เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 06:20:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งงกับ steyr m-9a1 ของตัวเอง  (อ่าน 2651 ครั้ง)
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:10:50 PM »

ผมซื้อ steyr m9a1 มาจากสวัสดิการกรมการปกครอง มาได้ประมาณ 4-5เดือนแล้วคัฟมาเจอข้อแตกต่างของปืนผมกับปืนคนอื่นที่ซื้อจากโครงการเดียวกันแต่ไม่ได้ซื้อพร้อมกัน
 ข้อ 1. ของผมไม่มีเดือยบอกว่ามีกระสุนในรังเพลิง
      2. ที่ด้ามมีแต่โลโก้ของ styer แต่ไม่มีตัวอักษรคำว่า styer อยู่ในโลโก้
      3. ด้านขวาของสไลด์ เขียนว่า steyr m9a1
      4. ด้านซ้ายเขียนชื่อโรงงานผู้ผลิต
      5. หมายเลขปืน 059201 ไม่มีตัวอักษรนำหน้าหมายเลข
      6. อันนี้ไม่ได้ดูกระบอกอื่นนะคัฟแต่ของผมเห็นมีคำว่า "เมด อิน ออสเตรีย " เลยคัฟ
ตอนนี้งงกับปืนตัวเองมาก แถมยังโดนแซวว่า "สงสัยเป็นปืนที่ทำโดย บริษัท ชัยเสรี รึป่าว" เลยเซ็งหนักกว่าเดิมอีกคัฟ

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:19:17 PM »

เว็ปนี้สนับสนุนการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้องครับ  Wink

คัฟ   =  ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29842.0

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:43:36 PM »

ครับแก้ไขครับ

คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 10:18:09 PM »

คงจะไม่ใช่ปืนปลอมแน่ครับ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:07:23 AM »

ปืนผมก็แบบนี้เลขปืนก็ขึ้นต้น059เหมือนกันครับ ไม่ปลอมหรอกครับลองไปยิงแล้วจะติดใจครับผม
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:42:11 AM »

ของผมก็ ไม่มีอักษรนำขึ้นด้วย 058   EOY  STEYR m9a1
กท.ปี 52

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:44:50 AM โดย modjod » บันทึกการเข้า

DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:03:53 AM »

ไม่ปลอมแน่ครับ ปืนของท่าน จขกท.น่าจะเป็นล็อตหลังซึ่ง(เขาว่า)พัฒนาขึ้นแล้ว โดยเอาเข็มบอกสถานะรังเพลิงออก เพราะมีคน(ฝรั่ง)บ่นว่า ปลอกที่ยิงออกไปมันโดยเข็มข่วนจนเป็นรอย ดูก็รู้ว่ายิงจากสไตเออร์ และเมื่อนำปลอกกลับมาโหลดใหม่ ขอบปลอกกระสุนมีรอยแล้ว

ยังมีอีกล็อต ผมไปเจอที่ สน.อส.เมื่อกลางปี ไม่มีเซฟบนโกร่งไกแล้ว มีแต่เซฟที่ไกล้วนๆ(เหมือนกล็อก)

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ไม่ทันได้สังเกตุครับ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:52:40 AM »

ของผมมีข้อความจากซ้ายมาขวาดังนี้
AUTRIA  MXXXXXX  _ _ EOH  STEYR MANNLICHER

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:34:53 PM »

Cheesy Cheesyอย่าไปคิดมากครับปืนของเราซื้อมาแล้วซ้อมให้คุ้นมือ ให้คุ้มครองชีวิตของเราและคนที่เรารักได้ก็พอแล้วครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
mr.siri1
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:46:16 PM »

ของผมครบทุกอย่าง ถูกต้องตามตำราครับ ดีเหมือนกันจะได้ทราบข้อมูลใหม่ๆ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 02:24:27 PM »

ปืนท่านเจ้าของกระทู้แบบนี้ใช่รึเปล่าครับ.
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:28:37 PM »

ของผมก็ ไม่มีอักษรนำขึ้นด้วย 058   EOY  STEYR m9a1
กท.ปี 52

ส่วนที่เป็นโลหะสีต่างกัน ของผมเป็นสีดำเกือบๆจะเป็นสีเดียวกับโครงโพลิเมอร์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:56:34 PM »

ปืนท่านเจ้าของกระทู้แบบนี้ใช่รึเปล่าครับ.

ใช่ครับแบบนี้เลยครับ 

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 05:05:27 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ไขข้อข้องใจครับ  ไหว้  ตอนนี้สบายใจขึ้นมากครับ (จะได้คุยได้ว่าของข้ารุ่นใหม่นะ)
  อ้อแล้วก็กระบอกนี้ยิงไปแล้ว 200 กว่านัดครับไม่เคยติดขัดเลยแต่ใน 1 แม๊คจะมีดีดปลอกใส่หน้าประมาณ 3 -4 ปลอกครับไม่ทราบว่าของทุกท่านเป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ แล้วกระบอกนี้ผมเคยเอาติดตัวไปตอนออกฝึกปรากฏว่าลืมชุดทำความสะอาดไป พอดีฝนตกอีกปืนเปียกฝนประมาณว่าเอาออกจากซองน้ำไหลออกลำกล้องเลยครับจากนนั้นอีก 5 วันกลับมาทำความสะอาดที่บ้านนึกว่าสนิมจะขึ้นส่วนที่เป็นเหล็กกลับไม่มีครับ แต่ของเค๊าดีจริงงๆครับ

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 05:16:21 PM »

ของผมเคยเปียกน้ำเหมือนกัน แบบว่ากระเป๋าเก็บเป็นผ้าโดนขวดนำข้างๆซึมใส่จนกระเป๋าเป็นราดำทั้งใบ เป็นมานานเท่าไรไม่รู้ พอเอาออกมาทำความสะอาดตกใจ แต่เป็นสนิมไม่เยอะเป็นเฉพาะที่ร่องสลักตัวเลขกับตัวหนังสือ ส่วนกระสุนโละหมดครับเพราะไม่มั่นใจ คิดจะลองเอายิงเล่นก็กลัวติดลำกล้องเลยทิ้งดีกว่า

ที่ว่าปลอกดีดใส่หน้า แรกๆของผมก็เป็น ตอนหลังๆเปลี่ยนกระสุนซ้อมเป็น Bullet ไม่พบปัญหาใดๆ ครั้งหน้าจะลองพร้อมกันซักสองสามยี่ห้อเพื่อดูความแตกต่างครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์