เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:42:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 430943 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #555 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 06:38:42 AM »

ไม่ได้ใช้ไฮเตอร์ครับ....แค่ขยี้ทุกวันก็พอครับ....อื๋ย...ย....
 เพื่อนมันส่งมาให้ ถามว่า "เชื่อไหมว่านี่คือ...ตุ๊กตา.."
 ผมตอบทันที..."..ไม่เชื่อโว้ย.....ว่าแต่ว่า...ตัวเท่าไหร่...ขอตัวดิ..." เพื่อนมันใจดีส่งมาฟรีไม่คิดเงิน...หลายตัวด้วยนะ.....

* image019.jpg (63.25 KB, 608x800 - ดู 2521 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #556 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 08:49:02 AM »

ตุ๊ตาน่ารักแบบนี้  เอาด้วยๆ  ขอ 1 ตัวครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #557 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:27:20 AM »

ตุ๊กตา หน้าตาแบบนี้มันมีจริงด้วยเหรอครับ
หน้าตาสมจริงมากเลยครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #558 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:33:17 AM »

ตุ๊กตา หน้าตาแบบนี้มันมีจริงด้วยเหรอครับ

รุ่นนี้เวลาจับนม มันตบสวนได้ด้วยนะ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #559 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:33:32 AM »

น่าขยี้..เนาะ..เนาะ.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #560 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:34:59 AM »

รุ่นนี้เวลาจับนม มันตบสวนได้ด้วยนะ

ก๊าก..ก....ก.....  ขอก๊าก ดังๆ ยาวๆ  ซัก 3 นาที ครับ...
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #561 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:46:03 AM »

ตบสวนไม่เป็นไร แต่ห้ามร้องเรียนถึง ผบ.เด็ดขาด
เพราะจะเจอข้อหาหนักกว่ามีกิ๊กเสียอีก

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #562 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:05:38 PM »

ไม่ได้ใช้ไฮเตอร์ครับ....แค่ขยี้ทุกวันก็พอครับ....อื๋ย...ย....
 เพื่อนมันส่งมาให้ ถามว่า "เชื่อไหมว่านี่คือ...ตุ๊กตา.."
 ผมตอบทันที..."..ไม่เชื่อโว้ย.....ว่าแต่ว่า...ตัวเท่าไหร่...ขอตัวดิ..." เพื่อนมันใจดีส่งมาฟรีไม่คิดเงิน...หลายตัวด้วยนะ.....

อย่างนี้ตรงอย่างที่เขาว่ากันว่า "น่าประถม นอม..........มหาลัย" น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มีตุ๊กตาอย่างนี้ผมคงไม่มีตังซื้อปืนครับ เก็บตังซื้อตุกตาดีกว่า ยิงยังไงก็เข้าX ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #563 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:21:46 PM »

อย่างนี้ตรงอย่างที่เขาว่ากันว่า "น่าประถม นอม..........มหาลัย" น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มีตุ๊กตาอย่างนี้ผมคงไม่มีตังซื้อปืนครับ เก็บตังซื้อตุกตาดีกว่า ยิงยังไงก็เข้าX ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณระพินทร์ สนใจหรือครับ รุ่นยังไม่ได้แปลงเพศนะครับ  ถ้าเห็นของเขาแล้วจะอายตัวเองเอานา
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #564 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 03:40:02 PM »

สำหรับ ผู้เข้าสังเกตการณ์  จะมีค่าใช้จ่ายดังต่อไปนี้
1. ค่าเจ้าแดงชอบเดิน หรือ เจ้าดำชอบวิ่ง  แล้วแต่ความชอบเตรียมไปด้วย เพื่อตัวท่านเองและสมาชิก
2. ค่าน้ำแข็ง
3. ค่าโซดา
4. ค่ากับแกล้ม เลือกตามที่ท่านชอบ
5. ค่าบัดดี้ส่วนตัวให้จัดเตรียมไปให้พร้อม
6. ค่าสถานที่  ค่าบรรยากาศ ที่หาไม่ได้ง่ายๆ ในพื้นที่ใกล้กรุงที่เป็นธรรมชาติแท้ๆ เป็นส่วนตัว เป็นกันเอง ไม่มีสาวเสิร์ฟมาคอยกวนใจ ไม่มีบ๋อยมาคอยยืนเฝ้าให้บริการ ท่านต้องบริการตัวเอง

