เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 10:22:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .44 M 629 PC(วันนี้ ได้ทดลอง ลิ้มรสชาติแล้วครับ)  (อ่าน 9902 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:45:17 AM »

ยินดีด้วยครับ คุณ FORD-TECH-CHI-CHI 

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=72843.0

สมใจซะที กับลูกชายคนนี้ ไม่นานเลย ไม่ถึง ๕ เดือนก็คลอดแล้ว  .. ต่อไป ต้องเป็นลูกสาวคนเล็ก บ้าง นะครับ.  Cheesy

wanchalerm sutthanon
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:39:45 PM »

Shockedหล่อแบบไม่เกรงใจใครเลยคร้าบ
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 06:26:03 PM »

Grin Grin Grinพึ่งไปรับมาเมื่อ 04/11/52 นี้เองครับ เป็นไงครับหล่อ(เหมือนพ่อ)มั๊ย  Grin Grin Grin

สดๆร้อนๆยังไม่ได้ลองยิงดูเลยครับท่าน นับวันรอโอกาสว่างๆเมื่อไหร่จะไปออกเทลให้หนำใจเลยครับ Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมวันนี้ไปทดลองมาแล้วครับ นายสนามไม่ให้ยิงที่เป้ากระดาษ แต่ให้เอาขวดน้ำพลาสติกตั้งที่พื้นแล้วยิงแทน(วางที่บริเวณ หน้าบังเกอร์) เพราะกลัวว่าแผ่นเหล็กรับแนวกระสุนจะพังครับ
  Shocked Shocked Shocked  ขวดน้ำแตกกระจาย ไม่มีชิ้นดีเลยครับ คราวหน้าคิดว่าจะ เอาแตงโม และหัวหมู มาทดสอบครับ เยี่ยม

Grin Grin Grinพูดถึงความแรงก็แรงสะใจดีครับ คิดว่า แรงกว่า.357แม็กฯประมาณ 1.5-2เท่าเห็นจะได้ครับ

Grin Grin Grin ได้ทดสอบใช้ลูกปลายของ cci ด้วยครับ ที่ 15 เมตร ผมเล็งที่ X แต่พรุนทั่วทั้งเป้าครับ แรงรีคอยไม่สูงมากนัก พอๆกับยิงลูก.38ซ้อมเลยครับ

โดนชก โดนชก โดนชก ก่อนหน้านี้ ด้วยความที่เป็นคนที่นิยมความแรงสะใจและชอบสะสมปืนสวยๆ ก็เลยนึกจะหาปืนที่แรงยิ่งกว่า .44 สะสมไปเพิ่ม คาลิเบอร์ ความแรงขึ้นเรื่อยๆ  แต่พอได้ลิ้มรสชาติ ของกระบอกนี้แล้ว ก็ขอตอบว่าสำหรับเรื่องของความแรงสะใจ กระบอกนี้เป็นกระบอกสุดท้ายครับ  โดนชกพอแล้ว(ในเรื่องความแรงสะใจ คิก คิก )

เศร้า เศร้า เศร้าข้อเสียของ .44 คือ
1.ลูกหายากและแพง 
 2.นายสนามไม่ให้ยิงเป้ากระดาษ 
 3.ยิงได้ครั้งละไม่มากเพราะเจ็บมือ 
 4.  2โม่ก็เริ่มแหยงๆแล้วครับ ปวดมือครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม     ข้อดี ของ .44 คือ
1.แรงสะใจ ครับ(สำหรับคนที่ชอบความแรง)
2.ยิ่งได้น้อยทำให้ประหยัดลูกประหยัดเงิน ขำก๊าก(9มม./.45ยิงทีละ1-2กล่อง ประมาณ1000-2000บาทครับ  แต่ .44 นัดละ36บาทx10นัดเท่ากับ360บาท)
3.ภูมิใจที่มีไว้สะสมในครอบครองครับ เยี่ยม

คงอีกนานกว่าจะมีโอกาสไปออกเทลอีกครับ

ถ้าใครอยู่ขอนแก่นและมี .44 ก็ขอเชิญไปยิงเป็นเพื่อนหน่อยน่ะครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 06:32:05 PM โดย FORD-TECH-CHI-CHI » บันทึกการเข้า
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 07:13:07 PM »

