เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:23:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 431015 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #600 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:40:02 PM »

เฮ้อ ..อ..อ..อ   เซ็ง ... เป้ด.. ด..เลย..ย...ค..รั..บ......จะบอกให้

* 04.jpg (61.1 KB, 400x557 - ดู 409 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #601 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:43:23 PM »

เซ็งๆ แบบนี้ ไปหานั่งซดเบียร์ กับน้องๆ พริตตี้ดีกว่า  เซ็ง หว่ะ

* story-book-09050-sexy-pirate.jpg (47.35 KB, 672x1008 - ดู 318 ครั้ง.)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #602 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:49:37 PM »

คิดเข้าข้างตัวเอง...ใบอนุญาตของสายการบิน อาจจะไม่นานก็ใด้นะครับพี่ทศ หัวเราะร่าน้ำตาริน

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #603 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:55:59 PM »

หาโอกาสออกนอกบ้านครับ ท่าน จะได้ไม่โดนด่า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #604 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:01:31 PM »

งานนี้ผมขอชิงถ้วยบู้ปี้ครับ ดูแล้วรางวัลที่1-3นี่ยากแน่ๆ

พี่ทศครับมีถ้วยบู้ปี้ก็ดีนะครับ ไหว้ คือ ถ้าเอาคะแนนต่ำสุดมันล้มมวยได้ครับ แต่ถ้าบู้ปี้(ลองสุดท้าย)ล้มมวยไม่ได้ครับ

และจะขำมากเวลาคนที่ได้ถ้วยบู้บี้ขึ้นไปรับถ้วยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมลืมเรื่องนี้สนิทเลย เป็นความคิดที่ดีครับ  และน่าจะนำมาทดลองใช้เพื่อป้องกันมวยล้ม  ตกลงว่าไงครับ ท่าน ส.ม.ช. ทั้งหลาย
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #605 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:10:55 PM »

ลองเปลี่ยนรางวัลเป็นแบบนี้ดีไหม  ขอหยั่งเสียงดูก่อน
รางวัลสำหรับการแข่งขัน First Meeting Mini Sniping 2010

1. รางวัลคะแนนรองต่ำสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่มีคะแนนรวมน้อยกว่าคะแนนต่ำที่สุดจำนวน 3 ท่าน ให้ไปเพื่อนำไปฝึกวิทยายุทธจะได้พัฒนาฝีมือมาลงแข่งในครั้งต่อๆ ไป
   1. รางวัลคะแนนรองต่ำสุดอันดับ 1   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนรองต่ำสุดอันดับ 2   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 30 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนรองต่ำสุดอันดับ 3   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 20 แผ่น

2. รางวัลคะแนนสูงสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่สามารถทำคะแนนรวมได้สูงสุดในการแข่งขันจำนวน 3 รางวัล เพื่อนำไปพัฒนาฝีมือไว้ป้องกันตำแหน่งในการแข่งขันครั้งต่อไป
   1. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 1  แม็กกาซีนเวอร์ชั่น 123DD-S410  จำนวน 1 ตัว กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  2 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 2  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  2 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 3  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  1 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น

3. รางวัลเดอะมาสเตอร์ (The Master Mini Sniping 2010) เป็นรางวัลสำหรับการดวลที่ระยะ 100 เมตรโดยการยิงกระป๋องเบียร์ด้วยกระสุน 1 นัด ผู้ที่สามารถยิงโดนเป้าได้ถือว่าเป็นผู้ชนะมี 1 รางวัล เพราะมีวิทยายุทธสูงส่งเกินไปจึงขอมอบ RED ชอบเดิน เป็นรางวัล 1 ขวด และแมกกาซีน 123DD-S410 จำนวน 1 ตัว  ฝีมือจะได้เพลาๆ ลงบ้าง เดี๋ยวไม่มีเพื่อนมาร่วมแข่งขันด้วย การแข่งขันจะต้องหาผู้ชนะให้ได้อาจมีการดวลกันหลายรอบหรือเพิ่มระยะยิงให้มากชี้น

ค่าสมัคร  คนละ 700 บาท( เจ็ดร้อยบาทถ้วน)
เนื่องจากจำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายในการจัดกิจกรรม  จึงต้องมีการเก็บค่าสมัครจากผู้เข้าร่วมการแข่งขันทุกท่าน เพื่อให้กิจกรรมสามารถดำเนินการไปได้

