เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:42:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 168 169 170 [171] 172 173 174 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1088361 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2550 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 07:08:59 AM »

Grin  ภาพกระสุนที่ผ่านการรีดออกมาแล้ว  อยู่ในสสภาพที่เรียบร้อย นำไปใช้งานได้ทันที   หลงรัก เยี่ยม 

ไหว้ สรุป วัสดุ ความเรียบร้อย ความประณีตของงาน การใช้งาน  อยู่ในขั้นเยี่ยมครับ. ให้คะแนนไป 9.99 เลย เหลือไว้ 0 .01  เผื่อให้เต็ม 10 ตอนอัพเกรดให้ผมเป็นทองเค ครับ ยิ้มีเลศนัย
+ไปอีก1

ไม่รู้ว่าจะเอามาโพส์ตกันแบบเห็นเม็ดสิวจะๆ ฮิฮิ  ก็เห็นว่าท่านรักลมบอกอยากจะลองไวๆ

บอกกันตรงๆครับไม่ได้  นาธาน ผิวงานผมยังไม่ได้แต่งและเก็บรายละเอียดเลยครับ ก็พอดีจะเอาแฮนปั๊มไปส่ง ตอนเช้าเลยพ่นสีให้ครับ  5566 คิก คิก คิก คิก

สีดำๆที่เห็นมันไม่ใช่ black oxide หรอกครับ สีพ่นครับกระป๋องละพันกว่าบาท
   อันนี้ตัวต้นแบบครับ ยังต้องปรับปรุงอีกหน่อย  สำหรับท่านที่เสอนงานมาให้  วันหลังผมจะเปลี่ยนให้ใหม่ครับ ยอได้ดีมาก แบบว่าอยากได้เต็ม100ครับ  5566    คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ไหว้
    อันแรกเป็นครูครับ ไหว้

สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2551 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 07:15:15 AM »

สภาพกระสุน  ที่นำมาลอง   ยี๊

แสดงได้ยอดเยี่ยม เข้าใจง่าย(มือใหม่ สมาชิกใหม่ สบาย)
+1ให้คุณลมรัก Hot pepper เลย
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2552 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 07:43:24 AM »

สภาพกระสุน  ที่นำมาลอง   ยี๊

แสดงได้ยอดเยี่ยม เข้าใจง่าย(มือใหม่ สมาชิกใหม่ สบาย)
+1ให้คุณลมรัก Hot pepper เลย

ท่านประธานฯที่เคารพ ครับ
  ผมสงสัย ครับท่าน  ที่ว่า"มือใหม่ สมาชิกใหม่ สบาย"  สงสัยว่า"มือใหม่"อย่างผมนี่...คงจะสบายขึ้นใช่ไหม? ขอรับ
ผมกลัวใจ..ว่าจะไปเหมือนอย่างคุณ ตุ๊ จังเลย.....
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2553 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:45:31 AM »

สภาพกระสุน  ที่นำมาลอง   ยี๊

จริงๆแล้วเจ้า sizer อันนี้ผมว่ามันมีหน้าที่สำหรับรีดกระสุนให้มีขนาดเท่าๆกันครับ มันไม่สามารถที่จะแต่งกระสุนที่บี้ๆแบนๆได้  แต่ถ้าทำได้ก็ดีครับผมไม่แน่ใจ  ไหว้

Grin   Sizer ตัวนี้ มีแกนกระทุ้ง มีขนาดกว้างที่ลงได้พอดีกับ กระโปรง ของ JSB  No.1    และกระสุน JSB มีกระโปรงที่นิ่มและบางเมื่อกระโปรงท้ายกระสุนถูกกดก็จะบานออก  เมื่อผ่านช่องรีดก็จะ กลับจากสภาพที่บุบได้ครับ.   ไหว้         .....ความบังเอิญมักเกิดกับพระเอกเสมอ.................ตามนิยายจีนกำลังภายใน...  Grin ยิ้มีเลศนัย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2554 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:03:39 AM »

จริงๆแล้วเจ้า sizer อันนี้ผมว่ามันมีหน้าที่สำหรับรีดกระสุนให้มีขนาดเท่าๆกันครับ มันไม่สามารถที่จะแต่งกระสุนที่บี้ๆแบนๆได้  แต่ถ้าทำได้ก็ดีครับผมไม่แน่ใจ  ไหว้

มันแต่งกระสุนให้เข้ารูปเข้ารอยได้ จุดนี้หละครับที่ผมสนใจ เพราะมันทำให้การโหลดกระสุนเป็นไปด้วยความราบรื่น ไม่หนักแรง
ส่งผลให้กลไกอุปกรณ์ป้อนกระสุนไม่ต้องทำงานหนักจนต้องพังก่อนถึงเวลาอันสมควร 

