เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:18:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 430240 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #315 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 07:54:46 PM »

แบบนี้น่าจะเป็นเกมส์ที่สมาชิกปืนลมคาดหวังไว้นะครับ

Как мы стреляем ФТ

ใช่เลยครับแบบนี้และครับเยียมมากเลยครับ

ผมว่าบรรยากาศดูสนุกสนาน และเป็นกันเองดีนะครับ
ไม่รู้ว่าของเราจะเป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่า
ถ้าแข่งกันแบบหน้าดำหน้าแดงคงไม่ไหว

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #316 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 08:55:25 PM »

แบบนี้น่าจะเป็นเกมส์ที่สมาชิกปืนลมคาดหวังไว้นะครับ

ใช่เลยครับแบบนี้และครับเยียมมากเลยครับ

ผมว่าบรรยากาศดูสนุกสนาน และเป็นกันเองดีนะครับ
ไม่รู้ว่าของเราจะเป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่า
ถ้าแข่งกันแบบหน้าดำหน้าแดงคงไม่ไหว

แบบนี้เลยครับเป็นกันเองหาเวลาพบปะในเวลาวันที่ว่างหรือวันหยุดที่ยาวๆน่อยเป็นการร่วมพบปะสังสรรค์พูดคุยกันโดยตัวจริงๆบ้างก็ดีเลยครับเชียครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #317 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 09:37:42 PM »

แบบนี้เลยครับเป็นกันเองหาเวลาพบปะในเวลาวันที่ว่างหรือวันหยุดที่ยาวๆน่อยเป็นการร่วมพบปะสังสรรค์พูดคุยกันโดยตัวจริงๆบ้างก็ดีเลยครับเชียครับ

คงต้องนัดกันเป็น  โซนๆ  ไปแล้วครับ  ของเราใกล้กันเรารวมตัวให้คนที่อยู่ใกลอิจฉาเล่นดีกว่า  เอ้า  ท่านดูกมาเร็ว  ท่านโกโก้  เดินข้ามสะพานมาเร็ว  ผมมานั่งรอที่ศาลา  บ้านท่านมตรีตั้งนานแล้ว
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #318 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 10:15:41 PM »

พี่มนตรีเนี่ยลีลาร้ายกาจไม่เบานะครับ
มีไอคอนส่วนตัวด้วย

ตอนแรกนึกว่า วมต. ท่านเพิ่มไอคอนใหม่ หายังไงก็หาไม่เจอ
แบบนี้ต้องจิ๊กไว้ใช้บ้าง

* clap.gif (5.13 KB, 50x30 - ดู 280 ครั้ง.)

* yahoo.gif (6.22 KB, 42x27 - ดู 272 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 10:19:36 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #319 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 12:24:24 PM »

พี่มนตรีเนี่ยลีลาร้ายกาจไม่เบานะครับ

ตอนแรกนึกว่า วมต. ท่านเพิ่มไอคอนใหม่ หายังไงก็หาไม่เจอ

ยินดีเลยครับผมก็จิ๊กเค้ามาอีกทีครับ เดี๋ยวขอไปนอนกลางวันต่ออีกน่อยนะครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #320 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 12:29:02 PM »

ยินดีเลยครับผมก็จิ๊กเค้ามาอีกทีครับ เดี๋ยวขอไปนอนกลางวันต่ออีกน่อยนะครับ

อ้าว    แปลงร่างเป็นมนุษย์ค้างคาวไปซะละ   แล้วตอนกลางคืนเอาเวลาไปทำอะไรน้า   มันหน้าคิดนะ
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #321 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 06:33:40 PM »

อ้าว    แปลงร่างเป็นมนุษย์ค้างคาวไปซะละ   แล้วตอนกลางคืนเอาเวลาไปทำอะไรน้า   มันหน้าคิดนะ

อ๋อตอนกลางคืนผมทำงานบ้านครับ..อุ้ย..ไม่ใช่ๆครับตอนกลางคืนผมทำงานอยู่ครับขายของอยู่ที่ตลาดปากน้ำครับใครว่างไปเทียวแถวปากน้ำสมุทรปราการแวะทักทายกันได้นะครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #322 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 07:33:03 PM »

อย่าบอกนะครับว่าที่พี่สิทธาไปกินข้าวต้มกับพี่มนตรี

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #323 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 11:39:09 PM »

