เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 12:39:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 211 212 213 [214] 215 216 217 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1087068 ครั้ง)
Super Hornet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #3195 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:23:09 PM »

AA S510 แม็คไม่หมุนอะครับ ดัดตีนผีไม่เป็นอะครับ ดัดไปดัดมาก็ไม่ยอมหมุน กลัวว่าจะหักซะก่อน  ทำไงดีครับ

แมกกาซีน s410  s510  หรือ รุ่น TRD ของท่านประธานนั้น ต้องบำรุงเป็นระยะครับ
ถอดออกมาหล่อลื่นให้มันหมุนคล่อง แหนบทองแดงจะได้ไม่ต้องทำงานหนักครับ

การง้างคันง้างก็มีผลครับ ไม่ควรง้างเร็วเกินไปเพราะจะเกิดแรงเค้นดัดที่ก้านทองแดง

สุดท้าย หากยอมเจียรเปลือกแมกกาซีนให้เห็นลูกโม่แล้วใช้นิ้วเขี่ยก็ไม่เลวครับ
เอาไว้เผื่อง้างแล้วแมกไม่หมุนก็ใช้นิ้วเขี่ยแทน น่าจะทำได้ครับ

ของผมเกิดจากตอนทำความสะอาดครับ  เช็ดมันส์ไปหน่อย ผ้าไปเกี่ยวนิดเดียวเอง  น้องสุดสวยงอลซะแล้ว

ส่วนวิธีพี่สิทธาดูจะโหดร้ายกับน้องสุดสวยไปหน่อยนะครับ  เสียอิมเมจน้องเค้า  เดี๋ยวง้าง เดี๋ยวเขี่ย  มันจะไม่งาม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3196 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:29:05 PM »

AA S510 แม็คไม่หมุนอะครับ ดัดตีนผีไม่เป็นอะครับ ดัดไปดัดมาก็ไม่ยอมหมุน กลัวว่าจะหักซะก่อน  ทำไงดีครับ

แมกกาซีน s410  s510  หรือ รุ่น TRD ของท่านประธานนั้น ต้องบำรุงเป็นระยะครับ
ถอดออกมาหล่อลื่นให้มันหมุนคล่อง แหนบทองแดงจะได้ไม่ต้องทำงานหนักครับ

การง้างคันง้างก็มีผลครับ ไม่ควรง้างเร็วเกินไปเพราะจะเกิดแรงเค้นดัดที่ก้านทองแดง

สุดท้าย หากยอมเจียรเปลือกแมกกาซีนให้เห็นลูกโม่แล้วใช้นิ้วเขี่ยก็ไม่เลวครับ
เอาไว้เผื่อง้างแล้วแมกไม่หมุนก็ใช้นิ้วเขี่ยแทน น่าจะทำได้ครับ

ของผมเกิดจากตอนทำความสะอาดครับ  เช็ดมันส์ไปหน่อย ผ้าไปเกี่ยวนิดเดียวเอง  น้องสุดสวยงอลซะแล้ว

ส่วนวิธีพี่สิทธาดูจะโหดร้ายกับน้องสุดสวยไปหน่อยนะครับ  เสียอิมเมจน้องเค้า  เดี๋ยวง้าง เดี๋ยวเขี่ย  มันจะไม่งาม

s400 ผมก็ใช้วิธีเขี่ยแมกกาซีนครับ ท่านศักดาเห็นแล้วก็เปลี่ยนมาเขี่ยมาผมเหมือนกันครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3197 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:52:47 PM »

เคยแนะนำไปแล้วครับ ลองดูย้อนหลังซิครับ  ถ้าหาไม่เจอเด๋วหาให้ครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #3198 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:18:04 PM »

s400 ผมก็ใช้วิธีเขี่ยแมกกาซีนครับ ท่านศักดาเห็นแล้วก็เปลี่ยนมาเขี่ยมาผมเหมือนกันครับ

ยังทำใจที่จะเจียรไม่ได้ครับ พี่สิทธา ปืนกระบอกแรกครับ ไหว้
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #3199 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:28:30 PM »

เคยแนะนำไปแล้วครับ ลองดูย้อนหลังซิครับ  ถ้าหาไม่เจอเด๋วหาให้ครับ

หาไม่เจอครับ  รบกวนด้วยครับ ไหว้
to101
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #3200 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:57:49 AM »

รบกวนสอบถามพี่ๆทุกท่านครับ อะไหล่ชิ้นนี้พอจะหาที่ไหนได้บ้างครับ เดียน่า46 ครับ  ผมถือปืนไม่ระวังทำให้ปลายบิ่น

ลองอีเมลถามเดียน่าดูครับ เดี่ยวก็เดียน่าก็เสนอราคามา
ขอบคุณมากครับจะลองดูครับ ไหว้
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #3201 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:20:05 AM »