สิ่งที่ท่านจะได้รับ
1. บรรยากาศที่เป็นธรรมชาติแท้ๆ
2. บรรยากาศความเป็นกันเอง
3. พบปะเพื่อนฝูงมากมายที่เป็นคนคอเดียวกัน หาไม่ได้ง่ายๆ
4. เทคนิควิธีต่างๆ ในการใช้อาวุธปืนอัดลม
5. ความรู้และเทคโนโลยีใหม่ๆ เกี่ยวกับปืนอัดลม
6. ความรู้และเทคนิดวิธีในการติดตั้ง ปรับตั้ง และ ตรวจสอบกล้องเล็ง
7. เทคนิดวิธีในการดูแลรักษาปืนอัดลม
8. เทคนิควิธีในการยิงปืนลมแข่งขันแบบมินิสไนปิ้งและอื่นๆ
9. เทคนิควิธีในการปรับแต่งปืนอัดลม
10. ความเพลิดเพลินสนุกสนานเหมือนเมื่อครั้งอยู่ในวัยเด็ก จากการชมการแข่งขันฯ

ค่าสมัครจึงไม่สามารถคาดเดาได้  ท่านต้องเตรียมการตามความเหมาะสมและความต้องการของตัวท่านเอง อาจจะหลักร้อย หลักพัน หรือหลักหมื่น หรือหลายหมื่น ถ้าเกิดอยากได้ปืนขึ้นมามีหวังเสียหลายหมื่นแน่ๆ ครับ  ใครได้ลองยิงมินิสไนปิ้งแล้วมักจะหลงไหลกันทุกคน ขอบอก

ผมว่าขาดไปอย่างครับอาจารย์    Huh  สิ่งที่จะได้รับและเป็นประโยชน์กับ ส.ม.ช.  ป.ล. คือ "ชมรมปืนลม" ครับ
     ต้องการตั้งชมรมครับ หลงรัก ไหว้
--------------------------------------------------------------------------------

image001.jpg (79.28 KB, 601x800 - ดู 33 ครั้ง.)

พี่ๆครับวันนี้ผมไปเดีนดู หลายๆอย่างได้ลูกเบอร์ 2มาครับ(เตียม)ถ้างานไม่เข้าก่อนผมจะขอไปสังเกตุการด้วยครับ
ได้อ่านว่าจะมีบรรยาย ย ย ย ย ด้วยใช้ใหมครับ

( และเราก็เพิ่มภารกิจอีกอันหนึ่งคือ เสร็จจากภารกิจ "ลับ ลวง พลาง" ก็มาทำภารกิจ "ทับ ครวญ คราง" ต่อครับ )
อันนี้ผมขอก่อน เอ้ยขอสระสิทธครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #565 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 02:09:07 PM »

การบรรยายก็คงจะมีบ้างเล็กน้อย ตามความรู้ที่มีคนละนิดละหน่อยครับ ต้องเอามาปะติดปะต่อกันเหมือนจิ๊กซอร์ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #566 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 02:14:17 PM »

การแข่งขันเที่ยวนี้จัดแบบโหด มันส์ ฮา  ชื่อภารกิจ ลับ ลวง พราง   หลงรัก หลงรัก  จึงต้องเตรียมชุดพรางให้ครบชุดไปด้วย  พร้อมคนชี้เป้าและกล้องส่องเป้าไปให้พร้อม  เมื่อเสร็จภารกิจจะได้ปฏิบัติภารกิจ จับ ล้วง คราง กันในลำดับต่อไป

กฎกติกาของFirst Meeting Mini Sniping 2010
1.ปืนอัดลม : ใช้ปืนอัดลมได้ทุกชนิดทุกประเภท ที่สามารถยิงลูกตะกั่วหัวเห็ดได้ (Pellets)
2.ศูนย์เล็ง :  ใช้ศูนย์เล็งได้ทุกประเภทไม่มีข้อจำกัด
3.กระสุนปืน : ใช้กระสุนปืนอัดลมได้ทุกชนิด เท่าที่จะหาได้ในโลกนี้
4.ธงบอกทิศทางลม :  ใช้ธงบอกทิศทางลมแบบใดก็ได้ จำนวนทั้งหมด 5  ตำแหน่งต่อ  1  ช่องยิง
5.เป้า :  ใช้เป้าเหล็กขนาด 2 X 3 นิ้ววางไว้ที่ระยะ 50 เมตรห่างจากจุดยิง วางไว้ตามธรรมชาติ
6.แป้นรองเป้า :  พื้นดินตามธรรมชาติ
7.ท่ายิง : นอนยิงกับพื้นด้วยขาทรายและสรวมชุดพรางหรือชุดที่พร้อมจะลุยไม่กลัวเปื้อน
8. วิธีการยิง :  ใช้กระสุน 5 นัดต่อเป้า 5 เป้าด้วยการยิง 1 นัดต่อ 1 เป้า ยิงเป้าไหนก่อนก็ได้สามารถยิงเช็คศูนย์ได้ 2 นัดก่อนทำการยิงนับคะแนน  หลังจากยิงครบ 5 นัด ผู้แข่งขันจะต้องไปตั้งเป้าให้แล้วเสร็จก่อนที่จะทำการยิงต่อไป  สามารถยิงปืนลงสู่พื้นดินได้โดยไม่ถือว่าผิดกติกาแต่อย่างใด ตลอดเวลาก่อนทำการยิงนับคะแนน
9.การนับคะแนน :  นับ 1 คะแนนสำหรับกระสุนที่ยิงโดนเป้าและ 0  คะแนนสำหรับกระสุนที่พลาดเป้า  การนับคะแนนจะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อเป้าถูกยิงจนล้ม เป้าที่ถูกยิงแต่ไม่ล้มจะนับเป็นยิงพลาดได้  0  คะแนน

