เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:34:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 94 95 96 [97] 98 99 100 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1087193 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1440 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 10:17:40 PM »

ฟังๆอ่านมาตั้งนานหลายหน้าของคุยตุ้ย
ผม งงเป็น broken eyes chicken

ผมก็งงครับพี่...เอาเป็นว่าวันนี้ผมลองเอารางที่จ้างช่างทำ 1,300 บาท มาลองปัดฝุ่นดูใหม่ครับ...
  เอาเวอร์เนียวัดดูมันต่างกันนิดหน่อย  เลยตัดสินใจเอาตะไบมาฝนมันครับ..ฝนไปฝนมา แล้ววัดดูใหม่...เออ..น่าจะใช้ได้..
  จากนั้นเอามาติดกับปืนm48 ติดกล้องHawke ตัวโปรด..ลองตั้งกล้องดู  ยังไม่ได้แฮะ...ทีนี้เลยเอาวิธีของพี่มนตรี..คือเอาขวดน้ำ ขวดสีขาว(5บาท) มาตัดรองใต้กล้อง
ที่แหวนตัวหลัง..เอ้อ..ได้ผลแฮะ...
  เอาเป็นว่าถ้าพรุ่งนี้ไม่โดนลากไปขับรถพาเด็กๆๆๆๆเล่นน้ำรอบคูเมือง จะทดสอบมาให้ดูครับ..จะทำเป้าเปรียบเทียบจุดกระสุนกระทบเป้า ที่ระยะ 5ม. 10ม. 15ม. 20ม.
25ม. 30ม. 35ม. 40ม. 45ม.  มาให้ชมครับ...เหมือนเจออะไรซักอย่าง..แต่ยังไม่แน่ใจครับ..จะลองทดสอบวันพรุ่งนี้ครับ...
  วันนี้ยิงไปเกือบตลับแน่ะ....มาเปลี่ยนรางใหม่เอาตอนเย็น เลยทำอะไรไม่ทันเลย....
  เอาว่าเรื่องรางกล้องที่กินเนื้อที่มาซะเยอะ เรามาเปลี่ยนเรื่องคุยกันดีกว่าเนอะ.....
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1441 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 12:36:31 AM »

ฟังๆอ่านมาตั้งนานหลายหน้าของคุยตุ้ย

ผมก็งงครับพี่...เอาเป็นว่าวันนี้ผมลองเอารางที่จ้างช่างทำ 1,300 บาท มาลองปัดฝุ่นดูใหม่ครับ...
  เอาเวอร์เนียวัดดูมันต่างกันนิดหน่อย  เลยตัดสินใจเอาตะไบมาฝนมันครับ..ฝนไปฝนมา แล้ววัดดูใหม่...เออ..น่าจะใช้ได้..
  จากนั้นเอามาติดกับปืนm48 ติดกล้องHawke ตัวโปรด..ลองตั้งกล้องดู  ยังไม่ได้แฮะ...ทีนี้เลยเอาวิธีของพี่มนตรี..คือเอาขวดน้ำ ขวดสีขาว(5บาท) มาตัดรองใต้กล้อง
ที่แหวนตัวหลัง..เอ้อ..ได้ผลแฮะ...
  เอาเป็นว่าถ้าพรุ่งนี้ไม่โดนลากไปขับรถพาเด็กๆๆๆๆเล่นน้ำรอบคูเมือง จะทดสอบมาให้ดูครับ..จะทำเป้าเปรียบเทียบจุดกระสุนกระทบเป้า ที่ระยะ 5ม. 10ม. 15ม. 20ม.
25ม. 30ม. 35ม. 40ม. 45ม.  มาให้ชมครับ...เหมือนเจออะไรซักอย่าง..แต่ยังไม่แน่ใจครับ..จะลองทดสอบวันพรุ่งนี้ครับ...
  วันนี้ยิงไปเกือบตลับแน่ะ....มาเปลี่ยนรางใหม่เอาตอนเย็น เลยทำอะไรไม่ทันเลย....
  เอาว่าเรื่องรางกล้องที่กินเนื้อที่มาซะเยอะ เรามาเปลี่ยนเรื่องคุยกันดีกว่าเนอะ.....
ฃผมก้ว่างั้นละ ควรจะเปลี่ยน......

