เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:27:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 431037 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1065 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 12:31:44 AM »

แหม......ก็ท่านโดน  นางแมวยั่วสวาท  ตะคลุบไปแล้วนี่  ขืนทำหล่อเข้าซิ  นางแมวได้ฟ้อนเล็บเอาซิครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1066 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 06:37:43 AM »

หรือว่าไม่มีตากล้องไหด้วยครับไม่เห็นเอารูปมาให้ดู งอน
แล้วเจ้า S410 ผลงานเป็นไงบ้างครับ Grin

ไม่ได้เอากล้องไปกันเลยครับ ส่วนผลงานก็เกินคำบรรยายครับเพราะยิงระยะที่100 หลากว่าๆมาแล้วครับแต่เล็งที่ด๊อตต่ำสุดเลยครับปรับความแรงระดับ5ครับผมว่าเริ่มจะเกินจากการเป็นปืนอัดลมแล้วครับ Grin

ส่วนใหญ่ได้นกอะไรบ้างครับ ขนาด + น้ำหนักตัวใหญ่ไหมครับ เสียดายจริง ตามไปตอนเที่ยงกับพี่โอ๋ (  knight2512  ) น่าจะทัน
ทั้งหมดยิงกันไปคนละกี่ตัวครับนี่
แล้วถ้าเอาปืนแก๊ป ( HATSAN AT44 ) ของผมไป ยิงไปนัดเดียวนกคงบินหนีหมดแน่ๆ ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมรักในหลวง...ครับ
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #1067 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:38:35 AM »

รอบสองผมไม่พลาดแน่ๆพี่มนตรี Grin

ไม่กลัวพานท้ายเสียความงามเหรอคุณตุ๊เพราะต้องมุดป่าหญ้านะครับ แถมกลับมาถึงบ้านถอดเสื้อออกตัวเป็นปล้องเหมือนยังใส่เสื้ออยู่เลย
อ้าว..แล้วเจ้าเต้ยจะเป็นยังไงล่ะเนี้ยะ พี่สำราญ หมดหล่อไปรึยัง
ผมบอกแล้วให้เลิกหล่อซะที ผมน่ะเลิกไปหลายปีแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

555+กลับมาบ้านอาบน้ำ ถอดเสื้อออกมาแขนดำปี๋เหมือนยังใส่เสื้ออยู่เลยครับป๋า แต่หน้าผมปลอดภัยดีอยู่ เพราะแทบจะใส่ไอ้โม่งลุยเลย มันมากมายครับพี่น้อง เยี่ยม

OSK119 (๓๙๗๘๒)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1068 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:45:20 AM »

มันๆแบบนี้ก็เอารูปมาฝากกันบ้างสิครับน้องเต้ย น้ำลายหก น้ำลายหก

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1069 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:57:54 AM »

หรือว่าไม่มีตากล้องไหด้วยครับไม่เห็นเอารูปมาให้ดู งอน
แล้วเจ้า S410 ผลงานเป็นไงบ้างครับ Grin

ไม่ได้เอากล้องไปกันเลยครับ ส่วนผลงานก็เกินคำบรรยายครับเพราะยิงระยะที่100 หลากว่าๆมาแล้วครับแต่เล็งที่ด๊อตต่ำสุดเลยครับปรับความแรงระดับ5ครับผมว่าเริ่มจะเกินจากการเป็นปืนอัดลมแล้วครับ Grin

ส่วนใหญ่ได้นกอะไรบ้างครับ ขนาด + น้ำหนักตัวใหญ่ไหมครับ เสียดายจริง ตามไปตอนเที่ยงกับพี่โอ๋ (  knight2512  ) น่าจะทัน
ทั้งหมดยิงกันไปคนละกี่ตัวครับนี่
แล้วถ้าเอาปืนแก๊ป ( HATSAN AT44 ) ของผมไป ยิงไปนัดเดียวนกคงบินหนีหมดแน่ๆ ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช่เลยครับท่าตามไปตอนเทียงทันอยู่แล้วครับสถานที่กว้างมากครับไม่ต้องกัวเรื่อเสียงเลยครับเพราะขนาดลูกกรดก็ยังไม่ดังเท่าไรเลยครับสำหรับปืน HATSAN AT44 ท่าเอาไปอยู่ตรงนั้นคงไม่ค่อยได้ยินเสียงเท่าไรครับ Grin

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1070 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:18:28 AM »

รอบสองผมไม่พลาดแน่ๆพี่มนตรี Grin

ไม่กลัวพานท้ายเสียความงามเหรอคุณตุ๊เพราะต้องมุดป่าหญ้านะครับ แถมกลับมาถึงบ้านถอดเสื้อออกตัวเป็นปล้องเหมือนยังใส่เสื้ออยู่เลย
อ้าว..แล้วเจ้าเต้ยจะเป็นยังไงล่ะเนี้ยะ พี่สำราญ หมดหล่อไปรึยัง
ผมบอกแล้วให้เลิกหล่อซะที ผมน่ะเลิกไปหลายปีแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

