เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:21:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 431353 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #945 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 12:02:29 PM »

หลังจากหมดสิงห์ไปแล้ววิณญาณช่างเถอะคนงาม ก็เข้าสิง  พอดี ผ.บ. อาบน้ำเสร็จมาเจอรูปนี้เข้าร้องเจียก แล้วบอกว่าพรุ่งนี้ไม่ต้องไปถ้ารื้อปืนอีก โธถังกะละมังแตก ก็แค่อยากจะรู้ว่าฝรั่งมันเอาอะไรว่ะใส่เข้าไปถึงยิง25ม.ปลอก .22กระเด็นหายวับไปกับตา
    เลยเอาภาพจะๆของน้อง เอ เอ มายั่ว ส.ม.ช. ป.ล. ให้ตาร้อนไปอีกนิด

ดูอีก

ว่าจะถามแล้วเชียว  ว่าปืนของใครจะโดนถอดออกเป็นชิ้นๆ  เป็นรายแรก  เลยไม่ทันได้ถาม  นี่ละหนา  สงสัยจะโดนข้อหา   ทีปืนละ  ถอดเอา  ถอดเอา  ทีเค้าไม่ยอมมาแล  ท่านดุกระวังตัวนะ   มีอาการหึงหวงเล็กๆ  แล้วนะ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #946 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 03:01:31 PM »

7.05น.  ฝนตกหนักมากที่บ้าน  ชาวสมุทรปราการ+ยะลาพร้อมแล้วบอกด้วย สงสัยวันนี้ต้องเปลี่ยนรถมั้งครับ
   คุณ มนตรี เตรียมรถด้วยครับ ไหว้

สามหนุ่มสามมุมจะนัดกันไปที่ไหนอีกล่ะครับเนี่ย

ว่าจะชวนคุณ นพ ไปด้วยกันครับ เพื่อ "ชมรมคนรักปืนลม"
หลงรัก หลงรัก ไหว้

อยากไปด้วยเหมือนกันครับ แต่ปืนก็ยังไม่ได้ไปเอาเลย ช่วงนี้ต้องทำตัวเรียบร้อบหน่อยครับเพราะมาพร้อมกันทีเดียว 3 เลย เดี๋ยวมีเรื่องต้องให้ออกบ่อยๆ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #947 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 08:39:32 AM »

7.05น.  ฝนตกหนักมากที่บ้าน  ชาวสมุทรปราการ+ยะลาพร้อมแล้วบอกด้วย สงสัยวันนี้ต้องเปลี่ยนรถมั้งครับ
   คุณ มนตรี เตรียมรถด้วยครับ ไหว้

สามหนุ่มสามมุมจะนัดกันไปที่ไหนอีกล่ะครับเนี่ย

ว่าจะชวนคุณ นพ ไปด้วยกันครับ เพื่อ "ชมรมคนรักปืนลม"
หลงรัก หลงรัก ไหว้

อยากไปด้วยเหมือนกันครับ แต่ปืนก็ยังไม่ได้ไปเอาเลย ช่วงนี้ต้องทำตัวเรียบร้อบหน่อยครับเพราะมาพร้อมกันทีเดียว 3 เลย เดี๋ยวมีเรื่องต้องให้ออกบ่อยๆ

ยินดีด้วยครับ เยี่ยม  ถ้ามีโอกาศขอลองบ้างนะครับ ( LG110กับ LP50) ฮิฮิ คิก คิก ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #948 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 09:00:12 AM »

หลังจากหมดสิงห์ไปแล้ววิณญาณช่างเถอะคนงาม ก็เข้าสิง  พอดี ผ.บ. อาบน้ำเสร็จมาเจอรูปนี้เข้าร้องเจียก แล้วบอกว่าพรุ่งนี้ไม่ต้องไปถ้ารื้อปืนอีก โธถังกะละมังแตก ก็แค่อยากจะรู้ว่าฝรั่งมันเอาอะไรว่ะใส่เข้าไปถึงยิง25ม.ปลอก .22กระเด็นหายวับไปกับตา
    เลยเอาภาพจะๆของน้อง เอ เอ มายั่ว ส.ม.ช. ป.ล. ให้ตาร้อนไปอีกนิด

ดูอีก

ว่าจะถามแล้วเชียว  ว่าปืนของใครจะโดนถอดออกเป็นชิ้นๆ  เป็นรายแรก  เลยไม่ทันได้ถาม  นี่ละหนา  สงสัยจะโดนข้อหา   ทีปืนละ  ถอดเอา  ถอดเอา  ทีเค้าไม่ยอมมาแล  ท่านดุกระวังตัวนะ   มีอาการหึงหวงเล็กๆ  แล้วนะ

ไม่รู้ว่าเรกูเรเตอร์ปล่อยลมรุ่นนี้จะทำเป็นสแตนเลสแล้วหรือยัง
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #949 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 09:05:54 AM »

