เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:53:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 232 233 234 [235] 236 237 238 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1086695 ครั้ง)
jirapun31@hotmail.com
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3510 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:51:10 PM »

ผมเคยฝากพี่เค้าสั่งมาจากเวปต่างประเทศครับ.. ในบ้านเราไม่รู้ว่ามีที่ไหนเหมือนกัน...
  จะเอามาติดปืนอะไรเหรอครับ....
ปืนอัดลมครับแล้วให้ใครสั่งให้ครับ ราคา ประมานเท่าไรครับ ไหว้ ไหว้

ปืนอัดลมแบบไหนครับ.. เจ้าตัวนี้ เค้าว่ากันว่าเหมาะกับปืนสปริง แบบหักลำกล้องนะครับ.. ถ้าแบบง้างข้าง กลุ่มกระสุน มันไม่ค่อยจะต่ำจนต้องใช้นะครับ..ตอนนั้นราคารวมภาษี ประมาณ 1,200 บาท ครับ..

ส่วนตอนนี้ราคาจะเป็นยังไงไม่ทราบเหมือนกันครับ...
อยากได้ต้องทำงัยบอกที่ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3511 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:41:32 AM »

ถามมาก็ตอบไปครับถ้าสงสัย Huh Grin

ก่อนไปรมดำขัดจนสึกลืมดูไปครับ ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3512 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 09:24:49 AM »

ผมเคยฝากพี่เค้าสั่งมาจากเวปต่างประเทศครับ.. ในบ้านเราไม่รู้ว่ามีที่ไหนเหมือนกัน...
  จะเอามาติดปืนอะไรเหรอครับ....
ปืนอัดลมครับแล้วให้ใครสั่งให้ครับ ราคา ประมานเท่าไรครับ ไหว้ ไหว้

ปืนอัดลมแบบไหนครับ.. เจ้าตัวนี้ เค้าว่ากันว่าเหมาะกับปืนสปริง แบบหักลำกล้องนะครับ.. ถ้าแบบง้างข้าง กลุ่มกระสุน มันไม่ค่อยจะต่ำจนต้องใช้นะครับ..ตอนนั้นราคารวมภาษี ประมาณ 1,200 บาท ครับ..

ส่วนตอนนี้ราคาจะเป็นยังไงไม่ทราบเหมือนกันครับ...
อยากได้ต้องทำงัยบอกที่ครับ

เจ้าตัวที่ว่านี่มันใช้สำหรับแก้กลุ่มกระสุนที่กินต่ำ ซึ่งโดยปรกติจะเกิดกับปืนสปริงชนิดหักลำกล้องเท่านั้น  แต่ก็เคยเห็นพบได้ในปืนสปริงแบบง้างข้างบ้างเหมือนกันนะครับ...โดยรุ่น DN460 จะปรับให้กลุ่มกระสุนที่กินต่ำเลื่อนสูงขึ้นจากเดิมอีกประมาณ 17.1 นิ้ว ที่ระยะ 30 หลา ครับ..(..Decreases barrel droop with 17.1" upward compensation at 30 yds..)

เจ้า Diana m48 ของผมตอนแรกก็เกิดอาการกินต่ำเหมือนกัน เลยฝากพี่ๆเค้าสั่งมาให้ครับ แต่พอเอามาติดตั้งแล้วกลุ่มกระสุนกลับกินสูงเกินไป..(ที่ว่ากินต่ำ หรือ กินสูง เกินไป ดูได้จากเวลาปรับคลิ๊กที่ด้านบนของกล้องแล้วกลุ่มกระสุนไม่สามารถขึ้น หรือ ลง ได้อีก แม้จะปรับจนหมุนไม่ไปแล้วก็ตาม)..ผมเลยต้องถอดออก แล้วมาแก้ไขโดยการ.."ชิม".. (ฮ่า..ฮ่า...เรียกถูกหรือเปล่าไม่รู้นะครับ...) โดยใช้เพียงเศษของขวดน้ำเปล่า..(ขวดสีขาว ที่ขายขวดละ 5 บาท นัั่นแหละครับ..)..นำมาตัดให้ได้ขนาดกับขาจับกล้องด้านหลัง แล้วเอารองไว้ใต้กล้อง เท่านี้ก็แก้ไขได้เรียบร้อยดีครับ..(ใช้มาอีกเป็นปีกว่าแล้วครับ..ยังไม่มีอาการข้างเคียงใดๆ ครับ..)..

ที่อธิบายมาทั้งหมด เพราะอยากทราบว่าปืนของคุณjirapun31@hotmail มันกินต่ำมากไหมครับ...ถ้ามากก็คงต้องลองหามาใช้ (ของผมที่มีอยู่ มีเพื่อนสมาชิกรับไปซะแล้วครับ...) ถ้าไม่ต่ำมาก..(ประมาณไม่เกิน 3 - 5 นิ้ว ที่ระยะ 30 ม.โดยประมาณ)..น่าจะลองใช้วิธี "ชิม" ด้วยขวดพลาสติกดูก่อนก็ได้นะครับ..เพราะถ้ากินต่ำไม่มาก..หากเอาเจ้าตัวนี้มาใส่ อาจทำให้กลุ่มกระสุนกินสูงเกินไปได้นะครับ...

