เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:35:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 66 67 68 [69] 70 71 72 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 431208 ครั้ง)
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1020 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 10:01:59 PM »

เป้า 2 ตัวนี้ผมให้กับการตั้งชมรมครับและเดียวผมมีเวลาก็กะจะทำเอาไว้ให้กับชมรมเพิ่มครับ  จะได้มีเอาไว้จัดแข่งขันกันครับ  ชมรมจะได้เป็นรูปเป็นร่างชักที  ถ้ามี่การจัดกิจกรรมการแข่งขันจะได้มีไว้สำหรับจัดงาน  เพื่อนคิดว่าต้องใช้สักกี่ตัวครับถ้าเราจะจัดแข่งขันกัน 

จะต้องมีอย่างน้อย 16 ตัวครับ สำหรับเกมส์ฟิลด์ทาร์เก็ตแบบมินิ  ยิง 2 รอบก็ 32 คะแนนมีสถานียิงอย่างน้อย  7 สถานีครับ  ถ้าแบบฟูลเกมส์ก็ 64 คะแนน มีสถานียิงอย่างน้อย 16 สถานี มีเป้าประมาณ 32 ตัว ประมาณนี้ครับ

ถ้าจำนวนมากขนาดนี้เห็นทีต้องลงขันกันแล้วครับ
ภาระจะได้ไม่หนักกับพี่ coko เกินไป

เห็นด้วยก้บพี่อู๋ครับ
ร่วมด้วยช่วยกันครับ   เยี่ยม ไหว้
เห็นด้วยครับพี่ๆ  ไหว้
แต่ว่างานครั้งก่อนที่บ้านพี่สำราญ เจ้าบ้านออกไปเท่าไรก็ไม่รู้ครับ น่าจะช่วยๆกันนะครับ

(จริงๆแล้วถ้าไปแล้วพี่สำราญเลี้ยง อีกหน่อยทุกคนคงไม่กล้าไปนะครับ มีอะไรช่วยกันแชร์ ลุยไหนลุยกันครับพี่น้อง)

อีกเรื่องที่ขอแนะนำครับ คือวันที่เราไปสนามบาง.......ทอง  ไม่อยากเอ่ยชื่อครับ มีปัญหาว่าเราไปใช้สนามโดยไม่ได้ซื้อกระสุนทำให้ทางสนามขาดรายได้ สรุปถ้าเป็นอย่างนี้เขาไม่ต้อนรับครับ ครั้งหน้าเราคุยกับเขาได้ไหมครับว่าเราเหมาเวลาไปเลยเขาคิด ชม.ละเท่าไร เช่น แล้วพวกเราก็หารกัน เรื่องสถานที่จัดงานก็จะง่ายขึ้นครับ  
ปล.แต่ความคิดนี้พี่ดุกไม่น่าจเห็นด้วยครับเพราะทางสนามเขาห้ามแดงชอบเดินครับ บู่ บู่ บู่

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1021 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 10:10:07 PM »

เขาไม่ต้อนรับเราก็ไม่ต้องไปสิครับคุณแซม บู่ บู่
เรายิงปืนลมหาที่ยิงง่ายอยู่แล้ว เพียงแต่คราวก่อนมันกระทันหันเกินไป
ขอแค่เราเตรียมการให้ดีเสียก่อน อะไรมันก็จะราบรื่นครับ เยี่ยม

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1022 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 10:14:58 PM »

รอบนี้ผมว่ามาเช่าสนาม 50 เมตรราชนาวีบางนาเลยครับแล้วที่นี้เราจะเล่นกันที่ระยะไหนก็ได้ครับ เยี่ยม

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1023 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 10:39:32 PM »

Re: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม
« ตอบ #1020 เมื่อ: วันนี้ เวลา 10:01:59 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------

แต่ว่างานครั้งก่อนที่บ้านพี่สำราญ เจ้าบ้านออกไปเท่าไรก็ไม่รู้ครับ น่าจะช่วยๆกันนะครับ

(จริงๆแล้วถ้าไปแล้วพี่สำราญเลี้ยง อีกหน่อยทุกคนคงไม่กล้าไปนะครับ มีอะไรช่วยกันแชร์ ลุยไหนลุยกันครับพี่น้อง)

