เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:23:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 115 116 117 [118] 119 120 121 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1089602 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1755 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:01:03 PM »

สวยงามครับ เยี่ยม มีแบ่งมาทางนี้บ้างไหมครับพี่ดุก ไหว้
แล้วไปญี่ปุ่นช่วงไหนเหรอครับ สามเดือนเลย ยังงี้คิดถึงกันแย่เลยครับ
ยังไง ตีหัวสาวหยุ่น มาฝากเหล่าสมาชิกด้วยนะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

น้องชายคนนี้เป็นไงบ้างครับคุณต้น Grin Grin

ยังหุ่นดีเหมือนเดินครับ ช่วงนี้กำลังประคบประหงม กุ้งกับไม้น้ำ อะไรของมันไม่รู้อยู่ครับ
สงสัยว่าจะแกล้งนอกเรื่องไปก่อน จะได้ไม่ต้องมาหาร TX200 กับผมครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

น่าชื่นชมครับ พี่น้องรักกันดี  น่ารักครับ หลงรัก
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1756 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 12:12:11 AM »

สำหรับสมาชิกที่จะร่วมเข้าปรึกษา หาเรื่องตั้งชมรมครับ ฮิฮิ

ประกาศ !!!! ชุดนี้หมด ฮิฮิ เศร้า เศร้า เศร้า  มีคนจองแล้วครับและจะไม่มีการผลิตแล้วครับ จะไปดูงานที่ญี่ปุ่น ประมาณ3เดือนครับ บ้ายบ่าย  5566 ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชุดนี้มีผมอยู่ด้วยเปล่าครับ แล้วไปญี่ปุ่นคุณดุกส่งฝา โออิชิเยอะเหรอครับ โชคดีจริง ๆ ได้เงินช็อปฟรีตั้งล้านเยน อิจฉาจัง
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1757 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 07:47:24 AM »

อันนี้ก็คล้ายๆกับอันแรกครับพี่ดุก  Grin Grin
AIR RIFLE PCP WHIT REGULATOR

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1758 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 12:51:50 PM »

วันก่อนเห็นคุณนพถามเรื่องกล่องดักกระสุน ผมเลยเอามาให้ดูใช้ได้นานครับ หาได้ตามร้านขายของเก่าครับ หรือฝากคุณหน่องดูให้ก็น่าจะมี แต่ที่แน่ ๆ ร้านขายของเก่าพวกโรงงานอุตสาหกรรมจะมีเยอะครับ

กล่องที่ได้มาเป็นแบบนี้ครับ ร่องรอยความบอบช้ำมีบ้าง จากอัดลม 3 กระบอก กับ ลูกกรดอีก 1 นัด

แล้วนำมาอัดโฟมกันกระแทกที่ได้มาจากลังที่เขาส่งของมาจากต่างประเทศ

เวลาแปะเป้าก็ใช้เข็มหมุดปักไว้ครับ

ผ่านการใช้งานมาหลายพันนัดยังคงใช้งานได้ดี หิ้วไปวางนอกบ้านได้ แขวนผนังบ้านได้ครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1759 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 01:33:26 PM »

รอแป๊บหนึงครับ เดี๋ยวผมถ่ายของผมมาให้ดู ทำมาจากเก้าอี้โต๊ะเครื่องแป้งครับ (ลูกค้าเอามาทิ้งเสร็จโจรหน่องพอดีครับ)

ผมรักในหลวง...ครับ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #1760 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 02:04:43 PM »

วันก่อนเห็นคุณนพถามเรื่องกล่องดักกระสุน ผมเลยเอามาให้ดูใช้ได้นานครับ หาได้ตามร้านขายของเก่าครับ หรือฝากคุณหน่องดูให้ก็น่าจะมี แต่ที่แน่ ๆ ร้านขายของเก่าพวกโรงงานอุตสาหกรรมจะมีเยอะครับ

กล่องที่ได้มาเป็นแบบนี้ครับ ร่องรอยความบอบช้ำมีบ้าง จากอัดลม 3 กระบอก กับ ลูกกรดอีก 1 นัด