ถ้าต้องการจริงๆ ลองสั่งจากเวปนี้ดูครับ..ผมไม่เคยสั่งเหมือนกันครับ..คราวก่อนก็ฝากพี่สั่งให้ครับ...
   http://www.pyramydair.com/cgi-bin/search.pl?cx=002970863286801882398%3Ajlcminxfwdw&cof=FORID%3A11%3BNB%3A1&q=dn460&sa=Search&search_for=dn460&cmd_search=Search
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #3513 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:47:19 AM »

/\/\
     /\/\
 Cheesy  ด้วยประสบการณ์ตรง อันโชกโชน ปนขำขัน  และยาววววนานนน  กับกล้องและขากล้อง จึงมีคำแนะนำที่ดีๆ มาแบ่งปัน.  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2011, 11:56:16 AM โดย FTman. » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3514 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:37:48 PM »

ทดสอบก่อนส่งคืนเจ้าของ

ระยะ17ม.ครับ  ยิงผ่านเจ้า"เต้าฮู้"  ไล่แล้วมันไม่ไป มันเชื่อฝีมือนายของมันครับ ที่แรกก็กะว่าจะยิงเจาะหูให้มันแต่สงสารมันครับ Grin Grin Grin
                        วัดระยะด้วยกล้องอะไรหว่า...เป็นอันเข้าใจ Grin Grin Grin

นายช่าง ดุก ครับ
   ฝีมือ Modify และ Test ปืนยังเยี่ยมยุทธ ดีกว่าเดิม ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
...ส่วนกล้องตัวเขียวๆนี่ คับคล้าย คับคา..กล้องอะไรน้าา ของท่านประธานฯ ที่ยังตามหา อยู่ นะ..ไม่รู้ว่าเจอหรือยัง ขอรับ  Shocked Huh Huh ไหว้
ยังไม่เจอครับพี่วิโรจน์
ยัง มึน มึน อยู่
ไม่รู้ ว่า ไปลืมไว้ที่ไหน ก็ไม่รู้
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

จิงจิงแล้วผมหามันแทบพลิกแผ่นดิน กระเป๋าปืน ตู้เซฟ ห้องน้ำ ห้องนอน ห้องครัว  3 บริษัท  2บ้าน  1คอนโด  กะัรถอีก3คันเลย.......
แต่ตอนนี้รู้แล้วว่าอยากยิงหูใคร...555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รุ่นเดียวกันกับรูปหรือป่าวครับท่าน ป.ธ.   สงสัยอาจจะเป็นจำเลยโดยไม่รู้ตัว  งอน หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน
เจอโดนแน่พี่ดุก เตรียมตัวให้พร้อมเลย
ไปตั้งแต่เมื่อไร.....งงจริงๆ
"อยากกินไร ตอนออกพรรษาครับ"

เอ้า!!! งานเข้าเลยหาเรื่องเข้าตัวอีกแล้ว   โดนชก โดนชก โดนชก
       ไหว้ พี่ วิโรจน์ ครับช่วยมาแก้ตัวให้ด้วยครับ
         ออกพรรษา ....   ลาบเลือดแดงๆ  เนื้อ+ตับย่างนุ่มๆ  แกงอ่อม  ปลาย่าง  และก็ ข้าวเหนียวร้อนๆ ครับผม
                                                    ขอบคุณครับผม ไหว้ ไหว้

คุณ ดุก ครับ
   ตัวช่วย..ได้ทำงานแล้ว  สรุปว่า..ราบรื่น ครับ  จูบบบบ นายช่างใหญ่..คงกินอาหาร"ตอนออกพรรษา" ได้อย่างคล่องคอแล้ว ขอรับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
phiboon
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #3515 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:42:36 PM »

ถามมาก็ตอบไปครับถ้าสงสัย Huh Grin

ก่อนไปรมดำขัดจนสึกลืมดูไปครับ ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก

เย้ได้คิวทำแล้ว
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #3516 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 01:05:49 PM »

ระยะ17ม.ครับ  ยิงผ่านเจ้า"เต้าฮู้"  ไล่แล้วมันไม่ไป มันเชื่อฝีมือนายของมันครับ ที่แรกก็กะว่าจะยิงเจาะหูให้มันแต่สงสารมันครับ Grin Grin Grin
                        วัดระยะด้วยกล้องอะไรหว่า...เป็นอันเข้าใจ Grin Grin Grin

ฝีมือ Modify และ Test ปืนยังเยี่ยมยุทธ ดีกว่าเดิม ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
...ส่วนกล้องตัวเขียวๆนี่ คับคล้าย คับคา..กล้องอะไรน้าา ของท่านประธานฯ ที่ยังตามหา อยู่ นะ..ไม่รู้ว่าเจอหรือยัง ขอรับ  Shocked Huh Huh ไหว้
ไม่รู้ ว่า ไปลืมไว้ที่ไหน ก็ไม่รู้

