เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:22:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 125 126 127 [128] 129 130 131 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 431000 ครั้ง)
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1905 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 02:43:10 PM »

พี่ๆ ครับ ขอถามซักนิดครับ
ว่า " ทำไม? ปืนแข่งเบอร์ 1 ทุกชนิดหมดสิทธิ์ลงแข่ง " ครับ
ลูกเบาเกินไปไม่ถึง หรือว่า อื่นๆ ครับ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1906 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 03:20:31 PM »

ว่า " ทำไม? ปืนแข่งเบอร์ 1 ทุกชนิดหมดสิทธิ์ลงแข่ง " ครับ
ลูกเบาเกินไปไม่ถึง หรือว่า อื่นๆ ครับ

เวลาแพ้ปืนเบอร์ 1 มันขายหน้ามากกว่าแพ้เบอร์ 2 ด้วยกันครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1907 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 03:49:12 PM »

เวลาแพ้ปืนเบอร์ 1 มันขายหน้ามากกว่าแพ้เบอร์ 2 ด้วยกันครับ
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1908 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:38:06 PM »

บรรยากาศยิงปืนที่ต่างประเทศดูแล้วอากาศหนาวเย็นดี ไม่มีแดดร้อนจัดด้วย
คนยิงปืนทุกคนนั่งกลางแจ้ง ใส่เสื้อกันลมกันหนาวใส่หมวก 

ถ้าเป็นบ้านเราภาพจะออกมาเป็นเสื้อกล้าม หมวกสาน ขนจักกะแร้ดำแลบออกมายาวเฟื้อย
พอร้อนได้ที่ก็มีน้ำเกาะรอหยดที่ปลายขนจักกะแร้ด้วย

บรรยายจนมองเห็นภาพเลยครับท่าน
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1909 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 09:04:56 PM »

การยิงสัตว์ประเภท Varmint  ชื่อก็บอกอยู่แล้วเป็นการซุ่มยิงสัตว์เล็กจากระยะไกล กระสุนที่เหมาะกับการล่าสัตว์เล็กระยะไกลก็คงเป็นขนาดเบอร์ 2 ขึ้นไปจึงจะสามารถสอยสัตว์จำพวกวามินท์ได้แบบนัดเดียวจอด ไม่เช่นนั้นก็หนีกลับไปตายรังไม่ได้ตัวกลับมาก็เหมือนกับยิงแล้วไม่ได้คะแนนครับ

เดี๋ยวถ้ามีสมาชิกสนใจกันมากๆ ก็จะจัดแข่งในขนาดเบอร์ 1 ด้วย โดยแยกประเภทเป็น Light Varmint และ Heavy Varmint  ครับ คาดว่าจะจัดแข่งของจริงในเดือนตุลาคม หรือหลังจากตั้งชมรมกันเรียบร้อย  ถ้าจัดตั้งชมรมไม่ได้ก็จะจัดในนามของสนามยิงปืนแห่งใดแห่งหนึ่งในประเทศไทยครับ 

ถ้าจัดที่โคราชก็สนามยิงปืนค่ายสุรนารี  มอบสมาชิกทางโคราชเป็นฝ่ายประสานงาน
       ถ้าจัดที่ขอนแก่นก็สนามยิงปืนตำรวจภูธรภาค 6 ขอนแก่น  ผมขอรับเป็นแม่งาน
       ถ้าจัดที่ส่วนกลางก็สนามราชนาวี หรือ สนามที่เหมาะสม ก็ขอมอบทางพี่สมศักดิ์และสมาชิกทางสมุทรปราการ
       ถ้าจัดทางภาคใต้ ก็ขอมอบคุณอู่กับคุณฮิมเป็นแม่งาน
       ถ้าจัดที่เชียงใหม่ ก็สนาม 700 ปี มอบคุณตุ้ย คุณเกรียงไกร เป็นแม่งาน

ที่สำคัญห้ามจัดตรงกับช่วงวันหยุดยาว เช่น ปืใหม่ สงกรานต์  เพราะทุกคนไม่ว่างกันเลยครับ  มีผมว่างอยู่คนเดียวเพราะไม่ชอบเดินทางในช่วงวันหยุดยาว เลยต้องยิงปืนอยู่ที่บ้านคนเดียว 555แล้วก็ 5

