เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:29:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 161 162 163 [164] 165 166 167 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1089501 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2445 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 11:17:56 AM »

ตามหาหัวเติมลมครับของ  Evanix Blizzard S10 บ้านเรามีขายที่ใหน หรือใครทำได้รบกวนด้วยครับทำให้หน่อย
หรือมีเอามาเป็นตัวอย่างหน่อยครับ จะเอามากลึงเองก็ได้
http://www.pyramydair.com/s/a/Replacement_Probe_For_AR6_Renegade_PCP_Guns/450

ปัญหามันอยู่ที่ ตัวอย่างครับ ไม่มีก็ยากครับแต่ถ้าได้เห็นและวัดขนาดรูที่จะใส่ก็พอได้ครับผม ไหว้
ผมส่งปืนไปเลยได้ป่าวครับ หรือทำยังไงดี

แหล่งที่มา http://www.amazon.com/dp/B001AIQ6I6/ref=asc_df_B001AIQ6I61256660?smid=A3VW7SN5AUIBC8&tag=shopzilla_mp_1233-20&linkCode=asn&creative=395105&creativeASIN=B001AIQ6I6

Replacement Probe, For AR6 & Renegade PCP Guns by Air Venturi

เท่าที่ดูน่าจะมีขนาดเดียวกับของ HATSAN AT44-10 และ  HaleStorm PCP  by Air Venturi 
พี่ดุกของเรา...ทำได้..จ้า... เยี่ยม เยี่ยม

ผมรักในหลวง...ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2446 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:45:22 PM »

ดูต่อครับ     

เปลี่ยนสารดูดความชื้นได้ง่ายขึ้นครับ เยี่ยม ไหว้

นายช่างครับ ผมว่าสารดูความชื่นน่าจะอยู่ทางออกที่เป็นแรงดันสูง เพราะบริเวณตรงนั้นอากาศจะถูกแรงดันเป็นหยดน้ำ

ถ้าอากาศแรงดันสูงไหลผ่านสารดูดความชื้น  สารดูดความชื้นก็จะดูดความชื้นไว้ก่อนที่จะเข้าปืน

ถ้านายช่างโมดิฟายเพิ่มลูกกระบอกทนแรงดันสูงมีทางเข้ากับออก ภายในบรรจุสารดูดความชื้นไว้
กั้นกลางระหว่างปั้มกับปืน ก็เป็นแนวทางหนึ่งที่ปืนจะได้อากาศแบบแห้ง ๆ ครับ

ขอบคุณครับ คุณ สิทธา  ก็คิดอยู่เหมือนกัน   ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2447 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:53:07 PM »

ตามหาหัวเติมลมครับของ  Evanix Blizzard S10 บ้านเรามีขายที่ใหน หรือใครทำได้รบกวนด้วยครับทำให้หน่อย
หรือมีเอามาเป็นตัวอย่างหน่อยครับ จะเอามากลึงเองก็ได้
http://www.pyramydair.com/s/a/Replacement_Probe_For_AR6_Renegade_PCP_Guns/450

ปัญหามันอยู่ที่ ตัวอย่างครับ ไม่มีก็ยากครับแต่ถ้าได้เห็นและวัดขนาดรูที่จะใส่ก็พอได้ครับผม ไหว้
ผมส่งปืนไปเลยได้ป่าวครับ หรือทำยังไงดี

รองวัดขนาดความโตของรู  และความลึกดูครับ

และถ้ามันมีขนาดเดียวกันกับของฮัทซันอย่างที่คุณ หน่องบอกก็ไม่มีปัญหาครับ เยี่ยม
      ขอขอบคุณ หน่อง ครับ ไหว้
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #2448 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:57:08 PM »

รองวัดขนาดความโตของรู  และความลึกดูครับ

และถ้ามันมีขนาดเดียวกันกับของฮัทซันอย่างที่คุณ หน่องบอกก็ไม่มีปัญหาครับ เยี่ยม
      ขอขอบคุณ หน่อง ครับ ไหว้
ขอบคุณนะครับ เดียวผมรอปืนมาก่อนนะครับ  กำลังเดินทางต้องได้รบกวนพี่แน่ๆเลยครับ วันนี้มาแค่ Diana M48 ได้ยิงนัดเดียวเองควันเต็ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 10:01:38 PM โดย jubiosanook » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2449 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:13:50 PM »

