัน ไซ้ขนให้กัน ทำท่าเหมือนจูบกัน สายตาผมก็ยังมองผ่านกล้องอยู่เช่นเดิม ภาพนั้นมันทำให้ผมสุดจะลั่นไกได้ครับ ได้แต่ลดปืนแล้วยืนมองนกสองตัวนั้น สุดท้ายวันนั้นต้องยิงกระสุนทิ้ง เพราะไม่อยู่ในอารมณ์ที่จะล่าครับ
                            ( ผมเคยคิดกับเพื่อนๆว่าอยากเกิดมาในยุคที่สัตว์ยังมีมากๆ การล่าเพื่อเป็นอาหาร ไม่น่าจะทำให้เรรารู้สึกผิด )

ryujadai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #309 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 01:30:57 PM »

แบบนี้น่าจะเป็นเกมส์ที่สมาชิกปืนลมคาดหวังไว้นะครับ

Как мы стреляем ФТ
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #310 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 01:42:35 PM »

ข้อผมไม่แข็งหรอกครับแต่อยากฝึกยิงแบบจำลองการล่าสัตว์จริงๆครับ คือถ้าเราเข้าป่าเห็นเป้าหมายแล้วเรามัวแต่หาอะไรพาดอยู่อาจเสียโอกาสครับ และอีกเหตุผลหนึ่งคือ ผมว่ายิงแบบไม่พาดนี่ไม่เอาเปรียบสัตว์ดีครับ ยิงไปไม่โดนมากกว่าโดน ในใจผมก็สงสารพวกมันนะครับ แต่อีกใจก็อยากล่าสัตว์
                            มีอยู่ครั้งหนึ่งผมประทับยิงอย่างดีโดยการใช้พาดยิงกับเสาบ้าน เป้าหมายเป็นนกพิราบเช่นเคยครับ ในวินาทีที่เอานิ้วชี้ขวาเข้าจะเหนี่ยวไกปืน มีนกพิราบอีกตัวบินเข้ามาหาเป้าหมายของผม สายตาผมซึ่งมองผ่านกล้องเล็ง มีขีดกากระบาดทาบที่นกตัวเป้าหมาย แล้วมีอีกตัวมาจากไหนไม่รู้เข้ามาครอเครียกัน ไซ้ขนให้กัน ทำท่าเหมือนจูบกัน สายตาผมก็ยังมองผ่านกล้องอยู่เช่นเดิม ภาพนั้นมันทำให้ผมสุดจะลั่นไกได้ครับ ได้แต่ลดปืนแล้วยืนมองนกสองตัวนั้น สุดท้ายวันนั้นต้องยิงกระสุนทิ้ง เพราะไม่อยู่ในอารมณ์ที่จะล่าครับ
                            ( ผมเคยคิดกับเพื่อนๆว่าอยากเกิดมาในยุคที่สัตว์ยังมีมากๆ การล่าเพื่อเป็นอาหาร ไม่น่าจะทำให้เรรารู้สึกผิด )

วันนั้นคุณตัดสิ้นใจไม่ยิง นกตัวนั้น หรือคู่นั้น   ....  อยากบอกว่า คุณทำถูกต้องแล้วครับ   ไหว้   สมมุติว่า นกตัวที่คุณเล็ง นั้นเป็น

นกตัวเมีย ที่ออกมาหาอาหารเพื่อเอาไปป้อนให้ลูกน้อยที่รัง อีก6-7 ตัว ส่วนนกตัวที่เข้ามาทีหลังเป๋นพ่อนกที่เข้ามาคลอเคลีย นกตัวแม่

แล้วคุณเกิดยิงออกไปโดนตัวแม่เข้า อาจตายหรือพิการ  เศร้า   เท่ากับคุณต้องฆ่า ลูกนกอีก 7-8 ตัวเลยนะครับ

ชีวิตใครๆ ก็รักนะครับ ผมก็มีลูก ผมทราบดี  เศร้า    การยิงนก การฆ่านก อาจเป็นที่ชื่นชอบของใครๆ  แต่อยากบอกว่า