หายไปไหนหมดครับ กลุ่มนนบุรี
  ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงสำหรับคุณ สำราญ ที่ต้อนรับได้อบอุ่นเป็นกันเอง อาหารการกินอิ่มหนำสำราญ สถานที่เยี่ยมยอดร่มรื่น เหมาะสำหรับแข่งขันเลยครับ และขอบคุณ ส.ม.ช. ป.ล.ทุกๆท่านที่ได้ร่วมพบปะสังสรรค์ครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #950 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 09:17:14 AM »

อันไหนเป็นของใครบ้างดูกันเองครับ  +1ให้กับเจ้าของสถานที่และอีก1ให้กับคุณ อู๋ ผู้ที่เดินทางแสนไกลเพื่อมาพบปะ ส.ม.ช. ป.ล. 5566

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #951 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 09:56:36 AM »

อันไหนเป็นของใครบ้างดูกันเองครับ  +1ให้กับเจ้าของสถานที่และอีก1ให้กับคุณ อู๋ ผู้ที่เดินทางแสนไกลเพื่อมาพบปะ ส.ม.ช. ป.ล. 5566

ขนาดของกล้องเล็ง มันหมายถึงขนาดปืนของเจ้าของปืนด้วยหรือเปล่าครับ Cheesy Cheesy

ดูไปดูมา วางปืนเป็นระเบียบแบบนี้มันให้ความรู้สึกเหมือนตำรวจจับปืนเถื่อนชาวบ้านได้แล้วเอามาแสดงผลงานแถลงข่าว
มันน่าจะมีปืนของผมวางอยู่ด้วยอีกสักกระบอกนะครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #952 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 01:32:19 PM »

จับได้โดยละม้อม
ของกลางเพียบ
ผู้ต้องหาสารภาพหมดเปลือก
เพราะจำนนด้วนหลักถาน
ศาลสั่งให้ยึดของกลางทั้งหมดเป็นของผม...ง
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #953 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 02:16:21 PM »

ปืนทั้งหมดจะเริมเปิดท้ายขายเมื่อไรครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #954 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 02:37:02 PM »

ไหว้ ไหว้อันดับแรกต้องขอโทษพี่ เพื่อนทุกท่านที่ไม่สามารถไปร่วมพบปะที่บ้านพี่สำราญ

เพราะติดภาระกิจไล่ช้างป่าที่กำลังแสวงหาแหล่งน้ำแหล่งใหม่ซึ่งเข้ามาในเขตพ้นที่ที่นักท่องเที่ยวใช้เดินทางเท้าและปั่นจักรยาน
ไปเที่ยวทางน้ำตกต่างๆบนพื้นที่ภูกระดึงครับ  Cheesy Cheesy ( อันนี้ล้อเล่นนะ )
ขึ้นไปเที่ยวมาครับแต่เป็นจังหวะที่ช้างป่าออกมาจริงๆ แต่ไม่ถึงที่พักครับแค่ทางเดินเท้าไปเที่ยวตามจุดต่างๆ

ปล. พาลูกชาย ขึ้นไป 2 คน คนโต 2ขวบ 10 เดือน คนเล็ก 1 ขวบ 2 เดือน แบกกันมันเลย นี่ขนาดจ้างลูกหาบช่วยอุ้มลูก 1 คน ราคา 700 ครับ
สัมภาระ กิโลละ 15.บาท ของแฟนผมเตรียมซุปเปอร์มาเก็ตไปครับ รวม 154 กิโลกรัม คูณ  15 บาท +ค่าอุ้มลูก1 คน 700 บาท รวม 3,010 บาท รวมเวลาเดินขึ้น
จากเชิงเขาถึง ศูนย์บริการนักท่องเที่ยว 7.30 ชั่วโมง ออกเดิน 9 โมงเช้าถึง เกือบ 5โมงเย็น กางเต้นท์ 2 หลัง อยู่ 4คืน เพราะรอพี่ชายตามหลังไปอีกวันครับ
     ขาลงสัมภาระเหลือ 93 กก. รวมขยะ 3-4 กก.มี่นำลงมาทิ้งข้างล่างเพื่อกับประกาศณีย์บัตรสำหรับคุณลูกชายตัวแสบทั้ง 2 คน
กว่าจะกลับถึงบ้านก็ 23.30 น. ของ20/02/53 ครับปวดน่องยังไม่หายเลย......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 03:14:45 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #955 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 03:15:56 PM »

สวยๆทั้งนั้นเลย........อยากได้มั่งกำลังปั๊มเงินอยู่

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #956 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 05:55:06 PM »

ไหว้ ไหว้อันดับแรกต้องขอโทษพี่ เพื่อนทุกท่านที่ไม่สามารถไปร่วมพบปะที่บ้านพี่สำราญ

