เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 12:26:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการใช้งานซองพกใน  (อ่าน 5106 ครั้ง)
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:10:20 AM »

...ผมอยากทราบเทคนิควิธีการในการใช้ซองพกใน  โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับปืนรีวอลเวอร์ 2 นิ้ว เพราะคิดว่ายังมีประเด็นต่างๆที่ผมยังไม่รู้ไม่ทราบอีกมาก
...ผมรับราชการส่วนท้องถิ่น  พวกนักเลงเฟื่องกันมาก ตรวจรับงานจ้างเอย เปิดซองเอย  ล้วนแต่จำเป็นต้องพกปืนไปด้วยทั้งนั้น  รุ่นพี่ๆเขาพกกันส่วนผมไม่เอาด้วย  มาตอนหลังผลประโยชน์ ผลได้ผลเสียของทางราชการเริ่มจะมาก  เริ่มจะฟันกันหนัก  ผมเพิ่งมาเห็นความจำเป็นของการไม่ประมาท
...สมน้ำหน้าตัวเองที่ตอนเด็กๆชอบเรียกปืน snubnose revolver ว่า "ปืนจู๋"  แบบดูถูกนิดๆ  เพราะตอนนั้นโตมากับหนังแนวไอ้ปืนโต คลินท์อีสต์วูด-สตีฟแมคควีน งัดมาทีอย่างบ้องข้าวหลามซึ่งบ้าสิ้นดี  มาวันนี้เพิ่งรู้ว่าเพื่อนแท้กลายเป็นไอ้ปืนจู๋มรดกของคุณพ่อนั่นเอง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:37:22 AM »

แบ่งเป็นสามกรณี คือ พกติดเอว กับ พกในกางเกง   และใส่กระเป๋าถือ

พกติดเอว ก็แบ่งเป็น พกนอก มีเสื้อทับอีกที กับ พกใน เหน็บเข็มขัด

ลิงค์ที่รูปครับ

นี่คือรูปแบบที่ง่ายที่สุด

แต่การใช้งาน คือ ใครไวกว่ากัน  สำหรับนัดแรก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:08:20 AM »

พกซองที่มีอยู่แล้วฝึกซ้อมชักใวๆ.......จะได้ไม่เปลืองตังค์ซื้อซองใหม่.......

ปล..อย่าลืมเอาลูกออกจากโม่นะจ๊ะ Grin
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:58:09 AM »

ผมสวม...แล้วก็เสียบ...ตอนชักออกให้ไวนะครับ...เดี๋ยวจะไม่ทัน  คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:06:09 AM »

คงต้องหาเสื้อแจ็คเก็ตสวมทับไว้  ไม่งั้นคนอื่นอาจรู้ได้ว่าพกปืนมา  ทำงานราชาการต้องสวมเสื้อไว้ในเรียบร้อย  ผมว่าเสื่อแจกเก็ตเหมาะสมสำหรับการพรางปืนได้ครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:17:40 PM »

ซองพกใน ควรเลือกซองที่มีคลิปหนีบที่แข็งแรง หนีบยึดขอบกางเกงหรือเข็มขัดได้แน่น

เวลาชักปืนใช้งานจะได้ไม่เกิดปัญหา ซองตามปืนออกมาด้วย ทำให้เสียจังหวะยิงนัดแรก

ฝึกชักและยิงให้เร็ว ในระยะ 7 เมตรต้องอยู่ในขวดรูปเป้าหุ่นคน

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:20:50 PM »

อ่านกระทู้เก่าของคุณ 51 กับคุณต๊อก และผองเพื่อนครับ(ทั้งสองท่านเปลี่ยนนามเรียกขานไปหลายนามแล้ว)... จะเห็นประเด็นคลิปเหน็บอยู่สูงต่ำ, ปืนเอียงหน้าหลัง,  และการเว้าขอบหน้าซองเอาไว้ให้ใช้นิ้วกลาง"แคะ"ปืนออกจากซองครับ...

