เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:50:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 203 204 205 [206] 207 208 209 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1088048 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #3075 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 02:15:17 PM »

ผมไปหาซื้อสูปซักตัวน่าจะดี เอามาไว้ให้พี่ดุกซ่อมกลัวพี่ดุกจะเหงา  Grin

ดีครับอุดหนุน สปอนด์เซอร์ชมรม  ฮิฮิ เยี่ยม คิก คิก คิก คิก
ผมเอาแบบที่พี่นายช่างผลิตเองเลยแล้วกัน 1 ชุด จะได้ไม่ต้องซ่อม คิก คิก คิก คิก จริง ๆ นะครับ ไหว้

จริงๆด้วย...คิดเหมือนกันครับพี่ศักดา.. Grin Grin

ถ้าอย่างนี้ก็เยี่ยมเลยครับ แต่เกรงว่านายช่างเราจะไม่มีสูบซ่อมอีกน่ะสิครับ

ถูกใจ+1ครับ  +ของแถมสำหรับแฮนด์ปั๊มที่เอามาให้ยำ 6655 สารดูดความชื้นเพิ่มขึ้นกว่า10เท่า ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก เยี่ยม
          อะไรไม่รู้เห็นมันสวยดีเลยใส่ให้
อย่างงี้...ปั้มใต้น้ำได้เลย
+1 นายช่างเทวดา

ไหว้กลัวฝรั่งมาซื้อตัวไปจัง ดีนะที่มันอ่านไทยไม่ออก ไม่งั้นเดือดร้อน เยี่ยม หลงรัก ขำก๊าก ไหว้
ใช่แล้วครับ...เห็นด้วยกะคุณนะเลย
แต่ไม่รู้พี่ดุกเดือดร้อน หรือ ฝรั่งมันเดือดร้อน
พี่นะว่า  ใครจะเดือดร้อนกว่ากันดิ๊
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #3076 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 02:36:34 PM »

ถูกใจ+1ครับ  +ของแถมสำหรับแฮนด์ปั๊มที่เอามาให้ยำ 6655 สารดูดความชื้นเพิ่มขึ้นกว่า10เท่า ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก เยี่ยม
          อะไรไม่รู้เห็นมันสวยดีเลยใส่ให้
[/quote]อย่างงี้...ปั้มใต้น้ำได้เลย
[/quote]

ไหว้กลัวฝรั่งมาซื้อตัวไปจัง ดีนะที่มันอ่านไทยไม่ออก ไม่งั้นเดือดร้อน เยี่ยม หลงรัก ขำก๊าก ไหว้
[/quote]ใช่แล้วครับ...เห็นด้วยกะคุณนะเลย
แต่ไม่รู้พี่ดุกเดือดร้อน หรือ ฝรั่งมันเดือดร้อน
พี่นะว่า  ใครจะเดือดร้อนกว่ากันดิ๊

[/quote]

ไหว้ฝรั่งเดือดร้อนครับท่านประธาน  ต้องเอาพี่ดุกไปรักษาโรคขี้ลืมครับ ใครorderอะไรไป ถ้านานต้องโทรไปเตือนนะครับ ไม่ใช่พี่แกไม่สนใจ แต่ลืมครับ จิงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก

สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #3077 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 02:41:18 PM »

ถูกใจ+1ครับ  +ของแถมสำหรับแฮนด์ปั๊มที่เอามาให้ยำ 6655 สารดูดความชื้นเพิ่มขึ้นกว่า10เท่า ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก เยี่ยม
[/quote]

[/quote]ใช่แล้วครับ...เห็นด้วยกะคุณนะเลย
พี่นะว่า  ใครจะเดือดร้อนกว่ากันดิ๊

[/quote]

