เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:53:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1088113 ครั้ง)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1305 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:44:08 PM »

ก็แค่เอาลูกใส่ไปในรูด้านบนหัวหมุดที่ดึงออกมาครับ แล้วก็เอาหมุดดันอัดลูกเข้าไป
ลูกปืนมันก็จะหล่นอยู่ในฝ่ามือที่จับตัวแท่นมันอยู่ ง่ายๆแค่นี้แหละครับพี่
ถ้าเอาลูกดีๆใส่มันมองไม่ค่อยออก แต่ถ้าเอาพวกลูกพม่าใส่แล้วกดออกมานี่กลมแหนวเลยครับ ไหว้

น่าจะลองให้ดูทีละขั้นตอนแล้วก็ถ่ายรูปลงให้สมาชิกดูนะครับ อิอิ

ผมก็อยากรู้ และก็สนใจด้วยครับ

วานหน่อยเถอะครับ  อยากเห็นจริงๆ ช่วยผมหน่อยครับพี่ 123DOG DOG

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1306 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 01:21:30 PM »

มองแล้วยัง งง งง ..ม่าย..ย..ข้าว..ว...จาย..ย...ย.....

ใช้ยังไงเนี่ย....
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1307 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 01:31:13 PM »

ต้องขอขอบคุณมากครับ คุณ mhmigi +1 ให้ครับ  ไหว้แต่ใช้ไม่เป็นครับ คิก คิก ผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยครับ ไหว้

ก็แค่เอาลูกใส่ไปในรูด้านบนหัวหมุดที่ดึงออกมาครับ แล้วก็เอาหมุดดันอัดลูกเข้าไป
ลูกปืนมันก็จะหล่นอยู่ในฝ่ามือที่จับตัวแท่นมันอยู่ ง่ายๆแค่นี้แหละครับพี่
ถ้าเอาลูกดีๆใส่มันมองไม่ค่อยออก แต่ถ้าเอาพวกลูกพม่าใส่แล้วกดออกมานี่กลมแหนวเลยครับ ไหว้

น่าสนเอามาโม่ลูกพม่าบ้าง สนนราคากับแหล่งที่มา ด้วยครับ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1308 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 04:02:52 PM »

ใช้แล้วบอกต่อด้วยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1309 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 09:16:47 AM »

อุปกรณ์ชิ้นนี้ โฆษณาบบหน้าปกว่า
- ขนาดกระสุนเท่ากันทุกนัด
- เก็บและป้องกันกระสุน
- ยิงด้วยความมั่นใจ

วิธีใช้
1. ให้หงายด้านสีแดงขึ้นมา
2. ดึงปล๊กแกนกลางออก
3. หยอดกระสุนลงในรูตรงกลางโดยเอาหัวกระสุนลง
4. ใช้ปล๊กดันกระสุนลงไป จนสุด
5. นำกระสุนที่ออกด้านล่าง ใส่ไว้ในช่องเก็บกระสุน
(ถ้าไม่เห็นช่องให้หมุนฝาสีแดง จะเห็น ช่องใส่กระสุน 5 ช่อง)
6. เมื่อทำครบ 5 นัด ให้เลือนฝาสีแดงไปยังต่ำแหน่งต่อไป
7. 1 pac ใส่กระสุนได้ 50 นัด

(ผมยังนึกไม่ออกว่าจะเอากระสุนออกได้ยังไง รู้แต่วิธีใส่เข้าไป)
ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ

sompon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1310 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:05:25 AM »

อุปกรณ์ชิ้นนี้ โฆษณาบบหน้าปกว่า

วิธีใช้
3. หยอดกระสุนลงในรูตรงกลางโดยเอาหัวกระสุนลง
5. นำกระสุนที่ออกด้านล่าง ใส่ไว้ในช่องเก็บกระสุน
(ถ้าไม่เห็นช่องให้หมุนฝาสีแดง จะเห็น ช่องใส่กระสุน 5 ช่อง)
6. เมื่อทำครบ 5 นัด ให้เลือนฝาสีแดงไปยังต่ำแหน่งต่อไป

(ผมยังนึกไม่ออกว่าจะเอากระสุนออกได้ยังไง รู้แต่วิธีใส่เข้าไป)

หาซื้อได้ืชที่ไหนครับ อยากได้ซักอัน

spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #1311 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:25:40 AM »

วิธีใช้

(ผมว่าคงต้องใช้สากอันเดิมนั่นแหละดันออกไป เพราะใกล้มือที่สุด)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1312 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:55:33 AM »

