เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:26:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 174 175 176 [177] 178 179 180 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1088916 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2640 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 06:34:39 AM »

ทำไมได้มาเร็วจัง ผมสั่งไปตั้งนานแล้วยังไม่ได้  อ๋อ  ผมสั่งเพิ่มอีก 1 ขนาดเลยต้องเสียเวลาทำเพิ่มนี่เอง ไหว้

เปิดประเด็นได้ดีมากครับขอเสียบหน่อย  ฮิฮิ5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
  ต้องขอโทษ อ. ทศ ด้วยครับ  ใจเย็นๆครับ ไหว้
    เนื่องจากฝีมือ+ปืนระดับเทพ ผมจึงต้องปรานีณกับชิ้นงานครับ พูดจริงๆครับไม่ได้ประชดประชัน นอกจากอาจารย์แล้วที่ยังไม่ได้ส่ง ยังมีของคุณ นพ  คุณ รักลม (ขออนุญาตที่เอ่ยนาม) พลพรรค STEYR ทั้งนั้น หลงรัก หลงรัก

ผมเคยบอกแล้ว่า bush ทองเหลืองมันคือปัญหาของผมครับ
ต้องลืมใครบางคนตกหล่นแน่ๆครับ นายช่างดุก ไหว้ ไหว้

ท่านพี่ประธาน ได้แน่ๆครับ Huh  ขำก๊าก ไหว้

ไม่เอาก็ให้ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้+2เลย(พรุ่งนี้6โมงเช้า+1)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2641 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:31:07 AM »

ทำไมได้มาเร็วจัง ผมสั่งไปตั้งนานแล้วยังไม่ได้  อ๋อ  ผมสั่งเพิ่มอีก 1 ขนาดเลยต้องเสียเวลาทำเพิ่มนี่เอง ไหว้

เปิดประเด็นได้ดีมากครับขอเสียบหน่อย  ฮิฮิ5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
  ต้องขอโทษ อ. ทศ ด้วยครับ  ใจเย็นๆครับ ไหว้
    เนื่องจากฝีมือ+ปืนระดับเทพ ผมจึงต้องปรานีณกับชิ้นงานครับ พูดจริงๆครับไม่ได้ประชดประชัน นอกจากอาจารย์แล้วที่ยังไม่ได้ส่ง ยังมีของคุณ นพ  คุณ รักลม (ขออนุญาตที่เอ่ยนาม) พลพรรค STEYR ทั้งนั้น หลงรัก หลงรัก

ผมเคยบอกแล้ว่า bush ทองเหลืองมันคือปัญหาของผมครับ
ต้องลืมใครบางคนตกหล่นแน่ๆครับ นายช่างดุก ไหว้ ไหว้

ท่านพี่ประธาน ได้แน่ๆครับ Huh  ขำก๊าก ไหว้

ไม่เอาก็ให้ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้+2เลย(พรุ่งนี้6โมงเช้า+1)

...โอ้โอ้โอ้ "Pellet  sizer "ของท่านประธานฯของเรา  หัวเราะร่าน้ำตาริน...ตั้งแต่กลางเดือนที่แล้วโน้น  สงสัยอยู่ในช่วงมรสุม(ชีวิต)..เข้าพอดี  คุณ ดุก อาจจะงง  Huh ก็เป็นไปได้...อย่างนี้ต้อง"ด่วน จี๊ นายช่างใหญ่ จ๊า" ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 11:29:19 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2642 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 07:32:18 PM »

SOS.......ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ......SOS
น้อง AA ผมเวลาขึ้นลูกดึงสไลด์แล้ว โม่ขยับนิดเดียว ดัดแผ่นทองแดงให้โน้มมากแล้ว ก้อยังไม่ได้ (ที่ตลับโม่ผมปรับแต่งตัดสปริงให้นิ่มนานแล้ว)
เคยเห็นพี่ๆเคยโพสวิธีแก้ไขไว้นานแล้ว   แต่หาไม่เจอครับ     ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 07:35:59 PM โดย suksun1 » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2643 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 07:42:22 PM »

เอ....ลองดูดีๆ แล้วเหรอครับ....มันมีอะไรบ้างหว่า?Huhแท่งทองเหลืองมันงอไปหรือเปล่าครับ..

เอ้า ใครมีวิธีแก้..ช่วยหน่อยเร๊ว..ว.....ว.................เดี๋ยวซ้อมมือไม่ทันแข่งแมทช์หน้า....
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2644 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 08:26:25 PM »

SOS.......ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ......SOS
น้อง AA ผมเวลาขึ้นลูกดึงสไลด์แล้ว โม่ขยับนิดเดียว ดัดแผ่นทองแดงให้โน้มมากแล้ว ก้อยังไม่ได้ (ที่ตลับโม่ผมปรับแต่งตัดสปริงให้นิ่มนานแล้ว)
เคยเห็นพี่ๆเคยโพสวิธีแก้ไขไว้นานแล้ว   แต่หาไม่เจอครับ     ไหว้