ไหว้ฝรั่งเดือดร้อนครับท่านประธาน  ต้องเอาพี่ดุกไปรักษาโรคขี้ลืมครับ ใครorderอะไรไป ถ้านานต้องโทรไปเตือนนะครับ ไม่ใช่พี่แกไม่สนใจ แต่ลืมครับ จิงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quote]คุณนะว่านายช่างแบบนี้ สงสัยนายช่างคงลืมอะไรต่อไรที่คุณนะสั่งทำแล้วละครับ...ซวยเลยคุณนะ..เสียใจด้วย
                             นายช่างครับ "จัดลืมไปเลย อย่าให้เสีย"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2011, 02:43:05 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #3078 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 03:02:40 PM »

[/quote]

ไหว้ฝรั่งเดือดร้อนครับท่านประธาน  ต้องเอาพี่ดุกไปรักษาโรคขี้ลืมครับ ใครorderอะไรไป ถ้านานต้องโทรไปเตือนนะครับ ไม่ใช่พี่แกไม่สนใจ แต่ลืมครับ จิงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quote]คุณนะว่านายช่างแบบนี้ สงสัยนายช่างคงลืมอะไรต่อไรที่คุณนะสั่งทำแล้วละครับ...ซวยเลยคุณนะ..เสียใจด้วย
                             นายช่างครับ "จัดลืมไปเลย อย่าให้เสีย"

[/quote]
  ไหว้ซวยเลยตรู ดีนะรู้ทัน จัดยาแก้ขี้ลืมให้ไป2เม็ด กินแล้วโรคขี้ลืมหายทันที ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

j.kamon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3079 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 05:19:25 PM »

สวัสดีครับ พี่ดุกและสมาชิกทุกท่านครับ  ไหว้
มีเรื่องสอบถามครับ AA 510 จาก โครงการ 7 เพิ่งรับมา มีคราบสนิมที่กระบอกเก็บลม ใต้ลำกล้อง หนาพอสมควรเป็นคราบยาวประมาณ
 1 ซม. เห็นแล้วตกใจเลยครับเพิ่งสังเกตุเห็นครับ ตกใจ ตกใจ  (ตั้งแต่รับมาก็ลองยิงเล่นแต่ในบ้าน ไม่เคยพาออกตามแดด ตากฝน )
ก็เลยลองเอาซิโต้ ฉีด ๆ เอาไม้จิ้มฟันถูๆๆ เอากระดาษสอดใต้ลำกล้องเช็ดดู ป็นคราบสนิมแดงออกมาเลยครับ สาเหตุมาจากอะไรครับ หรือกระบอกเก็บลมเป็น ตามด  ตกใจ ตกใจ แก้ไขอย่างไงดีครับ   ไหว้ ไหว้
( ผมถ่ายรูปไว้แล้วแต่ลงไม่เป็นจะลองทำดูครับ ) ไหว้ ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3080 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 07:20:51 PM »

ใช่แล้วครับ...เห็นด้วยกะคุณนะเลย

[/quote]

[/quote]
  ไหว้ซวยเลยตรู ดีนะรู้ทัน จัดยาแก้ขี้ลืมให้ไป2เม็ด กินแล้วโรคขี้ลืมหายทันที ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quote]

ตามสั่งครับ จัดไปอย่าให้เสีย 555 (ถ้าไม่พูดเรื่องยาลืมจริงๆ)

ของใครครับ มาถึงสาม สี่วันแล้วยังไม่ได้แกะเลย ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3081 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 07:49:15 PM »

สวัสดีครับ พี่ดุกและสมาชิกทุกท่านครับ  ไหว้
มีเรื่องสอบถามครับ AA 510 จาก โครงการ 7 เพิ่งรับมา มีคราบสนิมที่กระบอกเก็บลม ใต้ลำกล้อง หนาพอสมควรเป็นคราบยาวประมาณ
 1 ซม. เห็นแล้วตกใจเลยครับเพิ่งสังเกตุเห็นครับ ตกใจ ตกใจ  (ตั้งแต่รับมาก็ลองยิงเล่นแต่ในบ้าน ไม่เคยพาออกตามแดด ตากฝน )
ก็เลยลองเอาซิโต้ ฉีด ๆ เอาไม้จิ้มฟันถูๆๆ เอากระดาษสอดใต้ลำกล้องเช็ดดู ป็นคราบสนิมแดงออกมาเลยครับ สาเหตุมาจากอะไรครับ หรือกระบอกเก็บลมเป็น ตามด  ตกใจ ตกใจ แก้ไขอย่างไงดีครับ   ไหว้ ไหว้
( ผมถ่ายรูปไว้แล้วแต่ลงไม่เป็นจะลองทำดูครับ ) ไหว้ ไหว้

