เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:22:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 200 201 202 [203] 204 205 206 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1088820 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3030 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:41:27 PM »

เจ้า m48  ผมเปลี่ยนสปริงแล้วครับ....  มาแบบนี้เลย...

เปรียบเทียบความยาว ของเก่า กับ ของใหม่.....

ประกอบเสร็จแล้วครับ......

ทีนี้ก็ทดลองเอาไม้ลังขนาด2 * 3 นิ้ว  หนาประมาณ 1.5 ซ.ม.  มาวางเป็นเป้ายืนยิงพาดลำต้นมะม่วงที่ระยะ 23 ม.โดยประมาณ
หลังจากลองยิงตั้งกล้องไปนิดหน่อยตามฉายา."ตุ้ย ตั้งกล้อง" ได้ผลแบบนี้ครับ..
ฝังแบบนี้ครับ.....อันนี้แงะออกมาตามรอยแตก ของไม้ครับ  ดูด้านข้างว่ากระสุนเข้าไปลึกเท่าไหร่...ใช้ฝาดำครับ...

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #3031 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 02:16:55 AM »

ขออนุญาตพี่นายช่างใหญ่นะครับ  ไหว้
เห็นกระทู้พี่ sitta นึกขี้นได้ว่าเก็บอุปกรณ์ AA ไว้สองถุงไม่ได้ใช้
ถุงหนึ่งเป็นแม๊ค+โม่+ ชุดน๊อต อีกถุงเป็นแม๊ค+โม่+ชุดโอริง
เดี๋ยวว่างๆจะเอาไปลงในอีกเวปนะครับเวปนี้ผมไม่ได้ยืนยันตัว  เศร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 02:20:57 AM โดย การ์ตูน » บันทึกการเข้า
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #3032 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 09:43:01 AM »

ขออนุญาตพี่นายช่างใหญ่นะครับ  ไหว้
เห็นกระทู้พี่ sitta นึกขี้นได้ว่าเก็บอุปกรณ์ AA ไว้สองถุงไม่ได้ใช้
ถุงหนึ่งเป็นแม๊ค+โม่+ ชุดน๊อต อีกถุงเป็นแม๊ค+โม่+ชุดโอริง
เดี๋ยวว่างๆจะเอาไปลงในอีกเวปนะครับเวปนี้ผมไม่ได้ยืนยันตัว  เศร้า

ของดี ๆ ทั้งนั้นลงไว้ให้สมาชิกที่สนใจเอามาทำสต๊อกอะหลั่ยครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3033 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:20:32 AM »

เจ้า m48  ผมเปลี่ยนสปริงแล้วครับ....  มาแบบนี้เลย...

เปรียบเทียบความยาว ของเก่า กับ ของใหม่.....

ประกอบเสร็จแล้วครับ......

ทีนี้ก็ทดลองเอาไม้ลังขนาด2 * 3 นิ้ว  หนาประมาณ 1.5 ซ.ม.  มาวางเป็นเป้ายืนยิงพาดลำต้นมะม่วงที่ระยะ 23 ม.โดยประมาณ
หลังจากลองยิงตั้งกล้องไปนิดหน่อยตามฉายา."ตุ้ย ตั้งกล้อง" ได้ผลแบบนี้ครับ..
ฝังแบบนี้ครับ.....อันนี้แงะออกมาตามรอยแตก ของไม้ครับ  ดูด้านข้างว่ากระสุนเข้าไปลึกเท่าไหร่...ใช้ฝาดำครับ...

เปลี่ยนซีลด้วยหรือเปล่า ถ้าไม่ได้เปลี่ยนก็น่าจะเปลี่ยนไปพร้อมกันครับ ไม่ค้องรื้อปืนรอบสองครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3034 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:31:21 AM »

แม็ก ท่าน สิทธา ดูแล้วอาจไม่ปลอดภัย..ควรส่งให้ พีดุก นำไปโคลนนิ่ง เพื่อทดสอบ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไม่ไหวแล้วครับ อ๋อย อ๋อย ไหว้

แล้วถ้าวันไหนนายช่างเกิดมีอารมณ์อยากโคลนชุดแม็ก s400 บอกมาได้เลย จะส่งไปให้ในทันทีครับ

