เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:22:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง SW-1911 ขนาด .45ครับ  (อ่าน 15507 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:09:02 PM »

รูปปืนครับ....แต่กลุ่มกระสุนผมไม่ได้ถ่ายเอาไว้ เพราะบานเหมือนลูกซอง Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
berm4337
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:53:57 PM »

น้ำลายหก       ปืนสวยครับ...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:04:59 PM »

รูปปืนครับ....แต่กลุ่มกระสุนผมไม่ได้ถ่ายเอาไว้ เพราะบานเหมือนลูกซอง Grin

ปืนสมิธกระบอกนี้ไม่สวยเลยสักนิด รมดำก็ออกแดงๆ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 05:22:32 PM »

อย่างนี้ก็กำไรสิครับ...

พกพาได้แบบปืนสั้น...

ยิงได้กลุ่มเหมือนปืนลูกซอง...

แจ่ม...ฮา...ขำก๊าก
บางรักซอย2
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:07:40 PM »

ได้มาตัวนึง...แต่ยิงไม่เป็น  ยิ้มีเลศนัย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:44:42 AM »

ปืนสมิธกระบอกนี้ไม่สวยเลยสักนิด รมดำก็ออกแดงๆ Grin
ผมเองก็บอกไม่ถูกว่ามันสวยรึปล่าว   ดูมันแปลกๆชอบกลนะครับ.....
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:44:24 AM »

ภาพนี้นำมาแจมในกระทู้ SW1911 หลายรอบแล้ว ยังไม่มีภาพใหม่ ขออภัยครับ
แค่บอกกล่าวในเรื่องผลความแม่นยำของปืน ..... 5 นัดด้วยกระสุน Win 230 gr FMJ ที่ 15 เมตร ออฟแฮนด์
ผมไม่ได้มีประสพการณ์ปืน1911ผ่านมือมากพอที่จะวิจารณ์ความต่างกับรุ่น/ยี่ห้ออื่นๆได้
มีเพราะแค่คิดๆเตรียมๆว่าจะมีปืน1911ไปแข่งปืนสั้นชาวบ้านพอสนุกๆบ้าง ... แต่จนแล้วจนรอดปืนก็ยังเก็บอยู่ในเซฟครับ Smiley

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:48:39 AM »

[/quote]
   งั้นผมให้น้าบุญเลยละกันกระบอกนี้  ปืนไม่สวย ไม่อยากเก็บ Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:19:38 AM »

ไม่ชอบอย่างเดียวตรงขอรั้งปลอกกระสุนครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:52:55 PM »

อย่างนี้ก็กำไรสิครับ...

พกพาได้แบบปืนสั้น...

ยิงได้กลุ่มเหมือนปืนลูกซอง...

แจ่ม...ฮา...ขำก๊าก

ไหว้ ไหว้ผมก็ว่าดีครับตอนแรกว่าจะซื้อเรมิงตัน870อีกซักกระบอกแต่เห็นพี่พูดถึงขนาดนี้แค่SW1911ตัวนี้ตัวเดียวก็พอครับ ไหว้ ไหว้   ไหว้ล้อเล่นครับ ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:00:53 PM »

ภาพนี้นำมาแจมในกระทู้ SW1911 หลายรอบแล้ว ยังไม่มีภาพใหม่ ขออภัยครับ
แค่บอกกล่าวในเรื่องผลความแม่นยำของปืน ..... 5 นัดด้วยกระสุน Win 230 gr FMJ ที่ 15 เมตร ออฟแฮนด์
ผมไม่ได้มีประสพการณ์ปืน1911ผ่านมือมากพอที่จะวิจารณ์ความต่างกับรุ่น/ยี่ห้ออื่นๆได้
มีเพราะแค่คิดๆเตรียมๆว่าจะมีปืน1911ไปแข่งปืนสั้นชาวบ้านพอสนุกๆบ้าง ... แต่จนแล้วจนรอดปืนก็ยังเก็บอยู่ในเซฟครับ Smiley

ไหว้ ไหว้เห็นกลุ่มกระสุนแล้วคงต้องตัดสินใจซื้อเรมิงตัน870อีกซักกระบอกแล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม ใครมีกลุ่มกระสุนสวยๆหรือบานเป็นลูกซองของSW1911ก็ช่วยนำมาโชว์ด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:03:55 PM »