AA S510 แม็คไม่หมุนอะครับ ดัดตีนผีไม่เป็นอะครับ ดัดไปดัดมาก็ไม่ยอมหมุน กลัวว่าจะหักซะก่อน  ทำไงดีครับ

แมกกาซีน s410  s510  หรือ รุ่น TRD ของท่านประธานนั้น ต้องบำรุงเป็นระยะครับ

ไหว้+1ครับพี่สิทรา ไอเดียดี  เยี่ยมเจียรเปลือกแมกกาซิน แต่ต้องทำให้ดูงามตา เวลาโม่ไม่หมุนนิ้วเขี่ยได้เลยไม่เสียอารมณ์ เยี่ยม Cheesy ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 03:38:41 PM โดย นะครับ » บันทึกการเข้า

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3202 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:22:42 PM »

นายช่างดุกครับ....หรือสมาชิกท่านใดก็ได้ครับ....ช่วยทีครับ.....ช่วยด้วย....ช่วยด้วย...........

ผมยิงเจ้าAA เมมื่อวานครับ คุณแสนดีอุตส่าห์มาเยี่ยมเยียนถึงบ้าน..... พอเอาAA มาโชว์...หลุด..ครับ..พี่น้อง.....หลุด...ครับ..........
หลุดหายไปเลยครับ..........วันนี้ไปเดินหาทั้งวันก็ไม่เจอครับ.......
   วันนี้เดินเข้าตลาดขาขวิด ก็หาไม่ได้ครับ..มีเล็กสุดแค่ 3 ม.ม. ครับ....เอามาใส่ไม่ได้ครับ ต้องเล็กกว่านี้อีก....จะวัดขนาดก็ไม่มีให้วัดเพราะมันหายไปแล้วครับ.....

อะไรหายหว่า?Huh? .....  เออ...นั่นสิ.....อะไรหาย.....เฉลย..ครับ......เฉลย......................

ลูกปืนลูกเล็กๆ ที่ดันอยู่ตรงไกปืนครับ...ตรงไกปืนจะมีเซฟอยู่ครับ..ตรงปุ่มเซฟที่ดันไปซ้าย-ขวาได้นั่นแหละครับ....ปุ่มเซฟ มันจะโดนลูกปืนลูกเล็กๆ จิ๋วๆ  ดันไว้โดยมีสปริงและตัวหกเหลี่ยมดันลูกปืนให้ลงร่องที่ปุ่มเซฟครับ...บังเอิญผมไม่เคยดูมันเลยครับ..(บอกต่อ ถึงสมาชิกท่านใดที่ไม่เคยสังเกตุเจ้าสกรูตัวนี้ด้วยนะครับ...ดูมันซะเพราะมันจะคลายตัวถอยออกมาครับ เนื่องจากไม่มีน้ำยาล็อคเกลียวสีฟ้าๆหยอดไว้ครับ...มันคลายตัวเองได้ครับ...)    ทีนี้พอสกรูมันถอยออกมา สปริงมันก็ไม่ดันลูกปืน  ลูกปืน ก็ไม่ไปดันลงร่องของปุ่มเซฟครับ..  ปุ่มเซฟมันก็หลุดออกมาจากรูกลมๆที่ไกปืนครับ..ยังโชคดีที่ผมคว้าเจ้าปุ่มเซฟไว้ได้ทันก่อนหล่นหาย  แต่ขณะนั้นไม่ทราบว่ามันทำงานยังไง ทำให้ไม่ได้มองหาลูกปืนจิ๋วที่หล่นมาพร้อมๆกันครับ.. 
     วันนี้เข้าตลาดเดินหาลูกปืนจิ๋ว ตัวเล็ก ซัก 2 ม.ม. (หรือเท่าไหร่ไม่รู้ครับ...ใครเคยวัดไว้ช่วยยแจ้งทีครับ..) หาได้เล็กสุดแค่ 3 ม.ม. ครับ  ยังใหญ่ไปอยู่ดีครับ....

ใครพอมี หรือพอหาได้ ช่วยสงเคราะห์ทีเถอะครับ....ตอนนี้ผมเลยถอดสกรู ถอดสปริง  ถอดปุ่มเซฟ  เก็ยใส่ถุงไว้ครับ กันหาย....ปืนผมเลยไม่มีเซฟครับ..ใครมากวนๆ  แถวบ้านคงต้องระวังเป็นพิเศษครับ..55555

ถ้าใครจำได้..วันแข่งที่ศรภ.  ผมยิง Field Target  เป็นคนแรก..ยิงไม่ออก..จำได้ไหมครับ..ลองดูที่เซฟแล้ว ก็ไม่พบความผิดปรกติอันใด  ดันเซฟแล้วก็ยังยิงไม่ได้...เพิ่งเข้าใจนี่แหละครับ..ว่าเป็นเพราะอะไร.. เพราะสกรูมันถอยมาตั้งแต่วันนั้นแล้วครับ...ทำให้เซฟไม่ล็อคอยู่ในที่ของมันครับ..เลยเหนี่ยวไกไม่ได้...

จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับ.....ดูปืนตัวเองด้วยเด้อ..ครับ.......

ใครมีลูกปืนเล็กกว่า 3 ม.ม. ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ......
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3203 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:42:20 PM »

ของผมมี 2 ลูก ดูแล้วจะใหญ่กว่ากำปั้นเสียอีก สงสัยว่าจะเป็นไส้เลื่อนแล้วละมั๊ง

น่าจะเปิด part number ดูก่อนเพื่อจะได้หาขนาดเม็ดลูกปืนได้ตามสเปค

ถามอีกนิด ลูกปืนหลุดออกจากรูด้านสกรู หรือ ด้านปุ่มเซพครับ ผมเดาว่าด้านปุ่มเซพถูกต้องหรือเปล่าครับ
ก็เคยพลิกดูระบบเซพเหมือนกัน ยังอดสงสัยไม่ได้ว่าถ้าดันแรง ๆ มันจะหลุดออกจากเบ้าหรือเปล่า
มาวันนี้คุณตุ้ยเฉลยให้แล้วครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3204 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 06:12:24 PM »

ข่าวด่วน.....ข่าวด่วน.....ข่าวด่วน......ข่าวด่วน.....ข่าวด่วน.......    ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับพี่น้อง.....เม็ดลูกปืน ขนาด เล็กกว่า 3 ม.ม. (ยังไม่ได้วัดขนาดว่าเท่าไหร่แน่ เดี๋ยวจะวัดมาให้ดู..)  หล่นลงบนถนนคสล.  บริเวณหน้าบ้าน...เมื่อวาน.....

วันนี้หาเจอแล้วครับ......เดี๋ยวซ่อมคอมเสร็จแล้ว จะถ่ายรูป มาให้ดูครับ...จะวัดขนาดให้ดูด้วยเลยครับ....55555555555555555555   

รอดแล้วโว๊ย...ย.......ย............หาเจอ..อ่ะ....หาเจอ..อ่ะ....ใครจะไปเชื่อนี่.....คนมันเฮง....(ซวย)....555555555555555555
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3205 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 06:28:06 PM »

ลูกปืนที่หนีออกบ้านไปเมื่อวันก่อน วันนี้พ่อเลี้ยงตุ้ยให้อภัยแล้ว กลับบ้านด่วน

เคราะห์ซ้ำกรรมซัด ปืนจะดีอยู่แล้ว คอมดันมาพังอีก

เอาใจช่วยเต็มที่ครับ แนะนำ เอาไปใส่บนที่นอนเวลาลูกปืนหล่นมันจะได้ไม่กลิ้งหายไปอีก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3206 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:44:52 PM »

มาดูกันครับ.....

ตั้งแต่สถานที่  ที่ลูกปืนหล่นหาย

ตามมาด้วยพื้นที่ ที่มองหา....

เจอแล้ว.....  อยู่แบบนี้...เอาเหรียญมาเทียบให้ดูเฉยๆ....

มันเรียงอยู่แบบนี้ ในไกปืนของเรา..

ขนาดเท่านี้...ไม่ใช่ 3 ม.ม.....นี่หว่า...

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3207 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:48:20 PM »

ตอนมันจะหล่น..สกรูมันถอยออกมาแบบนี้เลย....

มันคลายตัวง่ายมาก  เพราะมันไม่มีไอ้สีฟ้าๆ แบบนี้..

ใส่กลับไปแล้ว....มันต้องผลุบอยู่ในนี้....

ดูซิ...เทียบกันขนาด 3 ม.ม.  ที่ไปหาซื้อมา...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #3208 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:54:39 PM »

มิน่า..ล่ะ..พี่ตุ้ย..วันนี้ตัดขาดจากโลกภายนอก...เลย...5555555
ซ่อมไม่เสร็จ..ข้าไม่กินข้าว...ประมาณนั้น..หรือเปล่า ครับ...

....ดีใจด้วยครับที่กลับมาเป็นปกติดั่งเดิม....
ในใจ..ผมก็อดคิดไม่ได้นะพี่...ไม่น่าหาเจอเลย...คู่แข่งอุตส่าห์..ถอดใจไปแล้ว 1 คน...อิอิ

อ้าว..ลืม +1 ให้ครับพี่ตุ้ย..กับข้อควรระวังของน้อง  AA410 และ 510 ครับ.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 07:58:49 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #3209 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:37:41 PM »

ก่อนนี้มี...มือปืนสปริงหด
เดี๋ยวนี้มี...มือปืนเบรดแตก... ตกใจ

พี่ม้า...ขา
หน้า: 1 ... 211 212 213 [214] 215 216 217 ... 374
  พิมพ์