เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:30:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 188 189 190 [191] 192 193 194 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1089521 ครั้ง)
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #2850 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:32:17 PM »

หายห่วงแล้วครับพี่ ยังไงก็พอครับ  ปลายท่อถึงตัวถ่วง  8.5 ซม  ทีนี้ไม่ต้องถอดแล้วครับ  งานเข้าแน่ครับพี่ Grin

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #2851 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:38:02 PM »

ลืมบอกพี่ไป  ผมขอเพิ่มอีก 2 ชุดนะครับพี่ไม่รวมตัวต้นแบบ หลงรัก   อ. ทศ  ต้องสนใจแน่นอน คิก คิก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2852 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:47:36 PM »

หายห่วงแล้วครับพี่ ยังไงก็พอครับ  ปลายท่อถึงตัวถ่วง  8.5 ซม  ทีนี้ไม่ต้องถอดแล้วครับ  งานเข้าแน่ครับพี่ Grin

ลืมบอกพี่ไป  ผมขอเพิ่มอีก 2 ชุดนะครับพี่ไม่รวมตัวต้นแบบ หลงรัก   อ. ทศ  ต้องสนใจแน่นอน คิก คิก

มีขอดีๆ แบบนี้ทำไมจะไม่สนใจหละครับ  ผมยิ่งไม่ชอบหมุนเข้า หมุนออก กลัวใส่ไม่ดีอาจมีเกลียวรูดครับ ได้แบบนี้มาใส่ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก คราวนี้ติดเหวทที่ปลายลำกล้องได้สบายเลย

จัดมาให้ 1 ชุดด้วยครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2853 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:04:37 AM »

มีขอดีๆ แบบนี้ทำไมจะไม่สนใจหละครับ  ผมยิ่งไม่ชอบหมุนเข้า หมุนออก กลัวใส่ไม่ดีอาจมีเกลียวรูดครับ ได้แบบนี้มาใส่ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก คราวนี้ติดเหวทที่ปลายลำกล้องได้สบายเลย

จัดมาให้ 1 ชุดด้วยครับ
จำได้ว่าผมก็มีCZ200เหมือนกันนะ พี่ดุกนะ
ถ้าใช้ได้ ก็ขอผมด้วยนะครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2854 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:44:59 AM »

อยากได้ตัวเติมลมแบบนี้  ขาย s400 แล้วซื้อ CZ200 ดีกว่ามั๊ง
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #2855 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:38:13 PM »

ผมว่าขาย เอส400 ไว้รอโครงการต่อไปดีกว่านะครับ  คิก คิก คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2856 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:40:59 PM »

ผมว่าขาย เอส400 ไว้รอโครงการต่อไปดีกว่านะครับ  คิก คิก คิก คิก

คิดว่าหาซื้อตัวใหม่ให้ได้ก่อนแล้วค่อยขายจะดีกว่า  ยังไงผมก็อยากให้มีเบอร์ 1 ไว้สักกระบอก
ได้มาตั้งนานกระสุนหมดยังไม่ถึงตลับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #2857 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:50:39 PM »

คิดว่าหาซื้อตัวใหม่ให้ได้ก่อนแล้วค่อยขายจะดีกว่า  ยังไงผมก็อยากให้มีเบอร์ 1 ไว้สักกระบอก
ได้มาตั้งนานกระสุนหมดยังไม่ถึงตลับ

ขายก่อนกลัวตังหายล่ะสิ...

