เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:20:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง SW-1911 ขนาด .45ครับ  (อ่าน 15467 ครั้ง)
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:53:58 PM »

ตัดสินใจซื้อปืนโครงการของ สน.สก.ครับ ตอนจองได้จองโคลท์โกลคัพไปครับแต่ได้รับคำตอบว่าปืนโคลท์ไม่เข้าเลยตัดสินใจเปลี่ยนมาเป็น SW-1911(สมิธ)ขอทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:59:56 PM »

ใครช่วยชี้แนะขอให้ถูกหวยรางวัลที่2ครับ(เพราะรางวัลที่1เจ้าของกระทู้ขอครับ)
berm4337
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:15:45 PM »

เยี่ยมรอด้วยคนครับ   เดิมสั่ง FNP.45  ไม่ผลิตแล้ว  เปลี่ยนเป็นตัวนี้แทนครับ     S&W M1911   5นิ้ว  ขาว   
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:52:51 PM »

ผมก็อยากรู้ด้วยคนครับว่า......โครงสเเกนเดี้ยมของปืนสมิท 1911 นะดีกว่าโครงเหล็กหรือโครงอัลลอย์ดยังไง.....
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:08:14 PM »

คิมเบอร์โกลด์แมชไหมครับ...

เกรดเดียวกัน...เยี่ยม
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:28:38 PM »

เกรดเดียวกับคิมเบอร์ เลือกไปก็ไม่น่าจะผิด แต่ผมชอบสีและรูปร่างของคิมมี่มากกว่าเท่านั้น  เยี่ยม

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 08:04:03 PM »

เยี่ยมรอด้วยคนครับ   เดิมสั่ง FNP.45  ไม่ผลิตแล้ว  เปลี่ยนเป็นตัวนี้แทนครับ     S&W M1911   5นิ้ว  ขาว   

ใช่เลยครับตัวนี้เลย    ไหว้ ไหว้ได้ยินว่าสมิธย้ายที่ผลิตจริงรึเปล่าครับ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 08:13:46 PM »

คิมเบอร์โกลด์แมชไหมครับ...

เกรดเดียวกัน...เยี่ยม

อยากได้อยู่ครับแต่เหมื่อนกับโคลท์ โกลคัพ เลยครับคำตอบเดียวกันครับของไม่เข้า
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:34:24 PM »

ผมใช้อยู่ครับ ซื้อมาได้ประมาณปีนึง ของ สน.อส.
งาน+คุณภาพไม่ต่างจากคิมเบอร์ครับ

ส่วนใช้ต่อสู้แล้วเป็นไงเดี๋ยวสิ้นเดือนจะมาบอกครับ
พอดีลงหลักสูตรต่อสู้ป้องกันชั้นสูงไว้ เปิดคอสพรุ่งนี้ครับ
รู้สึกมีคนเอาหมีเรียนด้วย ชาโดว์ก็มี เดี๋ยวจบคอสแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ Grin

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
berm4337
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 10:03:53 PM »

ผมใช้อยู่ครับ ซื้อมาได้ประมาณปีนึง ของ สน.อส.
งาน+คุณภาพไม่ต่างจากคิมเบอร์ครับ

ส่วนใช้ต่อสู้แล้วเป็นไงเดี๋ยวสิ้นเดือนจะมาบอกครับ
พอดีลงหลักสูตรต่อสู้ป้องกันชั้นสูงไว้ เปิดคอสพรุ่งนี้ครับ
รู้สึกมีคนเอาหมีเรียนด้วย ชาโดว์ก็มี เดี๋ยวจบคอสแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ Grin
ขอบคุณมากครับ   แล้วพวกเราจะรอนะครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:45:24 AM »

ไหว้ ไหว้อย่าลืมนะครับเอาข้อมูลมาบอกกันด้วยครับว่าจุดเด่นจุดด้อยของSW 1911 ตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ไหว้
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 10:41:51 PM »