เอา............สินค้าออกจากเตาแล้ว  ใครที่อยากจะได้รีบสั่งกันนะครับ  ถ้าหมดแล้ว  หมดเลยนะกว่าจะออกมาใหม่อีกนานนะท่าน  เพราะว่างานตัวอื่นเข้าคิวรออยู่อีกหลายอย่างนะครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

แล้วขนาด .177 ใด้ทำหรือยังครับ จอง 1 อันครับ pm ราคาได้เลยครับ

ตามด้วยครับ เบอร์หนึ่ง ราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ

ต้องรอพ่อเลี้ยง ส่งตัวอย่างมาก่อนครับ ไหว้
     เมื่อทำเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ  ขอบคุณครับ

เอ.....S410-510 เบอร์1 นี่มีกี่กระบอกครับ...ถ้าต้องการแม็กเดี่ยว เบอร์1 จริงๆ  ก็ขอคนเป็นเจ้ามือซักคนครับ...ซื้อมาไว้ใช้เองเลยครับ..แต่ก่อนใช้ก็ฝากมาที่นายช่างซักสองสามวัน ก็เรียบร้อยครับ....ผมไม่ได้ใช้เบอร์1นะครับ...เลยไม่มีต้นแบบครับ...
   เพื่อนผมกำลังจะมาจากเมกา...ถ้ามีเจ้ามือ จะฝากเพื่อนใส่กระเป๋ากางเกงมาให้ครับ...ทั้งแม็กเดี่ยว หรือแม็ก 10 นัด....อิ อิ อิ  ด่วนจี๋นะครับ..เพื่อนจะเดินทางต้นเดือนหน้า อย่างเร็ววันที่2 อย่างช้าวันที่8  บอกช้า สั่งมาไม่ทัน อดจริงๆนะเอ้า....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 11:52:58 PM โดย tui086 » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2450 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:16:57 PM »

โอ้โฮ...เผลอแป๊บเดียวนายช่างเราคลอดลูกมาเพียบเลย......

ว่าจะถามนายช่างนิดนะครับ...เป็นไปได้ไหมครับที่เจ้าแกนควิกฟิว..ที่มีโอริงติดอยู่ 2 อันน่ะ มันจะงอ แล้วหัก ขาดออกมาครับ...ถามดูก่อนครับ วันนี้เห็นแว๊บๆ แต่ไม่ทันได้จับดู(รีบออกไปข้างนอกครับ) เห็นมันเอียงๆนิดนึง....ครับ...
     งานเข้าแล้วซิครับ สงสัยหัก  เศร้าตอนนั้นตกร่องใส่โอริงลึกไปเลยทำให้มีพื้นที่น้อยความแข็งแรงก็น้อยไปด้วยบวกกับแท่งควิกฟิวมันมีรูตรงกลางด้วย และอีกอย่างนึง พ่อเลี้ยงเสียบแรงไปหน่อย 555

ส่งกลับมาด้วยครับ (ชิ้นส่วนที่หักพร้อมยางโอริง) เด๋วส่งไปให้ใหม่ครับ (เสียบเบาๆนะจ้ะ ของมันยังใหม่) อ้อ ส่งแมกกาซีนเดี่ยวกลับมาด้วย จะสลักชื่อให้ครับ tui086    5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

อ้าว.....หักจริงๆเหรอครับนี่....งั้นเดี๋ยวส่งกลับไปให้ครับ...พร้อมแม็ก รุ่น1  แต่มีข้อแม้ว่าห้ามเปลี่ยนตัวนะครับ...รุ่นแรก นี่ศักดิ์สิทธิ์ สุดๆแล้วครับ....55555
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #2451 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:19:18 PM »

เอา............สินค้าออกจากเตาแล้ว  ใครที่อยากจะได้รีบสั่งกันนะครับ  ถ้าหมดแล้ว  หมดเลยนะกว่าจะออกมาใหม่อีกนานนะท่าน  เพราะว่างานตัวอื่นเข้าคิวรออยู่อีกหลายอย่างนะครับ

แล้วขนาด .177 ใด้ทำหรือยังครับ จอง 1 อันครับ pm ราคาได้เลยครับ

ตามด้วยครับ เบอร์หนึ่ง ราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ

ต้องรอพ่อเลี้ยง ส่งตัวอย่างมาก่อนครับ ไหว้
     เมื่อทำเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ  ขอบคุณครับ