.44 Mag. ผมต้องการ  M. 629 ลำกล้องสั้นเท่านั้นครับ  เยี่ยม และกำลังต่อยอดความคิดไปเรี่อยๆ  เหมือน .357  M.19 ไปยิงที่สนามตอนไม่ลั่นไกเขาก็คิดว่าเป็น .38  คิก คิกเขายิง .45 , 9 มม. แต่พอผมลั่นไก...ทำไมต้องมาแอบมองผมด้วยก็ไม่รู้   ตกใจ  แต่ถ้าได้ .44 629 ลำกล้องสั้นมา คิดว่ามันคงเสียงดังเเละทำให้ขาใหม่งงอีกทำไมดังจังปืนไรอะ  ตกใจ ลำกล้องสั้น .44 มันก็พกเนียนได้  สำหรับผมคงไม่เพื่อการกีฬา หลงรักเอาไว้ยิงมันๆแบบสะใจ เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 07:33:50 PM »

เยี่ยม

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:25:54 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:39:34 PM »

ยินดีด้วยครับ . . .  Wink

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:07:17 AM »

Grin Grin Grinพึ่งไปรับมาเมื่อ 04/11/52 นี้เองครับ เป็นไงครับหล่อ(เหมือนพ่อ)มั๊ย  Grin Grin Grin

สดๆร้อนๆยังไม่ได้ลองยิงดูเลยครับท่าน นับวันรอโอกาสว่างๆเมื่อไหร่จะไปออกเทลให้หนำใจเลยครับ Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมวันนี้ไปทดลองมาแล้วครับ นายสนามไม่ให้ยิงที่เป้ากระดาษ แต่ให้เอาขวดน้ำพลาสติกตั้งที่พื้นแล้วยิงแทน(วางที่บริเวณ หน้าบังเกอร์) เพราะกลัวว่าแผ่นเหล็กรับแนวกระสุนจะพังครับ
  Shocked Shocked Shocked  ขวดน้ำแตกกระจาย ไม่มีชิ้นดีเลยครับ คราวหน้าคิดว่าจะ เอาแตงโม และหัวหมู มาทดสอบครับ เยี่ยม

Grin Grin Grinพูดถึงความแรงก็แรงสะใจดีครับ คิดว่า แรงกว่า.357แม็กฯประมาณ 1.5-2เท่าเห็นจะได้ครับ

Grin Grin Grin ได้ทดสอบใช้ลูกปลายของ cci ด้วยครับ ที่ 15 เมตร ผมเล็งที่ X แต่พรุนทั่วทั้งเป้าครับ แรงรีคอยไม่สูงมากนัก พอๆกับยิงลูก.38ซ้อมเลยครับ

โดนชก โดนชก โดนชก ก่อนหน้านี้ ด้วยความที่เป็นคนที่นิยมความแรงสะใจและชอบสะสมปืนสวยๆ ก็เลยนึกจะหาปืนที่แรงยิ่งกว่า .44 สะสมไปเพิ่ม คาลิเบอร์ ความแรงขึ้นเรื่อยๆ  แต่พอได้ลิ้มรสชาติ ของกระบอกนี้แล้ว ก็ขอตอบว่าสำหรับเรื่องของความแรงสะใจ กระบอกนี้เป็นกระบอกสุดท้ายครับ  โดนชกพอแล้ว(ในเรื่องความแรงสะใจ คิก คิก )

เศร้า เศร้า เศร้าข้อเสียของ .44 คือ
 3.ยิงได้ครั้งละไม่มากเพราะเจ็บมือ 
 4.  2โม่ก็เริ่มแหยงๆแล้วครับ ปวดมือครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม     ข้อดี ของ .44 คือ
1.แรงสะใจ ครับ(สำหรับคนที่ชอบความแรง)
2.ยิ่งได้น้อยทำให้ประหยัดลูกประหยัดเงิน ขำก๊าก(9มม./.45ยิงทีละ1-2กล่อง ประมาณ1000-2000บาทครับ  แต่ .44 นัดละ36บาทx10นัดเท่ากับ360บาท)
3.ภูมิใจที่มีไว้สะสมในครอบครองครับ เยี่ยม

คงอีกนานกว่าจะมีโอกาสไปออกเทลอีกครับ

ถ้าใครอยู่ขอนแก่นและมี .44 ก็ขอเชิญไปยิงเป็นเพื่อนหน่อยน่ะครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมมีแค่สามห้าเจ็ดเก่าๆ จะเอาไปแลกยิงกับจุดสี่สี่แม็กฯ มั่ง... ได้มั๊ยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:44:16 AM »

ผมมีแค่สามห้าเจ็ดเก่าๆ จะเอาไปแลกยิงกับจุดสี่สี่แม็กฯ มั่ง... ได้มั๊ยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยินดีครับ ให้1นัดครับ(ลูกมีน้อย) คิก คิก
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:48:19 AM »

ยินดีด้วยครับ 

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์