เวลาเอากระสุนออกก็หมุนฝาสีแดงให้มันตรงกับช่องเก็บกระสุนแล้วก็เทกระสุนออกเท่านั้นเองครับ  แต่ตอนนึ้อยากรู้ว่าเจ้า pellet sizers ตัวนี้มันมาอยู่ที่เมืองไทยแล้วหรือยัง ใครเป็นคนสั่งเข้ามาใช้และ dies ที่เขาให้มามีกี่ตัวและมีขนาดใดบ้าง   
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1313 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:58:07 AM »

วิธีใช้

ดูจากรูปแล้ว ผม ว่ามันดันจนทะลุมาอีกด้านนะครับ

ใส่เข้าทางนี้

ดันจนออกทางนี้

ผมหมายถึงรูทองเหลืองนะ งง ตัวเองจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2010, 10:59:44 AM โดย เอ้อระเหย » บันทึกการเข้า

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1314 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:59:21 AM »

เวลาเอากระสุนออกก็หมุนฝาสีแดงให้มันตรงกับช่องเก็บกระสุนแล้วก็เทกระสุนออกเท่านั้นเองครับ  แต่ตอนนึ้อยากรู้ว่าเจ้า pellet sizers ตัวนี้มันมาอยู่ที่เมืองไทยแล้วหรือยัง ใครเป็นคนสั่งเข้ามาใช้และ dies ที่เขาให้มามีกี่ตัวและมีขนาดใดบ้าง   

ป๊าดโธ่เอ๊ย เอากระสุนออกง่ายนิดเดียว แค่พลิกฝาสีแดงคว่ำลง  ทำไมผมคิดไม่ออกวะ ไอ้ทีเรื่องโง่ ๆเนี่ยฉลาดนัก
ขอบคุณอาจารย์ทศมากครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1315 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 12:55:04 PM »

เป็นชมรม-สมาคมฯ แล้ว หล่อลูกตะกั่วไว้ซ้อมเอง มาตราฐาน airgun club ได้เปล่า
kanit.v
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1316 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 01:30:28 PM »

ขอความช่วยเหลือครับ มีผู้ใดซ่อม c20 ได้บ้างครับ
อาการคือพอขันท่อแก๊สเข้ากับตัวปืนลมก็จะรั่วออกทันที เคยนำไปซ่อมที่หลังวังร้านปืนศรีบู.. ค่าซ่อม 3000
ผมว่าลุงแก charge เกินไปเพิ่งซ่อมมาได้ 4-5 เดือนอาการเดิมอีกตอนนี้เลยไม่อยากย้อนกลับไป ตามความคิดน่าจะเป็นที่ตัวซีลหน้าแปลนที่ประกบระหว่างตัวปืนนกับท่อแก๊ส แต่ทำไม่เป็น
รบกวนผู้เชี่ยวชาญให้คำแนะนำด้วยครับ
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1317 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 02:49:54 PM »

เป็นชมรม-สมาคมฯ แล้ว หล่อลูกตะกั่วไว้ซ้อมเอง มาตราฐาน airgun club ได้เปล่า

ถ้าได้หล่ะเยี่ยมเลยครับ

คงมีลูกที่แม่นกว่า JSB ผีมือคนไทยเป็นแน่แท้

เพราะช่างใหญ่แต่ละคนที่นี่ฝีกมือระดับพระกาฬจริงๆ

คิดอย่างผมมั้ยครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1318 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 03:53:21 PM »

ขอความช่วยเหลือครับ มีผู้ใดซ่อม c20 ได้บ้างครับ
อาการคือพอขันท่อแก๊สเข้ากับตัวปืนลมก็จะรั่วออกทันที เคยนำไปซ่อมที่หลังวังร้านปืนศรีบู.. ค่าซ่อม 3000
ผมว่าลุงแก charge เกินไปเพิ่งซ่อมมาได้ 4-5 เดือนอาการเดิมอีกตอนนี้เลยไม่อยากย้อนกลับไป ตามความคิดน่าจะเป็นที่ตัวซีลหน้าแปลนที่ประกบระหว่างตัวปืนนกับท่อแก๊ส แต่ทำไม่เป็น
รบกวนผู้เชี่ยวชาญให้คำแนะนำด้วยครับ

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ...
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1319 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 06:12:57 PM »

เท่าที่บอกมาก็หน้าจะใช่ซีลตัวนี้ครับ ที่มีปัญหา ตอนที่เอาไปให้เขาซ่อมเขาเปลียนซีลตัวนี้ด้วยหรือเปล่าครับ  ซีลตัวนี้เป็นสีเขียวนะครับ  ต้องหาอะไหล่ตัวนี้มาได้ก่อนครับแล้วค่อยถอดเอาซีลอันเก่าออกมาครับ  ต้องถอดตัวหน้าแปลนออกมาครับถึงจะใส่ซีลตัวนี้ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2010, 06:16:11 PM โดย coko » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 374
  พิมพ์