เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:26:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 155 156 157 [158] 159 160 161 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1089264 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2355 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 01:00:02 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไกปืน  ไฟแวคบาว โมเดล100 แตก ไม่ทราบว่า ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ    ร้านไหนมีขายบ้าง     
 หัวเราะร่าน้ำตาริน  เศร้ามากมาย 

ลองติดต่อคุณตั๊ก size s ดูครับเค้าพอหาอะหลั่ยไฟแวคบาวได้ครับเบอร์ติดต่อดูPMครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 01:16:05 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2356 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 01:28:06 PM »

พี่ๆครับ

ปืนอัดลมผม คันง้างหักแล้วครับ หักตรงจุดหมุนพอดี ไม่ทราบว่าจะหาอะไหล่ได้ที่ไหนครับ หรือมีพี่ๆท่านใดพอให้คำแนะนำได้บ้างครับ อยากได้ที่แข็งแรงกว่านี้นะครับ

Uploaded with ImageShack.us

หากพี่ๆท่านใดมีคำแนะนำ รบกวนช่วยติดต่อผมที่ ๐๘๓ ๒๙๖ ๗๗๙๗ ด้วยครับ ไม่ค่อยได้เข้าเวปครับ เพราะไปอยู่สวนครับ

ขอบคุณครับ

สาเหตุที่หักอาจจะเพราะรีบกระชากขึ้นลำอย่างเร็ว...ทำให้ก้านดึงรับแรงเค้นไม่ไหว หรือดึงผิดแนวแรงก็ทำให้ก้านดึงบิดตัวและหักตรงจุดที่รับแรงได้เช่นกันครับ...

คิดว่าซ่อมอันเดิมขึ้นมาดีกว่าครับ...แต่ดามตรงจุดยึดสลักให้หนาขึ้นอีกเล็กน้อย
เพราะว่าจะหาเหล็กที่มีรูปทรงใกล้เคียงแล้วนำมาการดัดแปลงให้เหมือนกับของเดิมก้ยากอยู่ครับ...

ที่รีบคงเห็นนกพิราบเกาะหลังคาบ้าน เลยออกแรงมากไปหน่อย

ถ้าไม่รีบเมื่อขึ้นลำเสร็จแล้วก็อย่าไปออกแรงดึงเพิ่มอีกไม่งั้นก้านดึงจะมีสภาพเป็นอย่างที่เห็น
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2357 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:38:21 AM »

เขาคือใครครับ 1282685236880 เป็น แฮกเกอร์ หรือ โรบอท มันเอาทุกกระทู้เลย
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2358 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:41:35 AM »

เขาคือใครครับ 1282685236880 เป็น แฮกเกอร์ หรือ โรบอท มันเอาทุกกระทู้เลย

มันมาจากไหน ไอ้คนนี้ มามั่วเขาทุกกระทู้เลย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2359 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:45:36 AM »

มันมาจากไหน ไอ้คนนี้ มามั่วเขาทุกกระทู้เลย

เป็นเฉพาะ Airgun coner เท่านั้น
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2360 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:40:52 AM »

พี่ๆครับ

ปืนอัดลมผม คันง้างหักแล้วครับ หักตรงจุดหมุนพอดี ไม่ทราบว่าจะหาอะไหล่ได้ที่ไหนครับ หรือมีพี่ๆท่านใดพอให้คำแนะนำได้บ้างครับ อยากได้ที่แข็งแรงกว่านี้นะครับ

หากพี่ๆท่านใดมีคำแนะนำ รบกวนช่วยติดต่อผมที่ ๐๘๓ ๒๙๖ ๗๗๙๗ ด้วยครับ ไม่ค่อยได้เข้าเวปครับ เพราะไปอยู่สวนครับ

ขอบคุณครับ

อะไหล่ ร้านซ่อมหลังวัง กทม. น่าจะมีครับ...กระบอกนี้เห็นเป็นตัวที่ 3 แล้วครับที่หักจุดเดียวกันนี้เลย. อ๋อย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2361 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:49:14 PM »

พี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

อะไหล่ ร้านซ่อมหลังวัง กทม. น่าจะมีครับ...กระบอกนี้เห็นเป็นตัวที่ 3 แล้วครับที่หักจุดเดียวกันนี้เลย. อ๋อย

จะว่าก้านง้างเป็นจุดอ่อนของปืนรุ่นนี้ก็พูดได้ไม่เต็มปาก ไม่เชื่อลองเอาก้านง้างตัวนี้ฟาดหัวตัวเองดูสิครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2362 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 12:17:58 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  รบกวนถามนายช่างหน่อยครับ....เรื่องแฮนด์ปั๊ม(อีกแล้ว)ครับ..

มีคนเอามาให้ซ่อมเยอะไหมครับ..ส่วนใหญ่เสียที่ตรงไหนครับ..ถึงต้องซ่อม..

