เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:43:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 430950 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1125 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:04:30 AM »

ใครพร้อมแล้วก็ขอเชิญลงชื่อได้เลยครับ  วันเวลาจะกำหนดใหม่อีกทีรอมีคนมาสมัครพอสมควรก่อน  เดี๋ยวหารางวัลดีๆ มาล่อใจก่อนครับจะได้มีคนมาลงแข่งเยอะๆ

* sidewheel.jpg (127.21 KB, 800x531 - ดู 491 ครั้ง.)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1126 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:57:18 AM »

อยากแข่งด้วยอยู่ครับ แต่ติดว่าต้องนั่งหน้าร้านทั้งวัน

ตอนเย็นก็ต้องดูแลเจ้าตัวเล็กอีก

เสียดายจริงๆ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1127 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:46:14 AM »

อยากแข่งด้วยอยู่ครับ แต่ติดว่าต้องนั่งหน้าร้านทั้งวัน

ตอนเย็นก็ต้องดูแลเจ้าตัวเล็กอีก

เสียดายจริงๆ

นั่งตรงไหร ตรงฟุตบาทหรือครับ Cheesy
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1128 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 12:17:51 PM »

ร้อนแย่เลย แล้วทำไมตำรวจได้นั่งในร้านล่ะครับ คิก คิก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1129 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 12:50:51 PM »

รู้สึกประเภทการแข่งขันที่กำหนดไปมันจะเยอะเกินไปหรือเปล่าครับ  งั้นเอาแบบกระทัดรัดไปเลยก็แล้วกัน

ขอเชิญผู้สนใจทุกท่านร่วมแข่งขัน MiniSniping Internet EMatch
กำหนดการ  ทำการแข่งขันระหว่างวันที่ 5 - 9 เมษายน 2553 
ส่งผลการแข่งขัน  ทางหน้าเว็บได้ไม่เกินวันที่ 10 เมษายน 2553
ประกาศผลการแข่งขัน  วันที่ 12 เมษายน 2553  ทางหน้าเว็บบอร์ดและ PM แจ้งเจ้าตัวทราบ

กติกาการแข่งขัน MiniSniping Paper Target Match

1.ปืนอัดลม : ใช้ปืนอัดลมได้ทุกชนิดทุกประเภท ที่สามารถยิงลูกตะกั่วหัวเห็ดได้ (Pellets)
2.ศูนย์เล็ง :  ใช้ศูนย์เล็งได้ทุกประเภทไม่มีข้อจำกัด
3.กระสุนปืน : ใช้กระสุนปืนอัดลมได้ทุกชนิด เท่าที่จะหาได้ในโลกนี้
4.ธงบอกทิศทางลม :  ใช้ธงบอกทิศทางลมแบบใดก็ได้ จำนวนทั้งหมด 5  ตำแหน่งต่อ  1  ช่องยิง
5.เป้า :  ใช้เป้ากระดาษขนาด A4 ที่มีรูปเงาดำปลอกกระสุน 9 มม.จำนวน 25 รูป ยิงที่ระยะยิง 35 หลา( 32 เมตร) ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
6.แป้นรองเป้า :  ติดตั้งเป้ากับที่แขวนเป้าหรือติดกับตันไม้ ติดกับรั้วลวดหนามที่ระดับความสูงไม่เกิน 24 นิ้ว(60 เซนติเมตร)
7.ท่ายิง : ใช้แท่นพาดยิงได้ทุกชนิดที่ไม่ยึดติดกับตัวปืนจากโต๊ะหรือแท่นยิงปืน
8. วิธีการยิง :  ใช้กระสุน 25 นัดต่อเป้า 25 เป้าด้วยการยิง 1 นัดต่อ 1 เป้า ยิงเป้าไหนก่อนก็ได้สามารถยิงเช็คศูนย์ได้ 2 นัดก่อนทำการยิงนับคะแนน  เป้าบันทึกคะแนนจะมีรอยกระสุนได้ไม่เกิน 27 รอย(25+2นัด)
9.การนับคะแนน :  นับ 1 คะแนนสำหรับกระสุนที่ยิงโดนเป้าและ 0  คะแนนสำหรับกระสุนที่พลาดเป้า 
10.การดำเนินการแข่งขัน :  สามารถทำได้ทุกสถานที่ทุกเวลาแต่สามารถส่งคะแนนได้ประเภทละ 1 ครั้งเท่านั้น
11.การยิงชู้ตออฟ  :  ถ้าคะแนนเท่ากันจะให้ส่งคะแนนใหม่พร้อมหลักฐานที่เชื่อถือได้สำหรับผู้ที่คะแนนเท่ากัน
12.การตัดสิน  :  การตัดสินของกรรมการถือเป็นสิทธิ์ขาด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2010, 11:34:48 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1130 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 01:03:56 PM »