แสดงว่าคุณรพินทร์ข้อแข็งนะครับ
ของผมต้องหาที่พาด ไม่งั้นไม่ไหวครับ น้ำหนักตั้ง 5 กก.
ข้อผมไม่แข็งหรอกครับแต่อยากฝึกยิงแบบจำลองการล่าสัตว์จริงๆครับ คือถ้าเราเข้าป่าเห็นเป้าหมายแล้วเรามัวแต่หาอะไรพาดอยู่อาจเสียโอกาสครับ และอีกเหตุผลหนึ่งคือ ผมว่ายิงแบบไม่พาดนี่ไม่เอาเปรียบสัตว์ดีครับ ยิงไปไม่โดนมากกว่าโดน ในใจผมก็สงสารพวกมันนะครับ แต่อีกใจก็อยากล่าสัตว์
                            มีอยู่ครั้งหนึ่งผมประทับยิงอย่างดีโดยการใช้พาดยิงกับเสาบ้าน เป้าหมายเป็นนกพิราบเช่นเคยครับ ในวินาทีที่เอานิ้วชี้ขวาเข้าจะเหนี่ยวไกปืน มีนกพิราบอีกตัวบินเข้ามาหาเป้าหมายของผม สายตาผมซึ่งมองผ่านกล้องเล็ง มีขีดกากระบาดทาบที่นกตัวเป้าหมาย แล้วมีอีกตัวมาจากไหนไม่รู้เข้ามาครอเครียกัน ไซ้ขนให้กัน ทำท่าเหมือนจูบกัน สายตาผมก็ยังมองผ่านกล้องอยู่เช่นเดิม ภาพนั้นมันทำให้ผมสุดจะลั่นไกได้ครับ ได้แต่ลดปืนแล้วยืนมองนกสองตัวนั้น สุดท้ายวันนั้นต้องยิงกระสุนทิ้ง เพราะไม่อยู่ในอารมณ์ที่จะล่าครับ
                            ( ผมเคยคิดกับเพื่อนๆว่าอยากเกิดมาในยุคที่สัตว์ยังมีมากๆ การล่าเพื่อเป็นอาหาร ไม่น่าจะทำให้เรรารู้สึกผิด )

วันนั้นคุณตัดสิ้นใจไม่ยิง นกตัวนั้น หรือคู่นั้น   ....  อยากบอกว่า คุณทำถูกต้องแล้วครับ   ไหว้   สมมุติว่า นกตัวที่คุณเล็ง นั้นเป็น

นกตัวเมีย ที่ออกมาหาอาหารเพื่อเอาไปป้อนให้ลูกน้อยที่รัง อีก6-7 ตัว ส่วนนกตัวที่เข้ามาทีหลังเป๋นพ่อนกที่เข้ามาคลอเคลีย นกตัวแม่

แล้วคุณเกิดยิงออกไปโดนตัวแม่เข้า อาจตายหรือพิการ  เศร้า   เท่ากับคุณต้องฆ่า ลูกนกอีก 7-8 ตัวเลยนะครับ

ชีวิตใครๆ ก็รักนะครับ ผมก็มีลูก ผมทราบดี  เศร้า    การยิงนก การฆ่านก อาจเป็นที่ชื่นชอบของใครๆ  แต่อยากบอกว่า

ปา ณา ติ ปา ตา  เวร ละ กู นี่   เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะครับ  อยาให้ได้ชื่อว่า รักปืนลม ชวนกันเล่นปืนลม  เพื่อ ฆ่าสัตว์เลยครับ

ไหว้     ถ้าสิ่งที่ผมพูด อาจไปรบกวนความสูขใคร ผมต้อง ขอ อภัยด้วยนะครับ พี่น้อง.... ไหว้ ไหว้
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  เพราะเรามีเงินซื้อปืนราคาตั้งครึ่งแสนยังซื้อได้  กะอีแค่ไก่ย่างตัวละไม่เกิน 100 ซื้อได้อยู่แล้ว  เอาไปยิงนกเหล็กกันดีกว่าครับ   แต่ขอแก้ไข  นกพิราบมีลูกได้ครั้งละไม่เกิน 2 ตัวครับ  ถ้ามีลูกได้ 7-8 ตัวผมเห็นมีก็ไก่บ้านนี่ละครับ  ที่มีลูกทีละมากๆ  แต่พอเผลอแมวเอาไปกินบ้าง  หนูเอาไปกินบ้าง  ที่หน้ากลัว ก็ไข้หวัดนกมาเอาไปทั้งคลอก  เผลอๆจะเอาเจ้าของไปด้วยซิครับ
ขอบคุณที่เตือนครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้
บ้านผมนกเยอะมากๆครับพี่ แบบว่าใครเป็นนักดูนกมาบ้านผมไม่ผิดหวังมีมากว่า10ชนิน นกเขา เอี้ยง กา กระจอก กระจิบ นกแสกยังมีเลย มีที่ผมไม่รู้จักอีกหลายชนิดครับ แต่นกพิราบเยอะสุด ที่สำคัญพวกเขามาอึตามคิว จั่ว หน้าต่าง ทำบ้านสกปรกมากครับ และอาจเป็นบ่อเกิดโรคได้ นกอื่นๆผมไมยิงครับยิงแต่พิราบ แต่ก็อย่างพี่ว่าครับน่าสงสารเขา จริงผมแค่ยิงขู่หรือยิงไล่ก็ได้ แต่บางครั้งจิตใจฝ่ายที่ต้องการล่ามันก็ชนะจิตใจที่สงสารไป
ปล.ต่อไปก่อนยิงอะไรที่มีชีวิตผมจะคิดให้ดีๆครับ ไหว้
ถ้าเรามีการแข่งขันแบบจำลองการล่าสัตว์ก็น่าจะดีนะครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #324 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:44:07 AM »