ได้มาตัวนึง...แต่ยิงไม่เป็น  ยิ้มีเลศนัย

ไหว้ ไหว้ ให้ผมยืมไปยิงก่อนก็ได้นะครับปืนสวยครับ เยี่ยม เยี่ยม
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:30:21 PM »

วันนี้ยิงวันแรกครับ ยิงไป 192 นัด กระสุนไทยอาร์ม ไม่มีติดขัดครับ
ที่เรียนด้วยกันที่ใช้ 11มม. เห็นมี STI tactical 2กระบอก คิมเบอร์ 2 วิลสันคอมแบท 1
แล้วก็ใช้ สมิท 1911 สองคนครับ แอบดูแต้มวันแรกแล้วไม่แตกต่างกันครับ
จะมีช่วงบ่าย ผมยิงแต้มตกไปหน่อย คาดว่าเป็นหลังอาหารพุงออก เลยชักยากขึ้นครับ
เพราะดันใช้ซองพกในอยู่คนเดียวครับ Grin

ปัญหาเดียวก็คือสปริงสไลด์กับนกแข็งกว่าเพื่อน เวลาขึ้นลำเลยทำได้ช้ากว่าครับ
แต่พอเริ่มชินก็ไม่มีปัญหาครับ

ปล.พี่เรียนด้วยกันที่เป็นนักกีฬา IPSC บอกว่า เคยยิงสมิท 1911 แล้วรู้สึกนุ่มมือมาก
เทียบได้กับยิงคิมเบอร์ซุปเปอร์แมทช์เลยทีเดียวครับ (ผมไม่รู้ว่าเป็นยังไงเพราะไม่เคยยิงเหมือนกัน)

ไหว้ ไหว้ถ้าเรียนจบหลักสูตรแล้วขอรบกวนพี่ช่วยลงรูปกลุ่มกระสุนของ SW1911 ตัวนี้ด้วยครับ  ไหว้ ไหว้
                            เยี่ยม เยี่ยมงวดนี้พี่ถูกลางวัลที่2แน่ครับความรู้ผมเริ่มมีมากขึ้นแล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม

คิก คิก คิก คิกใครอยากถูกรางวัลที่2อีกครับเข้ามาให้ความรู้ผมมากๆนะครับ ไหว้ ไหว้
กลัวกลุ่มจะอุบาทว์สิครับ เพราะเป็นหลักสูตรเน้นชักยิงเร็วน่ะครับ ประมาณว่า 4 นัด 4 วิ 2 เป้า อะไรทำนองนี้น่ะครับ
ขนาดเป้าคนเล็กยังมีหลุดเลยครับ แล้วก็ไม่รู้เป็นผลข้างเคียงของการเรียนหลักสูตรต่อสู้หรือเปล่า เดี๋ยวนี้ปืนสั้นผมปั้นยิงเอากลุ่มไม่เป็นแล้วครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:19:25 PM »

ตัดสินใจซื้อปืนโครงการของ สน.สก.ครับ ตอนจองได้จองโคลท์โกลคัพไปครับแต่ได้รับคำตอบว่าปืนโคลท์ไม่เข้าเลยตัดสินใจเปลี่ยนมาเป็น SW-1911(สมิธ)ขอทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ
พิมพ์เกือบตาย ดันกดผิด เลยหายหมด เอาไปใหม่แล้วกันแบบย่อๆ
ให้สังเกตเปรียบเทียบกับปืนโกล์คัฟ ดังนี้
.....หลังอ่อน มีที่นอนของนกปืน
หลังอ่อนแบบช่วยเซฟง่ามมือของปืนสองยี่ห้อนี้ ให้ท่านสังเกต มันจะไม่เหมือนกันนะครับ
หลังอ่อนของโกล์คับ แม้จะเป็นแบนๆ งอนนิดๆ ก็จริง แต่สังเกตให้ดีว่า ไม่มีหลุมที่นอนของหางนกปืน ทำให้จับปืนได้ไม่สูงนัก
ผิดกับ สมิธ หลังอ่อนที่งอนๆ มีหลุมที่นอนของนกปืน ทำให้คนยิง สามารถจับปืนได้สูง มากๆ จับได้สูงเหมือนหลังอ่อนของวิลสัน ของเลสแบร์
ซึ่งการจับปืนได้สูงเท่าไหร่ เชื่อกันว่า ปืนจะสะบัดเงย น้อยลงเท่านั้น