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2858 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:53:01 PM »

ขอปอสามกระบอกใหม่ไม่ได้เรื่องใหญ่กว่า  ตังค์หายก็เรื่องใหญ่เหมือนกันแต่คิดว่าเป็นเรื่องรอง
juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #2859 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:56:18 PM »

สาเหตุของการไม่ส่งของครับ ฮิฮิ ถ้าไม่ต้องการพรุ่งนี้ส่งครับ

ถ้าส่งกลับมาแล้วไม่มีเจ้าตัวนี้ติดกลับมาด้วยผมไม่ยอมนะครับ  คิก คิก คิก คิก ผมขอของ airarms ด้วยได้ไหมครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 12:05:01 AM โดย juggit » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2860 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 08:58:04 AM »

สาเหตุของการไม่ส่งของครับ ฮิฮิ ถ้าไม่ต้องการพรุ่งนี้ส่งครับ

ถ้าส่งกลับมาแล้วไม่มีเจ้าตัวนี้ติดกลับมาด้วยผมไม่ยอมนะครับ  คิก คิก คิก คิก ผมขอของ airarms ด้วยได้ไหมครับ ไหว้

...อย่างนี้ต้อง"ยืนยันและนอนยัน" ไปหาช่างดุก..อีกครั้ง..จะได้ไม่ผิดหวัง ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก ไหว้
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2861 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 05:10:54 PM »

...การขายปืนแต่ละกระบอกนั้น..ต้องคิดหนัก  Huh หากเป็น"ดินขับ"ยังไม่ค่อยเท่าไหร่..เพราะว่ายัง"ซื้อง่าย..ขายข้อง"  แต่ถ้าเป็นปืนอัดลมอย่าง AA ล่ะก็ กว่าจะได้จองและปืนเข้ามาตั้งเกือบปี..แล้วกว่าจะได้ป.3-ป.4ก็ประมาณ 4เดือน  คิดแล้ว..เกือบปีครึ่งเชียวน้า..มันสุดแสนจะยาวนานมาก..จริงๆ  ความหวงแหงนและเสน่หา..จึงมีมากเป็นเงาตามตัว  หลงรัก คุณ สิทธาและคุณ อู๋ ที่จะตัดใจขาย..แล้วมาอาลัย-อำลา..คงยากส์  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน นะครับ  คิก คิก คิก คิก ไหว้
tatds003
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2862 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:03:15 PM »

ขอออกตัวก่อนนะครับว่า ซ่อมปืนอัดลมมาก็ไม่กี่กระบอกครับ และส่วนมากเป็นปืนสปริง ไม่เคยซ่อมปืนอัดลมแบบอื่นๆ ครับ แต่พอจะมีความรู้เรื่องปืนอัดลมบ้างเล็กน้อย และมีแนวความคิดที่จะประดิษฐ์ปืนอัดลม PCP ใช้เองด้วยซ้ำ แต่ก็มาจุดประกายเจ้าน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น เสียก่อน ปัญหาใดพอจะวิเคราะห์ได้ พอจะแก้ไขได้ พอจะซ่อมแซมได้ก็จะดำเนินการให้ ถ้าไม่มีอะไหล่ก็จะใช้บริการท่าน 123DD เพื่อช่วยดำเนินการให้ในลำดับต่อไปครับ
ผมว่าถ้าพี่ทศ จับมือกับพี่123DDร่วมกันทำปืนแล้วหละก็ปืนออกมาฝรั่งอายครับ เพราะดูจากแมคที่เห็นแล้วเนียนมากๆ "ฝรั่งอาย"จริงๆครับ นิยามได้ถึงคำว่า "มืออาชีพครับ" แต่อย่างทำลืมเผื่อผมด้วยนะครับ
ส่วนมุมนี้นี่มีประโยชสุดๆครับ เยี่ยม เพราเราซื้อปืนไม่ใช่หลักพันกระบอกละหลายหมื่น ซื้อทีก็กะใช้ยาวๆ พอใช้ยาวๆก้ต้องมีพังเป็นเรื่องปกติ ถ้ามีมุมตรงนี้มาช่วยเหลือกันแล้วก็อุ่นใจครับพี่ๆ และที่ผมตัดสินใจซื้อตามพวกพี่ๆก็เหตุผลนี้เป็นหลักครับ ไหว้