อีกเรื่องที่ขอแนะนำครับ คือวันที่เราไปสนามบาง.......ทอง  ไม่อยากเอ่ยชื่อครับ มีปัญหาว่าเราไปใช้สนามโดยไม่ได้ซื้อกระสุนทำให้ทางสนามขาดรายได้ สรุปถ้าเป็นอย่างนี้เขาไม่ต้อนรับครับ ครั้งหน้าเราคุยกับเขาได้ไหมครับว่าเราเหมาเวลาไปเลยเขาคิด ชม.ละเท่าไร เช่น แล้วพวกเราก็หารกัน เรื่องสถานที่จัดงานก็จะง่ายขึ้นครับ 
ปล.แต่ความคิดนี้พี่ดุกไม่น่าจเห็นด้วยครับเพราะทางสนามเขาห้ามแดงชอบเดินครับ   

ขอตอบทีละประเด็นนะครับ

ตรงนี้ไม่เป็นไรครับ อย่าคิดมาก ดีใจที่เพื่อน ๆ สมาชิกมาเยี่ยม ผมยังคิดว่าตัวเองบกพร่องในการต้อนรับ เพราะวันนั้นเป็นวันที่ 20 ร้านขายกับแกล้มแถวนี้เขาปิด เลยไม่มีอะไรกิน อีกอย่างไม่มีล้มไม่รู้ลุกขายพี่ดุกก็อดไป เอาไว้ไปจัดแข่งขันกันจริง ๆ ค่อยเฉลี่ยกันครับ

อีกเรื่องที่ขอแนะนำครับ คือวันที่เราไปสนามบาง.......ทอง  ไม่อยากเอ่ยชื่อครับ มีปัญหาว่าเราไปใช้สนามโดยไม่ได้ซื้อกระสุนทำให้ทางสนามขาดรายได้ สรุปถ้าเป็นอย่างนี้เขาไม่ต้อนรับครับ ครั้งหน้าเราคุยกับเขาได้ไหมครับว่าเราเหมาเวลาไปเลยเขาคิด ชม.ละเท่าไร เช่น แล้วพวกเราก็หารกัน เรื่องสถานที่จัดงานก็จะง่ายขึ้นครับ 
ปล.แต่ความคิดนี้พี่ดุกไม่น่าจเห็นด้วยครับเพราะทางสนามเขาห้ามแดงชอบเดินครับ

กรณีนี้วันผมไปติดต่อผมถามเขาแล้วว่าคิดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ เขาบอกว่าไม่คิดแต่ขอเก็บคนที่ไม่ใช่สมาชิกคนละ 100 บาท ผมก็ตกลงตามนั้นแต่พอวันไปกับโดนคำพูดแบบนั้น ผมเป็นสมาชิกใช้สนามเขามาตลอดซื้อกระสุนเขาหมดหลายหมื่น วันนั้นผมเสียความรู้สึกดี ๆ จากคำพูดเขามาก ก่อนหน้านั้นผมได้รับการต้อนรับอย่างดีจากที่นั่น ต่อไปนี้ผมคงจะไปน้อยลงหรืออาจจะไม่ต่ออายุสมาชิกแล้ว  สำหรับกลุ่มเราเป็นปืนอัดลมยิงที่ไหนก็ได้ที่ไม่รบกวนชาวบ้าน

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1024 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 10:52:48 PM »

ที่เอกชนราคาประเมินไร่ละ 10 ล้าน โอ้ยจะบ้าตายอะไรนักหนาเค้าไม่ได้ไปทุกวันหรอกครับ มายืนต่อว่าหน้าช่องยิงทั้งที่วันนั้นก็เก็บเงินจากคนที่ไม่ได้เป็นสมช.คนละ 100 ตั้งหลายคน ขอตำหนิครับใจแคบนิดนึง  คิก คิกแต่วันนั้น จริง ๆ แล้วถ้าไม่ได้สนามบางบัวทอง วันนั้นสมช. ทุกท่านอาจจะได้แค่คุยกันที่ร้านก็ได้ คิก คิก คิก คิก
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1025 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 11:05:10 PM »

ที่เอกชนราคาประเมินไร่ละ 10 ล้าน โอ้ยจะบ้าตายอะไรนักหนาเค้าไม่ได้ไปทุกวันหรอกครับ มายืนต่อว่าหน้าช่องยิงทั้งที่วันนั้นก็เก็บเงินจากคนที่ไม่ได้เป็นสมช.คนละ 100 ตั้งหลายคน ขอตำหนิครับใจแคบนิดนึง  คิก คิกแต่วันนั้น จริง ๆ แล้วถ้าไม่ได้สนามบางบัวทอง วันนั้นสมช. ทุกท่านอาจจะได้แค่คุยกันที่ร้านก็ได้ คิก คิก คิก คิก