อันนี้พูดยากครับมันเกิดขึ้นได้ทั้งจากเราเองหรือจากผู้ผลิต แต่ช่างมันเถอะมันเกิดแล้ว
    สนิมถ้าเกิดขึ้นแล้วแก้ไขยากครับ แต่เราสามารถไม่ให้มันลามไปจุดอื่นได้

บริเวณรูระบายลมท้ายลำกล้องจะมีความชื้นสูง
j.kamon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3082 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:04:37 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ดุก ไหว้
บริเวณที่เป็นสนิมอยู่กลางท่อเก๊บลม ถัดจากรูระบายลมท้ายลำกล้อง( ที่วงสีแดง )มาข้างหน้าประมาณ 1 คืบ ครับ ก็เลยงง งง เพราะตรงกลางท่อไม่มีจุดที่ลม หรือความชื้นจะออกมาได้ครับ  ตกใจ ตกใจ
( กำลังหาทางลงรูป)
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #3083 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 10:28:15 PM »

บริเวณที่เป็นสนิมอยู่กลางท่อเก๊บลม ถัดจากรูระบายลมท้ายลำกล้อง( ที่วงสีแดง )มาข้างหน้าประมาณ 1 คืบ ครับ ก็เลยงง งง เพราะตรงกลางท่อไม่มีจุดที่ลม หรือความชื้นจะออกมาได้ครับ  ตกใจ ตกใจ
ของผมก็เป็นตำแหน่งเดียวกันเลย
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #3084 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 04:43:42 AM »

แบบนี้น่าเอามาหุ้มเคฟล่าแบบของคุณตุ๊ซะเลยน่าจะดีนะครับเป็นการแต่สวยเพิ่มขึ้นไปในตัวครับ Grin เยี่ยม

mingmongkon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 70

« ตอบ #3085 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:43:58 PM »

ฝากให้นายช่างใหญ่ดูครับ เผื่อถูกใจติดกับปากลำกล้องได้เลยเห็นเพื่อนสมาชิกเคยลงให้ดูตอนนี้ upgrade เป็น MK4
เครื่องวัดความเร็วกระสุนครับ combro cb625 mk4 deluxe

* combro.jpg (23.53 KB, 500x324 - ดู 830 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 09:47:54 PM โดย mingmongkon » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3086 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:57:49 PM »

ฝากให้นายช่างใหญ่ดูครับ เผื่อถูกใจติดกับปากลำกล้องได้เลยเห็นเพื่อนสมาชิกเคยลงให้ดูตอนนี้ upgrade เป็น MK4
เครื่องวัดความเร็วกระสุนครับ combro cb625 mk4 deluxe

ขอบคุณครับพี่ +1เลยครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3087 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:04:38 PM »

ขอบคุณครับพี่ +1เลยครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

ไม่ใช่ยิงผัวะ กระจายแบบยิงช้างคราวก่อนนะครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3088 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:06:32 PM »

พรุ่งนี้ผมว่าจะโม น๊อตยึดปืนที่นายช่างส่งมาให้ครับ ยังไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี
จะกลึงไม้ดี หรือว่าขัดบู๊ชทองเหลืองดี   ขอนอนคิด 1 คืนครับ
tuno
Jr. Member
**

คะแนน 32

« ตอบ #3089 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 11:59:12 AM »

ถัง scuba กับ scba อย่างไหนดีกว่ากับ
หน้า: 1 ... 203 204 205 [206] 207 208 209 ... 374
  พิมพ์