10.การดำเนินการแข่งขัน :  การแข่งขันจะยิงคนละ 1  รอบเท่านั้น ใช้เวลาในการแข่งขัน10 นาที  รวมเวลาตั้งศูนย์ปืน เวลาจะเริ่มหลังจากผู้เข้าแข่งขันเข้านั่งประจำที่เตรียมพร้อม เมื่อกรรมการสั่งให้บรรจุกระสุนถือเป็นการเริ่มจับเวลา  หลังจากยิงครบ 5 นัด 5 เป้าแล้วผู้เข้าแข่งขันจำเป็นต้องไปตั้งเป้าเพื่อการยิงในรอบต่อไป  ถ้ามีผู้เข้าแข่งขันจำนวนมากจะต้องทำการแข่งขันในรอบแรกให้ครบทุกคนก่อนแล้วจึงแข่งขันในรอบต่อไป จนกว่าจะครบทุกคน
11.การยิงชู้ตออฟ  :  ถ้ามีผู้ทำคะแนนเท่ากัน  จำเป็นจะต้องมีการยิงชู้ตออฟจนกว่าจะได้ผู้ชนะ
12.การตัดสิน  :  การตัดสินของกรรมการถือเป็นสิทธิ์ขาด

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #567 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 02:14:53 PM »

รางวัลสำหรับการแข่งขัน First Meeting Mini Sniping 2010

1. รางวัลคะแนนต่ำสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่มีคะแนนรวมต่ำที่สุดจำนวน 3 ท่าน ให้ไปเพื่อนำไปฝึกวิทยายุทธจะได้พัฒนาฝีมือมาลงแข่งในครั้งต่อๆ ไป
   1. รางวัลคะแนนตำสุดอันดับ 1   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนต่ำสุดอันดับ 2   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 30 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนต่ำสุดอันดับ 3   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 20 แผ่น

2. รางวัลคะแนนสูงสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่สามารถทำคะแนนรวมได้สูงสุดในการแข่งขันจำนวน 3 รางวัล เพื่อนำไปพัฒนาฝีมือไว้ป้องกันตำแหน่งในการแข่งขันครั้งต่อไป
   1. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 1  แม็กกาซีนเวอร์ชั่น 123DD-S410  จำนวน 1 ตัว กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  2 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 2  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  2 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 3  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  1 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น

3. รางวัลเดอะมาสเตอร์ (The Master Mini Sniping 2010) เป็นรางวัลสำหรับการดวลที่ระยะ 100 เมตรโดยการยิงกระป๋องเบียร์ด้วยกระสุน 1 นัด ผู้ที่สามารถยิงโดนเป้าได้ถือว่าเป็นผู้ชนะมี 1 รางวัล เพราะมีวิทยายุทธสูงส่งเกินไปจึงขอมอบ RED ชอบเดิน เป็นรางวัล 1 ขวด และแมกกาซีน 123DD-S410 จำนวน 1 ตัว  ฝีมือจะได้เพลาๆ ลงบ้าง เดี๋ยวไม่มีเพื่อนมาร่วมแข่งขันด้วย การแข่งขันจะต้องหาผู้ชนะให้ได้อาจมีการดวลกันหลายรอบหรือเพิ่มระยะยิงให้มากชี้น

ค่าสมัคร  คนละ 700 บาท( เจ็ดร้อยบาทถ้วน)
เนื่องจากจำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายในการจัดกิจกรรม  จึงต้องมีการเก็บค่าสมัครจากผู้เข้าร่วมการแข่งขันทุกท่าน เพื่อให้กิจกรรมสามารถดำเนินการไปได้