อ้อ ผมเคยจับ s400 มี 2 รุ่นนะครับ รุ่นร่องแมกกาซีนลึก 13 มิล กับ 15 มิล

ผมก็เดาเอาว่าโครงแมกกาซีนน่าจะสูงต่ำไม่เท่ากัน ผมเดานะครับ
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #3035 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 01:35:21 PM »

ปืนกระบอกนี้ อายุแค่ 3 ปีเอง ทำไมสปริงหมดสภาพเร็วจัง  ไม่ทราบว่ายิงมาก ขึ้นลำทิ้งไว้นาน หรือว่าหมดอายุ
คนทีมี Diana จะได้เตรียมสั่งสปริงไว้รอ
kingcobra
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #3036 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 04:01:19 PM »

อีกรูป

ชอบจังเลยครับ ปืนถ้วยทอง(ยาหม่อง) ชอบๆๆๆๆๆคริๆๆๆๆๆๆๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3037 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 07:24:33 PM »

ปืนกระบอกนี้ อายุแค่ 3 ปีเอง ทำไมสปริงหมดสภาพเร็วจัง  ไม่ทราบว่ายิงมาก ขึ้นลำทิ้งไว้นาน หรือว่าหมดอายุ
คนทีมี Diana จะได้เตรียมสั่งสปริงไว้รอ

ไม่ทราบเหมือนกันครับพี่suchi   นับข้อสปริง ของใหม่ กับของเก่าก็เท่ากันเป๊ะเลยครับ..  แต่ตอนนี้เวลาง้างขึ้นลำนี่แข็งปั๋งเลยครับ...แรงจริงๆครับ...ลองยิงกระป๋องไบกอน จากระยะ 25 ม.ดูเล่นๆ 3 นัด  เข้าเป้าหมดทุกนัด ทะลุแบบไม่ต้องลุ้นเลยครับ...คราวนี้แหละ...เป้าพี่coko จะททนได้ ให้รู้กันไปครับ.......55555.     เดี๋ยวพรุ่งนี้ ถ้ามีเวลาไปที่สนามยิงปืน จะลองยิงดูกลุ่มกระสุนอีกทีครับ...

วันนี้ตอนเย็นกลับมาบ้าน ไม่ยอมไปงานเลี้ยงหลังตีกอล์ฟ...รีบมาตั้งกล้องครับ.....หมดไปหลายสิบนัดเหมือนกันครับ...ยังไม่เข้าที่ครับ..กะว่าเมษา นี้ ถ้าเค้าไปบ้านอ.ทศกัน จะแอบบไปด้วยครับ...ยังไงอ.ทศอย่าลืมเป้าสำหรับปืนสปริงด้วยนะครับ......ตอนนี้ขอออกแรงสร้างกล้ามเนื้อที่แขนไว้ก่อน...

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #3038 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 08:04:36 PM »

^^
^^
คงสมใจแล้วละสิคราวนี้...ขนาดอยู่ไกลกันเกือบ 2000 โล ยังโดนปล้นเลย บู่ บู่ บู่ ไหว้

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #3039 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 08:11:01 PM »

^^
^^
คงสมใจแล้วละสิคราวนี้...ขนาดอยู่ไกลกันเกือบ 2000 โล ยังโดนปล้นเลย บู่ บู่ บู่ ไหว้

พี่ต้องระวังนะ ช่วงนี้ทางใต้ดดนปล้นบ่อยมาก5555
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #3040 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 08:19:19 PM »

ไม่ทราบเหมือนกันครับพี่suchi   นับข้อสปริง ของใหม่ กับของเก่าก็เท่ากันเป๊ะเลยครับ..  แต่ตอนนี้เวลาง้างขึ้นลำนี่แข็งปั๋งเลยครับ...แรงจริงๆครับ...ลองยิงกระป๋องไบกอน จากระยะ 25 ม.ดูเล่นๆ 3 นัด  เข้าเป้าหมดทุกนัด ทะลุแบบไม่ต้องลุ้นเลยครับ...คราวนี้แหละ...เป้าพี่coko จะททนได้ ให้รู้กันไปครับ.......55555.     เดี๋ยวพรุ่งนี้ ถ้ามีเวลาไปที่สนามยิงปืน จะลองยิงดูกลุ่มกระสุนอีกทีครับ...