ปา ณา ติ ปา ตา  เวร ละ กู นี่   เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะครับ  อยาให้ได้ชื่อว่า รักปืนลม ชวนกันเล่นปืนลม  เพื่อ ฆ่าสัตว์เลยครับ

ไหว้     ถ้าสิ่งที่ผมพูด อาจไปรบกวนความสูขใคร ผมต้อง ขอ อภัยด้วยนะครับ พี่น้อง.... ไหว้ ไหว้
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #311 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:40:42 PM »

"ปา ณา ติ ปา ตา  เวร ละ กู นี่ "    เยี่ยม      ไหว้     ชอบสำนวนนี้ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 02:42:19 PM โดย airlove » บันทึกการเข้า
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #312 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:24:14 PM »

วันนั้นคุณตัดสิ้นใจไม่ยิง นกตัวนั้น หรือคู่นั้น   ....  อยากบอกว่า คุณทำถูกต้องแล้วครับ   ไหว้   สมมุติว่า นกตัวที่คุณเล็ง นั้นเป็น

นกตัวเมีย ที่ออกมาหาอาหารเพื่อเอาไปป้อนให้ลูกน้อยที่รัง อีก6-7 ตัว ส่วนนกตัวที่เข้ามาทีหลังเป๋นพ่อนกที่เข้ามาคลอเคลีย นกตัวแม่

แล้วคุณเกิดยิงออกไปโดนตัวแม่เข้า อาจตายหรือพิการ  เศร้า   เท่ากับคุณต้องฆ่า ลูกนกอีก 7-8 ตัวเลยนะครับ

ชีวิตใครๆ ก็รักนะครับ ผมก็มีลูก ผมทราบดี  เศร้า    การยิงนก การฆ่านก อาจเป็นที่ชื่นชอบของใครๆ  แต่อยากบอกว่า

ปา ณา ติ ปา ตา  เวร ละ กู นี่   เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะครับ  อยาให้ได้ชื่อว่า รักปืนลม ชวนกันเล่นปืนลม  เพื่อ ฆ่าสัตว์เลยครับ

ไหว้     ถ้าสิ่งที่ผมพูด อาจไปรบกวนความสูขใคร ผมต้อง ขอ อภัยด้วยนะครับ พี่น้อง.... ไหว้ ไหว้
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  เพราะเรามีเงินซื้อปืนราคาตั้งครึ่งแสนยังซื้อได้  กะอีแค่ไก่ย่างตัวละไม่เกิน 100 ซื้อได้อยู่แล้ว  เอาไปยิงนกเหล็กกันดีกว่าครับ   แต่ขอแก้ไข  นกพิราบมีลูกได้ครั้งละไม่เกิน 2 ตัวครับ  ถ้ามีลูกได้ 7-8 ตัวผมเห็นมีก็ไก่บ้านนี่ละครับ  ที่มีลูกทีละมากๆ  แต่พอเผลอแมวเอาไปกินบ้าง  หนูเอาไปกินบ้าง  ที่หน้ากลัว ก็ไข้หวัดนกมาเอาไปทั้งคลอก  เผลอๆจะเอาเจ้าของไปด้วยซิครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #313 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:34:21 PM »

แบบนี้น่าจะเป็นเกมส์ที่สมาชิกปืนลมคาดหวังไว้นะครับ

ใช่เลยครับแบบนี้และครับเยียมมากเลยครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #314 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 07:05:20 PM »

ใช่เลยครับแบบนี้และครับเยียมมากเลยครับ

แต่บ้านเรามัน  แบกปืนตุเลง  ตุเลง  ไปแบบเขาไม่ได้นะซิ  เดี๋ยวได้วิ่งประกันตัวกันให้วุ่น  แต่ไม่รู้รางวัลจะไปออกกับใคร  เวลาที่จะลงแข่งกัน  เพราะเราไม่ได้กระจุกรวมกันเป็นกลุ่ม   นี่อยู่กัน  เหนือบ้าง  ไต้บ้าง  อีสานบ้าง  รวมพลกันทีต้องมีออกรางวัลกันบ้างละครับ
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 166
  พิมพ์