แล้วนำมาอัดโฟมกันกระแทกที่ได้มาจากลังที่เขาส่งของมาจากต่างประเทศ

เวลาแปะเป้าก็ใช้เข็มหมุดปักไว้ครับ

ผ่านการใช้งานมาหลายพันนัดยังคงใช้งานได้ดี หิ้วไปวางนอกบ้านได้ แขวนผนังบ้านได้ครับ

ขอบคุณมากครับพี่สำราญ ในที่สุดผมก็ได้แผ่นรองติดเป้าดีๆแล้ว ไม่ต้องเปลี่ยนกระดาษลังบ่อยๆ จะหามาใช้บ้างครับ ไหว้

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1761 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 03:30:06 PM »

ของใช้เก้าอี้โต๊ะเครื่องแป้งที่ลูกค้าเอามาทิ้งครับ... คิก คิก คิก คิก
-เปิดฝาด้านที่นั่งออก (ข้อสังเกตุ ใช้เป็นที่ซ่อนของส่วนตัวของคนใช้แต่ละบ้านโดยที่คนรับใช้อาจจะคิดไม่ถึง.... ตกใจ ตกใจ )
-แล้วยึดด้วยตัวหนีบแฟ้มกระดาษแบบเรียบ
-เอาเหล็กมารองไว้ด้านล่าง1แผ่น แล้วเอาอีกแผ่นนำมาใส่ตะแคงเข้าไปโดยทำมุม ประมาณ 45 -60 องศา เพื่อลดแรงปะทะของลูกกระสุนปืนแล้วยึดเฉพาะแผ่นที่ตะแคง
-แล้วหาเศษผ้ามาใส่เพื่อลดความเสียงดังเวลาลูกปืนวิ่งชน
-ที่รองแผ่นกระดาษ ของผมใช้ พีพีบอร์ด ครับ เพื่อรอยลูกปืนตัดเป้ากระดาษจะได้สวยหน่อย หรือจะไม่ใส่ก็ได้ครับ

ปล. เก้าอี้นั่งโต๊ะเครื่องแป้งส่วนใหญ่จะมีความกว้าง 15 X 15 นิ้ว ขอบในใส่ตัวหนีบแฟ้มแล้วใกล้เคียงกับขนาดกระดาษ A4 พอดี
       เหล็กแผ่นของผมใช้หนาเพียง 2 มม. พอโดนยิงเยอะๆแรงปะทะลูกปืนส่งผลให้แผ่นเหล็กงอได้ดังรูป
       และมีบางจุดที่ถูกยิงซ้ำๆกันจนทะลุก็มีครับ คิดว่าควรจะเป็น 4 มม.
       นี่เก็บเศษลูกปืนออกไว้ 5-6 รอบแล้วครับ   

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1762 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 08:30:53 PM »

ตอนนี้ผมใช้กล่องพัสดุส่ง EMS เลือกเอากล่องที่มีขนาดใส่นิตยสารได้  ใส่จนแน่นเต็มแล้วก็ปิดรัดด้วยเชือกฟาง
เก็บเสียงกระสุนดีมาก ๆ  ผมเอาไปตั้งในกล่องดักกระสุนของคุณศักดาอีกที  กระสุนที่ยิงแล้วก็ไม่ต้องเก็บเพราะมัน
ฝังในกล่อง ถ้ากล่องพรุนมาก ๆ ก็หันอีกด้าน ใช้ได้นานจนลืมเหมือนกันครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1763 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 09:03:01 PM »

อันนี้ก็คล้ายๆกับอันแรกครับพี่ดุก  Grin Grin

5555 ส่งมาด่วนครับคุณ อู๋    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  รู้จักไม๊ custom AA 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1764 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 09:29:24 PM »

5555 ส่งมาด่วนครับคุณ อู๋    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  รู้จักไม๊ custom AA 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1765 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 09:41:44 PM »

