เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:35:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 143 144 145 [146] 147 148 149 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1087691 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2175 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:46:55 AM »

ผมใจไม่ถึงแฮะ......เห็นออกมาเป็นชิ้นๆแล้วใจไม่ดี.....กลัวฝรั่งทำเกิน.....คนไทยทำขาด......ขอทำใจอีกหน่อยก่อนนะครับ..แล้วค่อยรื้อดู....

ว่าแต่ว่า สงสัย กระบอกลมผมมันคงมีอะไรผิดปรกติแน่ๆเลย...ลมมันค่อยๆรั่วออกเวลาไม่ได้ใช้...พี่นายช่างใหญ่รับซ่อมไหมครับ...หรือว่าใครมีวิธีแก้ไข หรือเปลี่ยนโอริงหรือซีลหรืออะไรต่อมิอะไร ช่วยแนะนำทีครับ....กระบอกลมมันถอดยากไหมครับ..Huh
ถอดไม่ยากครับ ทีแรกเอาปากกาติดโต๊ะจับตัวปืนไว้ให้แน่น  แล้วใช้ประแจจับแป๊ป  จับที่กระบอกลมให้แน่นแล้วหมุนทวนเข็นนาฬิกา  แค่นี้ก็หลุดแล้ว(หลุดเป็นชิ้นๆ) เสร็จแล้วก็โยนทิ้งได้เลยครับ  เพราะว่ามันพังเรียบร้อยแล้ว    หยอกเล่นนะครับ  อย่าเครียด  ลองตรวจดูครับมันคงซึมจากวาวล์ที่เราเติมหรือเปล่า  อาจมีฝุ่นเข้าไปตอนที่เราเติมลมนะครับ

โห..ใจคอคนเรา..ดูซิ........ดูซิ.......พอโครงการ6จะเข้าเท่านั้นแหละ....เล่นใช้แผนทำลายโครงการ5เลย......ถ้าปืนผมพังจริงคงต้องไปตอดเอากับเบอร์2 โครงการ6ซะแล้ว....555555...เอ๊ะ...เอ๊ะ.....มีอยู่ไม่กี่กระบอกซะด้วย....ของใครบ้างน้า........ชื่อคุ้นๆ.....555555
งวดนี้   ไม่ใจดีปล่อยให้ปืนหลุดมือไปอยู่แถวเมืองเหนืออีกแล้วครับ  งวดที่ผ่านมา  ข้าน้อยยอมปล่อยไปก่อน    อิ.....อิ..อิ......
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2176 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 12:29:55 PM »

ช่วงนี้ พี่นายช่างใหญ่(พี่ดุก)เจ้าของกระทู้นี้ หายหน้าหายตาไปจนเป็นที่ผิดสังเกตุนะ
คงมีโครงการไรแน่ๆ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #2177 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 12:41:16 PM »

ช่วงนี้ พี่นายช่างใหญ่(พี่ดุก)เจ้าของกระทู้นี้ หายหน้าหายตาไปจนเป็นที่ผิดสังเกตุนะ
สงสัยมัวแต่ไปแชทกับสาวๆหน่ะครับท่านประธาน หลงรัก หลงรัก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2178 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 02:07:08 PM »

สงสัยมัวแต่ไปแชทกับสาวๆหน่ะครับท่านประธาน หลงรัก หลงรัก

ผมว่าเป็นไปได้สูงครับ....นับจากวันที่ท่านพี่นายช่างใหญ่สามารถคุยMSN ได้..ท่านก็หายหน้าหายตาไปจากเวปเลย...จะเข้ามาก็ตอนที่ออนเอ็มเท่านั้น...แสดงให้เห็นว่าท่านพี่ออนเอ็มอยู่ตลอดเวลา..แต่ไม่ยอมเข้าเวปครับ.....ฟันธง!!!!
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2179 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 03:56:20 PM »

พี่ดุกนายช่างใหญ่...ลืมอะไรไม่ลืม..ลืมออกจากเอ็ม..เดี๋ยวคนใช้มาเห็นเข้างานจะใหญ่นะครับพี่ดุก....555

ผมรักในหลวง...ครับ
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2180 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 05:10:56 PM »