555+กลับมาบ้านอาบน้ำ ถอดเสื้อออกมาแขนดำปี๋เหมือนยังใส่เสื้ออยู่เลยครับป๋า แต่หน้าผมปลอดภัยดีอยู่ เพราะแทบจะใส่ไอ้โม่งลุยเลย มันมากมายครับพี่น้อง เยี่ยม

เอารูปนกมาลงให้ดูหน่อยสิ อยากเห็นจัง
ใครจะว่าโหดร้าย มันก็เทียบไม่ได้กับที่ผมเห็นหน้าร้านข้าวมันไก่นะ  ในตู้หน้าร้านผมไม่กล้าดูเลยหละ สงสาร
มีไก่โดนตะขอห้อยแขวนเรียงเป็นตัว ๆ มันหยดติ๋ง ๆ อึ๋ย..ย..ย ดูแล้วสยอง  ผมต้องหลับตาตะโกน เพ่..เพ่ ...ข้าวมันไก่ 2
หมูสะเต๊ะชุดใหญ่ ชาเย็นแก้ว แล้วก็ก้มหน้าก้มตากินไป ไม่กล้ามองในตู้ กลัวเห็นแล้วจะสั่งเพิ่มอีก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1071 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 12:13:51 PM »

เอารูปนกมาลงให้ดูหน่อยสิ อยากเห็นจัง
ใครจะว่าโหดร้าย มันก็เทียบไม่ได้กับที่ผมเห็นหน้าร้านข้าวมันไก่นะ  ในตู้หน้าร้านผมไม่กล้าดูเลยหละ สงสาร
มีไก่โดนตะขอห้อยแขวนเรียงเป็นตัว ๆ มันหยดติ๋ง ๆ อึ๋ย..ย..ย ดูแล้วสยอง  ผมต้องหลับตาตะโกน เพ่..เพ่ ...ข้าวมันไก่ 2
หมูสะเต๊ะชุดใหญ่ ชาเย็นแก้ว แล้วก็ก้มหน้าก้มตากินไป ไม่กล้ามองในตู้ กลัวเห็นแล้วจะสั่งเพิ่มอีก

มันช่างหน้ากลัวนะครับ  หน้ากลัวไขมันในเส้นเลือดมันจะเพิ่มขึ้นนะครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1072 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 12:23:01 PM »

พี่สิทธา ว่าแล้วก็อดนึกถึงร้านข้าวมันไก่ข้างลานพระเจ้า 3 ตน ที่เชียงใหม่เลยนะนี่ อูย..!!!!...........น้ำลายสอ....แล้วร้านไหนอร่อยกว่ากันครับพี่  Cheesy

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1073 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 02:05:17 PM »

พี่สิทธา ว่าแล้วก็อดนึกถึงร้านข้าวมันไก่ข้างลานพระเจ้า 3 ตน ที่เชียงใหม่เลยนะนี่ อูย..!!!!...........น้ำลายสอ....แล้วร้านไหนอร่อยกว่ากันครับพี่  Cheesy

ที่ทานมา ร้านข้างลานพระเจ้า 3 ตน อร่อยที่สุดครับ  แต่นั้นมันก็อีกหละ 
ตอนนั้นลิ้นคนหนุ่ม ตอนนี้ลิ้นคนแก่ ไม่รู้ว่าจะเหมือนเดิมหรือเปล่า

อีกร้านอย่าลืมลำปางเลิศรสนะ ขวัญใจนักเรียนนักศึกษาเลยหละ ชามละ 8 บาท ได้บะหมี่สองก้อน

ตอนกลางคืน บะหมี่ข้างถนนสันป่าข่อย เกิดมาไม่เคยทานบะหมี่ที่ไหนอร่อยเท่านี้มาก่อน
มีข้อแม้นะ ต้องทานที่ร้าน ห้ามใส่ห่อไปทานบ้าน รสชาดจะไม่อร่อยเท่าทานที่ร้าน
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1074 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:15:24 PM »

ทำไมเอามาทานที่บ้านไม่อร่อยหรือครับ
1. กว่าจะมาถึงบ้านรสชาดมันจืดชืดไปแล้ว
2. บรรยากาศไม่ดีเหมือนที่ร้าน
3. ทานไปด้วยนั่งฟังเสียงบ่นไปด้วย
4. ทานแล้วต้องล้างจานเองด้วย
5. ไม่มีคนเซิร์ฟเหมือนในร้าน
6. ไม่มีสาวๆ เดินผ่านไป มา พอได้มองเป็นขวัญตา
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1075 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:17:59 PM »

