เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:46:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 430617 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #435 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 05:36:48 PM »

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ สมาชิกทุกท่านที่กรุณาอวยพรวันเกิดให้และก็ขอให้พรอันประเสริฐทั้งหลายจงย้อนกลับสู่สมาชิกทุกท่านแบบดับเบิ้ลเลยครับ ซึ้งใจบอกไม่ถูกเลยครับ ไหว้ปีนี้ ซี้จั่บหลั้กแล้วครับ คิก คิก ต้องขออภัยนะครับตอบช้าไปหน่อย
พรดับเบิ้ลนะพอรับได้ครับ  แต่อายุดับเบิ้ลไม่เอาได้ปะ  เพราะผมให้ไป 25 เองถ้าดับเบิ้ลกลับมา  พอดีปืนผมสปริงยานหมด  ไม่ต้องยิงกันพอดี   ช่วงนี้ยื่งไม่ได้ยิงอยู่  เพราะไม่มีเป้าใหม่ๆ  ยิงแต่เป้าเก่าๆ  เลยไม่อยากยิงเท่าไรนะครับ
แล้วเป้าเก่าๆของพี่แม๊กเป็นแบบไหนครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #436 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 07:05:32 PM »

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ สมาชิกทุกท่านที่กรุณาอวยพรวันเกิดให้และก็ขอให้พรอันประเสริฐทั้งหลายจงย้อนกลับสู่สมาชิกทุกท่านแบบดับเบิ้ลเลยครับ ซึ้งใจบอกไม่ถูกเลยครับ ไหว้ปีนี้ ซี้จั่บหลั้กแล้วครับ คิก คิก ต้องขออภัยนะครับตอบช้าไปหน่อย
พรดับเบิ้ลนะพอรับได้ครับ  แต่อายุดับเบิ้ลไม่เอาได้ปะ  เพราะผมให้ไป 25 เองถ้าดับเบิ้ลกลับมา  พอดีปืนผมสปริงยานหมด  ไม่ต้องยิงกันพอดี   ช่วงนี้ยื่งไม่ได้ยิงอยู่  เพราะไม่มีเป้าใหม่ๆ  ยิงแต่เป้าเก่าๆ  เลยไม่อยากยิงเท่าไรนะครับ
แล้วเป้าเก่าๆของพี่แม๊กเป็นแบบไหนครับ

แบบต้องรูดซิบก่อนยิงมั๊งครับ ที่ไม่อยากยิงไม่ใช่เพราะเป้าเก่าหรอกครับ
น่าจะเป็นเพราะต้องเก็บกระสุนถนอมปืนไว้ยิงเป้าใหม่ ๆ มากกว่า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #437 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 07:31:27 PM »

การเปลี่ยนเป้ายิงก็ช่วยเพิ่มบรรยากาศในการยิงให้สนุกยิ่งขึ้นนะครับ
เสียดายคราวก่อนไม่ได้ขอซีดีกับเขาด้วย ไม่งั้นคงมีเป้าหลากหลายให้เลือกยิง

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #438 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 07:43:34 PM »

อวยพรด้วยคนครับ  มาช้าเพราะเน็ตเข้าไม่ได้ครับ

HBD   to sitta and sakda m41 
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #439 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 01:04:41 PM »

ช่วงนี้ดูเงียบไปสงสัยแต่ละท่านคงง่วนอยู่กับงานเลี้ยงปีใหม่ พี่ไทยเราเริ่มฉลองกันตั้งแต่ปีใหม่ฝรั่งจนถึงปีใหม่ไทย ก็ดีครับจะได้ลืมเรื่องปืนไปซักพัก ระยะนี้เวลาจะเดินเร็วหน่อยเดี๋ยวเดียวปืนก็มาแล้วครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #440 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 02:52:39 PM »

ผมได้ไปอ่านเจอในwebเพื่อนบ้านเขามีการจัดแข่งยิงปืนอัดลมกันทุกเดือน เราน่าจะเริ่มจัดกันบ้างนะครับพี่ๆ ผมเป็นคนหนึ่งที่ยิงอยู่กับบ้าน พอได้รู้ว่ามีพี่ๆผู้ชื่นชอบและชำนาญด้านนี้อยู่มาก จึงอยากพบปะและร่วมกิจกรรมยิงปืนกับพี่ๆครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #441 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 03:29:50 PM »