หมายเหตุ
1. แมกกาซีน 123DD-S410 ทำจากอลูมิเนียมแท้ขึ้นรูปด้วยเครื่อง CNC ทนทาน ไม่แตกหัก ไม่เป็นสนิม ออกแบบและคำนวณทางด้านวิศวกรรมด้วยวิศวกรผู้มีประสบการณ์มากกว่า 40 ปี จึงขอรับประกันว่า ดีกว่าของแท้ที่มาจากโรงงานครับ
2. เนื่องจากราคากระสุนปืนมีการถึบตัวสูงขี้น จึงขอเพิ่มค่าสมัครเพื่อให้เพียงพอกับการจัดหาของรางวัล

สามารถลงชื่อเข้าร่วมแข่งขันได้นับตั้งแต่บัดเดี๋ยวนี้เป็นตันไป

เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #606 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:37:32 PM »

สงสัยกิจกรรมนี้คงรอ ปืนโครงการ 7 หรือเปล่า

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #607 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:06:21 PM »

งานนี้ผมขอชิงถ้วยบู้ปี้ครับ ดูแล้วรางวัลที่1-3นี่ยากแน่ๆ

พี่ทศครับมีถ้วยบู้ปี้ก็ดีนะครับ ไหว้ คือ ถ้าเอาคะแนนต่ำสุดมันล้มมวยได้ครับ แต่ถ้าบู้ปี้(ลองสุดท้าย)ล้มมวยไม่ได้ครับ

และจะขำมากเวลาคนที่ได้ถ้วยบู้บี้ขึ้นไปรับถ้วยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมลืมเรื่องนี้สนิทเลย เป็นความคิดที่ดีครับ  และน่าจะนำมาทดลองใช้เพื่อป้องกันมวยล้ม  ตกลงว่าไงครับ ท่าน ส.ม.ช. ทั้งหลาย

ตกลงครับท่าน  เยี่ยม ไหว้
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #608 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:28:22 PM »

เข้าท่าดีครับพี่ทศ ว่าแต่เก็บคนละ700 จะพอหรือเปล่าครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #609 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:03:41 PM »

ของผมหมดเดือนเมษายน 53 ครับ  ถ้าปืนยังไม่มาก่อนเดือนเมษายน ก็คงไปรบกวนซื้อ ปืน PCP จากท่านอื่นที่อยากจะปล่อยครับ  ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็จะหาปืนยิงเป้าแข่งเบอร์ 1  ที่ราคาประมาณ 20,000 มาใช้ครับ  ส่วนเจ้าสุดสวย ก็ขายสิทธิ์ให้ท่านพี่วานิชย์/สูง ไปก็แล้วกัน  แล้วก็รอเจ้า S400 MPR-FT อย่างเดียวครับ
    กระทู้นี้ผ่านตาไปได้ยังไงกัน  ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับอาจารย์  โครงการ 6 S400 MPR-FT ผมก็ยกเลิกครับ  ตอนนี้ไปติดใจ BR 50แล้วครับ ลูกแผงช่างมันใจรักซะอย่าง  เรารักมันแต่มันไม่รักเราก็ช่างมัน รอออออออออ จน ป.3 จะหมดอายุรอบ2 ใบที่2 แล้วครับ  อายเค้าครับคุยเอาไว้เยอะว่าโครงการ5.5สุดยอด  ยอดจองทะลุเป้าอย่างรวดเร็ว  ดำเนินการ ประสานงานรวดเร็วเรียบร้อย ว่างมัดจำเรียบร้อย  เจ้า AA ก็เป็นปืนที่สุดยอด   ถังลมก็ซื้อ  อุปกรณ์ต่อพ่วงต่างๆ กระเป๋าใส่ปืน  ลูกปืน(อันนี้หนักหน่อย) เป้าแบบต่างๆ  อ้อ กล้องอีกล่ะ  เครื่องวัดความเร็วกระสุนอีกล่ะ โอ้ย!! อีกบานเบอะ   แต่ปืนยังไม่มา5555555555555  ลงทุนไปเยอะแล้วครับ ไหว้ยังงัยก็รอได้ครับเจ้านายยยยยยยยยย5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #610 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:11:59 PM »