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1910 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:18:27 PM »

การยิงสัตว์ประเภท Varmint  ชื่อก็บอกอยู่แล้วเป็นการซุ่มยิงสัตว์เล็กจากระยะไกล กระสุนที่เหมาะกับการล่าสัตว์เล็กระยะไกลก็คงเป็นขนาดเบอร์ 2 ขึ้นไปจึงจะสามารถสอยสัตว์จำพวกวามินท์ได้แบบนัดเดียวจอด ไม่เช่นนั้นก็หนีกลับไปตายรังไม่ได้ตัวกลับมาก็เหมือนกับยิงแล้วไม่ได้คะแนนครับ

เดี๋ยวถ้ามีสมาชิกสนใจกันมากๆ ก็จะจัดแข่งในขนาดเบอร์ 1 ด้วย โดยแยกประเภทเป็น Light Varmint และ Heavy Varmint  ครับ คาดว่าจะจัดแข่งของจริงในเดือนตุลาคม หรือหลังจากตั้งชมรมกันเรียบร้อย  ถ้าจัดตั้งชมรมไม่ได้ก็จะจัดในนามของสนามยิงปืนแห่งใดแห่งหนึ่งในประเทศไทยครับ 

ถ้าจัดที่โคราชก็สนามยิงปืนค่ายสุรนารี  มอบสมาชิกทางโคราชเป็นฝ่ายประสานงาน
       ถ้าจัดที่ขอนแก่นก็สนามยิงปืนตำรวจภูธรภาค 6 ขอนแก่น  ผมขอรับเป็นแม่งาน
       ถ้าจัดที่ส่วนกลางก็สนามราชนาวี หรือ สนามที่เหมาะสม ก็ขอมอบทางพี่สมศักดิ์และสมาชิกทางสมุทรปราการ
       ถ้าจัดทางภาคใต้ ก็ขอมอบคุณอู่กับคุณฮิมเป็นแม่งาน
       ถ้าจัดที่เชียงใหม่ ก็สนาม 700 ปี มอบคุณตุ้ย คุณเกรียงไกร เป็นแม่งาน

ที่สำคัญห้ามจัดตรงกับช่วงวันหยุดยาว เช่น ปืใหม่ สงกรานต์  เพราะทุกคนไม่ว่างกันเลยครับ  มีผมว่างอยู่คนเดียวเพราะไม่ชอบเดินทางในช่วงวันหยุดยาว เลยต้องยิงปืนอยู่ที่บ้านคนเดียว 555แล้วก็ 5

เรื่องชมรมเราก็ตั้งกันไปแล้วนี่ครับพี่ทศ เหลือแต่จัดแข่งแมทช์แรกหลัง พ.ร.ก เลิก1เดือน จากที่ใด้ประชุมกันมา
 หรือผมตกข่าวอะไรไปครับพี่ ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=82050.465
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2010, 11:28:48 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1911 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:54:04 PM »

ไอ้ที่ตั้งชมรมฯไปน่ะ มันได้จดทะเบียนเป็นที่เรียบร้อยหรือยัง  ถ้ายังก็ถือว่ายังไม่ใช่ขมรมฯ  ช่วยเอาเอกสารหลักฐานมายืนยันในหน้าเว็บด้วยจึงจะเชื่อถือได้ ไม่เช่นนั้นมันก็ไม่ต่างอะไรกับ"ชมรมคนรักCRV" "ชมรมคนรักVios" อะไรแบบนี้ ก็แค่ตั้งกันขึ้นมาลอยๆ ไม่มีใครรับรองสถานภาพอย่างแท้จริง

และการตั้งชื่อชมรมก็ควรจะมีการเสนอชื่อจากสมาชิกทุกท่าน แล้วทำการคัดเลือกจากคะแนนข้างมาก รวมทั้งโลโก้ก็เหมือนกันควรมาจากความเห็นชอบของสมาชิกส่วนใหญ่ เพราะประเทศไทยปกครองด้วยระบบประชาธิปไตย ควรมีการกระจายอำนาจ ทุกคนควรมีส่วนในการแสดงความความคิดเห็นและออกเสียงลงคะแนน
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #1912 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 12:18:39 AM »