ผมได้ไปอ่านเจอในwebเพื่อนบ้านเขามีการจัดแข่งยิงปืนอัดลมกันทุกเดือน เราน่าจะเริ่มจัดกันบ้างนะครับพี่ๆ ผมเป็นคนหนึ่งที่ยิงอยู่กับบ้าน พอได้รู้ว่ามีพี่ๆผู้ชื่นชอบและชำนาญด้านนี้อยู่มาก จึงอยากพบปะและร่วมกิจกรรมยิงปืนกับพี่ๆครับ

วันนี้คุณnok โทรมาหาก็ถือว่าดีมากครับกำลังจะตามตัวปรึกษาเรื่องสถานที่แถวมวกเหล็กนัดเจอกันนั่งกินอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ คุยกันตามประสาคอเดียวกัน เลยขอให้คุณnok ลงรูปสถานที่ให้ หากมีสมาชิกสนใจจะได้นัดเจอกันเลย พาครอบครัวไปนับถอยหลังกันที่โน่นครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #442 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 03:41:27 PM »

น่าเสียดายครับพี่เพราะพรุ่งนี้หลังจากกินเลี้ยงที่ทำงานก็จะออกเดินทางไปจ.ตรังครับ ครั้งหน้าปืนมาแล้วจัดกันอีกนะครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #443 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 06:05:33 PM »

คุณรพินทร์อยู่อำเภออะไรครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #444 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 01:25:53 PM »

ตั้งชื่อตัวเองเหมือนกับน้ำตกแถวบ้านเลยนะครับ
ตรังก็ถึงว่าเป็นจังหวัดที่มีน้ำตกเยอะมาก  เคยไปคลัชขาด
แถวดอยอะไรไม่รู้ ก็พอดีมีคลัชเส้นสำรองก็เลยรอดตัวไป

เคยไปใช้ชีวิตอยู่ที่พังงา ภูเก็ต อยู่เกือบ 3 เดือน
ไปเที่ยวโดยเฉพาะ ตอนนั้นไม่ได้เรียนต่อ ผมไม่ค่อยชอบเรียนเท่าไหร่
ไปไหนก็ไปคนเดียว อยู่คนเดียวเหงา ๆ  ก็ออกเที่ยว ผมเสียเวลาเที่ยวรวมแล้ว 3 ปีเต็ม ๆ
เรียนจบ ปวช  ก็เที่ยว 1 ปี เบื่อเที่ยว ต่อ ปวส. พอจบปวส ก็เที่ยวอีก 1 ปี
เบื่อเที่ยวก็มาต่อตรี พอจบตรี ก็เที่ยวอีก 1 ปี  ใน 3 ปี นี้ผมไปเกือบทุกจังหวัด
ยกเว้นจังหวัดตั้งใหม่  จังหวัดตรังผมได้แค่ผ่านไม่เคยไปนอน  ถ้าไปตรัง
ผมเลือกไปนอนพัทลุง จำได้ว่าที่นั้นมีเวิ้งน้ำทะเลสาบกว้างมาก ๆ  ดูสวยงามดี

ตอนไปภูเก็ตผมไปมีความรักที่นั้น หญิงคนนั้นชื่อ "เล" เธอออกเสียงเรียกตัวเองว่า "เล้"
เวลาลมทะเลพัดผมเธอปลิวตอนยืนริมราวบนเรือดูแล้วสวยดี
หากเธอหันมาเห็นผมกำลังมองเธออยู่  เธอก็จะถามผมว่า "ดูอะไร" ผมก็ไม่ตอบได้แต่ยิ้ม
เพราะถ้าขืนบอกไปคงโดนตบเป็นแน่แท้