สงสารคนพยายามตอบ แบร่ แบร่ แบร่
สมเพศคนถาม...อิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ในที่สุดผมสงสารตัวเอง.......มัน งง จริงๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ผมพยายามอ่านแต่ต้น 2-3 รอบ...............ยังงงเลย
 อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ขอถามหน่อย   พี่ตุ่ยเป็นอย่างงี้บ่อยไม้
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2010, 12:42:01 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1442 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 07:37:37 AM »

จากนั้นเอามาติดกับปืนm48 ติดกล้องHawke ตัวโปรด..ลองตั้งกล้องดู  ยังไม่ได้แฮะ...ทีนี้เลยเอาวิธีของพี่มนตรี..คือเอาขวดน้ำ ขวดสีขาว(5บาท) มาตัดรองใต้กล้องที่แหวนตัวหลัง..เอ้อ..ได้ผลแฮะ...

ทำไมรางตัวนี้พี่ตุ้ยถึงรองที่แหวนรัดกล้องตัวหลังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2010, 07:44:03 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1443 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 07:48:49 AM »

แน่ะ...แน่ะ...พี่วานิชยิ่งงง งง อยู่น้องก็ถามจัง...
  เฉลย....  เพราะว่ารางตัว"นี้" ไม่ใช่รางตัว"นั้น" ครับ ........ ฮ่าๆๆๆๆ ที่นี้หละงงกันทั้งเวป.....
                ที่ไม่ใช่รางตัว"นั้น" เพราะว่าผมเอารางตัว"นั้น"  ไปเป็นแบบให้ช่างทำขึ้นมาใหม่ไงครับ  แต่บอกช่างว่า "เอาแบบนี้ แต่ไม่เอียง" นั่นคือด้านหน้า กับ ด้านหลัง
        ต้องทำให้เสมอกัน    แต่อย่างที่เคยบอกไว้ก่อนหน้านี้ ช่างที่เอาไปให้ทำ เค้าไม่เคยเล่นปืน  เลยไม่เข้าใจว่าควรละเอียดมากแค่ไหน เค้าเลยทำออกมาไม่ดี ไม่เสมอกัน
        ผมเลยเอาตะไบถูๆๆๆๆๆๆ   ถูไป ถูมาไอ้เจ้าสันของรางอัน"นี้"  เลยเพี้ยนไปนิดนึง..เลยต้องกลับมาหนุนด้านหลังนิดนึงด้วยขวดน้ำ5บาท...(วัดดูหนาประมาณ0.4 ม.ม.)

พี่วานิชครับ...ผมไม่เกี่ยวนะครับ...ถ้าพี่จะงงเพิ่ม...  น้องมันถามน่ะพี่....อิ..อิ....
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #1444 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 07:53:57 AM »

พี่ตุ้ย....ที่ผมถามนั้นแหละ....ผมงงกว่าพี่วานิชอีก Cheesy Cheesy Cheesy

พี่ตุ้ยทำเลเล่นน้ำสงกรานต์จุดไหนน่าเล่นครับ เมื่อก่อนผมอยู่ตรงปั๊มน้ำมันใกล้ๆประตูเชียงมั่นนะดีครับ เข้าห้องน้ำ+หาของกินสะดวก สาวๆ ม.บึมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2010, 07:57:18 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1445 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 08:14:21 AM »

