เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:34:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคสขนาดกระทัดรัด กับ .45 ตัวเต็ม  (อ่าน 3282 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 03:59:21 PM »

ที่แรกก็ใช้พวกกระเป๋าสะพาย แต่มันก็เทอะทะไปเนื่องจากปืนมีขนาดใหญ่ เลยเปลี่ยนมาใช้ใบนี้ครับ กระทัดรัด ล็อคกุญแจได้ด้วยครับ.. Cheesy

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:13:56 PM »

อีกหน่อยอาจจะไม่พอครับ
เมื่อพี่เริ่มถามหาแม็กสำรอง และอุอกรณ์เสริมอื่นๆรับ อิ อิ

ยิ่งถ่ามีสมาชิกมาอยู่เพิ่มนะครับ อิ อิ บานไปกันใหญ่ครับ Grin น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:27:42 PM »

อีกหน่อยอาจจะไม่พอครับ
เมื่อพี่เริ่มถามหาแม็กสำรอง และอุอกรณ์เสริมอื่นๆรับ อิ อิ

ยิ่งถ่ามีสมาชิกมาอยู่เพิ่มนะครับ อิ อิ บานไปกันใหญ่ครับ Grin น้ำลายหก
..........................ลืมคิดไป ตกใจ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:43:01 PM »

ที่อยู่เล็ก ๆ ไปเค้าจะอึดอัดนะครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 05:00:43 PM »

ที่อยู่เล็ก ๆ ไปเค้าจะอึดอัดนะครับ  Cheesy

ต้องหาที่อยู่ให้ใหญ่ขึ้น  ........ พอที่อยู่ใหญ่ขึ้น เขาจะว้าเหว่

ต้องหาเพื่อนมาอยู่ด้วย  ................  อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 05:06:41 PM »

แรกๆก็ขยันหากล่อง หาซองสวยๆ หาประกับด้ามสีจัดๆ หานู่นหานี่มาเสริมหล่อ พออีกสักพัก ไม่มีที่ให้ใส่แล้ว
ก็เริ่มมองหากระบอกต่อไปแล้ว
   กระบอกนี้ มันใหญ่โตเกินกว่าจะพกให้เนียนได้ เดาว่าท่านต้องมองหาปืนเล็กๆขนาดพกซ่อนอยู่ในใจแล้วล่ะตอนนี้
ผมก็เคยคิดว่า ปืนขอมีแค่โคลท์ 11 มม.กระบอกเดียวก็จบแล้ว แต่เอาเข้าจริงมันไม่จบให้นะครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 05:32:58 PM »

แบบนี้ผมมีอยู่ 2 ใบ
ปัญหาของมันมีอยู่ว่า พอใส่ปืนลงไปแล้วฝามันคอยจะกระเดิดขึ้นมาเองข้างหนึ่งเสมอ
ถ้าคล้องกุญแจตลอดก็ต้องหาตัวเล็กๆถึงจะปิดอยู่ครับ
แต่จะยังไงก็ตาม ยังสามารถแง้มเอาปืนออกมาได้อยู่ดี

ไม่รู้ว่ายี่ห้อเดียวกับของผมหรือเปล่าครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 05:49:43 PM »

แบบนี้ผมมีอยู่ 2 ใบ
ปัญหาของมันมีอยู่ว่า พอใส่ปืนลงไปแล้วฝามันคอยจะกระเดิดขึ้นมาเองข้างหนึ่งเสมอ
ถ้าคล้องกุญแจตลอดก็ต้องหาตัวเล็กๆถึงจะปิดอยู่ครับ
แต่จะยังไงก็ตาม ยังสามารถแง้มเอาปืนออกมาได้อยู่ดี

ไม่รู้ว่ายี่ห้อเดียวกับของผมหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ยังไม่กระเดิดครับ แต่อนาคตยังไม่ทราบครับ ยี่ห้อตามภาพนะครับ (ถ้ายี่ห้อเดียวกันบอกด้วยนะครับ) เดี๋ยวภรรยาเผลอจะถ่ายด้านข้างตอนใส่ปืนไปแล้วมาลงอีกทีครับ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:39:16 PM »

อะไรร๋อครับ.... คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:58:37 AM »

ที่ตั้งกระทู้มาก็เพื่อจะหาแนวทางที่สุภาพในการพกพาอาวุธปืน ใหม่ๆผมก็ชอบกระเป๋าสะพายพกซ่อน แต่พอเจอคนที่ใช้กระเป๋าสะพายเหมือนกัน ต่างคนก็ต่างมอง ก็รู้ว่าต่างคนต่างพก แต่ก็ไม่ได้คุยอะไรกัน พอเจอเคสใบนี้รู้สึกว่ามันเล็ก แต่สามารถเก็บปีนเราได้ แล้วก็ยังมีที่ใส่กุญแจล็อค แถมรถยังเหยียบไม่แตก มีดตัดไม่เข้า ฯลฯ (เค้าว่ามาครับ) ก็ไม่มีอะไรครับ เล่าให้ฟังเฉยๆ Smiley Smiley

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 02:06:10 AM »

ผมก็ชอบกระเป๋าสะพายครับ ผมใช้อยู่ยี่ห้อค่าย ใ้ช้ดีเหมือนกันครับ รับประกันตลอดอายุการใช้งาน

ปล ถ้วยทอง สวยจังครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 02:50:07 PM »

ผมก็ชอบกระเป๋าสะพาย  เพราะไม่อยากให้คนอื่นรู้ว่าคืออะไรครับ Grin
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 03:07:16 PM »

ผมก็ชอบกระเป๋าสะพาย  เพราะไม่อยากให้คนอื่นรู้ว่าคืออะไรครับ Grin

1911 ตัวเต็ม ผมก็ใช้กระเป๋าสะพายมากกว่าพกในครับ ส่วนคอมแพ็คเสียบหลังตลอด  Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:03:58 PM »

พกตัวเต็มผมไม่ใช้กล่องหรือกระเป๋าที่บ่งบอกว่าเราพกพาปืนมาด้วยหรอกครับ   ผมใช้กระเป๋าสะพายธรรมดาๆที่มีขายตามท้องตลาดทั่วไปใส่ครับ   ไม่มีใครรู้เลยครับว่าเราพกพาปืนมาด้วย   จะรู้ก็ต่อเมื่อผมหยิบเอาปืนออกมาให้ดูเท่านั้น....
tapee29
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:34:36 PM »

น้ำลายหกถ้วยทองสวยนะครับตัวนี้  น้ำลายหก Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์