ลองดูให้ดีๆครับว่ามันเกิดจากอะไร ระบบกลไกตรงจุดนี้ไม่มีอะไรซับซ้อง  ถ้าลองสไลด์ดูโดยไม่ใส่แมกกาซีนแล้วเห็นว่าแผ่นทองเหลือง(ผมเรียกตีนผีครับ) มันขึ้นสุดลงสุดก็แสดงว่าปรกติ เอาคราวๆก่อนละกัน

ข้อมูลที่บอกมาไม่มากพอครับ ไหว้
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #2645 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:00:32 PM »

เคยเห็นพี่ๆเคยโพสวิธีแก้ไขไว้นานแล้ว   แต่หาไม่เจอครับ     ไหว้

โทรหาพี่ดุกเลยครับได้คำตอบที่ถูกต้อง แน่นอน คอนเฟริม์
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2646 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:36:30 PM »

ลองดูให้ดีๆครับว่ามันเกิดจากอะไร ระบบกลไกตรงจุดนี้ไม่มีอะไรซับซ้อง  ถ้าลองสไลด์ดูโดยไม่ใส่แมกกาซีนแล้วเห็นว่าแผ่นทองเหลือง(ผมเรียกตีนผีครับ) มันขึ้นสุดลงสุดก็แสดงว่าปรกติ เอาคราวๆก่อนละกัน

ข้อมูลที่บอกมาไม่มากพอครับ ไหว้
แผ่นทองแดงขึ้นลงสุดครับ+แผ่นข้างๆที่เฉียงๆ (ตีนผี) มันก้อรูดซ้ายขวาน่าจะสุด แต่อาจไม่ถึงหยักของแม๊กกาซีน ลองเปลี่ยนแม๊กแล้วก้อยังไม่ได้ผลครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2647 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:08:50 PM »

แผ่นทองแดงขึ้นลงสุดครับ+แผ่นข้างๆที่เฉียงๆ (ตีนผี) มันก้อรูดซ้ายขวาน่าจะสุด แต่อาจไม่ถึงหยักของแม๊กกาซีน ลองเปลี่ยนแม๊กแล้วก้อยังไม่ได้ผลครับ

จำไม่ค่อยได้หากระทู้เก่าไม่เจอ  รู้สึกว่าอาการแบบนี้เคยเป็นเหมือนกับของน้อง เต้ย (ไม่แน่ใจครับ) ก็แนะนำให้ดัดตัวแผ่นทองเหลือง  ก็ใช้ได้ครับ
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2648 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:31:53 PM »

เคยเห็นพี่ๆเคยโพสวิธีแก้ไขไว้นานแล้ว   แต่หาไม่เจอครับ     ไหว้

ลองดูให้ดีๆครับว่ามันเกิดจากอะไร ระบบกลไกตรงจุดนี้ไม่มีอะไรซับซ้อง  ถ้าลองสไลด์ดูโดยไม่ใส่แมกกาซีนแล้วเห็นว่าแผ่นทองเหลือง(ผมเรียกตีนผีครับ) มันขึ้นสุดลงสุดก็แสดงว่าปรกติ เอาคราวๆก่อนละกัน

จำไม่ค่อยได้หากระทู้เก่าไม่เจอ  รู้สึกว่าอาการแบบนี้เคยเป็นเหมือนกับของน้อง เต้ย (ไม่แน่ใจครับ) ก็แนะนำให้ดัดตัวแผ่นทองเหลือง  ก็ใช้ได้ครับ
ใช่แล้วครับ  ที่เคยโพสไว้อาการแบบนี้แหละ แต่หาไม่เจอครับ    
ตัวรูดด้านข้างเหมือนแผ่นสแตนเลส  ถ้าดัดทองเหลืองมันตัวไหนครับ  ต้องถอดน้องไหมเนี๊ย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2011, 11:24:48 PM โดย suksun1 » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #2649 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:35:27 PM »

อาการเดียวกับพี่สำราญครับ แต่ของพี่สำราญพอเอาแม็กของผมใส่ดันใช้ใด้ปกติ งง เหมือนกันครับ

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #2650 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:14:43 PM »

อาการเดียวกับพี่สำราญครับ แต่ของพี่สำราญพอเอาแม็กของผมใส่ดันใช้ใด้ปกติ งง เหมือนกันครับ

ปืนผมแก้ไขโดยการถอดทองเหลืองที่ดันแม็กออกมาดัดใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ ดัดตอนติดอยู่กับปืนใช้ไม่ได้ครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2651 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 12:03:21 AM »

ปืนผมแก้ไขโดยการถอดทองเหลืองที่ดันแม็กออกมาดัดใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ ดัดตอนติดอยู่กับปืนใช้ไม่ได้ครับ

เท่าที่จำได้  รับปืนในโครงการ 5  มาได้สักพักจึงมีอาการขัดข้องกัน  ผมจะลองย้อนไปหาช่วงหลังที่รับปืนมาสักพัก 
หากแก้ไขไม่หายคงได้มารบกวนพี่ๆอีกละครับ   ไหว้
keng-kp
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2652 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 08:58:50 AM »

