เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:21:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 191 192 193 [194] 195 196 197 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1089396 ครั้ง)
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #2895 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:04:51 PM »

เพื่อนๆครับ  ปืน  S510  ผมมีปัญหา
       หลังจากถอดแมกกาซินออกเพื่อบรรจุลูกใหม่  คันง้างอยู่ในตำแหน่งง้างสุด  ผมเผลอไปเหนี่ยวไกขณะที่ยังไม่ได้ใส่แมกกาซีน  
ปรากฏว่าระบบลั่นไกทำงาน  
       จึงง้างคันง้างอีกครั้งเพื่อใส่แมกกาซีน  มียางโอริงไม่ทราบว่าหลุดออกมาจากไหนหล่นอยู่ตรงช่องใส่แม็กฯ  รบกวนถามเพื่อนๆ  ว่า
1.  มันหลุดมาจากตรงไหน
2.  จะใส่กลับเข้าไปได้อย่างไร

ผมก็เป็นครับขึ้นปุ้บ จับหงายมาดูลมในถัง ลั้นปับ  ลูกยาง เด้งออก  ผมเลย เอามือ ยัดเข้าไป ใช้ ไม้จิ้มฟัน ยัดๆๆ ได้เหมือนเดิม ครับ ยัดไม่ยากครับ เหมือนแม่ม้ายแป๊ะ
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #2896 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:42:10 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านครับที่ให้ความกระจ่าง
       ท่านดุกเข้ามาเห็นกระทู้แต่เช้า  แต่โพสต์ตอบไม่ได้  มีน้ำใจหาเบอร์โทรมาอธิบายจนแจ่มแจ้ง
เป็นโอริงท้ายลำกล้องอย่างท่าน sitta ว่า....ท่านดุกแนะนำให้หาตามร้านฮาร์ทแวร์  ขนาดวงนอก  8 มิล
วงใน  5  มิล  หนา  1.5  มิล...แถวบ้านผมไม่มี  โทรให้น้องหาใน กทม.ให้แล้วครับ  .......ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ
ท่าจะเอาขอแค่ค่าจัดส่ง ครับ บ้านผมมีเป็นกล่อง ทุกขนาด ท่ามีขนาดอย่างนี้ถูกต้องแน่นอน แต่ผมกัวว่าค่าส่งจะแผงกว่าค่าโอริง ลองหาแถวบ้านดูก่อนท่าไม่มีจริงๆเดียวผมส่งให้ครับ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #2897 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:43:41 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านครับที่ให้ความกระจ่าง
       ท่านดุกเข้ามาเห็นกระทู้แต่เช้า  แต่โพสต์ตอบไม่ได้  มีน้ำใจหาเบอร์โทรมาอธิบายจนแจ่มแจ้ง
เป็นโอริงท้ายลำกล้องอย่างท่าน sitta ว่า....ท่านดุกแนะนำให้หาตามร้านฮาร์ทแวร์  ขนาดวงนอก  8 มิล
วงใน  5  มิล  หนา  1.5  มิล...แถวบ้านผมไม่มี  โทรให้น้องหาใน กทม.ให้แล้วครับ  .......ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ
ท่าจะเอาขอแค่ค่าจัดส่ง ครับ บ้านผมมีเป็นกล่อง ทุกขนาด ท่ามีขนาดอย่างนี้ถูกต้องแน่นอน แต่ผมกัวว่าค่าส่งจะแผงกว่าค่าโอริง ลองหาแถวบ้านดูก่อนท่าไม่มีจริงๆเดียวผมส่งให้ครับ

เป็นโอริงทำดาหรือโอริงที่ทนแรงดัน ครับ
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #2898 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 08:58:07 PM »

ท่านดุกเข้ามาเห็นกระทู้แต่เช้า  แต่โพสต์ตอบไม่ได้  มีน้ำใจหาเบอร์โทรมาอธิบายจนแจ่มแจ้ง
เป็นโอริงท้ายลำกล้องอย่างท่าน sitta ว่า....ท่านดุกแนะนำให้หาตามร้านฮาร์ทแวร์  ขนาดวงนอก  8 มิล
วงใน  5  มิล  หนา  1.5  มิล...แถวบ้านผมไม่มี  โทรให้น้องหาใน กทม.ให้แล้วครับ  .......ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