พี่ตุ้ย....ที่ผมถามนั้นแหละ....ผมงงกว่าพี่วานิชอีก Cheesy Cheesy Cheesy

พี่ตุ้ยทำเลเล่นน้ำสงกรานต์จุดไหนน่าเล่นครับ เมื่อก่อนผมอยู่ตรงปั๊มน้ำมันใกล้ๆประตูเชียงมั่นนะดีครับ เข้าห้องน้ำ+หาของกินสะดวก สาวๆ ม.บึมเลย

ทีนี้คงหายงงแล้วนะครับ...
  ส่วนเรื่องทำเลเล่นน้ำนี่ผมไม่แน่ใจครับ  แต่ที่แน่ๆ เมื่อวานน้องภรรยาพาเด็กๆไปเล่นน้ำกัน  กลับมาบ้านบอกว่า.."โอ้โฮ..พี่ตุ้ย  เดี๋ยวนี้เห็นสาวๆแต่งตัวมาเล่นน้ำกันแล้ว.....อึ๋ย..ย..... กางกางขาสั้นงี๊....ไม่ถึงคืบ.....  เสื้อกล้ามขาว ยกทรงดำงี๊.....โอย...ย......เหยียบคลัทช์แทบไม่ไหว  มันเกร็งไปหมด...
  แต่เมื่อวานน้องเค้าขับรถมาที่แยกสนามบิน(หน้าโรบินสัน) ถึงสี่แยกตอนบ่ายสอง  รถค่อยๆเคลื่อนตัวไปถึงแยกรพ.สวนดอก ห้าโมงเย็นครับ...เอากะเค้าดิ 
 500ม. ใช้เวลา  3 ช.ม.  เฮ่อ..เฮ่อ...เฮ่อ....
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #1446 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 08:18:31 AM »

พี่ๆ..ผมว่าเราย้ายไปกระทู้เฮฮา...ดีกว่าไหม Huh Huh
เดี๋ยวท่านอื่นๆเข้ามาอ่านจะงงไปกว่านี้ ว่า 2 คนนี้มันคุยเรื่องไรหว่า........ Huh Huh Huh.

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1447 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:22:17 AM »

ส่วนเรื่องทำเลเล่นน้ำนี่ผมไม่แน่ใจครับ  แต่ที่แน่ๆ เมื่อวานน้องภรรยาพาเด็กๆไปเล่นน้ำกัน  กลับมาบ้านบอกว่า.."โอ้โฮ..พี่ตุ้ย  เดี๋ยวนี้เห็นสาวๆแต่งตัวมาเล่นน้ำกันแล้ว.....อึ๋ย..ย..... กางกางขาสั้นงี๊....ไม่ถึงคืบ.....  เสื้อกล้ามขาว ยกทรงดำงี๊.....โอย...ย......เหยียบคลัทช์แทบไม่ไหว  มันเกร็งไปหมด...
  แต่เมื่อวานน้องเค้าขับรถมาที่แยกสนามบิน(หน้าโรบินสัน) ถึงสี่แยกตอนบ่ายสอง  รถค่อยๆเคลื่อนตัวไปถึงแยกรพ.สวนดอก ห้าโมงเย็นครับ...เอากะเค้าดิ 
 500ม. ใช้เวลา  3 ช.ม.  เฮ่อ..เฮ่อ...เฮ่อ....

ผมว่าวิธีแก้ที่ถูกต้อง คุณtui ต้องเอาไอ้นั้นไปถูร่องของรางอันนี้  ก่อนเอาไอ้นั้นไปถูร่องรางอันนี้ก็ต้องเอาเวอร์เนีย
อันโน้น ไปวัดรางอันนู๊นก่อน ได้ค่าเท่าไหร่เอาปากกาอันนี้จดไว้ก่อน แล้วคุณ tui ก็ค่อย ๆ เอาไอ้นั้นถูรางอันนี้ออก
ไป ระหว่างถูก็หยุดเอาเวอร์เนียวัดเป็นระยะ  ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ถ้ายังไม่เข้าใจให้ลองไปเปิดดูภาพหน้าโน้น
ประกอบคำอธิบายอีกครั้ง