สรุปแล้วสามารถช่วยถนอมอุปกรณ์และกลไกการป้อนสุนทางอ้อมครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2555 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:12:34 AM »

Grin   Sizer ตัวนี้ มีแกนกระทุ้ง มีขนาดกว้างที่ลงได้พอดีกับ กระโปรง ของ JSB  No.1    และกระสุน JSB มีกระโปรงที่นิ่มและบางเมื่อกระโปรงท้ายกระสุนถูกกดก็จะบานออก  เมื่อผ่านช่องรีดก็จะ กลับจากสภาพที่บุบได้ครับ.   ไหว้         .....ความบังเอิญมักเกิดกับพระเอกเสมอ.................ตามนิยายจีนกำลังภายใน...  Grin ยิ้มีเลศนัย

คุณ  airlove  ครับ
  ผมขอรบกวนสอบถาม อีกนิดว่า  เจ้าชุดนี้ยังนำไปใช้กับลูกกระสุนดังอีกยี่ห้อนึงได้หรือไม่?(.."RSW".. Super Droms หรือ Super Field) ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2556 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:32:32 PM »

สำหรับผม ตอบว่าได้แน่นอนครับผม ของให้เป็นกระสุนเบอร์เดียวกัน
แต่ขนาดกระสุนแต่ละยี่ห้อที่มีขนาดไม่เท่ากันพอรีดออกมาก็จะเท่ากัน แต่น้ำหนักกระสุนไม่เท่ากัน

อุปกรณ์ตัวนี้ไม่เหมือนอุปกรณ์อื่น ๆ เช่น ครอบปลายลำกล้อง กระเป๋าปืนหรืออื่น ๆ  ซึ่งทำมาเฉพาะรุ่น
อย่างเช่น กระเป๋าปืน พอเราเปลี่ยนปืนยาวกว่า ก็จำเป็นต้องซื้อกระเป๋าใหม่มาใส่ปืน
หรือถ้าจะขาย s410 ก็ต้องขายแมกกาซีนที่ตุนไว้หลายอันตามไปด้วย เพราะเก็บไว้ก็ใช้กับปืนใหม่ไม่ได้

แต่ตัวรีดกระสุนไม่เป็นแบบนั้น ไม่ต้องเปลี่ยนไปตามปืนกระบอกใหม่ครับ
มันก็ตั้ง 3 ขารอรีดกระสุนให้ตามหน้าที่ของมัน ดังนั้นอุปกรณ์ตัวนี้อยู่กับเรานานกว่าปืนที่เราคิดว่ารักที่สุดครับ
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2557 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 02:06:21 PM »

/\/\
/\/\    Smiley   ตามที่ พี่สิทธาว่าไว้ครับ  ได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ที่กระสุนมีลักษณะเดียวกัน  เยี่ยม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2558 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 02:27:21 PM »

/\/\
/\/\    Smiley   ตามที่ พี่สิทธาว่าไว้ครับ  ได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ที่กระสุนมีลักษณะเดียวกัน  เยี่ยม

...ขอบคุณมาก ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2559 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 03:14:27 PM »

ผมขอรบกวนสอบถาม อีกนิดว่า  เจ้าชุดนี้ยังนำไปใช้กับลูกกระสุนดังอีกยี่ห้อนึงได้หรือไม่?(.."RSW".. Super Droms หรือ Super Field) ครับ

ผมว่าไม่น่าได้ครับ...  เพราะหากระสุน "RSW"  ไม่ได้   แต่ถ้า กระสุน "RWS"  คงไม่เป็นปัญหาครับ..
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2560 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 04:36:27 PM »

ผมว่าไม่น่าได้ครับ...  เพราะหากระสุน "RSW"  ไม่ได้   แต่ถ้า กระสุน "RWS"  คงไม่เป็นปัญหาครับ..
คอย "ฉก  ฉก"
นะเรา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2561 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 05:46:10 PM »

นะเรา

***ต้องขอโทษทุกท่านและขอบคุณ ท่านเลขาฯ...ที่ช่วยแก้ต่างให้...ผมอาจปฎิบัติหน้าที่โพสกระทู้แทนท่านประธานฯมากไปหน่อย(เลยเบือ) โดนชก...ตามที่ท่านได้เคยฝากผมกับคุณ สิทธาไว้(แต่ไม่ฝัง..นะ)  ตอนนั้นที่ท่านเริ่มวง....ออกจากก๊วน".........กอล์ฟอัดลม" อะไร น้า คุณ หน่อง  Huh  ผมชักจะลืมไปบ้างซิ(แก่เลี้ยว)  ช่วงนั้นผมเป็นห่วงท่านประธานฯมาก ยิ้มีเลศนัย ครับ
   แต่ตอนนี้ท่านประธานฯกลับมาดูสดชื่น Smiley ..เริ่มกลับมาโพสถี่ขึ้น ครับ  ผมว่าท่านคงได้คืนดีกับเพื่อนร่วมก๊วนกอล์ฟกับสาวแคดดี้แล้วล่ะ  หลงรัก...โอยโลงใจ..หายห่วงท่านแล้วซิ..ดีใจจังเลย  ครับเจ้านาย คิก คิก คิก คิก  คิก คิกไหว้
                                                                                                                                                   ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2010, 05:51:41 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2562 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:50:58 PM »