ผมมี Diana M35 super อยู่ตัวนึงครับ  สปริงล้าครับ

ต้องการอะไหล่ตัว เมนต์สปริง ครับ  ท่านใดมีอะไหล่ตัวนี้บ้างไหมครับ  

เห็นมีคนบอกว่าเอาของ GOMO ใส่ได้ไม่ทราบว่าจริงเท็จอย่างไรครับ

รบกวน PM. นิดนึงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 04:52:16 PM โดย keng-kp » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2653 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 09:32:49 AM »

ให้ใช้แมกกาซีนรุ่นที่คุณ tui086 สั่งมา จะช่วยรักษาแถบทองแดงได้ดี เพราะมันนิ่มมาก ๆ

ผมจำไม่ได้ว่าตอนดึงก้านข้าง จะทำให้แหนบทองแดงดันตัวขึ้นยันร่องโม่ ทำให้โม่ถูกดันให้หมุน
คราวนี้แหนบทองแดงมันงอได้อย่างไร  สาเหตุก็อาจเกิดจาก
1. การดันก้านกลับยังไม่สุดทำให้กระสุนคาระหว่างรูลำกล้องกับโม่  แล้วก็ดึงก้านถอยหลังอีก แหนบก็ดันโม่แต่โม่ไม่หมุน แหนบก็โก่งตัวงอเสียรูปไป
2. โม่หมุนไม่คล่อง สาเหตนี้เกิดจากมีสิ่งสกปรกเข้าไปขัดระหว่างโม่กับเสื้อโม่
3. ดึงก้าน side level เร็วเกินไป ผนวกกับโม่หมุนไม่คล่องทำให้มีแรงทำที่แหนบทองแดงมากกว่าปกติ

ผมเองก็รู้จุดอ่อนข้อหนึ่งของปืนรุ่นนี้ ดังนั้นทุกครั้งที่ขึ้นกระสุนผมจะขึ้นแบบช้า ๆ นิ่ม ๆ แล้วตอนดันก็ดันค่อย ๆ ไม่ใช่แรงมากเกินกำลังอุปกรณ์
และทุกครั้งที่ผมขึ้นกระสุนไว้สำหรับปืน s410  400  ผมจะเอาลำกล้องชี้ลงพื้นตลอด แต่ไม่ใช่ชี้ตรงเท้าตัวเองนะครับ

ลองหาแมกกาซีนที่คุณตุ้ยมาใช้สิครับ การันตีได้ว่า สุดยอดครับ   ผมลองเขี่ยหมุนมันนิ่มมาก ๆ ลื่น ง่าย
มีอีกสักตัวไหมคุณตุ้ย

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2654 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:55:57 AM »

ให้ใช้แมกกาซีนรุ่นที่คุณ tui086 สั่งมา จะช่วยรักษาแถบทองแดงได้ดี เพราะมันนิ่มมาก ๆ

ผมจำไม่ได้ว่าตอนดึงก้านข้าง จะทำให้แหนบทองแดงดันตัวขึ้นยันร่องโม่ ทำให้โม่ถูกดันให้หมุน
คราวนี้แหนบทองแดงมันงอได้อย่างไร  สาเหตุก็อาจเกิดจาก
1. การดันก้านกลับยังไม่สุดทำให้กระสุนคาระหว่างรูลำกล้องกับโม่  แล้วก็ดึงก้านถอยหลังอีก แหนบก็ดันโม่แต่โม่ไม่หมุน แหนบก็โก่งตัวงอเสียรูปไป
2. โม่หมุนไม่คล่อง สาเหตนี้เกิดจากมีสิ่งสกปรกเข้าไปขัดระหว่างโม่กับเสื้อโม่
3. ดึงก้าน side level เร็วเกินไป ผนวกกับโม่หมุนไม่คล่องทำให้มีแรงทำที่แหนบทองแดงมากกว่าปกติ

ผมเองก็รู้จุดอ่อนข้อหนึ่งของปืนรุ่นนี้ ดังนั้นทุกครั้งที่ขึ้นกระสุนผมจะขึ้นแบบช้า ๆ นิ่ม ๆ แล้วตอนดันก็ดันค่อย ๆ ไม่ใช่แรงมากเกินกำลังอุปกรณ์
และทุกครั้งที่ผมขึ้นกระสุนไว้สำหรับปืน s410  400  ผมจะเอาลำกล้องชี้ลงพื้นตลอด แต่ไม่ใช่ชี้ตรงเท้าตัวเองนะครับ

ลองหาแมกกาซีนที่คุณตุ้ยมาใช้สิครับ การันตีได้ว่า สุดยอดครับ   ผมลองเขี่ยหมุนมันนิ่มมาก ๆ ลื่น ง่าย
มีอีกสักตัวไหมคุณตุ้ย

ลื่นมากไปรู้สึกไม่ดีครับพี่สิทธา... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
หน้า: 1 ... 174 175 176 [177] 178 179 180 ... 374
  พิมพ์