แล้วรุ่นนี้ 
 http://www.morgandees.com/air-venturi-g4-hand-pum4.html

หรือรุ่นนี้
 http://www.morgandees.com/axsor-pcp-hand-pump.html

มันเป็นอย่างไรบ้างครับ..เคยมีคนเอามาให้ซ่อมบ้างไหมครับ..  แล้วนายช่างคิดว่าถ้าจะเอามาใช้งาน มันจะไหวไหมครับ..หมายถึงความคุ้มค่าน่ะครับ...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2363 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 04:07:31 PM »

มาอีแบบนี้กะนำเข้าเองแหง ๆ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2364 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 06:08:19 PM »

แหม..พี่ก็....แต่ถ้านายช่างบอกว่าเอาอัน 6พัน ในบ้านเราก็ได้มันเหมือนกัน.ผมคงตัดสินใจง่ายขึ้นอีกหน่อย...
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2365 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 06:47:21 PM »

แหม..พี่ก็....แต่ถ้านายช่างบอกว่าเอาอัน 6พัน ในบ้านเราก็ได้มันเหมือนกัน.ผมคงตัดสินใจง่ายขึ้นอีกหน่อย...

>>>ใช้งานพอกัน    ต่างนิดหน่อยเรื่องน้ำหนักครับ.
>>>>>ซ่อม ยากหรือง่ายกกว่ากัน  รอนายช่างดุกครับ.
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2366 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 07:02:18 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  รบกวนถามนายช่างหน่อยครับ....เรื่องแฮนด์ปั๊ม(อีกแล้ว)ครับ..

มีคนเอามาให้ซ่อมเยอะไหมครับ..ส่วนใหญ่เสียที่ตรงไหนครับ..ถึงต้องซ่อม..

แล้วรุ่นนี้ 
 http://www.morgandees.com/air-venturi-g4-hand-pum4.html

หรือรุ่นนี้
 http://www.morgandees.com/axsor-pcp-hand-pump.html

มันเป็นอย่างไรบ้างครับ..เคยมีคนเอามาให้ซ่อมบ้างไหมครับ..  แล้วนายช่างคิดว่าถ้าจะเอามาใช้งาน มันจะไหวไหมครับ..หมายถึงความคุ้มค่าน่ะครับ...
วันที่ไปเยี่ยมร้านม.ฮะกีมี ทางนายห้างก็ขอปรึกษาทางชมรมฯเรื่องซ่อมเจ้าตัวนี้อยูู่เหมือนกันครับ
บอกมีลูกค้าเอามาฝากซ่อมประมาณ10ชุดเลยครับ ทางร้านเลยเทิร์นของใหม่ไปให้เลยครับ(แฟร์ดี)
เลยแนะนำนายช่างประจำชมรมฯ(พี่ดุก)ให้ช่วยๆกันครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2367 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:13:53 PM »

>>>ใช้งานพอกัน    ต่างนิดหน่อยเรื่องน้ำหนักครับ.
>>>>>ซ่อม ยากหรือง่ายกกว่ากัน  รอนายช่างดุกครับ.

เกรงใจจริงๆครับ ต้องรีบโพสต์ กำลังจะซ่อมอยู่พอดี(เมื่อเช้าคุณ อู๋ อัดซะพังไปแล้วครับ อยากลอง ..ไวตั้น) เปิดเวปมาเจอ   คนใช้ที่บ้านนั่งอยู่ใกล้ๆถามมาว่า "ไอ้ปั๊มนี่เอามาซ่อมเกือบปีแล้วเมื่อไหรเสร็จ" 5555 ไหว้
   เด๋วสี่ห้าทุ่มจะเอาภาพ ใส้ในสวีเดน มาให้ดูกันอีกรอบ ฮิฮิ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย
    แฮนปั๊ม สวีเดนซ่อมง่ายกว่าครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 08:21:04 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2368 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:19:05 PM »

แล้วรุ่นนี้ 

หรือรุ่นนี้

วันที่ไปเยี่ยมร้านม.ฮะกีมี ทางนายห้างก็ขอปรึกษาทางชมรมฯเรื่องซ่อมเจ้าตัวนี้อยูู่เหมือนกันครับ
บอกมีลูกค้าเอามาฝากซ่อมประมาณ10ชุดเลยครับ ทางร้านเลยเทิร์นของใหม่ไปให้เลยครับ(แฟร์ดี)
เลยแนะนำนายช่างประจำชมรมฯ(พี่ดุก)ให้ช่วยๆกันครับ

ต้อง+1อีกแล้วที่หาเรื่องมาให้ครับ 6655 หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่เพื่อชมรมยอมครับรายได้หักค่าอุปกรณ์แล้วเข้าชมรมครับ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2369 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:53:57 PM »

