เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:29:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1090198 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1710 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 11:07:38 PM »

โอเซ กูดบาย สะหรุบว่า  ต๋อนเปลี่ยนซีล บ่อต้องเอาลมออกก่อได้  แม่นก่อ 
เฮาก็นึกอยู่แล้วว่าต้องเป็นอย่างอี้  คันปากยิก ๆ อยากถามว่าไปสะแหรนแด้เอาลมหื้อยัง
เพราะระบบจ่ายลม กับ ปรับแรงดันลม มันแยกอิสระจากกั๋น

กว่าจะรู้ก็แกะไปเยอะเลยครับพี่  5555 น้ำลายหก
แล้วพี่ komatsu หรือท่านใดอยากได้ตัวอย่างโอริงของเดิมมันบ้างเปล่าครับ เดี๋ยวส่งไปให้
จะได้ฝากซื้อเผื่อด้วยครับ ผมซื้อมาตัวละ3บาทไม่รู้จะอยู่ได้นานเปล่า ไหว้

ยังไงๆก็หาโอริงดีดีใส่มาเด้อ..เดี๋ยวมาถึงเชียงใหม่ อัดลมเสร็จ ยิงปู้ด..ด...เดียวโอริงแตกอีก ทีนี้มิต้องตีรถกลับไปเอาโอริงที่อุดดิดมาใหม่เหรอครับ..อิ  อิ   

ยังพอมีเวลาหาโอริงนะครับ  ถ้าที่อุดิดไม่มีต้องรีบแจ้งมานะครับ เผื่อว่าผมจะได้วิ่งหาที่เชียงใหม่ไว้ให้..ว่าแต่ว่าเค้าจะไปหากันที่ร้านไหนล่ะ.Huh?  ใครรู้ช่วยบอกที...ห้ามบอกว่า 7-11 กับ ร้านขายยา  เด้อ...

แล้วมันประกอบยากหรือเปล่าครับ...ถ้าจำเป็นต้องเปลี่ยนโอริงใหม่น่ะครับ...เส้น 3 บาทนี่มันอยู่ได้แน่นะ.....เดี๋ยวมาเสียเที่ยวนะครับ....ยังไงก็หาโอริงที่ทนๆนะครับ... 
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1711 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 11:10:50 PM »

โอริงทนๆก็ร้านไฮดรอลิค
ถ้าร้านขายยา ก็ ...ยาทน ครับพี่ตุ้ย

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1712 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 11:22:56 PM »

โอริงทนๆก็ร้านไฮดรอลิค
ถ้าร้านขายยา ก็ ...ยาทน ครับพี่ตุ้ย

ขอบคุณ....ขอบคุณ......แต่ว่าผมยังไม่จำเป็นต้องใช้หรอกครับ..ยาทนน่ะ.......แต่อยากได้ยาลดแทนน่ะครับ.....

ว่าแต่ว่าท่านmhmjgj  หาโอริงดีๆ ทน มาเด้อ....เดี๋ยวมาถึงบ้านผมแล้วใช้ไม่ได้เสียเที่ยวนา....ว่าแต่ว่าขนาดที่แน่ๆมันเท่าไหร่ ใครรู้บ้าง  เผื่อจะไปหาในเมืองบ้าง...
mhmjgj
Jr. Member
**

คะแนน 22

« ตอบ #1713 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:11:10 AM »

ขนาดประมาณ5มม. รูในคราวที่แล้วบอก2แต่ตอนนี้ขอเปลี่ยนเป็น3มม.หนา1มม.ครับ
เอาโทรศัพท์ถ่าย มันไม่ชัด กำลังจะส่งให้คุณอู๋ครับ ไหว้

* 040510-0852(001).jpg (44 KB, 640x480 - ดู 468 ครั้ง.)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1714 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:40:17 AM »

ถอดยากไหมครับ(ปืนนะครับไม่ใช่อน่างอื่น กันน้าsttaมาแก้ครับ555)