ตกลงว่าตอนนี้สมาชิกอยากจะยิงแข่งขันกันบ้างไหมครับ  เอาพอหอมปากหอมคอเป็นออร์เดิร์ฟไปก่อน  ถ้ารวมตัวตั้งชมรมฯได้เมื่อไหร่ค่อยเอากันแบบเต็มรูปแบบจัดมันตลอดทั้งปีทุกๆ เดือนเลยก็ได้ ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1076 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 01:04:54 PM »

ทำไมเอามาทานที่บ้านไม่อร่อยหรือครับ
1. กว่าจะมาถึงบ้านรสชาดมันจืดชืดไปแล้ว
2. บรรยากาศไม่ดีเหมือนที่ร้าน
3. ทานไปด้วยนั่งฟังเสียงบ่นไปด้วย
4. ทานแล้วต้องล้างจานเองด้วย
5. ไม่มีคนเซิร์ฟเหมือนในร้าน
6. ไม่มีสาวๆ เดินผ่านไป มา พอได้มองเป็นขวัญตา

บะหมี่เย็นลงก็รู้สึกว่ามันไม่อร่อยเหมือนทานตอนยกเสริฟใหม่ พอเอาไปอุ่นมันก็ไม่โดนเหมือนทานที่ร้าน

ร้านก็ไม่ใช่หรู เป็นรถกระบะมาจอดริมถนน จะมาตอน 1 ทุ่ม ขายถึงตีสาม
มาจอดรถแล้วขออาศัยพื้นที่ฟุตบาท ยกโต๊ะพับมาตั้ง
มีห้าโต๊ะที่ขอเข้าไปตั้งในร้านขายพวงหรีดงานศพ  ก็คิดว่าบรรยากาศคงไม่ใช่สาเหตุที่ทำให้บะหมี่อร่อย
ผมจะไปทานประมาณตีสอง ไม่เคยไปเร็วกว่านั้น นอกจากนาน ๆ ครั้งที่ไปเร็ว
ก็ตอนสี่ทุ่ม

บะหมี่ของเขาเนื้อเหนียวนุ่ม รสอร่อยซึมถึงเนื้อในเส้นบะหมี่ เขามีเทคนิคลวกบะหมี่ครับ
พวกลวกบะหมี่ได้สักพักก็ ***เอาเส้นบะหมี่มาอมใช้ลิ้นดุน ๆ ดูความนิ่มและลองกัดเส้นดู
ถ้าเส้นบะหมี่ยังไม่นิ่มยังแข็งอยู่ก็บ้วนคืนลงหม้อลวก ถ้าเส้นนุ่มพอดีก็คายใส่จาน***
ปรุงรสโปรยหมูแดงเหยาะอะไรบ้างก็ไม่ทราบ แล้วก็ยกเสริฟ

หมูแดงของเขากรอบนอกนุ่มใน เปื่อย ออกหวานนิด ๆ เค็มหน่อย ๆ  ใส่ปากชิ้นเดียวก็ทำให้สงสัยว่า
ทำไมมันอร่อยติดปากต้องคีบหมูแดงอีกชิ้นเข้าปาก คีบไปคีบมา ก็ต้องสั่งเพิ่มอีก 2 ชาม
ผมไปทานครั้งนึ่งอย่างน้อย 4 ชาม  ไปทานบ่อยครั้งล่าสุดไปทานกับลูกสาวนายอำเภอ
ตอนนั้นไม่รู้หรอกว่า ตัวเองขอใบปอ 3 ได้เป็นเล่ม

ปล..  คำอธิบายระหว่าง *** ผมใส่เองนะครับ อย่าไปคิดมาก   ขำก๊าก ขำก๊าก
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1077 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 04:16:03 PM »

ผมเชื่อครับ เพราะลองยิงมาแล้วครับ ที่ระยะ 130 เมตร ยิงถึงครับ แต่ผมใช้วิธิยิงเผื่อสูงเอาครับ ต้องเล็งสูงประมาณ 24-30 นิ้วครับ ขึ้นอยู่กับแรงดันในหลอดครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1078 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:07:01 PM »

เมื่อเช้ายิงนกพิราบที่ 70 เมตร บินไปเฉยเลยครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1079 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:26:36 PM »

เมื่อเช้ายิงนกพิราบที่ 70 เมตร บินไปเฉยเลยครับ

แสดงว่าโดนไม่เต็ม ถ้าเข้าเต็ม ๆ ไม่เหลือครับ แต่ยิงนกไม่ดีนะคุณsitta จะทำให้ติด พอเห็นแล้วคันไม้คันมืออยากจะยิง ตอนนี้พยายามจะไม่ยิง พอเห็นนกพิราบจะรีบเดินหนีทำเป็นไม่เห็นท่านั่งดูนาน ๆ เดี๋ยวได้เรื่อง

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 166
  พิมพ์