วันนี้ตอนเย็นกลับมาบ้าน ไม่ยอมไปงานเลี้ยงหลังตีกอล์ฟ...รีบมาตั้งกล้องครับ.....หมดไปหลายสิบนัดเหมือนกันครับ...ยังไม่เข้าที่ครับ..กะว่าเมษา นี้ ถ้าเค้าไปบ้านอ.ทศกัน จะแอบบไปด้วยครับ...ยังไงอ.ทศอย่าลืมเป้าสำหรับปืนสปริงด้วยนะครับ......ตอนนี้ขอออกแรงสร้างกล้ามเนื้อที่แขนไว้ก่อน...

พี่ตุ้ย ต้อง วิดพื้น วันละ 100 ดึงข้อ 25 รับรอง ทั้งพี่แตงโม และ คุณมด ยอมแน่ ครับ 
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3041 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 08:31:39 PM »

ปืนใครว่ะ เหมือนกับแฮนด์ปั๊มเลย จะเอามาทำท่อแบบ Quick connet หรือมาซ่อมครับ
     วันนี้ว่าจะมาลองความแม่นที่ล่ำลือซะหน่อย ปัดโธ่  อีโต้ฟันกะบาล  ขึ้นลำเชียร์ไม่เกี่ยว  โม่หมุนแล้วไม่ล๊อก เลยรูประจำ  ปะกับไม้ตัวหน้าคอกแคก  น๊อตยึดกล้องหลวม70% น้ำมันไหลเยิ้ม

รื้อดูหน่อย

ไม่รื้อปืนหรอก ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก  ดูแล้วผมว่ามันมีอะไรหายไป1อย่างครับ  ทำให้โม่หมุนแล้วไม่ล๊อก

โม่ไม่ล๊อก ถ้าไม่เป็นลูกปืน ก็สปริง หรือไม่ก็แหนบ ผมว่าไม่หนีพวกนี้หรอกครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3042 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 09:31:33 PM »

พี่ตุ้ย ต้อง วิดพื้น วันละ 100 ดึงข้อ 25 รับรอง ทั้งพี่แตงโม และ คุณมด ยอมแน่ ครับ

เอาหละสิ.....คุณcongto จะให้ผมโดนยิงซะแล้ว...

"ทั้งพี่แตงโม และ คุณมด ยอมแน่ "

ลำพังพี่แตงโมน่ะ ผมพอรับไหวครับ เพราะว่าพี่แกไม่ดุ แถมน่ารักอีกต่างหาก...  ส่วนคนที่ 2 นี่...ถ้าหมายถึงคุณโมทย์(mot) ก็แล้วไป...น่าจะพอรับมือไหว..แต่ถ้าหมายถึง "มด"  นี่ผมโดนคนผมยาวๆยิงทิ้งแน่เลยครับ...จริงไหมครับคุณ โอ๋...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #3043 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 10:45:08 AM »

เอาหละสิ.....คุณcongto จะให้ผมโดนยิงซะแล้ว...

"ทั้งพี่แตงโม และ คุณมด ยอมแน่ "

ลำพังพี่แตงโมน่ะ ผมพอรับไหวครับ เพราะว่าพี่แกไม่ดุ แถมน่ารักอีกต่างหาก...  ส่วนคนที่ 2 นี่...ถ้าหมายถึงคุณโมทย์(mot) ก็แล้วไป...น่าจะพอรับมือไหว..แต่ถ้าหมายถึง "มด"  นี่ผมโดนคนผมยาวๆยิงทิ้งแน่เลยครับ...จริงไหมครับคุณ โอ๋...

ระวังไอ้หนุ่มผมยาวให้ดีๆนะครับ...พี่ตุ้ย..5555

ผมรักในหลวง...ครับ
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #3044 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:01:57 AM »

พี่ดุกครับรางวัลที่ผมได้รับสุดยอดมาก ไหว้

T.  081 4390538 T. 089 0599898
หน้า: 1 ... 200 201 202 [203] 204 205 206 ... 374
  พิมพ์