หากผมไม่ได้ไปติดต่อก่อนจะไม่ว่าซักคำครับคุณsakda แต่ช่างเถอะครับเรื่องมันผ่านไปแล้ว คุยเรื่องอนาคตดีกว่า เมื่อวานคุณNOK ส่ง PM หาผมบอกว่าถ้าสนใจจะไปแถวนั้นให้โทรบอก เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาอ่าน นี่สิครับน่าสนไปค้างซักคืนน่าจะดี

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1026 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 12:56:38 AM »

พิกัดที่คุณnok นำเสนอผมว่าดีมากๆ เลยครับ น่าจะลองลงชื่อ กำหนดรูปแบบการแข่งขัน และวันเวลาไว้ก่อน รวมทั้งการโอนเงินล่วงหน้าเพื่อการร่วมกิจกรรมเมื่อใกล้กำหนดวันจัดงานครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1027 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:00:16 AM »

ผมขอเสนอความคิดเห็นหน่อยนะครับ  ไหว้
ผมว่าในกรณีนี้ที่เราจะจัดทำเป้าจำนวมมากถึงขนาดนั้น เราควรจัดตั้ง ชมรม ขึ้นมาก่อนนะครับ
เพราะว่าเมื่อเราสามารถจัดตั้ง ชมรม ได้แล้ว เราก็จะมีประธานและคณะกรรมการในส่วนต่างๆ
ซึ่งมันก็จะทำให้ง่ายต่อการเก็บเงิน ซึ่งเราอาจะจะเปิดบัญชีชื่อ ชมรม ขึ้นมาเลย เผื่อจัดเก็บรายได้ต่างๆ
รวมถึงหาสถานที่ จัดเก็บเป้าและอุปกรณอื่นๆ และการกระทำอื่นๆ มันก็น่าจะง่ายขึ้นครับ

ส่วนเรื่องเป้าว่าจะราคาเท่าไร ผมเสนอว่า เอาราคาตั้งปกติที่พี่Coko ขายเลยครับ
แล้วทางชมรมก็มาสรุปกันอีกทีว่าจะต้องให้ออกกันคนละเท่าไร และในส่วนที่พี่ Coko จะคิดราคาพิเศษให้ชมรม
ก็เอาส่วนต่างที่เหลือ เข้าชมรมเพื่อเก็บไว้เป็นต้นทุนในการทำกิจกรรมต่างๆต่อไปครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใช้แล้วครับตามนี้เลย  มันต้องตั้ง ชมรมหรือสมาคม ก่อนครับ แล้วอย่างอื่นมันจะง่ายขึ้น
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #1028 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 06:28:56 PM »

พิกัดที่คุณnok นำเสนอผมว่าดีมากๆ เลยครับ น่าจะลองลงชื่อ กำหนดรูปแบบการแข่งขัน และวันเวลาไว้ก่อน รวมทั้งการโอนเงินล่วงหน้าเพื่อการร่วมกิจกรรมเมื่อใกล้กำหนดวันจัดงานครับ

ที่จริงมันน่าสนใจมาก แต่มันไม่อยู่ตรงจุดศูนย์กลาง  ตกใจ ตกใจ
ทำให้คนที่อยู่ไกลเดินทางหลายต่อ ลำบากนะครับพี่ทศ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะอย่างผมแค่เดินทางมา กทม. ก็กว่าพันกิโลเมตรครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 06:31:01 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1029 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:19:01 PM »

ที่จริงมันน่าสนใจมาก แต่มันไม่อยู่ตรงจุดศูนย์กลาง  ตกใจ ตกใจ
ทำให้คนที่อยู่ไกลเดินทางหลายต่อ ลำบากนะครับพี่ทศ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะอย่างผมแค่เดินทางมา กทม. ก็กว่าพันกิโลเมตรครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขึ้นมาแล้วก็แวะที่บ้านผมก่อน แล้วเดินทางไปด้วยกันครับคุณอู๋ ถ้าขี้เกียจเดินทางต่อเราก็แข่งที่ข้างบ่อกัน 2 คน เป้าก็มีแล้ว 2 ตัวครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #1030 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:46:14 PM »

