เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:29:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 431054 ครั้ง)
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1080 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 03:50:36 PM »

เมื่อเช้ายิงนกพิราบที่ 70 เมตร บินไปเฉยเลยครับ

แสดงว่าโดนไม่เต็ม ถ้าเข้าเต็ม ๆ ไม่เหลือครับ แต่ยิงนกไม่ดีนะคุณsitta จะทำให้ติด พอเห็นแล้วคันไม้คันมืออยากจะยิง ตอนนี้พยายามจะไม่ยิง พอเห็นนกพิราบจะรีบเดินหนีทำเป็นไม่เห็นท่านั่งดูนาน ๆ เดี๋ยวได้เรื่อง
จริงๆครับพี่ ตอนนี้ผมอาการหนักกะว่าเสาร์อทิตย์นี้จะปีนกำแพงหมู่บ้าน หรือไม่ก็ขับรถอ้อมไป ที่ทุ่งนาข้างหมู่บ้าน คิดว่านะจะได้นกกระยางมาเป็นอาหารซักตัว2ตัวครับ ยิงตอนที่เขาเกี่ยวข้าวเสร็จจะเหลือพื้นที่โล่งในนา พวกนกชอบมาเป็นฝูงครับบางที่เจอเป็นกลุ่ม20-30ตัวครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1081 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 03:58:38 PM »

ตอนนี้มีเงินชมรมแล้ว เราจัดแข่งเพื่อเพิ่มรายได้+ได้มาสนุกกันด้วยครับ

ผมว่าเราเช่าสนามแข่งกันเลยดีไหมครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1082 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 06:00:24 PM »

ตอนนี้มีเงินชมรมแล้ว เราจัดแข่งเพื่อเพิ่มรายได้+ได้มาสนุกกันด้วยครับ

ผมว่าเราเช่าสนามแข่งกันเลยดีไหมครับ

ดีเหมือนกันครับแต่รอให้เลยช่วงนี้ไปก่อนดีกว่าครับผมก็กำลังคิดอยากหาเงินเข้าชมรมของเราเพื่ออนาคตชมรมของพวกเราจะได้เป็นจริงครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1083 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:39:56 PM »

อย่าเพิ่งแข่งช่วงแดงเดือดนะครับ เดี๋ยวโดนยึด...อิ..อิ...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1084 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:41:48 PM »

เมื่อเช้ายิงนกพิราบที่ 70 เมตร บินไปเฉยเลยครับ

แสดงว่าโดนไม่เต็ม ถ้าเข้าเต็ม ๆ ไม่เหลือครับ แต่ยิงนกไม่ดีนะคุณsitta จะทำให้ติด พอเห็นแล้วคันไม้คันมืออยากจะยิง ตอนนี้พยายามจะไม่ยิง พอเห็นนกพิราบจะรีบเดินหนีทำเป็นไม่เห็นท่านั่งดูนาน ๆ เดี๋ยวได้เรื่อง

ผมว่าผมยิงไม่โดนมากกว่าครับ ถ้ายิงระยะ 70 เมตรบ่อย ๆ คงต้องเปลี่ยนกล้องเล็งที่มีกำลังขยายมากขึ้น
กล้องผมขยาย 10 เท่าสุงสุดแล้วเห็นนกพิราบตัวเล็กนิดเดียว กระสุนโดนหรือเปล่าก็มองไม่เห็น
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1085 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:47:58 PM »

ดีเหมือนกันครับแต่รอให้เลยช่วงนี้ไปก่อนดีกว่าครับผมก็กำลังคิดอยากหาเงินเข้าชมรมของเราเพื่ออนาคตชมรมของพวกเราจะได้เป็นจริงครับ
กลุ่มภาคกลางก็รวมกลุ่มกันจัดกิจกรรมไปพลางๆก่อนครับ เยี่ยม
เพื่อเรียกน้ำย่อย และเพิ่มความยากให้ สมช.ท่านอื่นเข้ามาร่วมสนุก น้ำลายหก น้ำลายหก
เพราะยังไงยิงกันเป็นกลุ่มมันก็สนุกกว่ายิงคนเดียวที่บ้าน เศร้า เศร้า
เนื่องจากยิงที่บ้านไม่มีการแข่งขัน ยิงไม่กี่นัดก็เก็บปืนเข้าบ้าน เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ส่วนเรื่องสถานที่จัดกิจกรรมก็ตามแต่สะดวกที่จะหาได้ในแต่ละครั้งครับ ยิ้มีเลศนัย

Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1086 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 10:14:13 PM »

กลุ่มภาคกลางก็รวมกลุ่มกันจัดกิจกรรมไปพลางๆก่อนครับ เยี่ยม
เพื่อเรียกน้ำย่อย และเพิ่มความยากให้ สมช.ท่านอื่นเข้ามาร่วมสนุก น้ำลายหก น้ำลายหก
เพราะยังไงยิงกันเป็นกลุ่มมันก็สนุกกว่ายิงคนเดียวที่บ้าน เศร้า เศร้า
เนื่องจากยิงที่บ้านไม่มีการแข่งขัน ยิงไม่กี่นัดก็เก็บปืนเข้าบ้าน เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ส่วนเรื่องสถานที่จัดกิจกรรมก็ตามแต่สะดวกที่จะหาได้ในแต่ละครั้งครับ ยิ้มีเลศนัย

จริงๆแล้ววันอาทิตย์นี้ผมนัดดวลกับพี่ดุกไว้เลยเป็นอันต้องล่มครับ กลัวASโดนยึด ครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1087 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 12:01:42 AM »