เกรงใจจริงๆครับ ต้องรีบโพสต์ กำลังจะซ่อมอยู่พอดี(เมื่อเช้าคุณ อู๋ อัดซะพังไปแล้วครับ อยากลอง ..ไวตั้น) เปิดเวปมาเจอ   คนใช้ที่บ้านนั่งอยู่ใกล้ๆถามมาว่า "ไอ้ปั๊มนี่เอามาซ่อมเกือบปีแล้วเมื่อไหรเสร็จ" 5555 ไหว้
   เด๋วสี่ห้าทุ่มจะเอาภาพ ใส้ในสวีเดน มาให้ดูกันอีกรอบ ฮิฮิ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย
    แฮนปั๊ม สวีเดนซ่อมง่ายกว่าครับ เยี่ยม

คุณอู๋พลังช้างจริง ๆ เลยนะครับ ปั๊มพังอีกตัวแล้ว
ไอ้ปั๊มที่จะสร้างเองนั้น ผมยังไม่ลืมนะครับคุณอู๋
สร้างเสร็จอย่าลืมเอามาลงให้ชมด้วยเด้อ

สำหรับนายช่าง อย่าให้เหมือนผมนะครับ เพื่อนผมมันบอกว่าช่วยตั้งสายพานรถให้หน่อยสิ
ผมไปดูให้เห็นปกติดีจึงไม่อยากทำ กลัวมือเปื้อน ก็ทำงานกับคอมพิวเตอร์เนาะ
มือเปื้อนเล็บดำมันล้างง่ายที่ไหน ผมก็อ้างว่าเดี๋ยววันหลังจะทำให้รอไปก่อน
มันก็เซ้าซี้อยากให้ผมตั้งสายพานให้ อยากเห็นขั้นตอนการตั้งสายพาน
ผมก็อ้างอีกว่าตั้งไม่ได้หรอกเพราะไม่มีประแจบล๊อก

ไม่ได้ทำสักที มันก็ทวงยิกๆ ผมอดไม่ได้ก็ไปซื้อประแจบล๊อกมาเก็บไว้ที่ทำงาน
ให้มันเห็นว่าข้าซื้อของมาแล้วนะ รับรองว่าทำให้เอ็งแน่ รอว่าง ๆ ก่อนได้ไหม

จนป่านนี้ก็เลยไปเกือบสิบปี มันเปลี่ยนรถใหม่ไปแล้ว ประแจบล๊อกก็ใหม่เอี่ยมอยู่ 
เวลาเจอกันในงานแต่งงาน งานศพ มันก็ยกเรื่องนี้มาแซวผมให้ได้ฮาเป็นประจำ

รู้อย่างนี้แกล้งทำเป็นเปิดฝากระโปรงทำกุ๊ก ๆ กิ๊ก ๆ แล้วใช้มันไปซื้อโค๊ก
พอมันกลับมาก็บอกว่าเสร็จแล้ว  ก็รถคันเก่าที่ขายไปมันใช้ไปจนเฟืองเดือยหมูขาด
สายพานก็ยังไม่เห็นเป็นไร

ไอ้เพื่อนคนนี้เมื่อก่อนมันบ้าเบ็ด (เหมือนใครสักคนน้า) ผมเองก็ไม่ได้บ้าเบ็ดแต่ก็มาเก็บไว้ชุดหนึ่ง
อยู่เหนือแต่ซื้อเบ็ดทะเลเอามาพาดฝาบ้านงามดี  ย้ายมาอยู่หอพักที่โคราชก็เอา
มาด้วย เจ้าเพื่อนคนนี้มาเที่ยวที่ห้องเห็นเข้าก็ไม่เป็นอันทำมาหากิน วัน ๆ มานั่งพื้น
จับเข่าขอซื้อเบ็ด ขอไม่ขอเปล่าขอซื้อถูก ๆ ด้วย มันอ้อนเป็นอาทิตย์จนผมใจอ่อน
ขึ้นมาวูบหนึ่งเลยขายให้มันไปถูก ๆ สิบกว่าปีที่แล้วจำได้ว่าประมาณสี่พันบาท
สายที่พันรอกอยู่เต็มมันไม่ใช่เอ็น เห็นมันบอกว่าสายที่พี่ใส่ในรอกจนเต็มนั้นเขาเอา
ไว้ผูกเบ็ดยาวช่วงหนึ่งพอไม่ให้ฟันปลากัดสายเอ๊นขาด

พูดถึงเรืองเบ็ด นายช่างไม่รับซ่อมเบ็ดหรือครับ ท่านประธานเราก็เซียนเบ็ดคนหนึ่งเลย
ท่านน่าจะหางานซ่อมเบ็ดมาให้นายช่างได้ไม่ยาก

อีกงานที่เห็นคือ ซ่อมไม้ตีกอฟล์ เป็นกิจกรรมที่ท่านประธานคลุกคลีอยู่นั้นหละครับ

หน้า: 1 ... 155 156 157 [158] 159 160 161 ... 374
  พิมพ์