เอ.....S410-510 เบอร์1 นี่มีกี่กระบอกครับ...ถ้าต้องการแม็กเดี่ยว เบอร์1 จริงๆ  ก็ขอคนเป็นเจ้ามือซักคนครับ...ซื้อมาไว้ใช้เองเลยครับ..แต่ก่อนใช้ก็ฝากมาที่นายช่างซักสองสามวัน ก็เรียบร้อยครับ....ผมไม่ได้ใช้เบอร์1นะครับ...เลยไม่มีต้นแบบครับ...
   เพื่อนผมกำลังจะมาจากเมกา...ถ้ามีเจ้ามือ จะฝากเพื่อนใส่กระเป๋ษกางเกงมาให้ครับ...ทั้งแม็กเดี่ยว หรือแม็ก 10 นัด....อิ อิ อิ  ด่วนจี๋นะครับ..เพื่อนจะเดินทางต้นเดือนหน้า อย่างเร็ววันที่2 อย่างช้าวันที่8  บอกช้า สั่งมาไม่ทัน อดจริงๆนะเอ้า....
ท่าได้เอามา ผมขอติด หัวเติมลม กับแม็ก .22 ของ Evanix Blizzard S10 มาด้วยได้ป่าวครับ ของผมที่ส่งมาได้แต่ปืนงงเลย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2452 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:24:32 PM »

เพื่อนผมกำลังจะมาจากเมกา...ถ้ามีเจ้ามือ จะฝากเพื่อนใส่กระเป๋ษกางเกงมาให้ครับ...ทั้งแม็กเดี่ยว หรือแม็ก 10 นัด....อิ อิ อิ  ด่วนจี๋นะครับ..เพื่อนจะเดินทางต้นเดือนหน้า อย่างเร็ววันที่2 อย่างช้าวันที่8  บอกช้า สั่งมาไม่ทัน อดจริงๆนะเอ้า....
ท่าได้เอามา ผมขอติด หัวเติมลม กับแม็ก .22 ของ Evanix Blizzard S10 มาด้วยได้ป่าวครับ ของผมที่ส่งมาได้แต่ปืนงงเลย

เอ....แล้วผมจะสั่งจากเวปไหนได้ล่ะครับ..เพื่อนผมเค้าไม่สันทัดเรื่องปืนเลยนะครับ...พอมีเวปที่เมกาบ้างไหม??? ถ้าสั่งทันก็ไม่น่ามีปัญหาครับ.. แต่ถ้าต้องมาหาข้อมูลเพิ่ม หาเวปที่จะสั่ง เปรียบเทียบราคาแต่ละเวป ผมกลัวเวลาน้อยไปนะครับ..เดี๋ยวจะสั่งแล้วของส่งมาที่เพื่อนผมไม่ทันครับ..พอมีเวปไหมครับ..เอาชัดๆเลยนะครับ..
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2453 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:24:48 PM »

ผมก็ งง  ครับว่าจะถามอยู่เหมือนกันว่าซื้อปืนแล้วทำไมไม่มีหัวเติมลม 555 แล้วได้รับปืนหรือยังครับ   Huh Huh Huh ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2454 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:35:20 PM »

ตัวนี้หรือเปล่าครับ..ผมไม่เคยเห็น..เลยไม่แน่ใจครับ...

ส่วนหัวเติมลม หาไม่เจอครับ  หน้าตาก็ไม่รู้จักด้วย...ช่วยทีนะครับ..
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2455 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:41:01 PM »

ตัวนี้หรือเปล่าครับ..ผมไม่เคยเห็น..เลยไม่แน่ใจครับ...

ส่วนหัวเติมลม หาไม่เจอครับ  หน้าตาก็ไม่รู้จักด้วย...ช่วยทีนะครับ..

ตามรูปแม็คลูกปืนนะถูกต้องแล้ว....