แข่งกันทางอินเตอร์เนตกันดีกว่ามั้ยครับ เสาร์อาทิตย์นี้ ยิงบ้านใครบ้านมัน
เสร็จแล้วเอาเป้าที่ดีที่สุดมาลง  Grin

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1088 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 08:19:28 AM »

แข่งกันทางอินเตอร์เนตกันดีกว่ามั้ยครับ เสาร์อาทิตย์นี้ ยิงบ้านใครบ้านมัน
เสร็จแล้วเอาเป้าที่ดีที่สุดมาลง  Grin

แบบนี้ผมก็ไม่เห็นลีลาการบรรจงเหนี่ยวไกของพี่ๆทั้หลายล่ะซิครับ Wink Wink

ผมรักในหลวง...ครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1089 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:49:27 AM »

นั่งอ่านนั่งรอว่าจดยิงกันเมื่อไรที่ไหน(ไม่ใช่สพานผ่านฟ้าแล้วกัน) คราวนี้ต้องไปจอยให้ได้ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1090 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:03:15 PM »

เสาร์อาทิตย์นี้สงสัยจะบ้านใครบ้านมันอีกแล้วครับพี่น้อง....เซ็งเป็ด ยี๊

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1091 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:15:39 PM »

เสาร์อาทิตย์นี้สงสัยจะบ้านใครบ้านมันอีกแล้วครับพี่น้อง....เซ็งเป็ด ยี๊

อย่าเพิ่งเซ็งครับคุณตุ๊  ปืนพี่ไม่มีลมให้ยิงเพราะสายเติมลมยังเดินทางมาไม่ถึงก็ยังไม่เซ็งห่านเลยครับ  ยิงมากๆ เปลืองกระสุนครับ  อดใจไว้เดี๋ยวจัด Ematch สำหรับชาวสมาชิกทั่วประเทศเลยครับ แต่ต้องลงชื่อเข้าร่วมก่อตั้งชมรมฯก่อนพร้อมส่งหลักฐาน สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประชาชน และโอนค่าสมัครมาเป็นการยืนยันตัวตนที่แท้จริงด้วยครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1092 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:19:41 PM »

อย่าเพิ่งเซ็งครับคุณตุ๊  ปืนพี่ไม่มีลมให้ยิงเพราะสายเติมลมยังเดินทางมาไม่ถึงก็ยังไม่เซ็งห่านเลยครับ  ยิงมากๆ เปลืองกระสุนครับ  อดใจไว้เดี๋ยวจัด Ematch สำหรับชาวสมาชิกทั่วประเทศเลยครับ แต่ต้องลงชื่อเข้าร่วมก่อตั้งชมรมฯก่อนพร้อมส่งหลักฐาน สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประชาชน และโอนค่าสมัครมาเป็นการยืนยันตัวตนที่แท้จริงด้วยครับ
จัดไปครับพี่ทศ  เยี่ยม
ที่เซ็งเพราะพวกแดงจะรวมตัวกันวันเสาร์อีกแล้ว ยี๊

Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1093 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 03:51:53 PM »

พี่ๆสนใจล่านกกระยางแถวบ้านผมไหมครับ

ถนนเลียบวงแหวน บางนา-บางปะอิน (ช่วงทางออกไปคลองหลวง) มีทุ่งนาเยอะมากๆ พอเขาเกี่ยวเสร็จก็จะเผาเหลือแต่หญ้าแห้งๆมีรอยโดนไฟใหม้  ตอนนี้หละครับนกไม่รู้มากินอะไรกันมากันเยอะจริงๆครับ

จับคู่2ท่าน+รถ1คัน ผลัดกันขับ ผลัดกันยิงให้เวลา 2.5ชม.

ใครได้กระยางตัวใหญ่ก็5แต้ม

ได้นกกินปลา3แต้ม

พิราบ1แต้ม

ทำนองนี้ครับ ใครได้คะแนนมากสุดชนะ ส่วนคนได้คะแนนต่ำสุด4ท่านก็ต้องแสดงฝีมือเป็นพ่อครับ ทำนกผัดเผ็ด นกทอด ต้มยำนก พิราบน้ำแดง มาให้สมาชิก จะได้ทานข้าวเย็นร่วมกันไปในตัวครับ

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1094 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 04:03:17 PM »

พี่ๆสนใจล่านกกระยางแถวบ้านผมไหมครับ

ถนนเลียบวงแหวน บางนา-บางปะอิน (ช่วงทางออกไปคลองหลวง) มีทุ่งนาเยอะมากๆ พอเขาเกี่ยวเสร็จก็จะเผาเหลือแต่หญ้าแห้งๆมีรอยโดนไฟใหม้  ตอนนี้หละครับนกไม่รู้มากินอะไรกันมากันเยอะจริงๆครับ

จับคู่2ท่าน+รถ1คัน ผลัดกันขับ ผลัดกันยิงให้เวลา 2.5ชม.

ใครได้กระยางตัวใหญ่ก็5แต้ม

ได้นกกินปลา3แต้ม

พิราบ1แต้ม

ทำนองนี้ครับ ใครได้คะแนนมากสุดชนะ ส่วนคนได้คะแนนต่ำสุด4ท่านก็ต้องแสดงฝีมือเป็นพ่อครับ ทำนกผัดเผ็ด นกทอด ต้มยำนก พิราบน้ำแดง มาให้สมาชิก จะได้ทานข้าวเย็นร่วมกันไปในตัวครับ
เอาครับ
ต้องใช้รถลุยยกสูง4wheelเปล่าครับ
ผม fashionisland 15นาทีได้เลย
หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 166
  พิมพ์