เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:23:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการใช้งานซองพกใน  (อ่าน 5105 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:50:29 PM »

ขอบคุณที่ช่วยทวนความจำครับพี่สมชาย

นอกจากนี้

พกในควรใช้ซองแข็งครับ ชักออกมาแล้วซองไม่ยุบกางเกงหลุด

เสียบไว้ระหว่างเข็มขัดกับขอบกางเกงก็ได้ ไม่ต้องใส่ข้างในกางเกงจริงๆ ติดกับเนื้อให้รำคาญตัว และกางเกงทั่วไปที่เรามีจะขนาดพอดีเอวอยู่แล้ว เอาปืนยัดลงไปจะเบียดพุงครับ

ถ้าไม่ใส่แจกเก็ตก็ใส่ชุดซาฟารีหลวมหน่อย พกซ่อนได้สบาย

น้องต๊อกครับ....

เทคติคชักปืนออกจากซองยุบแล้วกางเกงหลุด

ถือเป็นเทคติคที่ใช้เบี่ยงเบนความสนใจของคู่ต่อสู้ได้อย่างดี

ยิ่งไม่ใส่ กกน.ด้วย อาจทำให้คู่ต่อสู้ชงักไป 2-3 วินาทีเลยนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อันนี้เอาประสบการณ์จริง  มาเปิดเผยเลยเหรอครับ Wink
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:10:46 PM »

ขอบคุณที่ช่วยทวนความจำครับพี่สมชาย

นอกจากนี้

พกในควรใช้ซองแข็งครับ ชักออกมาแล้วซองไม่ยุบกางเกงหลุด

เสียบไว้ระหว่างเข็มขัดกับขอบกางเกงก็ได้ ไม่ต้องใส่ข้างในกางเกงจริงๆ ติดกับเนื้อให้รำคาญตัว และกางเกงทั่วไปที่เรามีจะขนาดพอดีเอวอยู่แล้ว เอาปืนยัดลงไปจะเบียดพุงครับ

ถ้าไม่ใส่แจกเก็ตก็ใส่ชุดซาฟารีหลวมหน่อย พกซ่อนได้สบาย

เทคติคชักปืนออกจากซองยุบแล้วกางเกงหลุด

ถือเป็นเทคติคที่ใช้เบี่ยงเบนความสนใจของคู่ต่อสู้ได้อย่างดี

ยิ่งไม่ใส่ กกน.ด้วย อาจทำให้คู่ต่อสู้ชงักไป 2-3 วินาทีเลยนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อันนี้เอาประสบการณ์จริง  มาเปิดเผยเลยเหรอครับ Wink

คือตอนนั้นน้องเค้าบอกให้ผลัดผ้า

ผมถอดเสื้อแล้ว กำลังเปลี่ยนกางเกงผลัดผ้าขนหนู

พอชักปืนเก็บ เลยหลุด ทำให้คู่ต่อสู้ชงักไปชั่วขณะครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เอ้ย..................ไม่ใช่ครับ 

ผมคิดเทคติคตามเรื่องซองแข็ง-ซองอ่อนของน้องต๊อกจริง ๆ นะครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:15:18 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เทคนิคน้าสติงแหล่มสุดๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:59:24 PM »

เทคนิกล้ำเลิศครับ ข้าน้อยขอคาราวะ จะจำไปใช้มั่งนะครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:08:51 PM »

พี่ Zeus  จะเอาไปใช้ ตอนไหนครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:16:10 PM »

พี่ Zeus  จะเอาไปใช้ ตอนไหนครับ...

ตอนผ้าหลุดครับพี่ยอด  ........  อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:18:17 PM »

นอกจากนี้

เฮียเล่นซะเกือบตกเก้าอี้ .........  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Regulus
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

ดาวหัวใจสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:20:01 PM »

กางเกงหลุดได้ด้วยหรือค่ะ 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:22:36 PM »

กางเกงหลุดได้ด้วยหรือค่ะ 555

มีโอกาสหลุดครับเพราะปกติ ถ้าพกปืนจะต้องเผื่อเอวอีก 1-2 นิ้ว .........  อิอิอิ 

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:08:04 PM »

ตอนนี้ ผมใช้เป็นซองนิ่ม ของ BlackHawk
คลิ๊ปเป็นพลาสติก ซึ่งจะเป็นจงอยที่ปลาย
เพื่อที่จะใช้ล๊อคกับเข็มขัด หรือ ขอบเอวกางเกง
ไม่เลื่อนหลุดทั้งซองได้ง่าย เหมือนกับ คลิ๊ปสแตนเลส
ที่เป็นแบบเปลือย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:21:13 PM »