ไอ้ที่ตั้งชมรมฯไปน่ะ มันได้จดทะเบียนเป็นที่เรียบร้อยหรือยัง  ถ้ายังก็ถือว่ายังไม่ใช่ขมรมฯ  ช่วยเอาเอกสารหลักฐานมายืนยันในหน้าเว็บด้วยจึงจะเชื่อถือได้ ไม่เช่นนั้นมันก็ไม่ต่างอะไรกับ"ชมรมคนรักCRV" "ชมรมคนรักVios" อะไรแบบนี้ ก็แค่ตั้งกันขึ้นมาลอยๆ ไม่มีใครรับรองสถานภาพอย่างแท้จริง

และการตั้งชื่อชมรมก็ควรจะมีการเสนอชื่อจากสมาชิกทุกท่าน แล้วทำการคัดเลือกจากคะแนนข้างมาก รวมทั้งโลโก้ก็เหมือนกันควรมาจากความเห็นชอบของสมาชิกส่วนใหญ่ เพราะประเทศไทยปกครองด้วยระบบประชาธิปไตย ควรมีการกระจายอำนาจ ทุกคนควรมีส่วนในการแสดงความความคิดเห็นและออกเสียงลงคะแนน

คม ชัด ลึก  เยี่ยม สุดยอดครับพี่

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1913 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 12:53:56 AM »

ต้องขอเรียนพี่ทศครับว่า เรื่องการตั้งชื่อชมรมและเลือกโลโก้ชมรม ได้มีการพูดคุยแสดงความคิดเห็นผ่านกระทู้ "ร่วมกันลงชื่อชมรมปืนลม เป็นการเช็คยอดไปในตัวครับ" อย่างเปิดเผย และรับข้อคิดเห็นจาก สมช. ทุกท่าน และก็ได้มีการปรับปรุงแก้ไขโลโก้ จนมีข้อสรุปที่ตรงกัน ถึงแม้จะไม่ได้เป็นไปอย่างเป็นทางการก็ตามที แต่ทุกขั้นตอนก็ผ่านสายตา สมช.ทุกท่าน ซึ่งมีผู้เข้าอ่านกระทู้ราว 12000 ครั้ง
แล้วจากที่ใด้คุยกัน มันจะรีรอไม่ใด้แล้ว ก็เลยมีการโพสนัดประชุมเพื่อหารือเรื่องนี้ จนสมาชิกส่วนใหญ่ที่เข้าร่วมประชุมลงความเห็นกันว่าควรจะตั้งชุดทำงานชุดนี้ขึ้นมาก่อน เพื่อชมรมจะใด้เป็นรูปเป็นร่าง
ขึ้นมาก่อน จากนั้นชุดทำงานชุดนี้ก็จะถอนตัวแล้วก็ให้สมาชิก เลือกตั้งคณะทำงานที่แท้จริงของชมรมอย่างเป็นทางการอีกครั้ง ถ้าไม่มีคนเริ่ม ชมรมหรือสมาคมมันจะเกิดใด้ยังไงครับ มีแต่ฝัน
เมื่อไหร่จะเป็นรูปธรรมซักที ผมยังจำโพสของพี่ทศใด้นะครับ เรื่องชมรมธนู ที่เริ่มกันมาจากคนไม่กี่คน ยังไงพี่ทศก็คือคนแรกๆที่ร่วมก่อตั้งชมรมปืนอัดลมนะครับ ไม่มีใครลืมพี่แน่นอนครับ ไหว้

ถ้ามีเอกสารการตั้งชมรม รบกวนพี่ทศส่งมาให้ผมด้วยนะครับ ตอนนี้มีแต่เอกสารการตั้งสมาคม ที่พี่suchiหามาให้ตอนวันประชุมครับผม

พลังที่พวกเราต้องการมันจะมีใด้ยังไงถ้าพวกเราไม่ช่วยกันสร้าง ทุกคนต้องช่วยกันครับ นี่มันแค่จุดเริ่มต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 01:50:11 AM โดย dunk » บันทึกการเข้า

เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1914 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 01:05:18 AM »

มันเป็นเช่นนี้แล มีเหตุมีผล  ขอบคุณครับ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1915 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 07:05:39 AM »