รู้สึกประเภทการแข่งขันที่กำหนดไปมันจะเยอะเกินไปหรือเปล่าครับ  งั้นเอาแบบกระทัดรัดไปเลยก็แล้วกัน

ขอเชิญสมาชิกผู้ใช้ปืน Air Arms S410 ทุกท่านร่วมแข่งขัน MiniSniping Internet EMatch  ในรุ่น Air Arms S410 MiniSniping Paper Target 
กำหนดการ  ทำการแข่งขันระหว่างวันที่ 1 - 5 เมษายน 2553 
ส่งผลการแข่งขัน  ทางหน้าเว็บได้ไม่เกินวันที่ 7 เมษายน 2553
ประกาศผลการแข่งขัน  วันที่ 10 เมษายน 2553  ทางหน้าเว็บบอร์ดและ PM แจ้งเจ้าตัวทราบ

กติกาที่มีการเปลี่ยนแปลงมีดังนี้
1. ต้องใช้ปืน  Air Arms S410 .22 เท่านั้น
2. ต้องเป็นสมาชิกผู้ที่ร่วมสั่งจองปืนในโครงการ

บังเอิญชอบการทำงานแบบไม่สนใจวิธีการขั้นตอนแต่งานต้องเสร็จ   อาจมีการลงตุดตู่รูเท่ากระสุนเบอร์ 2 แน่  ๆ Cheesy Cheesy
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1131 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 01:10:14 PM »

รอยกระสุนมันไม่คมเท่าตุ๊ดตู่หรอกครับท่าน สำหรับผู้ที่จะได้รับรางวัลก็ต้องส่งเป้ามาพิสูจน์ด้วย เดี๋ยวคุณสิทธานั่นแหละจะเป็นฝ่ายพิสูจน์หลักฐาน ชอบออกความเห็นก็มอบงานให้เลย หลงรัก หลงรัก

คุณสิทธาลงชื่อก่อนเลย เพื่อเอาฤกษ์เอาชัย
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1132 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 01:14:00 PM »

นั่งในร้านนี่แหล่ะครับ ไม่ได้นั่งฟุตบาท

เฮ้อ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1133 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 01:17:25 PM »

นั่งในร้านนี่แหล่ะครับ ไม่ได้นั่งฟุตบาท

เฮ้อ

ก็ยิงจากในร้านนั่นแหละนายห้างฯข้ามไปอีกฟากถนนน่าจะ 35 หลาพอดี แอบมายิงตอนตี 3 ก็ได้ครับไม่ได้ระบุเวลาทำการแข่งขัน
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1134 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 01:00:46 PM »

พี่ๆครับ โคงการแข่งของ สมช.ปล เรานี่โครงการระยะยาวจริงๆนะครับ เมื่อไรจะได้แข่งผมจองถ้วยบู้บี้ครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1135 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:40:22 PM »

พี่ๆครับ โคงการแข่งของ สมช.ปล เรานี่โครงการระยะยาวจริงๆนะครับ เมื่อไรจะได้แข่งผมจองถ้วยบู้บี้ครับ