แสดงว่าคุณรพินทร์ข้อแข็งนะครับ
ของผมต้องหาที่พาด ไม่งั้นไม่ไหวครับ น้ำหนักตั้ง 5 กก.
ข้อผมไม่แข็งหรอกครับแต่อยากฝึกยิงแบบจำลองการล่าสัตว์จริงๆครับ คือถ้าเราเข้าป่าเห็นเป้าหมายแล้วเรามัวแต่หาอะไรพาดอยู่อาจเสียโอกาสครับ และอีกเหตุผลหนึ่งคือ ผมว่ายิงแบบไม่พาดนี่ไม่เอาเปรียบสัตว์ดีครับ ยิงไปไม่โดนมากกว่าโดน ในใจผมก็สงสารพวกมันนะครับ แต่อีกใจก็อยากล่าสัตว์
                            มีอยู่ครั้งหนึ่งผมประทับยิงอย่างดีโดยการใช้พาดยิงกับเสาบ้าน เป้าหมายเป็นนกพิราบเช่นเคยครับ ในวินาทีที่เอานิ้วชี้ขวาเข้าจะเหนี่ยวไกปืน มีนกพิราบอีกตัวบินเข้ามาหาเป้าหมายของผม สายตาผมซึ่งมองผ่านกล้องเล็ง มีขีดกากระบาดทาบที่นกตัวเป้าหมาย แล้วมีอีกตัวมาจากไหนไม่รู้เข้ามาครอเครียกัน ไซ้ขนให้กัน ทำท่าเหมือนจูบกัน สายตาผมก็ยังมองผ่านกล้องอยู่เช่นเดิม ภาพนั้นมันทำให้ผมสุดจะลั่นไกได้ครับ ได้แต่ลดปืนแล้วยืนมองนกสองตัวนั้น สุดท้ายวันนั้นต้องยิงกระสุนทิ้ง เพราะไม่อยู่ในอารมณ์ที่จะล่าครับ
                            ( ผมเคยคิดกับเพื่อนๆว่าอยากเกิดมาในยุคที่สัตว์ยังมีมากๆ การล่าเพื่อเป็นอาหาร ไม่น่าจะทำให้เรรารู้สึกผิด )

วันนั้นคุณตัดสิ้นใจไม่ยิง นกตัวนั้น หรือคู่นั้น   ....  อยากบอกว่า คุณทำถูกต้องแล้วครับ   ไหว้   สมมุติว่า นกตัวที่คุณเล็ง นั้นเป็น

นกตัวเมีย ที่ออกมาหาอาหารเพื่อเอาไปป้อนให้ลูกน้อยที่รัง อีก6-7 ตัว ส่วนนกตัวที่เข้ามาทีหลังเป๋นพ่อนกที่เข้ามาคลอเคลีย นกตัวแม่

แล้วคุณเกิดยิงออกไปโดนตัวแม่เข้า อาจตายหรือพิการ  เศร้า   เท่ากับคุณต้องฆ่า ลูกนกอีก 7-8 ตัวเลยนะครับ

ชีวิตใครๆ ก็รักนะครับ ผมก็มีลูก ผมทราบดี  เศร้า    การยิงนก การฆ่านก อาจเป็นที่ชื่นชอบของใครๆ  แต่อยากบอกว่า

ปา ณา ติ ปา ตา  เวร ละ กู นี่   เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะครับ  อยาให้ได้ชื่อว่า รักปืนลม ชวนกันเล่นปืนลม  เพื่อ ฆ่าสัตว์เลยครับ