เพราะติดภาระกิจไล่ช้างป่าที่กำลังแสวงหาแหล่งน้ำแหล่งใหม่ซึ่งเข้ามาในเขตพ้นที่ที่นักท่องเที่ยวใช้เดินทางเท้าและปั่นจักรยาน
ไปเที่ยวทางน้ำตกต่างๆบนพื้นที่ภูกระดึงครับ  Cheesy Cheesy ( อันนี้ล้อเล่นนะ )
ขึ้นไปเที่ยวมาครับแต่เป็นจังหวะที่ช้างป่าออกมาจริงๆ แต่ไม่ถึงที่พักครับแค่ทางเดินเท้าไปเที่ยวตามจุดต่างๆ

ปล. พาลูกชาย ขึ้นไป 2 คน คนโต 2ขวบ 10 เดือน คนเล็ก 1 ขวบ 2 เดือน แบกกันมันเลย นี่ขนาดจ้างลูกหาบช่วยอุ้มลูก 1 คน ราคา 700 ครับ
สัมภาระ กิโลละ 15.บาท ของแฟนผมเตรียมซุปเปอร์มาเก็ตไปครับ รวม 154 กิโลกรัม คูณ  15 บาท +ค่าอุ้มลูก1 คน 700 บาท รวม 3,010 บาท รวมเวลาเดินขึ้น
จากเชิงเขาถึง ศูนย์บริการนักท่องเที่ยว 7.30 ชั่วโมง ออกเดิน 9 โมงเช้าถึง เกือบ 5โมงเย็น กางเต้นท์ 2 หลัง อยู่ 4คืน เพราะรอพี่ชายตามหลังไปอีกวันครับ
     ขาลงสัมภาระเหลือ 93 กก. รวมขยะ 3-4 กก.มี่นำลงมาทิ้งข้างล่างเพื่อกับประกาศณีย์บัตรสำหรับคุณลูกชายตัวแสบทั้ง 2 คน
กว่าจะกลับถึงบ้านก็ 23.30 น. ของ20/02/53 ครับปวดน่องยังไม่หายเลย......

หอบอะไรขึ้นไปบ้างครับถึงได้หนักร้อยกว่ากิโล เกิดมาไม่เคยได้ยินครับ เพิ่งเคยได้ยินครั้งแรกนี้หละครับ

มีเรื่องเล่าว่าเมื่อยี่สิบปีก่อนเคยมีคนพบเสือบนภูกระดึง
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #957 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 07:21:21 PM »

มาแล้วครับพี่น้องกิจกรรมวันที่สองของชาวปืนลม ต้องขออภัย ไหว้ ส ม ช หลายๆท่านที่ยังไม่มีการจัดแข่งขัน
เพราะความไม่พร้อมหลายๆอย่าง ปืนก็ใหม่ กล้องก็ใหม่ สมาชิกก็มาไม่ครบ ด้วยความจำเป็นหลายอย่าง
ต้องขอขอบคุณพี่ coko มา ณ.ที่นี้ด้วย ไหว้ที่เอื้อเฟื้ออุปกรณ์หลายๆอย่าง เป้าล้ม เป้ากระดาษ เครื่องวัดความเร็วกระสุนฯลฯ ไหว้

มาดูรูปกันดีกว่า เอารูปเจ้าของสถานที่กับท่าเท่ๆไปดูก่อน

พี่ดุกพาเด็กๆมาด้วย บอกแล้วว่ากิจกรรมของพวกเราพาเด็กๆมาร่วมสนุกใด้ เยี่ยม

ลูกยิง พ่อบรรจุ ....ไม่อยากคาดหน้าเล้ย จริงๆพับผ่าซิ

คุณอู๋ก็ตั้งหน้าตั้งตายิง ยิงอย่างเดียว  ยิงไปปรับกล้องไป งง  คิก คิก คิก คิก

ลมหมดก็ปั้ม ปั้มแล้วก็ไปยิงต่อ ยิงต่อก็ยัง งงอยู่ว่าทำไมมันโดดไปโดดมา ขำก๊าก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #958 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 07:30:16 PM »

นายพรานใหญ่ คุณแซม เจ้าของสต้อกไม้บีช ที่บอกว่าแม่นที่สุดในโครงการนี้ ก็ตามมาด้วยในวันที่สอง เยี่ยม

เอ้ะ..ส ม ช นางนี้คือใครกันหว่า

อ๋อ ผ.บ น้องแซมนี่เอง

ผมเห็นเป้าน้องเค้ายิงแล้ว ตกใจ ถ้าผมเป็นคุณแซม คงไม่กล้านอกใจ ขำก๊าก
คุณแซมเอารูปเป้ามาลงด่วน

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #959 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 07:36:52 PM »

คุณspyรับปืนเสร็จก็ตามมาติดๆ กล้องเกลิ้งไม่ต้องติด ศูนย์เปิดก็ไม่มี ขอซัดก่อนเลย  Grin แกยิงยังไงของแก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 166
  พิมพ์