ส่วนคลิบตลบชายเสื้อชักปืน ให้ดูคลิบของคุณนินจาชักปืนโชว์หน้ากองทรายใหญ่ครับ... เย้...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:22:21 PM »

ขอบคุณที่ช่วยทวนความจำครับพี่สมชาย

นอกจากนี้

พกในควรใช้ซองแข็งครับ ชักออกมาแล้วซองไม่ยุบกางเกงหลุด

เสียบไว้ระหว่างเข็มขัดกับขอบกางเกงก็ได้ ไม่ต้องใส่ข้างในกางเกงจริงๆ ติดกับเนื้อให้รำคาญตัว และกางเกงทั่วไปที่เรามีจะขนาดพอดีเอวอยู่แล้ว เอาปืนยัดลงไปจะเบียดพุงครับ

ถ้าไม่ใส่แจกเก็ตก็ใส่ชุดซาฟารีหลวมหน่อย พกซ่อนได้สบาย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:09:57 PM »

คลิปซองต้องแข็งแรงครับ.. ตามที่พี่ Sting แนะนำครับ

ขนาดซ้อมชักผมก็ยังเคยเจอซองออกมาพร้อมปืน (คลิปซองมันอ้า)   อ๋อย

อีกเรื่องหนึ่งคือเรื่องการตลบชายเสื้อครับ พยายามทำให้เร็วและสัมพันธ์กัน ความรู้สึกส่วนตัวของผมยิ่งตอนใส่เสื้อเชิ๊ตลอยชาย ผมว่านกมันเกะกะจัง อยากจะหั่นทิ้งก็ยังเสียดายครับ
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:18:41 PM »

ขอบคุณที่ช่วยทวนความจำครับพี่สมชาย

นอกจากนี้

พกในควรใช้ซองแข็งครับ ชักออกมาแล้วซองไม่ยุบกางเกงหลุด

เสียบไว้ระหว่างเข็มขัดกับขอบกางเกงก็ได้ ไม่ต้องใส่ข้างในกางเกงจริงๆ ติดกับเนื้อให้รำคาญตัว และกางเกงทั่วไปที่เรามีจะขนาดพอดีเอวอยู่แล้ว เอาปืนยัดลงไปจะเบียดพุงครับ

ถ้าไม่ใส่แจกเก็ตก็ใส่ชุดซาฟารีหลวมหน่อย พกซ่อนได้สบาย

น้องต๊อกครับ....

เทคติคชักปืนออกจากซองยุบแล้วกางเกงหลุด

ถือเป็นเทคติคที่ใช้เบี่ยงเบนความสนใจของคู่ต่อสู้ได้อย่างดี

ยิ่งไม่ใส่ กกน.ด้วย อาจทำให้คู่ต่อสู้ชงักไป 2-3 วินาทีเลยนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:21:16 PM โดย Sting » บันทึกการเข้า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:26:21 PM »

เทคติคชักปืนออกจากซองยุบแล้วกางเกงหลุด

ถือเป็นเทคติคที่ใช้เบี่ยงเบนความสนใจของคู่ต่อสู้ได้อย่างดี

ยิ่งไม่ใส่ กกน.ด้วย อาจทำให้คู่ต่อสู้ชงักไป 2-3 วินาทีเลยนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ที่ชงักเพราะเจอปืน 2 กระบอก..หรือเปล่าครับ.. อ๋อย อ๋อย คิก คิก คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:50:10 PM »

นอกจากนี้

จ๊ากซ์...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:17:48 PM »

...ที่ชงักเพราะเจอปืน 2 กระบอก..หรือเปล่าครับ.. อ๋อย อ๋อย คิก คิก คิก คิก

กลัวกระบอกกลางมากกว่ากระบอกในมือ...อิ..อิ..คิก คิก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:38:06 PM »

กร๊าก บวก 1 ครับพี่ สติง คู่ต่อสู้งงจังงังคาที่แน่ครับ ยืนหยัดสู้ก็กลัว หันหลังจะวิ่งหนีก็กลัว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:44:53 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์