ตอนนี้ผมใช้กล่องพัสดุส่ง EMS เลือกเอากล่องที่มีขนาดใส่นิตยสารได้  ใส่จนแน่นเต็มแล้วก็ปิดรัดด้วยเชือกฟาง
เก็บเสียงกระสุนดีมาก ๆ  ผมเอาไปตั้งในกล่องดักกระสุนของคุณศักดาอีกที  กระสุนที่ยิงแล้วก็ไม่ต้องเก็บเพราะมัน
ฝังในกล่อง ถ้ากล่องพรุนมาก ๆ ก็หันอีกด้าน ใช้ได้นานจนลืมเหมือนกันครับ
ยังมีประโยชน์อยู่เหรอกครับคุณสิทธา ของผมยังไม่ได้ใช้งานเลยครับ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #1766 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:09:12 PM »

ของใช้เก้าอี้โต๊ะเครื่องแป้งที่ลูกค้าเอามาทิ้งครับ... คิก คิก คิก คิก
-เปิดฝาด้านที่นั่งออก (ข้อสังเกตุ ใช้เป็นที่ซ่อนของส่วนตัวของคนใช้แต่ละบ้านโดยที่คนรับใช้อาจจะคิดไม่ถึง.... ตกใจ ตกใจ )
-แล้วยึดด้วยตัวหนีบแฟ้มกระดาษแบบเรียบ
-เอาเหล็กมารองไว้ด้านล่าง1แผ่น แล้วเอาอีกแผ่นนำมาใส่ตะแคงเข้าไปโดยทำมุม ประมาณ 45 -60 องศา เพื่อลดแรงปะทะของลูกกระสุนปืนแล้วยึดเฉพาะแผ่นที่ตะแคง
-แล้วหาเศษผ้ามาใส่เพื่อลดความเสียงดังเวลาลูกปืนวิ่งชน
-ที่รองแผ่นกระดาษ ของผมใช้ พีพีบอร์ด ครับ เพื่อรอยลูกปืนตัดเป้ากระดาษจะได้สวยหน่อย หรือจะไม่ใส่ก็ได้ครับ

ปล. เก้าอี้นั่งโต๊ะเครื่องแป้งส่วนใหญ่จะมีความกว้าง 15 X 15 นิ้ว ขอบในใส่ตัวหนีบแฟ้มแล้วใกล้เคียงกับขนาดกระดาษ A4 พอดี
       เหล็กแผ่นของผมใช้หนาเพียง 2 มม. พอโดนยิงเยอะๆแรงปะทะลูกปืนส่งผลให้แผ่นเหล็กงอได้ดังรูป
       และมีบางจุดที่ถูกยิงซ้ำๆกันจนทะลุก็มีครับ คิดว่าควรจะเป็น 4 มม.
       นี่เก็บเศษลูกปืนออกไว้ 5-6 รอบแล้วครับ  

ขอบคุณครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
rt56
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #1767 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:11:56 PM »

ขอบคุณครับ พอดีกำลังทำหลังคาบ้าน เลยจะให้ช่างพับสแตนเลสเป็นกล่องไว้ซ้อมยิงปืนสั้นในบ้าน กับทำกล่องดักกระสุนไว้ยิงนอกบ้านเลยกำลังหาวัสดุที่จะมารองด้านในกับรองเป้ากระดาษครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1768 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:17:03 PM »

ขอบคุณครับ พอดีกำลังทำหลังคาบ้าน เลยจะให้ช่างพับสแตนเลสเป็นกล่องไว้ซ้อมยิงปืนสั้นในบ้าน กับทำกล่องดักกระสุนไว้ยิงนอกบ้านเลยกำลังหาวัสดุที่จะมารองด้านในกับรองเป้ากระดาษครับ
อย่าลืมให้เจ้าสองตัวแสบเหนี่ยวบ้างนะครับคุณนพ Grin

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1769 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:42:54 PM »

ไปดูงานที่ญี่ปุ่น  อันนี้ก็ดีใจด้วยนะครับ  แต่ถ้าไปเล่นเจ้าพวกนี้  มีหวังไปดูงานที่ฮ่องกง  อันนี้ไม่ดีใจด้วยนะครับ  เอามาดูได้นะครับ  แต่อย่าไปทำมันเลยนะถ้าผมไม่อยู่ด้วยนะ
หน้า: 1 ... 115 116 117 [118] 119 120 121 ... 374
  พิมพ์