ของผมหมดเดือนเมษายน 53 ครับ  ถ้าปืนยังไม่มาก่อนเดือนเมษายน ก็คงไปรบกวนซื้อ ปืน PCP จากท่านอื่นที่อยากจะปล่อยครับ  ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็จะหาปืนยิงเป้าแข่งเบอร์ 1  ที่ราคาประมาณ 20,000 มาใช้ครับ  ส่วนเจ้าสุดสวย ก็ขายสิทธิ์ให้ท่านพี่วานิชย์/สูง ไปก็แล้วกัน  แล้วก็รอเจ้า S400 MPR-FT อย่างเดียวครับ
    กระทู้นี้ผ่านตาไปได้ยังไงกัน  ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับอาจารย์  โครงการ 6 S400 MPR-FT ผมก็ยกเลิกครับ  ตอนนี้ไปติดใจ BR 50แล้วครับ ลูกแผงช่างมันใจรักซะอย่าง  เรารักมันแต่มันไม่รักเราก็ช่างมัน รอออออออออ จน ป.3 จะหมดอายุรอบ2 ใบที่2 แล้วครับ  อายเค้าครับคุยเอาไว้เยอะว่าโครงการ5.5สุดยอด  ยอดจองทะลุเป้าอย่างรวดเร็ว  ดำเนินการ ประสานงานรวดเร็วเรียบร้อย ว่างมัดจำเรียบร้อย  เจ้า AA ก็เป็นปืนที่สุดยอด   ถังลมก็ซื้อ  อุปกรณ์ต่อพ่วงต่างๆ กระเป๋าใส่ปืน  ลูกปืน(อันนี้หนักหน่อย) เป้าแบบต่างๆ  อ้อ กล้องอีกล่ะ  เครื่องวัดความเร็วกระสุนอีกล่ะ โอ้ย!! อีกบานเบอะ   แต่ปืนยังไม่มา5555555555555  ลงทุนไปเยอะแล้วครับ ไหว้ยังงัยก็รอได้ครับเจ้านายยยยยยยยยย5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ทำไมใจร้อนจังเลยครับปืนยังไม่มาซื้อกันซะเยอะแยะ ผมไม่ค่อยเท่าไหร่มีลูกเบอร์ 2 แค่ 9 ตลับเอง ถ้าปืนไม่มากะว่าจะเอากระดาษทรายนั่งขัดให้เหลือขนาดเท่าเบอร์ 1 แล้วเอามายิง 200s ครับ ขำก๊าก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #611 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:17:41 PM »

ทำไมใจร้อนจังเลยครับปืนยังไม่มาซื้อกันซะเยอะแยะ ผมไม่ค่อยเท่าไหร่มีลูกเบอร์ 2 แค่ 9 ตลับเอง ถ้าปืนไม่มากะว่าจะเอากระดาษทรายนั่งขัดให้เหลือขนาดเท่าเบอร์ 1 แล้วเอามายิง 200s ครับ ขำก๊าก
เอาแบบนั้นเลยนะครับพี่สำราญ ตกใจ ตกใจ  ผมว่าปล่อยต่อมาทางใต้จะง่ายกว่านะครับ  คิก คิก คิก คิก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #612 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:20:59 PM »

โอ้..พระเจ้า    ใจของคน     ทนเป็นเลิศ               ช่างประเสริฐ     สุขสดใส     กระไรนี่
 ถึงแม้ปืน     ยังอยู่ไกล      แต่ใจดี                         ใจยังมี    กำลัง       และวังชา
   ปืนเบอร์สอง     ยังไม่มา    ข้าไม่สน                    ข้าจะทน     ฝนเจ้าให้     เล็กลงหนา
 เหลือเบอร์หนึ่ง    ที่พึงใจ     ได้เจ้ามา                   สองร้อยเอส    โปรดเมตตา   ช่วยข้าลืม....      
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #613 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:30:18 PM »

โอ้..พระเจ้า    ใจของคน     ทนเป็นเลิศ               ช่างประเสริฐ     สุขสดใส     กระไรนี่
 ถึงแม้ปืน     ยังอยู่ไกล      แต่ใจดี                         ใจยังมี    กำลัง       และวังชา
   ปืนเบอร์สอง     ยังไม่มา    ข้าไม่สน                    ข้าจะทน     ฝนเจ้าให้     เล็กลงหนา
 เหลือเบอร์หนึ่ง    ที่พึงใจ     ได้เจ้ามา                   สองร้อยเอส    โปรดเมตตา   ช่วยข้าลืม....      

คารวะท่านครูกวีซัก 1 จอกครับ หากมีโอกาสเหมาะคงได้นั่งสนทนาธรรมครับ ขอบคุณครับ ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #614 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:30:47 PM »

ฮา อีกแล้ว ดีนะเจ้า 200s ยังไม่ได้ไปไหนเหมือนน้องเต้ย ฮิฮิ เด่วจะนั่งขัดจาก600 เหลือ400 บ.แล้วไม่ได้ใช้งาน ยิ้มีเลศนัย ไหว้
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 166
  พิมพ์