ขั้นแรกก็ลองยิงตามที่ได้กำหนดกติกาไว้แล้วเอาคะแนนมาโพสต์กันดูก่อนครับ ยังไม่ต้องมีรางวัล แต่ก็มีการจัดอันดับแบ่งดิวิชั่นกันเอาไว้ก่อน เพื่อความสะดวกในการจัดแข่งขันกันจริงๆ  เขาจัดกันมาแล้วทั่วโลกใครๆ ก้เข้าไปโพสต์คะแนนกันได้พร้อมกับส่งอีเมล์แจ้งผลคะแนนไปด้วยรับสมัครสมาชิกทั่วโลก แต่ของเราจัดแค่ในเมืองไทยกลับไม่มีความไว้เนื้อเชื่อใจกัน มันเป็นเพราะอะไรกัน ทำไมคนชาติอื่นถึงได้พูดว่าคนไทยเก่งเฉพาะตัวแต่พอรวมกันแล้วไม่เป็นท่า การแข่งกีฬาก็เหมือนกันกีฬาประเภทเดี่ยวเรามักได้เหรียญทองแต่พอเป็นประเทศทีมไม่เคยชนะใครเลยมันเป็นเพราะอะไร เพราะเราขาดความไว้เนื้อเชื่อใจกัน ไม่เป็นสุภาพบุรุษไม่เคารพในเกียรติและศักดิ์ศรีของผู้อื่น ไม่ยอมรับในความซื่อสัตย์ของผู้อื่น ถ้าขาดความไว้เนื้อเชื่อใจกันจะสามารถร่วมงานกันได้อย่างไร ถึงร่วมงานกันไปก็ไม่ประสบความสำเร็จ  ถ้าไม่เชื่อใจคนอื่นแล้วจะอยู่ร่วมกันได้อย่างไร เพราะคนเราอยู่คนเดียวไม่ได้เราจึงต้องเชื่อใจอื่นบ้างโดยเฉพาะคนที่เป็นเพื่อนของเรา
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1136 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 11:43:36 AM »

ขั้นแรกก็ลองยิงตามที่ได้กำหนดกติกาไว้แล้วเอาคะแนนมาโพสต์กันดูก่อนครับ ยังไม่ต้องมีรางวัล แต่ก็มีการจัดอันดับแบ่งดิวิชั่นกันเอาไว้ก่อน เพื่อความสะดวกในการจัดแข่งขันกันจริงๆ  เขาจัดกันมาแล้วทั่วโลกใครๆ ก้เข้าไปโพสต์คะแนนกันได้พร้อมกับส่งอีเมล์แจ้งผลคะแนนไปด้วยรับสมัครสมาชิกทั่วโลก แต่ของเราจัดแค่ในเมืองไทยกลับไม่มีความไว้เนื้อเชื่อใจกัน มันเป็นเพราะอะไรกัน ทำไมคนชาติอื่นถึงได้พูดว่าคนไทยเก่งเฉพาะตัวแต่พอรวมกันแล้วไม่เป็นท่า การแข่งกีฬาก็เหมือนกันกีฬาประเภทเดี่ยวเรามักได้เหรียญทองแต่พอเป็นประเทศทีมไม่เคยชนะใครเลยมันเป็นเพราะอะไร เพราะเราขาดความไว้เนื้อเชื่อใจกัน ไม่เป็นสุภาพบุรุษไม่เคารพในเกียรติและศักดิ์ศรีของผู้อื่น ไม่ยอมรับในความซื่อสัตย์ของผู้อื่น ถ้าขาดความไว้เนื้อเชื่อใจกันจะสามารถร่วมงานกันได้อย่างไร ถึงร่วมงานกันไปก็ไม่ประสบความสำเร็จ  ถ้าไม่เชื่อใจคนอื่นแล้วจะอยู่ร่วมกันได้อย่างไร เพราะคนเราอยู่คนเดียวไม่ได้เราจึงต้องเชื่อใจอื่นบ้างโดยเฉพาะคนที่เป็นเพื่อนของเรา