พี่ดุกนายช่างใหญ่...ลืมอะไรไม่ลืม..ลืมออกจากเอ็ม..เดี๋ยวคนใช้มาเห็นเข้างานจะใหญ่นะครับพี่ดุก....555
เจอกันคราวหน้า พวกเราอย่าเพิ่งไปทักพี่ดุกแกก่อน ให้รอสังเกตุการณ์ ดูอาการจะออกรึป่าว
ถ้าดูเชื่องๆ ซึมๆ ก็แอบลูบเนื้อตัว แขนเขิน ถ้าลื่นๆก็ ก็ใช่เลย
ถ้าให้แน่100เปอร์เซ็น ลองเอาแบบว่า น้องมะม่วงเหย่ๆหน่อย...ออกอาการแบบว่า "เฉยตาลอยๆ" แสดงว่าแก่ "ไปซะแล้ว"
เค้าเรียก "เอ็มเป็นพิษ" ให้นายตุ๊จัดการรีบโทรปรึกษา พี่มนตรีเลยทันทีทันใด อย่าช้าใย
ให้ถามพี่มนตรีดังนี้เลยนะว่า "ช่วงนี้ปัญหาอย่างว่า ตัวเองเอาตัวให้รอดได้ยัง" ถ้าพี่มนตรีตอบ "ยัง" ตุ๊ไม่ต้องพูดต่อ วางหูไปเลย
                      ตัวใครตัวมันละคราวนี้
สุดท้ายถ้าหาใครไม่ได้จริง ก็ โทร.....ปรามาจารย์ของพวกเราชาวแอร์กันครูทศ แล้วกัน
สงสาร พี่ดุกยิ่งนัก หน้าตาก็ดี๋ดี ไม่น่าเลย..จึ๊กจึ๊กๆๆๆๆๆไม่เพ้อสมาชิกเพื่อนพ้องสะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2010, 05:22:59 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
mhmjgj
Jr. Member
**

คะแนน 22

« ตอบ #2181 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 05:16:31 PM »

ท่อลมถ้ายิงลมทิ้งจนลมหมดก็เอามือหมุนออกมาได้แล้วครับ ตอนนั้นผมแกะก็ไม่ได้วัดดู รู้แต่ว่าในกระบอกลมมันทาน้ำมันด้วยครับ

ท่านใดพอจะรู้ขนาดภายในท่อลมของ AA S410 บ้างครับ  รบกวนขอข้อมูลน่อยครับ
จะเรื้อของตัวเองออกมาวัดก็ใจไม่ด้านพอ แต่ขอหน้าด้านถามท่านที่มีข้อมูลหน่อยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

* Photo-0036.jpg (124.44 KB, 640x512 - ดู 530 ครั้ง.)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2182 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:10:59 PM »

ผมใจไม่ถึงแฮะ......เห็นออกมาเป็นชิ้นๆแล้วใจไม่ดี.....กลัวฝรั่งทำเกิน.....คนไทยทำขาด......ขอทำใจอีกหน่อยก่อนนะครับ..แล้วค่อยรื้อดู....

ว่าแต่ว่า สงสัย กระบอกลมผมมันคงมีอะไรผิดปรกติแน่ๆเลย...ลมมันค่อยๆรั่วออกเวลาไม่ได้ใช้...พี่นายช่างใหญ่รับซ่อมไหมครับ...หรือว่าใครมีวิธีแก้ไข หรือเปลี่ยนโอริงหรือซีลหรืออะไรต่อมิอะไร ช่วยแนะนำทีครับ....กระบอกลมมันถอดยากไหมครับ..Huh

สำหรับคุณ ตุ้ย ซ่อมได้อยู่แล้วครับ แต่ไม่รับซ่อมครับ ฮิฮิ ส่งไปมาไม่คุ้มครับ ผมว่าคุณ ตุ้ย ซ่อมได้สบายมีผลงานให้ประจักแล้ว... ขอแนะนำให้ลองคุณกับคุณ coko ดูครับ(ขออภัยที่เอ่ยชื่ิอ) เจ้าสุดสวย เบอร์8เคยสัมผัสมือท่านมาแล้ว เยี่ยม ไหว้ ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2183 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:19:19 PM »

ผมว่าเป็นไปได้สูงครับ....นับจากวันที่ท่านพี่นายช่างใหญ่สามารถคุยMSN ได้..ท่านก็หายหน้าหายตาไปจากเวปเลย...จะเข้ามาก็ตอนที่ออนเอ็มเท่านั้น...แสดงให้เห็นว่าท่านพี่ออนเอ็มอยู่ตลอดเวลา..แต่ไม่ยอมเข้าเวปครับ.....ฟันธง!!!!