.......ผมกลัวจริงๆครับเรื่องปืนป่วยนี่

ก่อนตัดสินใจซื้อก็คิดอยู่นานครับ แต่พอได้อ่านพี่ๆไปนานๆก็รู้ว่าหลายท่านมีความสามารถ ถ้าปืนเสียก็สามารถปรึกษาพี่ๆได้ เลยตัดสินใจซื้อตามครับ

ปัญหาซีลตัวนี้แตกไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1715 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:06:09 AM »

โอเซ กูดบาย สะหรุบว่า  ต๋อนเปลี่ยนซีล บ่อต้องเอาลมออกก่อได้  แม่นก่อ 
เฮาก็นึกอยู่แล้วว่าต้องเป็นอย่างอี้  คันปากยิก ๆ อยากถามว่าไปสะแหรนแด้เอาลมหื้อยัง
เพราะระบบจ่ายลม กับ ปรับแรงดันลม มันแยกอิสระจากกั๋น

กว่าจะรู้ก็แกะไปเยอะเลยครับพี่  5555 น้ำลายหก
แล้วพี่ komatsu หรือท่านใดอยากได้ตัวอย่างโอริงของเดิมมันบ้างเปล่าครับ เดี๋ยวส่งไปให้
จะได้ฝากซื้อเผื่อด้วยครับ ผมซื้อมาตัวละ3บาทไม่รู้จะอยู่ได้นานเปล่า ไหว้
ที่จริงวัดขนาดให้ก็พอแล้วครับ แต่ถ้าได้ของจริงมาดูดีเลยครับพี่ mhmjgj  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ของผมก็มีปัญหาแล้วครับ..คือขนาดผมวัดแล้วแต่ละครั้งมันไม่แน่นอนเลยครับ มันเรียก ERROR
ขนาดมัน กับ effect กับ อารมณ์ ..ครับ
บางครั้งมันก็..โอ้พระเจ้าจ๊อด..นายแน่มาก
แต่ปกติแล้ว ต้องแขม้วพุง ตามด้วยกล้องขยาย X 32

พี่วานิชคุยเรื่องนี้แล้วผมนึกถึงตอนเรียนช่าง  พวกเพื่อนมันชวนกันเฉพาะคนที่ต้องการประกวดปืนประจำกาย
กรรมการผู้ช่วยเรียกพวกนี้ไปยืนหลังห้อง กรรมการหลักถือไม้โปรแทรกเตอร์ ความยาวไม้โปรก็ทราบกันแล้วนะครับว่ามันยาว 6 นิ้ว

เรื่องของเรื่องคือพวกมันคุยข่มกันมาหลายวันแล้ว ของกูใหญ่กว่า กำไม่รอบ ของกูยาวกว่าสองมือกำ ประมาณนั้น
กินกันไม่ลง วัน ๆ ก็โม้กันไป  เพือให้การถกเถียงซาลง ก็เลยต้องมีการประกวดแข่งขันกัน
รางวัลนั้นไม่มี เพราะขอเงินพ่อแม่มาเรียนทุกคนยังไม่มีรายได้  แต่มีแค่จะได้รู้ว่า "ปืนกูผู้ชนะ"

แล้วการประกวดก็เริ่มขึ้น กรรมการหลักให้ทุกคนเอาปืนออกมาห้อย บางคนก็ต้องหันหลังไปปลุกปืนไม่ให้ห้อย
นัยว่าคงกลัวจะแพ้

กรรมการก็เดินขานชื่อไปตามลำดับ ถึงคนไหน ก็เอาไม้โปรดันเทียบความยาวลำกล้องโดยให้ปลายไม้โปรเข้า
ไปสุดถึงโคนปืน แล้วก็ตะโกนว่า สามครึ่ง  สี่    สาม  สี่ครึ่ง   แล้วก็มีกรรมการผู้ช่วยอีกคนคอยจดความยาวลำกล้องแต่ละคน
ลงกระดาษที่ฉีกมาจากสมุดเรียน อย่างขมักเขม้น (ถ้าตอนเรียนมันเอาจริงเอาจังแบบนี้จะดีมากเลยนะ)   
บางที่ก็มีเสียงฮาจากกองเชียร์ เพราะกรรมการดันเอาไม้โปรตีลำกล้องดังเพียะ ทำเอาเจ้าของปืนโวยวายว่าโดนโกง
กรรมการลำเอียง ทำแบบนี้อาจทำให้ความยาวหดลงไปได้