ท่านอาจารย์ครับ ไหว้

ผมว่าเราแข่งกันเล่นๆขำๆไปก่อน ทำให้มีกิจกรรมในชมรมครับ
เรื่องรางวัล และเงินค่าสมัคร เอาไว้ในอนาคตนะครับ 

ลงชื่อสมัครกันเลยไหมครับ และพอใครยิงเสร็จก็เอาคะแนนมาลงที่หลังชื่อของตัวเอง ถ้ามีรูปก็เอารูปมาลงแล้วก็เขียนไว้หน่อยว่ารูปอยู่ที่หน้าไหนของกระทู้ เผื่อใครอยากตามไปดูผลงานจะได้ตามไปดูได้ครับ อีกอย่างนอกจากลงชื่อ แจ้งคะแนน ก็รบกวนแจ้งอาวุธที่ใช้ด้วยครับ

เช่น

1. Rapin Paiwan (sam) , 99คะแนน( คะแนนเต็ม1,000 คิก คิก คิก คิก คิก คิก ), อาวุธที่ใช้ AS410 xtra .22,รูปภาพประกอบคะแนนอยู่ที่หน้า 17

อย่างนี้พี่ๆว่าดีไหมครับ ดีกว่ายิงเองดูเอง 

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1137 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:59:31 PM »

ท่านอาจารย์ครับ ไหว้

ผมว่าเราแข่งกันเล่นๆขำๆไปก่อน ทำให้มีกิจกรรมในชมรมครับ
เรื่องรางวัล และเงินค่าสมัคร เอาไว้ในอนาคตนะครับ 

ลงชื่อสมัครกันเลยไหมครับ และพอใครยิงเสร็จก็เอาคะแนนมาลงที่หลังชื่อของตัวเอง ถ้ามีรูปก็เอารูปมาลงแล้วก็เขียนไว้หน่อยว่ารูปอยู่ที่หน้าไหนของกระทู้ เผื่อใครอยากตามไปดูผลงานจะได้ตามไปดูได้ครับ อีกอย่างนอกจากลงชื่อ แจ้งคะแนน ก็รบกวนแจ้งอาวุธที่ใช้ด้วยครับ

เช่น

1. Rapin Paiwan (sam) , 99คะแนน( คะแนนเต็ม1,000 คิก คิก คิก คิก คิก คิก ), อาวุธที่ใช้ AS410 xtra .22,รูปภาพประกอบคะแนนอยู่ที่หน้า 17

อย่างนี้พี่ๆว่าดีไหมครับ ดีกว่ายิงเองดูเอง 

ถ้าพูดถึงเรื่องการแข่งขัน มันไม่ใช่การซ้อม อย่างผมเคยได้ฉายาว่า "หมูสนามจริงสิงห์สนามซ้อม"
จะแข่งขันอะไรมันก็ต้องมีหลักฐานหน้าเชื่อถือสักหน่อยครับ จะมายึดความไว้เนื้อเชื่อใจกัน ทำอย่างนั้นไม่ได้หรอก
ตอนคิดทำแบบนี้นะมันง่าย แต่พอผลออกมาแล้วมีการประท้วงว่าฮั๊วกันหรือเปล่า จะอึดอัดใจบอกไม่ถูก
ไม่เชื่อลองถามใจตัวเองดูว่า ในกลุ่มสมาชิกปืนอัดลมทั้งหมด เราอยากร่วมงานกับใคร เราอยากเป็นทีมกับใคร
จะเลือกใครเป็นทีม

จะเลือกใครไม่สำคัญ แต่มีคำถามว่าทำไมต้องเลือกคนโน้นคนนี้ เลือกทุกคนไม่ได้หรือ หรือใครก็ได้ไม่ได้หรือ
ผมเองก็พูดไปตามธรรมชาติของจิตวิทยาของคนที่จะต้องเป็นแบบที่บอกไป ชอบคนนั้นไม่ชอบคนนี้
เป็นเพราะอะไร ทุกคนถึงชอบไม่ตรงกัน  ตรงนี้ผมก็ตอบไม่ได้ แต่ธรรมชาติมันเป็นอย่างนั้น
ดังนั้นถ้าจะแข่งยิงปืนทางไกลต้องมีระบบขั้นตอนให้มีความน่าเชื่อถือกว่าปกติ เพราะคนเราคิดไม่เหมือนกัน
จึงต้องมีระบบมากำหนดจัดกรอบความคิดให้ไปในทางเดียวกัน

