เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:23:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1090490 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1620 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 11:55:50 PM »

ท่าทางจะมีหลายท่านที่มีปัญหาขาเขี่ยแม๊กนะครับพี่ดุก ตกใจ ตกใจ
ไม่ก๊อบออกมาไว้ซักโหลเหรอครับจะได้ทำคราวเดียวกันไปเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

แฮนเมคครับ มือละบมแล้วครับ  อ้อ คุณ อู๋ โอริงได้รับแล้วครับดูแล้วยังไม่มีไซร์ที่ต้องใช้เลยครับ  ขอบคุณครับ ไหว้

เดี๋ยวก็แปะพลาสเตอร์อีกหรอกครับนายช่าง...เอาไว้คิวว่างเมื่อไหร่มีเรื่องรบกวนครับ...ตอนนี้จดไว้ได้ประมาณ 7 เรื่องแล้วครับ...อยากทำให้เห็นดีนัก....
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1621 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 12:02:55 AM »

ส่วนเรื่องแมกกาซีน AA รุ่นมากับปืนฝาปิดมันโก่งงอ  ก็พอมีผลกับการหมุนของโม่เหมือนกันครับแต่ก็ไม่เสมอไปทุกอันครับ  สาเหตุของโม่ปืน เอ เอฝืด ติดขัดเอาไว้ว่ากันอีกทีครับ มาดูแมกกาซีนของคุณ สมพลซิครับ

มันอ้าซ่าดีจริงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาของโม่ติดขัดครับ(เฉพาะอันนี้นะจ้ะ) คิก คิก Huh ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1622 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 12:05:44 AM »

ท่าทางจะมีหลายท่านที่มีปัญหาขาเขี่ยแม๊กนะครับพี่ดุก ตกใจ ตกใจ
ไม่ก๊อบออกมาไว้ซักโหลเหรอครับจะได้ทำคราวเดียวกันไปเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

แฮนเมคครับ มือละบมแล้วครับ  อ้อ คุณ อู๋ โอริงได้รับแล้วครับดูแล้วยังไม่มีไซร์ที่ต้องใช้เลยครับ  ขอบคุณครับ ไหว้

เดี๋ยวก็แปะพลาสเตอร์อีกหรอกครับนายช่าง...เอาไว้คิวว่างเมื่อไหร่มีเรื่องรบกวนครับ...ตอนนี้จดไว้ได้ประมาณ 7 เรื่องแล้วครับ...อยากทำให้เห็นดีนัก....

เห็นเรื่องแรก สำเร็จแล้วนี่ 5566 แจ๋วเลยครับ  เยี่ยม
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #1623 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 06:35:29 AM »

Smiley Smiley ตามรูปกระบอกล่างซ้าย เยี่ยม ที่เป็น บลูพับ ท่าน Thunder 65 และ เพื่อน สมช. พอมีรายละเอียด เกี่ยวกับ ชุดเดินไกบ้างไหมครับ. และฝากนายช่าง 123 DD ส่วนที่เป็นโครงขาจับกล้อง ด้วยนะครับ ผมจะมารบกวน ให้ช่วยส่วนนี้ด้วยครับ.  ไหว้ ไหว้

ผมคิดว่าท่าน Airlove สั่ง Edgun ของรัสเซียมาเล่น น่าจะดีกว่าครับ รูปทรงสวยถูกใจ งานเนียนใช้ได้ครับ ความแม่นยำมีแต่คนชมครับ 

http://edgun.ru/en/cat/guns.php

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1624 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 07:09:29 AM »

เห็นเรื่องแรก สำเร็จแล้วนี่ 5566 แจ๋วเลยครับ  เยี่ยม

ครับ..เรื่องแรกสำเร็จเพราะว่าพี่มนตรีแนะนำครับ..แต่เล่นเอาต้องดึงงบประมาณไปพอสมควรเลยครับ..แต่ของเค้าเป็นเหล็กนะครับพี่ไม่ใช่อลูมิเนียม ก็คิดว่าคุ้มแหละครับ เพราะทำเองไม่ได้ด้วย....อิ อิ อิ
sompon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1625 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:17:57 AM »