หมายเหตุ
1. แมกกาซีน 123DD-S410 ทำจากอลูมิเนียมแท้ขึ้นรูปด้วยเครื่อง CNC ทนทาน ไม่แตกหัก ไม่เป็นสนิม ออกแบบและคำนวณทางด้านวิศวกรรมด้วยวิศวกรผู้มีประสบการณ์มากกว่า 40 ปี จึงขอรับประกันว่า ดีกว่าของแท้ที่มาจากโรงงานครับ
2. เนื่องจากราคากระสุนปืนมีการถึบตัวสูงขี้น จึงขอเพิ่มค่าสมัครเพื่อให้เพียงพอกับการจัดหาของรางวัล

สามารถลงชื่อเข้าร่วมแข่งขันได้นับตั้งแต่บัดเดี๋ยวนี้เป็นตันไป

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #568 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 02:15:35 PM »

อัพรายชื่อคครับ

1. 123 dog-dog   (0890493189)
  2. komatsu  (0897334791)
  3. TrophyX
  4. dunk
  5. konputhai
  6. Rapin paiwan
  7. sitta
  8. SAKDA m41
  9.spy
10.montri.7
11.VORNUS ผมลงชื่อจ่ายค่าสมัคคร แต่ไม่ไปได้มั้ยครับ คืออยากมีส่วนร่วมแต่ไมมีเวลา  เอาเป็นว่าผมยอมจ่าย แต่ไม่ไป ฮิฮิ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #569 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 05:39:43 PM »

รางวัลสำหรับการแข่งขัน First Meeting Mini Sniping 2010

1. รางวัลคะแนนต่ำสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่มีคะแนนรวมต่ำที่สุดจำนวน 3 ท่าน ให้ไปเพื่อนำไปฝึกวิทยายุทธจะได้พัฒนาฝีมือมาลงแข่งในครั้งต่อๆ ไป
   1. รางวัลคะแนนตำสุดอันดับ 1   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนต่ำสุดอันดับ 2   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 30 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนต่ำสุดอันดับ 3   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 20 แผ่น

2. รางวัลคะแนนสูงสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่สามารถทำคะแนนรวมได้สูงสุดในการแข่งขันจำนวน 3 รางวัล เพื่อนำไปพัฒนาฝีมือไว้ป้องกันตำแหน่งในการแข่งขันครั้งต่อไป
   1. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 1  แม็กกาซีนเวอร์ชั่น 123DD-S410  จำนวน 1 ตัว กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  2 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 2  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  2 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 3  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  1 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น

3. รางวัลเดอะมาสเตอร์ (The Master Mini Sniping 2010) เป็นรางวัลสำหรับการดวลที่ระยะ 100 เมตรโดยการยิงกระป๋องเบียร์ด้วยกระสุน 1 นัด ผู้ที่สามารถยิงโดนเป้าได้ถือว่าเป็นผู้ชนะมี 1 รางวัล เพราะมีวิทยายุทธสูงส่งเกินไปจึงขอมอบ RED ชอบเดิน เป็นรางวัล 1 ขวด และแมกกาซีน 123DD-S410 จำนวน 1 ตัว  ฝีมือจะได้เพลาๆ ลงบ้าง เดี๋ยวไม่มีเพื่อนมาร่วมแข่งขันด้วย การแข่งขันจะต้องหาผู้ชนะให้ได้อาจมีการดวลกันหลายรอบหรือเพิ่มระยะยิงให้มากชี้น

ค่าสมัคร  คนละ 700 บาท( เจ็ดร้อยบาทถ้วน)
เนื่องจากจำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายในการจัดกิจกรรม  จึงต้องมีการเก็บค่าสมัครจากผู้เข้าร่วมการแข่งขันทุกท่าน เพื่อให้กิจกรรมสามารถดำเนินการไปได้

หมายเหตุ
1. แมกกาซีน 123DD-S410 ทำจากอลูมิเนียมแท้ขึ้นรูปด้วยเครื่อง CNC ทนทาน ไม่แตกหัก ไม่เป็นสนิม ออกแบบและคำนวณทางด้านวิศวกรรมด้วยวิศวกรผู้มีประสบการณ์มากกว่า 40 ปี จึงขอรับประกันว่า ดีกว่าของแท้ที่มาจากโรงงานครับ
2. เนื่องจากราคากระสุนปืนมีการถึบตัวสูงขี้น จึงขอเพิ่มค่าสมัครเพื่อให้เพียงพอกับการจัดหาของรางวัล

สามารถลงชื่อเข้าร่วมแข่งขันได้นับตั้งแต่บัดเดี๋ยวนี้เป็นตันไป

พี่ TrophyX ลืมบอก วัน เดือน ปี และสถานที่ครับ และที่สำคัญ เลขที่บัญชีครับ (คนไม่มีปืนจะขอยืมเจ้าภาพใช้ก่อนได้ใหมครับ)
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 166
  พิมพ์