พอมาถึงผู้แข่งขันคนหนึ่ง ไอ้นี้ตัวเล็ก ๆ  สุงประมาณร้อยห้าสิบกว่า ๆ  ปืนมันห้อยยาวมาก กรรมการวัดลำบากจึงสั่งให้มัน
ยกปืนขนานพื้นหน่อยจะได้วัดง่าย   กองเชียร์ทุกคนก็ลุ้นเพราะขนาดมันไม่ธรรมดา ยาวเสียด้วย แต่ว่ามันจะยาวเท่าไหร่
ทุกคนอยากรู้ เสียงกองเชียร์เงียบกริบลุ้น กรรมการบรรจงเลือนไม้โปรเข้าไปเรื่อย ๆ   ช้า ๆ แบบทรมารใจกองเชียร์

ไอ้ผู้แข่งขันคนนี้ คงจะรำคาญที่เห็นกรรมการชักช้า เพราะถ้าวัดเสร็จก็จะได้เก็บ อยู่นาน ๆ แบบนี้อายเขาเหมือนกัน
มันจึงแอ่นก้นเพื่อให้ไม้โปรมาสุดที่โคนปืนเร็วๆ   แต่ทว่า ปลายลำกล้องปืนของมันมาชนนิ้วกรรมก่อนที่
ปลายไม้โปรจะสุดโคนลำกล้อง

เสียงกรรมการร้องลั่น เฮ้ย ตกใจปล่อยมือทำให้ไม้โปรตกลงพื้น พร้อมกับหันมาทำท่าจะเอามือไปเช็ดเสื้อ
พวกกองเชียร์ ทำให้พวกกองเชียร์แตกฮือหนีออกห้องเรียน เกิดจลาจลไปครู่ใหญ่ ๆ 
สรุปว่าการประกวดผู้แข่งขันที่เหลือต้องล้มเลิกไป และทุกคนก็จำได้ว่าปืนไอ้นี้ยาวกว่าหกนิ้วแน่นอน

ผมเองก็นั่งอยู่หน้าห้องก็อดตลกไปกับพวกเพื่อน ๆ ไม่ได้ 

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1716 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 01:19:54 PM »

สงสัยของผมจะหนักสุด...ของพี่sittaยังได้เลือกว่าจะลงแข่ง หรือ เป็นแค่ผู้ชม....