คุณ สมพล  มาทางด่วนครับ ปัญหาแกหนักเอาการครับเลยต้องลัดคิวให้  หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก ขำก๊าก
 ชิ้นส่วนที่ส่งมาไม่มีเค้าโครงเก่าเลย เล่นซะแบนเลย   เดือดร้อนน้องสุดสวยของผมอีกแล้ว บู่ ไหว้

ใช่ขาเขี่ยแม็กหรือปล่าวครับพี่ดุก

ขอตอบว่าใช่ครับ ผมดัดไป-มา จนหัก ก็เลยต้องให้คุณดุก
     คุณ สมพล  มาทางด่วนครับ ปัญหาแกหนักเอาการครับเลยต้องลัดคิวให้  หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก ขำก๊าก
 ชิ้นส่วนที่ส่งมาไม่มีเค้าโครงเก่าเลย เล่นซะแบนเลย   เดือดร้อนน้องสุดสวยของผมอีกแล้ว บู่ ไหว้

ขอตอบว่าใช่ครับ ผมดัดไป-มา จนหัก ก็เลยต้องให้คุณดุกช่วยทำให้ใหม่ อาการที่เป็นคือผมมี Mag. อยู่หลายตัว ตัวหนึงเขี่ยโม่ได้ปกติ อีกตัวหนึ่งเขี่ยได้แต่ไม่สุดก็เลยเอามาดัดจนหักอย่างที่เห็น  ที่ผมสังเกต Mag. ทั้ง 2 ตัว ของผม เอามาเทียบกันจะต่างกันเล็กน้อยน่าจะเป็นสาเหตุนี้  ใจจริงผมยากจะดัดแปลงวิธีเขี่ยโม่ใหม่ให้ทำงานลักษณะเหมือนปืนลูกโม่ หรือใช้เฟืองดันโม่ แต่ก็ยังคิดไม่ออกว่าจะทำอย่างไรดี  ถ้าใครมีวิธีคิดดีๆน่าจะเสนอกันบ้างจะได้มาแก้ไขปัญหาที่เจอกัน
   คุณดุกเรื่องฝาสีเหลืองที่งอมีวิธีแก้ไขไหมครับ ฝากดูด้วย  ส่วนลูกผมกำลังหาอยู่เหมือนกันครับ ลูก  JSB

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1626 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:14:39 AM »

ผมนึกจินตนาการไปว่า การใส่โม่แบบนี้ ถ้าบังเอิญเราดันกระสุนไปครึ่ง ๆ กลาง ๆ แล้วไม่สามารถดันสุดได้
ทำให้กระสุนคาระหว่างโม่กับรูท้ายลำกล้อง เราจะทำอย่างไรดี เนื่องจากมีปัญหาคือ
1. ดึงโมออกไม่ได้เพราะกระสุนขัดรอยเลื่อนโม่กับโครงปืนไว้
2. ดันสุดไม่ได้เพราะอะไรไม่รู้ มองไม่เห็น

ที่ผมจินตนาการแบบนี้ก็เพราะว่า บางครั้งดันแล้วมันติด ๆ ขัด ๆ นิด ๆ 
เลยถามมาเผื่อใครมีประสบการณ์แล้ว
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1627 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 01:00:43 PM »

คุณดุกเรื่องฝาสีเหลืองที่งอมีวิธีแก้ไขไหมครับ ฝากดูด้วย  ส่วนลูกผมกำลังหาอยู่เหมือนกันครับ ลูก  JSB

ผมว่าถ้าจะแก้ให้เหมือนเดิม  คงต้องใช้เตารีด  รีดให้เรียบแล้วครับ  ถ้าไปใช้อย่างอื่นมันจะไม่เรียบครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1628 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 01:08:46 PM »

ผมนึกจินตนาการไปว่า การใส่โม่แบบนี้ ถ้าบังเอิญเราดันกระสุนไปครึ่ง ๆ กลาง ๆ แล้วไม่สามารถดันสุดได้
ทำให้กระสุนคาระหว่างโม่กับรูท้ายลำกล้อง เราจะทำอย่างไรดี เนื่องจากมีปัญหาคือ
1. ดึงโมออกไม่ได้เพราะกระสุนขัดรอยเลื่อนโม่กับโครงปืนไว้
2. ดันสุดไม่ได้เพราะอะไรไม่รู้ มองไม่เห็น