การแข่งขันยิงปืนทางไกลแบบนี้ มีความน่าสนใจไม่น้อยเลย มันอาจเป็นสิ่งใหม่ที่ยังไม่เคยมีใครทำมาก่อน
ถ้าทำสำเร็จผมว่าจะมีการลงแข่งกันอย่างแพร่หลาย  ถ้าหากไม่เคยมีใครทำมาก่อนก็สามารถบอกได้ว่า
ชมรมปืนอัดลมประเทศไทยกลุ่มนี้คิดการแข่งขันแบบนี้ขึ้นมา ดีไม่ดีระบบการแข่งอาจถูกก๊อปไปใช้ใน
ต่างประเทศ

การแข่งขันยิงปืนทางไกล ควรระมัดระวังไม่ได้รางวัลสูงจนล่อใจที่จะเกิดการโกงขึ้นมาได้ อันจะทำให้
ไม่มีความน่าเชื่อถือและต้องปิดตัวเองลงไปอย่างน่าเสียดาย

การแข่งขันยิงปืนทางไกล ตรงนี้จะหมายถึง การแข่งขันที่ผู้แข่งขันอาจไม่ได้มารวมตัวกันในสนามยิงปืนแห่งเดียวกัน
ในเวลาเดียวกัน การยิงเป้าควรจะมีหลักฐาน มีขั้นตอนที่พอจะอ้างอิงว่าเชื่อถือได้

ขั้นตอน (ช่วยกันคิดครับ)
1. เป้าทีใช้ยิงต้องเป็นเป้าที่มีตราปั๊มหรือลายเซนต์ของชมรมเท่านั้น อาจออกแบบเป็นสมุดฉีกมีต้นขั้วแบบลอตเตอรี่ก็ได้
2. ผู้แข่งขันจะได้รับเป้าก็ต่อเมื่อต้องสมัครลงแข่งขันและชำระเงินแล้ว
3. ผู้แข่งขันไม่สามารถสมัครได้เกิน 1 ครั้ง เพื่อป้องกันไม่ให้ได้เป้าเป็นจำนวนมาก
4. จัดส่งเป้าในข้อที่ 1 ไปให้สมาชิกที่ลงสมัครแข่งขัน  ในเป้าจะต้องมีการระบุชื่อผู้สมัครแข่งขันไว้แล้ว
5. ผู้แข่งขันจะได้รับเพียง 1 เป้า หรือผู้แข่งขันทุกคนจะต้องได้เป้าจำนวนเท่ากัน
6. สมาชิกที่ได้รับเป้าจะต้องยิงเป้าที่มีชื่อตนเองกำกับเท่านั้น และยิงในที่มีคนรับรองว่าได้ยิงในระยะตามกำหนดในเป้าจริง
    คนรับรองอาจเป็นผู้แข่งขันด้วยกันก็ได้
7. สมาชิกเมื่อยิงเป้าเสร็จ ต้องลงลายมือและพยานรับรู้ พยานก็อาจเป็นสมาชิกด้วยกันก็ได้
    (ถ้ากำหนดให้ส่งไฟล์รูปถ่ายทีมยิงได้ก็ดี)
8. ส่งเป้ากลับ ภายในเวลาที่กำหนด เพื่อกลับไปตรวจสอบกับต้นขั้ว

มี 8 ขั้นตอน ก็พอที่จะทำให้การแข่งขันมีความน่าเชื่อถือขึ้นมาได้บ้างแม้จะไม่ร้อยเปอร์เซนต์ก็ตาม
การตรวจสอบก็จะมีเฉพาะคนที่ได้รับรางวัลซึ่งก็คงมีไม่กี่คน  จัดแข่งขันแบบนี้จะแข่งบ่อย ๆ กี่ครั้งก็ได้
ประหยัดน้ำมัน ประหยัดทุกอย่าง เสียอย่างเดียวไม่ได้เห็นหน้ากัน