55555555555 เอาชำชำลูกเดียว.....5555555555555555
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2563 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 06:07:19 AM »

นะเรา

***ต้องขอโทษทุกท่านและขอบคุณ ท่านเลขาฯ...ที่ช่วยแก้ต่างให้...ผมอาจปฎิบัติหน้าที่โพสกระทู้แทนท่านประธานฯมากไปหน่อย(เลยเบือ) โดนชก...ตามที่ท่านได้เคยฝากผมกับคุณ สิทธาไว้(แต่ไม่ฝัง..นะ)  ตอนนั้นที่ท่านเริ่มวง....ออกจากก๊วน".........กอล์ฟอัดลม" อะไร น้า คุณ หน่อง  Huh  ผมชักจะลืมไปบ้างซิ(แก่เลี้ยว)  ช่วงนั้นผมเป็นห่วงท่านประธานฯมาก ยิ้มีเลศนัย ครับ
   แต่ตอนนี้ท่านประธานฯกลับมาดูสดชื่น Smiley ..เริ่มกลับมาโพสถี่ขึ้น ครับ  ผมว่าท่านคงได้คืนดีกับเพื่อนร่วมก๊วนกอล์ฟกับสาวแคดดี้แล้วล่ะ  หลงรัก...โอยโลงใจ..หายห่วงท่านแล้วซิ..ดีใจจังเลย  ครับเจ้านาย คิก คิก คิก คิก  คิก คิกไหว้
                                                                                                                                                   ขอบคุณ

อ้าว ไปผิดใจกับเพื่อนก๊วนกอล์ฟเรืองอะไรหละครับ หรือว่าแย่งแคดดี้กัน
นั้นหละน้า.า.า.า  รูมีรูเดียวดันแย่งกันลงรู พอมีใครแซงแย่งลงรูได้ก่อน
คงมีเคือง ๆ กัน ชิมิ ชิมิ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2564 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 08:37:27 AM »

นะเรา

ขอบคุณ

อ้าว ไปผิดใจกับเพื่อนก๊วนกอล์ฟเรืองอะไรหละครับ หรือว่าแย่งแคดดี้กัน
นั้นหละน้า.า.า.า  รูมีรูเดียวดันแย่งกันลงรู พอมีใครแซงแย่งลงรูได้ก่อน
คงมีเคือง ๆ กัน ชิมิ ชิมิ

คุณ สิทธา ครับ
   คงจะไม่เรื่อง รอ-เรือ-สะ-ระ-อู หรอก  ตกใจ...เห็นเพื่อนๆ(ท่านเลขาฯ..ข้างบนเรานี่..แหล่ะ) เล่ากันต่อๆมาว่า"ท่านประธานฯของเรานั้น..เข้มแข็ง..เอาการ-เอางานมาก..ทั้งงานราษฎร์-งานชมรมฯ เร่งบุกเบิกชมรมฯของเราไง  เลยต้องจำใจห่าง...เอ่ย..หรือ Huh..เพื่อนก๊วนกอล์ฟกับสาวแคดดี้ที่แสนสวย.... และพวกเขายังบอกกันอีกว่า"ตอนที่ท่านเร่งสร้างผลงานให้ชมรมฯ"นั้น ตกใจหน้าซีด...ร่างกายของท่านเริ่มทรุดโทรมลง และท่านยัง i..i..และ..i ดัง แคร่ะๆๆ นานอยู่เลย(ผมนี่เป็นห่วงท่าน..มากเลย)
    หลังจากท่านได้ขอตัวไป....เห็นไหม ล่ะครับ...ท่านกลับมาคราวนี้  ท่านประธานฯของเรานั้น..อารมณ์ดี แจ่มใส่และยังใจดีมากขึ้น..เป็นกองเลย ดูแล้วน่ารัก..หรอก หลงรัก ครับ.. ผมขอให้สุขภาพของท่านประธานฯ. จง..ดีขึ้น..ดีขึ้น..ดีขึ้น::014:: ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2010, 08:45:46 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 168 169 170 [171] 172 173 174 ... 374
  พิมพ์