ส่วนที่เติมดูแหล่งที่มา
 http://www.amazon.com/dp/B001AIQ6I6/ref=asc_df_B001AIQ6I61256660?smid=A3VW7SN5AUIBC8&tag=shopzilla_mp_1233-20&linkCode=asn&creative=395105&creativeASIN=B001AIQ6I6

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2456 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:49:40 AM »

เพื่อนผมกำลังจะมาจากเมกา...ถ้ามีเจ้ามือ จะฝากเพื่อนใส่กระเป๋ากางเกงมาให้ครับ...ทั้งแม็กเดี่ยว หรือแม็ก 10 นัด....อิ อิ อิ  ด่วนจี๋นะครับ..เพื่อนจะเดินทางต้นเดือนหน้า อย่างเร็ววันที่2 อย่างช้าวันที่8  บอกช้า สั่งมาไม่ทัน อดจริงๆนะเอ้า....

ไปนับดูแล้วครับ...โครงการ 7  มี S510  เบอร์1  อยู่ 6 กระบอก  สำรอง 2 กระบอก  ครับ..  มีใครอยากได้แม็ก 1 นัด เบอร์ 1 ไหมครับ จะฝากเพื่อนเอามาให้ครับ..ด่วนเด้อ....
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2457 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 01:19:37 AM »

ผมอยากได้ครับคุณตุ้ยเอามาเผื่อผมอันนึงนะครับไม่ได้จองปืนเบอร์ 1 หรอกครับแต่อยากได้เก็บเอาไว้ก่อนครับ Grin

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #2458 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 06:27:04 AM »

โอ้โฮ...เผลอแป๊บเดียวนายช่างเราคลอดลูกมาเพียบเลย......

ว่าจะถามนายช่างนิดนะครับ...เป็นไปได้ไหมครับที่เจ้าแกนควิกฟิว..ที่มีโอริงติดอยู่ 2 อันน่ะ มันจะงอ แล้วหัก ขาดออกมาครับ...ถามดูก่อนครับ วันนี้เห็นแว๊บๆ แต่ไม่ทันได้จับดู(รีบออกไปข้างนอกครับ) เห็นมันเอียงๆนิดนึง....ครับ...
     งานเข้าแล้วซิครับ สงสัยหัก  เศร้าตอนนั้นตกร่องใส่โอริงลึกไปเลยทำให้มีพื้นที่น้อยความแข็งแรงก็น้อยไปด้วยบวกกับแท่งควิกฟิวมันมีรูตรงกลางด้วย และอีกอย่างนึง พ่อเลี้ยงเสียบแรงไปหน่อย 555

ส่งกลับมาด้วยครับ (ชิ้นส่วนที่หักพร้อมยางโอริง) เด๋วส่งไปให้ใหม่ครับ (เสียบเบาๆนะจ้ะ ของมันยังใหม่) อ้อ ส่งแมกกาซีนเดี่ยวกลับมาด้วย จะสลักชื่อให้ครับ tui086    5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

อ้าว.....หักจริงๆเหรอครับนี่....งั้นเดี๋ยวส่งกลับไปให้ครับ...พร้อมแม็ก รุ่น1  แต่มีข้อแม้ว่าห้ามเปลี่ยนตัวนะครับ...รุ่นแรก นี่ศักดิ์สิทธิ์ สุดๆแล้วครับ....55555
แสดงว่าก๊อบได้เหมือนต้นฉบับจริงๆ คิก คิก คิก คิก

ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #2459 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 09:01:49 AM »

เอ....แล้วผมจะสั่งจากเวปไหนได้ล่ะครับ..เพื่อนผมเค้าไม่สันทัดเรื่องปืนเลยนะครับ...พอมีเวปที่เมกาบ้างไหม??? ถ้าสั่งทันก็ไม่น่ามีปัญหาครับ.. แต่ถ้าต้องมาหาข้อมูลเพิ่ม หาเวปที่จะสั่ง เปรียบเทียบราคาแต่ละเวป ผมกลัวเวลาน้อยไปนะครับ..เดี๋ยวจะสั่งแล้วของส่งมาที่เพื่อนผมไม่ทันครับ..พอมีเวปไหมครับ..เอาชัดๆเลยนะครับ..
เว็ปนี้ครับ เว็ปเดียวจบ pyramydair.com
นี้คือหัวเติมลม

นี้แม็ก
http://www.pyramydair.com/s/a/Evanix_Blizzard_S10_Rainstorm_Monster_Windy_City_Clip_22_Cal_10rds/2672

หน้า: 1 ... 161 162 163 [164] 165 166 167 ... 374
  พิมพ์