เป็นโอริงทำดาหรือโอริงที่ทนแรงดัน ครับ
ก็เป็นสีดำ ที่เขาใช้ในงานไฮโดรลิคทั่วไปครับ แต่ท่าเป็นสีๆจะดีกว่า แต่ของผมไม่มี มีแต่สีดำ
ืnuk52
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2899 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:27:53 PM »

อยากทราบราคาของชุด ซีล ลูกยาง ของ ไฟแบคบาว ซี 20 ทั้งชุดครับ รวมท่อ สองท่อด้วยครับ พีเอ็มก็ได้ครับ  อยู่ ตจว.จะได้สั่งครับ

ไม่มีใครตอบผมเลยเหรอครับ.. เศร้า
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2900 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:35:37 PM »

อยากทราบราคาของชุด ซีล ลูกยาง ของ ไฟแบคบาว ซี 20 ทั้งชุดครับ รวมท่อ สองท่อด้วยครับ พีเอ็มก็ได้ครับ  อยู่ ตจว.จะได้สั่งครับ

ไม่มีใครตอบผมเลยเหรอครับ.. เศร้า
ต้องถามไปยังตัวแทนจำหน่ายแล้วครับ  เพราะถ้ามีคนรู้  คงแจ้งไห้ทราบไปนานแล้วครับ  ถ้าเงียบอยู่ก็คงไม่รู้กันจริงๆครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2901 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:03:44 PM »

ต้องถามไปยังตัวแทนจำหน่ายแล้วครับ  เพราะถ้ามีคนรู้  คงแจ้งไห้ทราบไปนานแล้วครับ  ถ้าเงียบอยู่ก็คงไม่รู้กันจริงๆครับ

ลองติดต่อคุณ coko ดูครับ  ผมว่าถ้าหาไม่ได้ก็ใช้ของในประเทศก็พอได้ครับ เยี่ยม
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2902 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:06:58 PM »

แต่หลังจากถ่ายรูปเสร็จ  ดันทำหล่นหาย  จึงขอถามเพิ่มว่า  จะหาซื้อได้ที่ไหน  และขนาดเท่าไร  ดูจากรูป  น่าจะเป็นยางโอริง  หมายเลข  56
ผมว่าหน้าจะเป็นเลข 37 โอริงแกนดันลูกครับ

ปืน AA ไม่มีโอริงที่แกนส่งลูกครับคุณju  โอริงจะไปอยู่ที่ท้ายลำกล้องครับ ตามที่คุณ sitta บอก ท่านkonboran  ทำหายไปแบบไม่ได้ประโยชน์ แต่คุณsitta ใช้ยิงนกพิราบพอได้ประโยชน์บ้าง(แต่ไม่รู้ว่านกตัวนั้นตายคาที่หรือเปล่า) Grin

ลองติดต่อนายช่างใหญ่ดูครับน่าจะพอหาได้
[/quote]

ถูกต้องครับคุณ สำราญ  เยี่ยม เป็นโอริงหมายเลข38ครับ ใช้โอริงสีดำทั่วๆไปได้ครับ เยี่ยม
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2903 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:09:55 PM »

ก็เป็นสีดำ ที่เขาใช้ในงานไฮโดรลิคทั่วไปครับ แต่ท่าเป็นสีๆจะดีกว่า แต่ของผมไม่มี มีแต่สีดำ

ถูกต้องครับ สีดำก็ใช้ได้ดีครับ เยี่ยม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2904 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 09:13:44 AM »