ที่ผมจินตนาการแบบนี้ก็เพราะว่า บางครั้งดันแล้วมันติด ๆ ขัด ๆ นิด ๆ 
เลยถามมาเผื่อใครมีประสบการณ์แล้ว
ผมก็ป็นครับ มันติดๆขัดๆไงชอบกล
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1629 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 01:14:27 PM »

ผมก็ป็นครับ มันติดๆขัดๆไงชอบกล

ระบบหมุนโม่ดูเหมือนอายุจะไม่ยืนนะครับ เดี๋ยวมีเวลาจะลองศึกษาดูสักหน่อย
เห็นเพื่อนๆ ลงรูปที่พังไปแล้วก็นึกได้ว่าสักวันต้องถึงตาเรา
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1630 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 01:17:37 PM »

แล้วผมมีปัญหาขึ้นลูก 2 เม็ด(ซ้ำ)หลายครั้ง มีวิธีแก้ไงครับ ขอความเห็นหน่อย
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1631 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 01:23:14 PM »

แล้วผมมีปัญหาขึ้นลูก 2 เม็ด(ซ้ำ)หลายครั้ง มีวิธีแก้ไงครับ ขอความเห็นหน่อย

ฝึกวิธีนี้ครับจะยิงคอยขึ้นลูก
ยิงแล้วอย่าพึ่งขึ้นลูกจนกว่า....จะยิงอีกครั้ง....จึงขึ้นลูกใหม่ ครับพี่วานิช

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1632 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 01:26:13 PM »

ผมเองยิงลมเปล่าหลายครั้งเพราะโม่ไม่หมุน
วิธีแก้ตอนนี้นำไปใช้ก่อน ได้ผลดีด้วยครับ  เริ่่มเลยนะ

กรณีโม่ไม่หมุน
1. ดึงก้าน side level ช้า ๆ จนสุดระยะดึงของมัน
2. ระหว่างดึงก้าน side level มาให้จับตาดูโม่ด้วยว่าหมุนหรือเปล่า
3. ถ้าโม่ไม่หมุนให้ดึงแมกกาซีนออกหมุนโม่เองแล้วดันกลับ
4. ถ้าโม่หมุนก็ผลักก้าน side level กลับที่เดิม

กรณีขึ้นลูก 2 นัด
การขึ้นลูกซ้ำ 2 ลูก เป็นอย่างเดียวคือจำไม่ได้ว่าได้เคยขึ้นลูกไปแล้วหรือเปล่า
ปืน s410 จะทดสอบโดยการเข้าเซพก็ทำไม่ได้

ถ้าเป็น hw100 สามารถเช็กว่าขึ้นลูกไว้หรือเปล่าโดยการลองผลักก้านเซพ
หรือถ้าไม่ผลักก้านเซพ ถ้าไปดึงก้านอึกโม่จะไม่หมุน เห็นมะ ราคามันเลยแพงกระฉูดกว่า

ดังนั้นในกรณีใช้ s410 ให้ทดลองเหนี่ยวไก หันกระบอกปืนไปทางปลอดภัยนะ
ถ้าเหนี่ยวไกแล้วเงียบแสดงว่ายังไม่ได้ขึ้นลูกไว้ครับ

ใช้ s410 ปรับตัวเข้าปืนในส่วนนี้ครับ รู้ใจปืนแล้วจะใช้งานได้ดี เป็นปืนดีครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1633 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 01:27:40 PM »

ยิงแล้วอย่าพึ่งขึ้นลูกจนกว่า....จะยิงอีกครั้ง....จึงขึ้นลูกใหม่ ครับพี่วานิช

ถูกต้องที่สุดครับ ผมเองก็ทำแบบนี้ทุกครั้ง จะยิงจึงขึ้นลูก แต่ถ้านกบินไปแล้วเดินตามหา
ทำให้บางครั้งก็ลืม ๆ เหมือนกัน ก็ทดสอบโดยการยิงทิ้ง
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1634 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 01:53:15 PM »

ถูกต้องที่สุดครับ ผมเองก็ทำแบบนี้ทุกครั้ง จะยิงจึงขึ้นลูก แต่ถ้านกบินไปแล้วเดินตามหา
ทำให้บางครั้งก็ลืม ๆ เหมือนกัน ก็ทดสอบโดยการยิงทิ้ง

ฝึกให้เป็นนิสัย ว่างั้นเหอะนะ
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 374
  พิมพ์