นั่งเรือจากเกาะพีพี ไปเกาะราชา ปกติเขาไม่ไปหรอกครับแต่เธอคงจะเส้นใหญ่
จึงได้ไป   พอไปถึงเกาะราชา ผมก็หาที่โทรศัพท์ในตอนนั้นไม่มีหรอกครับ
เธอก็ถามว่าจะโทรไปไหน ผมก็ตอบไปว่าจะโทรไปหาปี้ (คำว่าพี่ออกเสียงแบบเหนือ)
เธอทำหน้าตกใจบอกว่า ทำไมผมพูดตรงจัง  ผมก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมเธอถึงบอกแบบนั้น
จึงถามกลับไปว่า "แล้วคนทางนี้เขาพูดยังไงครับ"  พอถามเสร็จผมก็ยิ่งงงเพราะ
เธอทำท่าขวยอาย แก้มผิวสีแทนยังดูรู้ว่าแดงขึ้นมา  ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี
ถ้าอยู่เชียงใหม่อาการแบบผมเขาจะเรียกว่า "จืน"   
แต่ก็แปลกนะ ตะกั่ว ที่เชียงใหม่ก็เรียกว่า "จืน" เหมือนกัน

พอเบื่อเที่ยวจึงเรียนต่อ พอมาทำงาน
เพื่อนทีทำงานถามว่าทำไมพี่ไม่เที่ยวบ้างหละ ก็เลยไม่รู้จะบอกยังไง
คงเพราะผมใช้ชีวิตไม่เหมือนคนทั่วไปที่มักจะเที่ยวตอนวัยทำงานมีเงินมีทอง
แต่ผมวัยทำงานผมเก็บเงินเก็บทอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2009, 01:30:48 PM โดย sitta » บันทึกการเข้า
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #445 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 01:34:43 PM »

อ.ย่านยาขาว ครับ แต่ว่าเป็นบ้านแม่นะครับ ส่วนผมมาเกิดเเละดตที่ กทม.

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #446 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 04:00:57 PM »

อ.ย่านยาขาว ครับ แต่ว่าเป็นบ้านแม่นะครับ ส่วนผมมาเกิดเเละดตที่ กทม.
เมื่อต้นปี50ถึงปีปลายปี51 ผมก็ไปเปิดไซด์งานที่บ้านหนองตรุดครับ
ใช้เวลาเกือบ 2 ปี กว่างานจะเสร็จครับ ถ้ามีโอกาศคงได้เจอกันซักครั้งนะครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #447 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 02:06:47 PM »

เมื่อต้นปี50ถึงปีปลายปี51 ผมก็ไปเปิดไซด์งานที่บ้านหนองตรุดครับ
ใช้เวลาเกือบ 2 ปี กว่างานจะเสร็จครับ ถ้ามีโอกาศคงได้เจอกันซักครั้งนะครับ

เคยไปเปิดไซต์งาน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้หรือเปล่าครับ
มันร้อนระอุ อย่างในปกหนังสือพิมพ์จริงหรือเปล่า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #448 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 06:45:26 PM »

ปีนี้ทั้งปีและปีหน้า ผมอยู่ ยะลากับนราธิวาสครับ
ที่จริงอยู่ๆไปก็ชินเองครับ แต่ต้องระวังตัวมากหน่อย

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #449 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 07:38:49 PM »

ปีนี้ทั้งปีและปีหน้า ผมอยู่ ยะลากับนราธิวาสครับ
ที่จริงอยู่ๆไปก็ชินเองครับ แต่ต้องระวังตัวมากหน่อย
  อย่างนั้น  เอาเรื่องนี้ไปเป็นข้ออ้างเลยครับ  ไปอ้อนกับคนใช้ว่า  พี่ต้องอยู่ในพื้นที่เสี่ยงอันตราย  จึงต้องขออนุญาติซื้อปืนลม  เพื่อป้องกันชีวิต  และ  ทรัพย์สิน  ซัก 2-3 กระบอก  โดยจะทะยอยซื้อประมาณ  6 เดือนต่อ 1 กระบอก  โดยจะไม่ทำให้น้องเดือดเนื้อร้อนใจเลย  ในเรื่องรายได้ที่น้องจะได้รับประจำ
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 166
  พิมพ์