หากต้องการจัดการแข่งขันเพื่อพาณิชย์ก็ตัดข้อ 3 ออกไปก็ได้
แต่ต้องไม่ลืมว่าในระยะยาวผู้สมัครแข่งขันอาจน้อยลง น้อยลง
เพราะเป็นการแข่งขันที่เอื้อให้คนมีเงินที่สามารถซื้อเป้าได้
ก็จะมีแต่คนมีเงินมาแข่งกันเอง
การแข่งขันก็จะขาดความกว้างไกลครอบคลุมทุกชนชั้น

เรื่องการแข่งขัน ไม่ต้องเครียดแต่ต้องจริงจังครับ

การแข่งขันจะเริ่มเมื่อไหร่ คงบอกไม่ได้ แต่จำนวนผู้สมัครจะเป็นตัวกำหนด
มีขั้นตอนดังนี้

1. ประกาศรับสมัครผู้แข่งขัน  แยกประเภทเบอร์ 1  2 ให้ชัดเจน
2. บอกจำนวนผู้แข่งขันที่พร้อมเปิดการแข่งขัน บอกรางวัลล่อใจด้วย
3. ผู้แข่งขันลงสมัคร พร้อมทิ้งเบอร์โทรติดต่อกลับ ยังไม่ต้องชำระเงิน
4. รอจนจำนวนผู้แข่งขันถึงจุดคุ้มทุน มีกำไรเหลือเป็นค่าจัดการของคนที่เหนื่อย
5. ประกาศชำระเงิน
6. ชำระเงินครบทุกคน หรือกี่เปอร์เซนต์ของจำนวนทั้งหมด จึงเริ่มพิมพ์เป้า

แบบนี้เวลาโครงการแข่งขันจะล้ม ก็ไม่มีใครเสียหาย ไม่ต้องโอนเงินไปไปมามา
ค่าสมัคร 500 บาท  20 คน ก็ 10000 บาท 
รางวัลชนะเลิศ ก็ต้องมีให้เลือกตามความชอบ จะเอาเป็นแมกกาซีน s410 ก็อาจไม่ตรงกับปืน hw100 ของผมเป็นต้น
ถ้าได้เงินค่าสมัครน้อย ลำดับที่ 2 3  ไม่ต้องมีก็ได้

ต่อไปนี้ อาจารย์ทศก็ทำต่อนะครับ  คิดเสียว่าเป็นการประชุมทางไกล อันไหนดีก็หยิบไป อันไหนไม่ดีก็ละไป
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1138 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 02:28:25 AM »

ขอบพระคุณครับ ที่ให้คำแนะนำ ตอนแรกก็อยากจะหาเงินเข้าชมรมฯ แต่ตอนนี้ไม่มีค่าสมัครและไม่มีรางวัลแล้วครับ  เอาแบบสนุกๆ ไปก่อนเพื่อการนันทนาการของพวกเราชาวปืนอัดลม ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1139 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 03:34:19 PM »

ขอบพระคุณครับ ที่ให้คำแนะนำ ตอนแรกก็อยากจะหาเงินเข้าชมรมฯ แต่ตอนนี้ไม่มีค่าสมัครและไม่มีรางวัลแล้วครับ  เอาแบบสนุกๆ ไปก่อนเพื่อการนันทนาการของพวกเราชาวปืนอัดลม ครับ

ผมก็พูดไปเรื่อยเปื่อยครับ ก็เห็นว่าอยากหาเงินเข้าชมรม ก็ออกความคิดเห็นช่วย
ผมมีแรงแค่คิดแต่ไม่มีแรงทำ  ไม่กล้าเขาทีมกลัวตัวเองกลายเป็นตัวถ่วง
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 166
  พิมพ์