ที่ออนตลอดน่ะ  ปิดไม่เป็นครับผม งอน
    ส่วนใหญ่สาวจะแชคมาหาผมครับ หลงรัก
    ถูกต้องครับท่านประธาน เยี่ยม
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2184 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:20:43 PM »

สำหรับคุณ ตุ้ย ซ่อมได้อยู่แล้วครับ แต่ไม่รับซ่อมครับ ฮิฮิ ส่งไปมาไม่คุ้มครับ ผมว่าคุณ ตุ้ย ซ่อมได้สบายมีผลงานให้ประจักแล้ว... ขอแนะนำให้ลองคุณกับคุณ coko ดูครับ(ขออภัยที่เอ่ยชื่ิอ) เจ้าสุดสวย เบอร์8เคยสัมผัสมือท่านมาแล้ว เยี่ยม ไหว้ ไหว้

ไชโย พี่ดุก แกมีเวลามาเข้าเว็บแล้ว  หลังจากไปแช็ทกับสาวจนเพ้อละเมอหา น่าเห็นใจจริงๆ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2185 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:22:21 PM »

เจอกันคราวหน้า พวกเราอย่าเพิ่งไปทักพี่ดุกแกก่อน ให้รอสังเกตุการณ์ ดูอาการจะออกรึป่าว
ถ้าดูเชื่องๆ ซึมๆ ก็แอบลูบเนื้อตัว แขนเขิน ถ้าลื่นๆก็ ก็ใช่เลย
ถ้าให้แน่100เปอร์เซ็น ลองเอาแบบว่า น้องมะม่วงเหย่ๆหน่อย...ออกอาการแบบว่า "เฉยตาลอยๆ" แสดงว่าแก่ "ไปซะแล้ว"
เค้าเรียก "เอ็มเป็นพิษ" ให้นายตุ๊จัดการรีบโทรปรึกษา พี่มนตรีเลยทันทีทันใด อย่าช้าใย
ให้ถามพี่มนตรีดังนี้เลยนะว่า "ช่วงนี้ปัญหาอย่างว่า ตัวเองเอาตัวให้รอดได้ยัง" ถ้าพี่มนตรีตอบ "ยัง" ตุ๊ไม่ต้องพูดต่อ วางหูไปเลย
                      ตัวใครตัวมันละคราวนี้
สุดท้ายถ้าหาใครไม่ได้จริง ก็ โทร.....ปรามาจารย์ของพวกเราชาวแอร์กันครูทศ แล้วกัน
สงสาร พี่ดุกยิ่งนัก หน้าตาก็ดี๋ดี ไม่น่าเลย..จึ๊กจึ๊กๆๆๆๆๆไม่เพ้อสมาชิกเพื่อนพ้องสะงั้น

เมื่อวานโดนไปดอกนึง ยังมึนไม่หายครับ โดนชก โดนชก โดนชก แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2186 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:51:54 PM »

ที่ออนตลอดน่ะ  ปิดไม่เป็นครับผม งอน
    ส่วนใหญ่สาวจะแชคมาหาผมครับ หลงรัก
    ถูกต้องครับท่านประธาน เยี่ยม

ไอ่ตรงคำพูดว่า "ส่วนใหญ่สาวจะแชคมาหาผมครับ" นี่สิ ทำเอาพวกสมาชิกairgun ริบเข้าร้าน7+11หาซื้อ บ๊วยเค็มแทบไม่ทัน...."จา..อ๊วก"..... 5566 แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ส่วน "เมื่อวานโดนไปดอกนึง ยังมึนไม่หายครับ" พี่ดุกมึนว่า "ไปแล้วดอก1รึ...ลืม....นึกว่ายังเลยสักดอก"
รู้ป่าวเกือบทำให้พี่มนตรีเดือดร้อนซะ

ทั้งหมดก็ดีใจ ที่กลับรักษาตำแหน่งแสดงตัวอีกครั้งครับ...เค้าคิดถึงกันจิงจิงขอรับกระผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2010, 06:53:37 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #2187 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:59:37 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2188 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:23:38 PM »

ท่อลมถ้ายิงลมทิ้งจนลมหมดก็เอามือหมุนออกมาได้แล้วครับ ตอนนั้นผมแกะก็ไม่ได้วัดดู รู้แต่ว่าในกระบอกลมมันทาน้ำมันด้วยครับ

ท่านใดพอจะรู้ขนาดภายในท่อลมของ AA S410 บ้างครับ  รบกวนขอข้อมูลน่อยครับ
จะเรื้อของตัวเองออกมาวัดก็ใจไม่ด้านพอ แต่ขอหน้าด้านถามท่านที่มีข้อมูลหน่อยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าถอดแบบของจริง+1ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม แค่นี้ก็ได้ความรู้แล้วครับ  ว่างเมื่อไรขออนุญาติโทรคุยครับ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2189 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:26:23 PM »

แหม...มาแล้วนะครับพี่นายช่างใหญ่....เออ..ใช่....ต้องลองถามดูครับ.....
หน้า: 1 ... 143 144 145 [146] 147 148 149 ... 374
  พิมพ์