ขึ้นมาแล้วก็แวะที่บ้านผมก่อน แล้วเดินทางไปด้วยกันครับคุณอู๋ ถ้าขี้เกียจเดินทางต่อเราก็แข่งที่ข้างบ่อกัน 2 คน เป้าก็มีแล้ว 2 ตัวครับ
งั้นขอเลือกแบบหลังครับพี่สำราญ เพราะหลังแข็งมาตลอด 14 ชม. แล้ว ยี๊
ถ้าไปต่ออีกคงไม่มีแรงไปยิงกับเขาหรอกครับ เศร้า เศร้า

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1031 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:00:33 PM »

)ที่จริงมันน่าสนใจมาก แต่มันไม่อยู่ตรงจุดศูนย์กลาง  ตกใจ ตกใจ

จริงๆ แล้ว ถ้ามีการจัดตั้งชมรมฯ ผมอยากให้มีการจัดแข่งขันกันทั่วทุกภูมิภาคครับ  แล้วสิ้นปีก็มาแข่งรอบชิงชนะเลิศประจำปือีกครั้งหนึ่งประมาณเดือนธันวาคมของทุกปี  โดยหมุนเวียนเปลี่ยนไปตามทุกภูมิภาคเลยครับ จะได้ไม่น้อยหน้าชมรมยิงปืนอื่นๆ เขาไงครับ  

สำหรับปีนี้ก็จะเริ่มต้นฤดูการแข่งขันแมทซ์แรกกันในเดือนเมษายน 2553 ขอไปเยี่ยมคุณอู่บ้างนะครับ กำหนดการขอเป็นวันที่ 24-26 เมษายน 2553 ครับ รูปแบบขอเป็น ฟิลด์ทาร์เก็ต นะครับ ในวันที่ 24 ขอเป็นนัดล้างตา มินิสไนปิ้ง  และเดอะมาสเตอร์ครับ เพราะของรางวัลยังคงเหลืออยู่ไม่ได้แจกเลยครับ ในรอบนี้จะมีประเภท  PCP Open ( ปืนทุกขนิดลงแข่งได้ )  ประเภท Hunting Field Target โดยแยกปืนPCP และปืนสปริง และประเภท .22 ที่ลงแข่งได้เฉพาะขนาดปืนขนาด .22, .25 ทั้งปืนPCPและปืนสปริง รวมทั้งหมดก็ 5 ประเภทครับ ใช้เวลา 3 วันเต็ม คุณอู่และสิงห์แดนใต้เป็นแม่งานครับ ตอนนี้ก็เริ่มสะสมเป้าฟิลด์ทาเก็ตได้เลยครับ

* Andy%20Calpin.jpg (66.34 KB, 500x333 - ดู 286 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:22:46 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1032 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:21:34 PM »

รอบต่อไปก็เป็นจังหวัดสระบุรีตามที่คุณnok แจ้งพิกัดมาครับ  รอบนี้ขอเพิ่มประเภท Precision Division สำหรับปืนลมแข้งเบอร์ 1 ทุกประเภทครับ ถึงตอนนั้นก็คงได้รับปืน S400 MPR-FT กันแล้วครับ และจะได้รู้กันว่า S400 MPR-FT, LG 110FT, FWB P70, Anchutz 2025,9003 ไผซิแน่กว่าไผ กำหนดหลังรับปืนโครงการ 6 ประมาณ 10 วันครับ

* DFT_081609.jpg (127.89 KB, 400x300 - ดู 296 ครั้ง.)
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1033 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 12:05:23 AM »

รอบต่อไปก็เป็นจังหวัดสระบุรีตามที่คุณnok แจ้งพิกัดมาครับ  รอบนี้ขอเพิ่มประเภท Precision Division สำหรับปืนลมแข้งเบอร์ 1 ทุกประเภทครับ ถึงตอนนั้นก็คงได้รับปืน S400 MPR-FT กันแล้วครับ และจะได้รู้กันว่า S400 MPR-FT, LG 110FT, FWB P70, Anchutz 2025,9003 ไผซิแน่กว่าไผ กำหนดหลังรับปืนโครงการ 6 ประมาณ 10 วันครับ
ตก  CZ200S อีกตัวด้วยครับ Grin
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1034 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 08:34:14 PM »

ผมตกข่าวอีกแล้ว ลืมปืนยอดนิยมไปได้ไงนี่ CZ 200S มีคนใช้อยู่ตั้งมากมาย หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 66 67 68 [69] 70 71 72 ... 166
  พิมพ์