เวียนหัวว้อย...ย.
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1448 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:52:44 AM »

ผมว่าวิธีแก้ที่ถูกต้อง คุณtui ต้องเอาไอ้นั้นไปถูร่องของรางอันนี้  ก่อนเอาไอ้นั้นไปถูร่องรางอันนี้ก็ต้องเอาเวอร์เนีย
อันโน้น ไปวัดรางอันนู๊นก่อน ได้ค่าเท่าไหร่เอาปากกาอันนี้จดไว้ก่อน แล้วคุณ tui ก็ค่อย ๆ เอาไอ้นั้นถูรางอันนี้ออก
ไป ระหว่างถูก็หยุดเอาเวอร์เนียวัดเป็นระยะ  ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ถ้ายังไม่เข้าใจให้ลองไปเปิดดูภาพหน้าโน้น

ตรงนี้ ผมตรงการรูปภาพประกอบคำอธิบายครับพี่สิทธา ยิ้มีเลศนัย ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1449 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:55:14 AM »

ตรงนี้ ผมตรงการรูปภาพประกอบคำอธิบายครับพี่สิทธา ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ก็ไปดูรูปหน้าโน้นประกอบครับ หน้านั้นจะมีรูปหลายรูป ก็เอารูปตรงกลางครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #1450 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:08:57 AM »

พี่สิทธาหมายถึง....เอามือกำ........แล้วเอาไปถู....ใช่ไหมครับ.. Grin Grin

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1451 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:17:34 AM »

พี่สิทธาหมายถึง....เอามือกำ........แล้วเอาไปถู....ใช่ไหมครับ.. Grin Grin

อ้าว  ถ้าไม่เอามือกำ และจะเอาไปถูได้ยังไงหละครับ  หรือว่าคุณ AJ_6080  ถูได้โดยไม่ต้องใช้มือกำ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1452 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:35:29 AM »

สี่ห้ากระทู้ที่ผ่านมานี่ผมไม่เกี่ยวเด้อ.....
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1453 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 12:48:10 PM »

สี่ห้ากระทู้ที่ผ่านมานี่ผมไม่เกี่ยวเด้อ.....
ไม่เกี่ยวได้ไง.....ตัวการเลยอะ
น้องเขาถาม เล่นน้ำที่ไหน ดันถามพาไป กางเกงสั้นจู๋ เสื้อก้ามสีขาว ยกทรงสีดำ สาดน้ำเปียกๆ..มองเห็นภาพเลย
บรรยายบรรยากาศแบบนี้ต้องให้พี่สิทธามาเขียน.....แจ่มแน่
แต่ดีนะที่พี่สิทธาเป็นคนไม่เป็นจิต...โลมัก เหมือน พี่ตุ้ย ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1454 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:28:16 PM »

ไม่เกี่ยวได้ไง.....ตัวการเลยอะ
น้องเขาถาม เล่นน้ำที่ไหน ดันถามพาไป กางเกงสั้นจู๋ เสื้อก้ามสีขาว ยกทรงสีดำ สาดน้ำเปียกๆ..มองเห็นภาพเลย
บรรยายบรรยากาศแบบนี้ต้องให้พี่สิทธามาเขียน.....แจ่มแน่
แต่ดีนะที่พี่สิทธาเป็นคนไม่เป็นจิต...โลมัก เหมือน พี่ตุ้ย ครับ

ก็มันเรื่องจริงนี่ครับพี่..วันนี้ไปสำรวจมาแล้ว.....

* 7.jpg (57.18 KB, 291x500 - ดู 412 ครั้ง.)

* 2.jpg (59.11 KB, 500x335 - ดู 411 ครั้ง.)
หน้า: 1 ... 94 95 96 [97] 98 99 100 ... 374
  พิมพ์