ไหว้     ถ้าสิ่งที่ผมพูด อาจไปรบกวนความสูขใคร ผมต้อง ขอ อภัยด้วยนะครับ พี่น้อง.... ไหว้ ไหว้
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  เพราะเรามีเงินซื้อปืนราคาตั้งครึ่งแสนยังซื้อได้  กะอีแค่ไก่ย่างตัวละไม่เกิน 100 ซื้อได้อยู่แล้ว  เอาไปยิงนกเหล็กกันดีกว่าครับ   แต่ขอแก้ไข  นกพิราบมีลูกได้ครั้งละไม่เกิน 2 ตัวครับ  ถ้ามีลูกได้ 7-8 ตัวผมเห็นมีก็ไก่บ้านนี่ละครับ  ที่มีลูกทีละมากๆ  แต่พอเผลอแมวเอาไปกินบ้าง  หนูเอาไปกินบ้าง  ที่หน้ากลัว ก็ไข้หวัดนกมาเอาไปทั้งคลอก  เผลอๆจะเอาเจ้าของไปด้วยซิครับ
ขอบคุณที่เตือนครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้
บ้านผมนก
เยอะมากๆครับพี่ แบบว่าใครเป็นนักดูนกมาบ้านผมไม่ผิดหวังมีมากว่า10ชนิน นกเขา เอี้ยง กา กระจอก กระจิบ นกแสกยังมีเลย มีที่ผมไม่รู้จักอีกหลายชนิดครับ แต่นกพิราบเยอะสุด ที่สำคัญพวกเขามาอึตามคิว จั่ว หน้าต่าง ทำบ้านสกปรกมากครับ และอาจเป็นบ่อเกิดโรคได้ นกอื่นๆผมไมยิงครับยิงแต่พิราบ แต่ก็อย่างพี่ว่าครับน่าสงสารเขา จริงผมแค่ยิงขู่หรือยิงไล่ก็ได้ แต่บางครั้งจิตใจฝ่ายที่ต้องการล่ามันก็ชนะจิตใจที่สงสารไป
ปล.ต่อไปก่อนยิงอะไรที่มีชีวิตผมจะคิดให้ดีๆครับ ไหว้
ถ้าเรามีการแข่งขันแบบจำลองการล่าสัตว์ก็น่าจะดีนะครับ

ผมว่าอีกไม่นานบ้านเราคงจะมีเกม Field target และครับท่าเราหันมานิยมเล่นปืนอัดลมกันเยอะขึ้นครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #325 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:28:30 AM »

งั้นรับปืนแล้วเราเริ่มนำร่องกันก่อนเลยดีไหมครับพี่มนตรี

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #326 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:26:19 AM »

งั้นรับปืนแล้วเราเริ่มนำร่องกันก่อนเลยดีไหมครับพี่มนตรี

ดีเยียมเลยครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #327 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 04:45:43 PM »

บ้านผมนกเยอะมากๆครับพี่ แบบว่าใครเป็นนักดูนกมาบ้านผมไม่ผิดหวังมีมากว่า10ชนิน นกเขา เอี้ยง กา กระจอก กระจิบ นกแสกยังมีเลย มีที่ผมไม่รู้จักอีกหลายชนิดครับ แต่นกพิราบเยอะสุด ที่สำคัญพวกเขามาอึตามคิว จั่ว หน้าต่าง ทำบ้านสกปรกมากครับ และอาจเป็นบ่อเกิดโรคได้ นกอื่นๆผมไมยิงครับยิงแต่พิราบ แต่ก็อย่างพี่ว่าครับน่าสงสารเขา จริงผมแค่ยิงขู่หรือยิงไล่ก็ได้ แต่บางครั้งจิตใจฝ่ายที่ต้องการล่ามันก็ชนะจิตใจที่สงสารไป
5555เดี๋ยวจะหาว่ารู้ไม่บอก ไม่ทราบว่าพี่รพินทร์ลงชื่อแข่งมินิสไนปิ้งแล้วหรือยังครับ
งานนี้มีเทรนเนอร์จากเมืองนอกมาเทรนให้เลยนะครับ
เห็นว่าพี่สำราญชวนมา ชื่อไทยๆเห็นเรียกกันว่าแดงชอบเดิน อะไรประมาณนี้แหละครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #328 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:45:50 PM »

อย่าไปเชื่อ  เทรนเนอร์คนนี้มากนะครับ  เดี๋ยวไม่ได้ยิงปืนกันพอดี  เพราะต้องเดินไป  เอาน้ำแข็งบ้างละ  เอาโซดาบ้างละ  กับแกล้มบ้างละ มัวแต่เดินไปเดินมา  แล้วจะเวียนหัว  พาลเดินเป๋ไปเป๋มานะซิ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #329 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:51:00 PM »

งั้นก็เอาเทรนเนอร์ของพี่ดุกก็ได้ครับ
ถ้ามาจากนอก เห็นชื่อว่าดำชอบวิ่งเพื่อนแดงชอบเดิน
หรือถ้าอยู่ในบ้านเรา ชื่อ 11Tiger
เทรนเนอร์แน่นขนาดนี้ โอกาศแบบนี้หาได้ไม่ง่ายเลยนะครับ

หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 166
  พิมพ์