ชักปืน กางเกงหลุด ฝ่ายตรงข้ามชะงัก เพราะนึกว่าเห็น .44 แม็กนั่ม น่ะสิครับ

แต่ไม่ใช่เห็นตัวปืนนะครับ ชะงักเพราะคิดว่าเป็นกระสุน .44    กิ๊วก๊าว

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:30:47 AM »

ชักปืน กางเกงหลุด ฝ่ายตรงข้ามชะงัก เพราะนึกว่าเห็น .44 แม็กนั่ม น่ะสิครับ

แต่ไม่ใช่เห็นตัวปืนนะครับ ชะงักเพราะคิดว่าเป็นกระสุน .44    กิ๊วก๊าว

ผมว่าเกจ12นะครับ คิก คิก

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 02:49:41 AM »

ถ้าเป็นสนับโนส  มีข้อดีอีกเรื่องใส่กระเป๋าเสื้อแจ๊คเก๊ตได้  ..........  อิอิอิ 

อิอิอิ   ............. ช่วงนี้หนาวพอดี  ...........  อิอิอิ 

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:12:05 PM »

...ผมอยากทราบเทคนิควิธีการในการใช้ซองพกใน  โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับปืนรีวอลเวอร์ 2 นิ้ว เพราะคิดว่ายังมีประเด็นต่างๆที่ผมยังไม่รู้ไม่ทราบอีกมาก
...ผมรับราชการส่วนท้องถิ่น  พวกนักเลงเฟื่องกันมาก ตรวจรับงานจ้างเอย เปิดซองเอย  ล้วนแต่จำเป็นต้องพกปืนไปด้วยทั้งนั้น  รุ่นพี่ๆเขาพกกันส่วนผมไม่เอาด้วย  มาตอนหลังผลประโยชน์ ผลได้ผลเสียของทางราชการเริ่มจะมาก  เริ่มจะฟันกันหนัก  ผมเพิ่งมาเห็นความจำเป็นของการไม่ประมาท
...สมน้ำหน้าตัวเองที่ตอนเด็กๆชอบเรียกปืน snubnose revolver ว่า "ปืนจู๋"  แบบดูถูกนิดๆ  เพราะตอนนั้นโตมากับหนังแนวไอ้ปืนโต คลินท์อีสต์วูด-สตีฟแมคควีน งัดมาทีอย่างบ้องข้าวหลามซึ่งบ้าสิ้นดี  มาวันนี้เพิ่งรู้ว่าเพื่อนแท้กลายเป็นไอ้ปืนจู๋มรดกของคุณพ่อนั่นเอง

ความเห็นจากประสบการณ์ของผม.....
หัวใจของปืนsnubbieคือการพาไปโดยไม่มีใครรู้ คนพาต้องฝึก(มากๆ)ให้เนียนไร้พิรุธ
ปืนsnubbieไม่ใช่ปืนสำหรับชักดวล ถ้าเห็นเจตนาฝ่ายตรงข้าม เห็นอาวุธฝ่ายตรงข้าม ก็ช้าเกินไปแล้ว
ความได้เปรียบของsnubbieคือการเตรียมพร้อมโดยที่ยังซ่อนภาวะคุกคามไว้ได้ ทำได้แบบไหนอย่างไร ปรับเปลี่ยนได้ตามสภาพแวดล้อม
การคิดจำลองสถานการณ์หรือแม้แต่การหาบัดดี้มาลองกันจริงๆ(โดยปืนเคลียร์กระสุนแล้ว) จะบอกได้ว่าสูตรไหนใช้ได้ใช้ไม่ได้
เทคนิคการใช้มีหลายรูปแบบ เหมือนไม้ตาย แต่หากเผยในที่สาธารณะ ก็ไม่เป็นความลับ
เป็นอันตรายกับคนใช้snubbie ซึ่งมักเป็นคนดีมีไว้ในเชิงรับครับ  ไหว้

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 07:58:32 AM »

ถ้าไม่จำเป็น ก็หาที่กำบังก่อนครับ
ชักดวนกับคนที่อาจถือปืนอยู่แล้วนั้นไม่ชนะหรอกครับ

ถ้าชักปืนพร้อมกัน ก็ 50:50 ครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์