จิงจิงแล้วผมหามันแทบพลิกแผ่นดิน กระเป๋าปืน ตู้เซฟ ห้องน้ำ ห้องนอน ห้องครัว  3 บริษัท  2บ้าน  1คอนโด  กะัรถอีก3คันเลย.......
แต่ตอนนี้รู้แล้วว่าอยากยิงหูใคร...555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รุ่นเดียวกันกับรูปหรือป่าวครับท่าน ป.ธ.   สงสัยอาจจะเป็นจำเลยโดยไม่รู้ตัว  งอน หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน
เจอโดนแน่พี่ดุก เตรียมตัวให้พร้อมเลย

เอ้า!!! งานเข้าเลยหาเรื่องเข้าตัวอีกแล้ว   โดนชก โดนชก โดนชก
       ไหว้ พี่ วิโรจน์ ครับช่วยมาแก้ตัวให้ด้วยครับ
         ออกพรรษา ....   ลาบเลือดแดงๆ  เนื้อ+ตับย่างนุ่มๆ  แกงอ่อม  ปลาย่าง  และก็ ข้าวเหนียวร้อนๆ ครับผม

ตัวช่วย..ได้ทำงานแล้ว  สรุปว่า..ราบรื่น ครับ  จูบบบบ นายช่างใหญ่..คงกินอาหาร"ตอนออกพรรษา" ได้อย่างคล่องคอแล้ว ขอรับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

55555
อิ อิ อิ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3517 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:14:30 PM »

Cheesy+1 นายช่างเทวดาทำได้ทุกอย่าง สากเบือยันเรือรบ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก ไหว้
[/quote]

จริงๆแล้วก็ไม่ได้ขนาดนั้นหรอกครับ(อายอาจารย์...ครับ) เพียงแต่อยากให้กระทู้ปืนลม"ไม่เงียบเหงา"อีกอย่างผมชอบโม้ด้วย5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
          ขอบคุณครับคืนกลับไป+1 หลงรัก หลงรัก หลงรัก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3518 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:19:47 PM »

ต่อครับ  เอา cros man
ไปบ้านพี่ดุกนี่ ผมว่าทั้งตู้ โต๊ะ ตั่ง เตียง มีรูพรุนหมดแน่ คิก คิก

ถ้าไม่มีรู คงเข้าบ้านผิดแน่ ๆๆ ไหว้ ไหว้

ไหนจะปืนแรง ไหนจะลืมปลดเซฟ ฝีมือพี่ดุกทั้งนั้น คิก คิก ไหว้ ไหว้
      อ๋อย อ๋อย อ๋อย     ไอ้เต้าฮู้ที่บ้านหลังแอ่นมาแล้วด้วย ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3519 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:32:50 PM »

วันนี้เอา cros man มาหนีบปากกา(ไม่ใช่ปากกาเขียนหนังสือนะครับ ฮิฮิ) ระยะ5.5เมตร อัดลม150บาร์ยิงได้ประมาณ30นัด ยิงทั้งหมด3ชุดกลุ่มกระสุนไม่แน่นอนเลย

ลมเริ่มอ่อนลงวิถีกระสุนก็เปลี่ยนไปจากภาพแรกกลุ่มกระสุนดีกว่า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3520 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:42:17 PM »

เอาใหม่ต่อถังลมเลยแรงดันประมาณ150บาร์กว่าๆ

ภาพล่างยิงไปประมาณ20กว่านัดกลุ่มกระสุนแบ่งออกเป็นสองกลุ่ม   Huh Huh Huh
         แล้วจะสู้กับน้อง"เอ๋อ" ไหวเหรอ โดนชก

juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #3521 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:23:12 PM »

เอาใหม่ต่อถังลมเลยแรงดันประมาณ150บาร์กว่าๆ

ภาพล่างยิงไปประมาณ20กว่านัดกลุ่มกระสุนแบ่งออกเป็นสองกลุ่ม   Huh Huh Huh
         แล้วจะสู้กับน้อง"เอ๋อ" ไหวเหรอ โดนชก

ทดสอบแค่หมดอากาศในถังเหลืองๆก็พอแล้วครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3522 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 10:34:00 PM »

งานนี้สู้ m65 ไม่ได้แน่..อิ อิ อิ
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #3523 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:33:44 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง...m65...สุดยอด...

งานนี้สู้ m65 ไม่ได้แน่..อิ อิ อิ

พี่ม้า...ขา
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #3524 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 06:04:34 AM »

แบบนี้คงต้องติดต่อน้องปลาให้จัดให้แล้วละมั้งครับคุณตุ้ย คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 06:08:30 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 232 233 234 [235] 236 237 238 ... 374
  พิมพ์