ต้องขอเรียนพี่ทศครับว่า เรื่องการตั้งชื่อชมรมและเลือกโลโก้ชมรม ได้มีการพูดคุยแสดงความคิดเห็นผ่านกระทู้ "ร่วมกันลงชื่อชมรมปืนลม เป็นการเช็คยอดไปในตัวครับ" อย่างเปิดเผย และรับข้อคิดเห็นจาก สมช. ทุกท่าน และก็ได้มีการปรับปรุงแก้ไขโลโก้ จนมีข้อสรุปที่ตรงกัน ถึงแม้จะไม่ได้เป็นไปอย่างเป็นทางการก็ตามที แต่ทุกขั้นตอนก็ผ่านสายตา สมช.ทุกท่าน ซึ่งมีผู้เข้าอ่านกระทู้ราว 12000 ครั้ง
แล้วจากที่ใด้คุยกัน มันจะรีรอไม่ใด้แล้ว ก็เลยมีการโพสนัดประชุมเพื่อหารือเรื่องนี้ จนสมาชิกส่วนใหญ่ที่เข้าร่วมประชุมลงความเห็นกันว่าควรจะตั้งชุดทำงานชุดนี้ขึ้นมาก่อน เพื่อชมรมจะใด้เป็นรูปเป็นร่าง
ขึ้นมาก่อน จากนั้นชุดทำงานชุดนี้ก็จะถอนตัวแล้วก็ให้สมาชิก เลือกตั้งคณะทำงานที่แท้จริงของชมรมอย่างเป็นทางการอีกครั้ง ถ้าไม่มีคนเริ่ม ชมรมหรือสมาคมมันจะเกิดใด้ยังไงครับ มีแต่ฝัน
เมื่อไหร่จะเป็นรูปธรรมซักที ผมยังจำโพสของพี่ทศใด้นะครับ เรื่องชมรมธนู ที่เริ่มกันมาจากคนไม่กี่คน ยังไงพี่ทศก็คือคนแรกๆที่ร่วมก่อตั้งชมรมปืนอัดลมนะครับ ไม่มีใครลืมพี่แน่นอนครับ ไหว้

ถ้ามีเอกสารการตั้งชมรม รบกวนพี่ทศส่งมาให้ผมด้วยนะครับ ตอนนี้มีแต่เอกสารการตั้งสมาคม ที่พี่suchiหามาให้ตอนวันประชุมครับผม

พลังที่พวกเราต้องการมันจะมีใด้ยังไงถ้าพวกเราไม่ช่วยกันสร้าง ทุกคนต้องช่วยกันครับ นี่มันแค่จุดเริ่มต้น

ชูมือเห็นด้วยครับ....ก้าวแรกคือก้าวสำคัญ...แต่ก่อนจะก้าวถ้าไม่ร่วมมือกันมันจะประสบความสำเร็จได้อย่างไร....
ก็คงได้แต่นั่งอ่าน...นั่งโพสต์..แซวคนนั้น..แซวคนนี้...ยิงที่บ้าน..เอารูปมาลงโชว์..ให้คนอื่นเห็นไปวันๆ...
ไม่มีการติดต่อประสานงานไม่มีการรวมกลุ่มไปออกรอบกันแล้วมันจะเดินไปเป็น...ก้าวแรกได้อย่างไรครับ....เรามาช่วยกันเดินไปพร้อมๆกันดีกว่าไหมครับ...ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 07:09:52 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
spy : รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #1916 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 09:53:11 AM »

"ชมรม" กับ "สมาคม"

"ชมรม" ไม่มีกม.มาเกี่ยวข้อง เป็นเรื่องของคนที่มีความรักใคร่ สนใจในสิ่งเดียวกัน  แล้วมาทำอะไรร่วมกัน  ชมรมไม่ใช่"นิติบุคคล" เป็นเพียง"คณะบุคคล"เท่านั้น

ส่วน"สมาคม" มีกม.มาเกี่ยวข้อง  ต้องขออนุญาต ต้องจดทะเบียน และมีฐานะเป็น"นิติบุคคล"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 09:20:39 PM โดย spy : รักในหลวง » บันทึกการเข้า
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1917 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:47:16 AM »