ของผมนี่ตอนรับน้อง...ไปกันทั้งรุ่น  ผูกไท เสื้อขาว กางเกงขายาว ถุงเท้าดำ รองเท้าหนังดำขัดมันแว๊บ...บ.....บ.....
   พี่ๆพาเดินเป็นแถว เข้าทางหลังฝายหิน..มีธารน้ำตก ยาว..ว.....ว.......   
   ผ่านด่านที่ 1   เจอ ปลดสมุดเชียร์  ถอดไท  ถอดถุงเท้า ถอดรองเท้า  ใส่ถุงพลาสติก......แล้วมัดเชือกคล้องคอของใครของมัน...เออ..มันดี  น้ำเย็นๆ  รุ่นพี่ผู้หญิงถึงไม่ค่อยมีคนสวยนัก แต่ก็อบอุ่นดี......
   เจอด่านที่สอง....ถอดเสื้อ...ผูกคอไว้.....
   ถึงด่านที่ 3  ไม่มีพี่ผู้หญิงแล้ว...ชายล้วน.....ถอดกางเกง...เหลือกางเกงใน....
   พอด่านที่ 4  ............กางเกงในก็ไม่เว้น...........นึกดู...น้ำตกเย็นๆ.....ไม่ใส่อะไรเลย.....มันจะผงาดอยู่ได้ไง.......มีเท่าไหร่หลบมุดหัวหมด.....แทบเหลือแค่จุด.....ยืนเข้าแถวเรียงเดี่ยว  จากนั้นวนเป็นวงกลม หันหน้าไปทางเดียวกัน.....ต่อเป็นรถไฟ...แล้วรถไฟมันเอาอะไรมาต่อกัน......ก็มือคนหลังไง....ลอดมาจับ......ของคนหน้า...แล้วก็ร้องเพลงเชียร์ไป เดินไปเป็นวงกลม......กึ๋ย...ย....ย......
   ด่านที่ 5  เจอเจ้าพ่อตัดเกรด....ใช้ฟุตเหล็กวางช้อนเจ้าหนูเล็กขึ้นมา....เราขานรหัส  รุ่นพี่ขานขนาด พร้อมบอกเกรด.....ใครติดF  ต้องไปรีเกรด....เข้าไปในหลืบน้ำตก..ในนั้นมีพร้อม  ทั้งนวลนาง ทั้งอะไรต่อมิอะไร.....พอมันรู้สึกตัว  ก็ออกมาตัดเกรดใหม่.....
  กำลังสนุก...รุ่นพี่ผู้หญิง ที่พารุ่นน้องผู้หญิงเดินล่วงหน้ารับน้องไปก่อนหน้านี้...พารุ่นน้องผู้หญิงเดินกลับเข้ามอ....โอ้โฮ.....หลบกันวุ่นวาย เสียงกรี๊ดดังลั่นน้ำตก........แตกกระจายจะนั่งลงก็ไม่มิด เพราะจุดนี้น้ำตกระดับสูงไม่ถึงหัวเข่า...โอ..พระเจ้าจอร์จ.......

แต่แปลกดี..ตอนรับน้องเสร็จ สวมชุดเปียกๆตั้งแถววิ่งกลับไปเชียร์รักบี้ที่สนาม...รู้สึกว่าร้องเพลงเชียร์มันกว่าตอนอยู่ในห้องเชียร์เยอะเลย.....แหกปากกันมันจริงๆ....เพิ่งรู้สึกว่าเป็นคณะของเรา....
   ถึงด่าน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1717 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 01:39:38 PM »

ที่ผมไม่ได้ลงแข่ง เพราะผมลุกไม่ได้ครับ มันจะลากพื้น
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1718 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 01:47:41 PM »

ที่ผมไม่ได้ลงแข่ง เพราะผมลุกไม่ได้ครับ มันจะลากพื้น
อุจจาระคุยข้ามทู้เลยหวะ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1719 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 02:06:32 PM »

อุจจาระคุยข้ามทู้เลยหวะ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็มันขี้คุยกันแบบนี้หละครับ ถึงได้มีการจัดแข่งขันเกิดขึ้น
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1720 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 02:53:44 PM »

ความเห็นไม่ตรงกัน การพนันจึงกำเนิด และอะไรอะไรก็เกิดต่อไปอีก....ราชประสงค์เลย
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1721 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 05:22:58 PM »

พี่ๆแล้วที่เล่าให้ฟังนี่มันอะหลั่ยตรงไหนของ เอเอ. เอส410 ครับ ผมหาในพาร์ทไม่เจอเลย.... คิก คิก คิก คิก

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1722 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 06:15:06 PM »

เป็นส่วนขาตั้งครับ...เวลายืนยิงก็ใช้เป็นขาตั้งได้กลายเป็นสามขา..มั่นคงดี..
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1723 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 07:45:55 PM »

เป็นส่วนขาตั้งครับ...เวลายืนยิงก็ใช้เป็นขาตั้งได้กลายเป็นสามขา..มั่นคงดี..

บางทีก็ช่วยค้ำสต๊อกปืนตอนนั่งเล็งได้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1724 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 10:02:51 PM »

บางทีก็ช่วยค้ำสต๊อกปืนตอนนั่งเล็งได้

กระทู้ไหน ๆก็ทั้งใหญ่และยาว ถ่ายรูปให้ดูหน่อยซิ  (PM ก็ได้)  หรือว่ามีปมด้อย ฮิฮิ  555555 กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 374
  พิมพ์