มีรุ่นี่สวยๆแล้วราคาอยู่ที่ไม่เกินสองหมื่นไหมครับ บ้านเรามีขายไหมครับ
ซื้อที่ไหนกัน สวยๆทั้งนั้น
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2863 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 07:33:44 PM »

ขอออกตัวก่อนนะครับว่า ซ่อมปืนอัดลมมาก็ไม่กี่กระบอกครับ และส่วนมากเป็นปืนสปริง ไม่เคยซ่อมปืนอัดลมแบบอื่นๆ ครับ แต่พอจะมีความรู้เรื่องปืนอัดลมบ้างเล็กน้อย และมีแนวความคิดที่จะประดิษฐ์ปืนอัดลม PCP ใช้เองด้วยซ้ำ แต่ก็มาจุดประกายเจ้าน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น เสียก่อน ปัญหาใดพอจะวิเคราะห์ได้ พอจะแก้ไขได้ พอจะซ่อมแซมได้ก็จะดำเนินการให้ ถ้าไม่มีอะไหล่ก็จะใช้บริการท่าน 123DD เพื่อช่วยดำเนินการให้ในลำดับต่อไปครับ
ผมว่าถ้าพี่ทศ จับมือกับพี่123DDร่วมกันทำปืนแล้วหละก็ปืนออกมาฝรั่งอายครับ เพราะดูจากแมคที่เห็นแล้วเนียนมากๆ "ฝรั่งอาย"จริงๆครับ นิยามได้ถึงคำว่า "มืออาชีพครับ" แต่อย่างทำลืมเผื่อผมด้วยนะครับ
ส่วนมุมนี้นี่มีประโยชสุดๆครับ เยี่ยม เพราเราซื้อปืนไม่ใช่หลักพันกระบอกละหลายหมื่น ซื้อทีก็กะใช้ยาวๆ พอใช้ยาวๆก้ต้องมีพังเป็นเรื่องปกติ ถ้ามีมุมตรงนี้มาช่วยเหลือกันแล้วก็อุ่นใจครับพี่ๆ และที่ผมตัดสินใจซื้อตามพวกพี่ๆก็เหตุผลนี้เป็นหลักครับ ไหว้

มีรุ่นี่สวยๆแล้วราคาอยู่ที่ไม่เกินสองหมื่นไหมครับ บ้านเรามีขายไหมครับ

ลองชมรมปืนอัดลมมีนายช่างประจำชมรม  เรื่องอุปกรณ์หรืออะไหล่หายาก ก็ไม่ต้องห่วงอีกต่อไปครับ
แถมยังมีสมาชิกอีกหลายท่าน เป็นเซียนนำเข้าด้วย ก็นอนตาหลับได้เลย หมดห่วง
เป็นชมรมที่ครบองค์ประกอบมากมากครับ  อีกไม่นานผมว่าชมรมนี้ต้องเป็นที่พึ่งของคนเล่นปืนอัดลมทั้งประเทศแน่นอนครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2864 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 08:09:46 PM »

ลองชมรมปืนอัดลมมีนายช่างประจำชมรม  เรื่องอุปกรณ์หรืออะไหล่หายาก ก็ไม่ต้องห่วงอีกต่อไปครับ
แถมยังมีสมาชิกอีกหลายท่าน เป็นเซียนนำเข้าด้วย ก็นอนตาหลับได้เลย หมดห่วง
เป็นชมรมที่ครบองค์ประกอบมากมากครับ  อีกไม่นานผมว่าชมรมนี้ต้องเป็นที่พึ่งของคนเล่นปืนอัดลมทั้งประเทศแน่นอนครับ

หวานเจี๊ยบ...เฉียบขาด บาดหัวใจ เหลือทน.....คนอะไรก็ไม่รู้นะ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
+1  พี่สิทธา.. ซะงั้น
หน้า: 1 ... 188 189 190 [191] 192 193 194 ... 374
  พิมพ์