ผมขออนุญาตนำเอาคำแนะนำจากครูหาดใหญ่ซึ่งได้จัดตั้งชมรมมาให้สมาชิกได้อ่านเพื่อความเข้าใจที่ตรงกันครับ ส่วนแนวทางที่เราจะเดินไปก็ต้องร่วมกันพิจารณาครับ ต้องกราบขออภัยครูหาดใหญ่ที่นำข้อความมาโพสเนื่องจากเห็นว่าน่าจะมีประโยชน์ต่อสมาชิกชาวปืนครับ ไหว้

การตั้งชมรมนั้นไม่มีอะไรมากครับ....ไม่มีการจดทะเบียนเหมือนสมาคม....จัดตั้งขึ้นมาได้เลย...ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าชมรมอื่น ๆ เขาตั้งกันยังไงนะครับ แต่ ชมรมกีฬายิงปืนนักวิทยุสมัครเล่นจังหวัดสงขลา ดำเนินการคล่าว ๆ ดังนี้ครับ

จัดร่างระเบียบการดำเนินการของชมรม ซึ่งประกอบด้วย
- ชื่อชมรม
- วัตถุประสงค์
- เครื่องหมายประจำชมรม
- สมาชิก
- การเป็นสมาชิก
- การพ้นสภาพสมาชิก
- สิทธิประโยชน์ของสมาชิก
- ค่าธรรมเนียม
- การประชุม
- ระเบียบการเงิน
- แผนการดำเนินกิจกรรม
เป็นต้น

เมื่อได้ร่างระเบียบแล้ว ก็ต้องจัดประชุมประชาพิจารณ์ หรือเพื่อให้สมาชิก ที่ร่วมจัดตั้ง รับรองระเบียบ

ให้ดีที่สุดก็ควรมีคณะที่ปรึกษาชมรมฯ ซึ่งปกติจะเชิญผู้ใหญ่น่ะครับ คงนึกออก...เมื่อมีผู้ใหญ่...เราก็สบายใจน่ะครับ...ง่าย ๆ

หมวดของของสมาชิกชมรม....ให้ดีก็ต้องให้มีการกลั่นกรองสักนิดครับ...เพราะกิจกรรมใด ๆ ทีเกี่ยวข้องกับอาวุธปืน...เป็นธรรมดาที่จะต้องให้ละเอียด และปลอดภัย...อาจจะต้องให้ข้าราชการ ผู้นำชุมชน ผู้นำหน่วยงาน เป็นผู้รับรองความประพฤติมาก่อนครับ

ยังมีรายละเอียดอย่างอื่น...ฝากเมล์ไว้ก็ได้ครับ...เผื่อได้ติดต่อให้สะดวกขึ้น...ด้วยความยินดี...เพื่อกิจกรรมดี ๆ ของชาวปืน....ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 11:02:01 AM โดย konputhai » บันทึกการเข้า

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1918 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 12:14:36 PM »

ขอภัยครับ

ส่วนตัวผมขอมีความคิดเห็นว่า หน้าจะไปสอบถามรายระเอียด จากสมาคมปืน ทางสนามกีฬา หน้าจะได้คำตอบ มาบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1919 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 12:42:52 PM »

ต้องขออภัยที่ไม่ค่อยเข้ามาอ่านกระทู้การตั้งชมรมฯ เพราะผมเห็นแต่ชวนกันออกเสื้อชมรมฯ มีการลงชื่อจองเสื้อ จองสี พอดีผมไม่ได้สนใจเรื่องสั่งจองเสื้อเลยไม่เข้ามาอ่าน 

ถึงแม้จะเป็นชมรมฯ ก็ควรไปยื่นเอกสารการตั้งชมรมกับการกีฬาแห่งประเทศไทยเอาไว้ก่อน จะได้มีหน่วยงานรองรับและสมาชิกชมรมก็จะกลายเป็นสมาชิกของการกีฬาแห่งประเทศไทยไปด้วยในตัว สามารถไปขอใช้สนามยิงปืนที่การกีฬาหัวหมากได้ด้วย เหมือนกับที่ผมเป็นสมาชิก Thailand Outdoor Archery Club  ก็มีสิทธิไปยิงธนูที่สนามยิงธนูการกีฬาแห่งประเทศไทยที่หัวหมากได้ด้วยและเป็นสมาชิกตลอดชีพจ่ายค่าสมาชิกครั้งเดียวใช้ได้ทั้งครอบครัวอีกต่างหาก
หน้า: 1 ... 125 126 127 [128] 129 130 131 ... 166
  พิมพ์