วันนี้ยิงวันแรกครับ ยิงไป 192 นัด กระสุนไทยอาร์ม ไม่มีติดขัดครับ
ที่เรียนด้วยกันที่ใช้ 11มม. เห็นมี STI tactical 2กระบอก คิมเบอร์ 2 วิลสันคอมแบท 1
แล้วก็ใช้ สมิท 1911 สองคนครับ แอบดูแต้มวันแรกแล้วไม่แตกต่างกันครับ
จะมีช่วงบ่าย ผมยิงแต้มตกไปหน่อย คาดว่าเป็นหลังอาหารพุงออก เลยชักยากขึ้นครับ
เพราะดันใช้ซองพกในอยู่คนเดียวครับ Grin

ปัญหาเดียวก็คือสปริงสไลด์กับนกแข็งกว่าเพื่อน เวลาขึ้นลำเลยทำได้ช้ากว่าครับ
แต่พอเริ่มชินก็ไม่มีปัญหาครับ

ปล.พี่เรียนด้วยกันที่เป็นนักกีฬา IPSC บอกว่า เคยยิงสมิท 1911 แล้วรู้สึกนุ่มมือมาก
เทียบได้กับยิงคิมเบอร์ซุปเปอร์แมทช์เลยทีเดียวครับ (ผมไม่รู้ว่าเป็นยังไงเพราะไม่เคยยิงเหมือนกัน)

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 11:20:20 PM »

ปืนดีครับ ผมเองก็ใช้อยู่เป็นรุ่น 1911 SC  ลำกล้องสี่นิ้ว ยิงมาหลายร้อยนัดแล้วครับ ไม่เคยมีปัญหาอะไร งานของสมิทก็ดูปราณีตดีครับ รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:02:08 AM »

วันนี้ยิงวันแรกครับ ยิงไป 192 นัด กระสุนไทยอาร์ม ไม่มีติดขัดครับ
ที่เรียนด้วยกันที่ใช้ 11มม. เห็นมี STI tactical 2กระบอก คิมเบอร์ 2 วิลสันคอมแบท 1
แล้วก็ใช้ สมิท 1911 สองคนครับ แอบดูแต้มวันแรกแล้วไม่แตกต่างกันครับ
จะมีช่วงบ่าย ผมยิงแต้มตกไปหน่อย คาดว่าเป็นหลังอาหารพุงออก เลยชักยากขึ้นครับ
เพราะดันใช้ซองพกในอยู่คนเดียวครับ Grin

ปัญหาเดียวก็คือสปริงสไลด์กับนกแข็งกว่าเพื่อน เวลาขึ้นลำเลยทำได้ช้ากว่าครับ
แต่พอเริ่มชินก็ไม่มีปัญหาครับ

ปล.พี่เรียนด้วยกันที่เป็นนักกีฬา IPSC บอกว่า เคยยิงสมิท 1911 แล้วรู้สึกนุ่มมือมาก
เทียบได้กับยิงคิมเบอร์ซุปเปอร์แมทช์เลยทีเดียวครับ (ผมไม่รู้ว่าเป็นยังไงเพราะไม่เคยยิงเหมือนกัน)

ไหว้ ไหว้ถ้าเรียนจบหลักสูตรแล้วขอรบกวนพี่ช่วยลงรูปกลุ่มกระสุนของ SW1911 ตัวนี้ด้วยครับ  ไหว้ ไหว้
                            เยี่ยม เยี่ยมงวดนี้พี่ถูกลางวัลที่2แน่ครับความรู้ผมเริ่มมีมากขึ้นแล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม

คิก คิก คิก คิกใครอยากถูกรางวัลที่2อีกครับเข้ามาให้ความรู้ผมมากๆนะครับ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:05:11 AM »

ปืนดีครับ ผมเองก็ใช้อยู่เป็นรุ่น 1911 SC  ลำกล้องสี่นิ้ว ยิงมาหลายร้อยนัดแล้วครับ ไม่เคยมีปัญหาอะไร งานของสมิทก็ดูปราณีตดีครับ รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่

ไหว้ ไหว้ช่วยลงรูปปืนและกลุ่มกระสุนให้ได้ชมนิดนึงได้รึเปล่าครับ ไหว้ ไหว้
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์