ถูกต้องครับ สีดำก็ใช้ได้ดีครับ เยี่ยม

นายช่างดุ๊กครับ แล้วขนาดโอริงท้ายลำกล้องของ s400  มีขนาดเท่าไหร่ครับ

ผมใช้เบอร์ 1 แถวบ้านแล้วติดใจครับ ยิงผัวะในระยะ 35 เมตร โดนปุ๊บก็บินไปปั๊บ  ไม่เหลือหลักฐานให้เห็น
วันนี้ใช้เบอร์ 2 ครับ ยิงผัวะขนกระจายแล้วร่วงอยู่ตรงนั้นเป็นหลักฐานอย่างดีเลยครับ

ลิงค์นี้สำหรับผู้ที่สนใจเรื่องโอริง
http://www.thailandindustry.com/guru/view.php?id=11712&section=9&rcount=Y
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2905 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 06:50:39 PM »

นายช่างดุ๊กครับ แล้วขนาดโอริงท้ายลำกล้องของ s400  มีขนาดเท่าไหร่ครับ

ผมใช้เบอร์ 1 แถวบ้านแล้วติดใจครับ ยิงผัวะในระยะ 35 เมตร โดนปุ๊บก็บินไปปั๊บ  ไม่เหลือหลักฐานให้เห็น
วันนี้ใช้เบอร์ 2 ครับ ยิงผัวะขนกระจายแล้วร่วงอยู่ตรงนั้นเป็นหลักฐานอย่างดีเลยครับ

ลิงค์นี้สำหรับผู้ที่สนใจเรื่องโอริง
http://www.thailandindustry.com/guru/view.php?id=11712&section=9&rcount=Y

โอริงท้ายลำกล้องs400 ผมเปลี่ยนมาแล้วสี่ครั้ง แต่จำขนาดไม่ได้ครับ ถ้าไม่มีตัวอย่างเปรียบเทียบ ก็วัดแกนกระทุ้งลูกว่าโตเท่าไรและหาซื้อโอริงให้ ID เล็กกว่าความโตของแกนกระทุ้งลูก ก็ใช้ได้ครับ
    ขอบคุณครับสำหรับลิงค์ +1ครับ ผมก็ใช้แบบเค้าว่าแหละครับ โอริงที่ซื้อตามร้านฮาร์ดแวร์เจ้าของร้านมันยังไม่รู้เลยว่า เป็นโอริงที่ใช้แบบไหน เคลื่อนที่หรืออยู่กับที่  ใช้ในเพลาหรือใช้ในร่อง  คิก คิก Huh ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #2906 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:13:35 PM »

ป่านนี้แล้วยังไม่ได้ส่งอุปกรณ์ไปให้เลยครับพี่ดุก.... ยี๊ ยี๊ ยี๊

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2907 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:16:34 AM »

เข้าไปอ่านเจอในกระทู้เก่าของคุณเต้ย..คิดว่าน่าจะมีประโยชน์กับ สมช. ที่พึ่งรับปืนโครงการ 7 ไม่มากก็น้อยครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.msg2192625#msg2192625

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2908 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 01:24:58 PM »

เข้าไปอ่านเจอในกระทู้เก่าของคุณเต้ย..คิดว่าน่าจะมีประโยชน์กับ สมช. ที่พึ่งรับปืนโครงการ 7 ไม่มากก็น้อยครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.msg2192625#msg2192625

เข้าไปดูแล้วครับ เห็นภาพเก่า ๆ ก็อดคิดถึงห้องที่ทำงานเก่าไม่ได้  ตอนนั้นพอว่างจากงานก็เอาปืนออกมาเช็ดมาถูก
วันไหนครึ้มอกครีึ้มใจ พอเที่ยงก็พากันไปลองเป้า ค่ากระสุนแพงกว่าค่าเกี๋ยวเตี๋ยว 
ค่าเกี๋ยวเตี๋ยว 30  ค่ากระสุนแชร์กันคนละ 300

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #2909 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 02:17:32 PM »

สอบถาม
เราคว้านรูให้ใหญ่ขึ้น  แรงดันลม จะเพิ่มขึ้นป่าวครับ  โมให้ความเร็วเพิ่มขึ้นได้ใหมครับ เศร้า เศร้า
หน้า: 1 ... 191 192 193 [194] 195 196 197 ... 374
  พิมพ์