เป็นเรื่องน่าแปลกที่โคลท์ โกล์คัฟ จากโรงงาน ทำหลังอ่อนงอนๆ มาให้ก็จริง แต่กลับใส่แบบ หลังอ่อนที่ล้าหลัง ไปหนึ่งรุ่น  แทนที่จะใส่หลังอ่อนในรุ่นที่ 3 หรือการพัฒนาการขั้นที่ 3  ซึ่งหากว่า ใครปรารถนาจะได้หลังอ่อนแบบมีหลุมที่นอนของนกปืนจากโคลท์เลยจริงๆ ต้องผ่าน โน่น   
ต้องไปผ่านคลาสต้อม ช๊อป ของโคลท์ หรือไม่ก็ต้องไปซื้ออะไหล่ ของวิลสัน หรือ หลังอ่อนแบบอย่างว่า มาให้ช่างไทยช่วยจัดลงให้ จึงจะจับปืนได้สูงๆ เหมือนชาวบ้านเขา   
ในจุดนี้ สมิธ ทำมาให้เหนือกว่าอยู่แล้วครับ ดังนั้น ซื้อสมิธ ไม่ผิดหวัง รับรอง ผมเคยขอคนอื่นเขาจับตัวจริงมาแล้ว สวยเรียบร้อยดีครับ ตื่นเต้นที่ สมิธ ทำ 1911 ได้สวย เนียน มากๆ เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:26:29 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:50:11 PM »

วันนี้ยิงวันแรกครับ ยิงไป 192 นัด กระสุนไทยอาร์ม ไม่มีติดขัดครับ
ที่เรียนด้วยกันที่ใช้ 11มม. เห็นมี STI tactical 2กระบอก คิมเบอร์ 2 วิลสันคอมแบท 1
แล้วก็ใช้ สมิท 1911 สองคนครับ แอบดูแต้มวันแรกแล้วไม่แตกต่างกันครับ
จะมีช่วงบ่าย ผมยิงแต้มตกไปหน่อย คาดว่าเป็นหลังอาหารพุงออก เลยชักยากขึ้นครับ
เพราะดันใช้ซองพกในอยู่คนเดียวครับ Grin

ปัญหาเดียวก็คือสปริงสไลด์กับนกแข็งกว่าเพื่อน เวลาขึ้นลำเลยทำได้ช้ากว่าครับ
แต่พอเริ่มชินก็ไม่มีปัญหาครับ

ปล.พี่เรียนด้วยกันที่เป็นนักกีฬา IPSC บอกว่า เคยยิงสมิท 1911 แล้วรู้สึกนุ่มมือมาก
เทียบได้กับยิงคิมเบอร์ซุปเปอร์แมทช์เลยทีเดียวครับ (ผมไม่รู้ว่าเป็นยังไงเพราะไม่เคยยิงเหมือนกัน)

ไหว้ ไหว้ถ้าเรียนจบหลักสูตรแล้วขอรบกวนพี่ช่วยลงรูปกลุ่มกระสุนของ SW1911 ตัวนี้ด้วยครับ  ไหว้ ไหว้
                            เยี่ยม เยี่ยมงวดนี้พี่ถูกลางวัลที่2แน่ครับความรู้ผมเริ่มมีมากขึ้นแล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม

คิก คิก คิก คิกใครอยากถูกรางวัลที่2อีกครับเข้ามาให้ความรู้ผมมากๆนะครับ ไหว้ ไหว้
กลัวกลุ่มจะอุบาทว์สิครับ เพราะเป็นหลักสูตรเน้นชักยิงเร็วน่ะครับ ประมาณว่า 4 นัด 4 วิ 2 เป้า อะไรทำนองนี้น่ะครับ
ขนาดเป้าคนเล็กยังมีหลุดเลยครับ แล้วก็ไม่รู้เป็นผลข้างเคียงของการเรียนหลักสูตรต่อสู้หรือเปล่า เดี๋ยวนี้ปืนสั้นผมปั้นยิงเอากลุ่มไม่เป็นแล้วครับ

Cheesy Cheesyไม่เป็นไรครับพี่ให้น้องๆไว้ดูเป็นอุทาหรณ์ คิก คิก คิก คิก  เยี่ยม เอ้ยไม่ใช่ไว้ให้น้องๆดูเป็นความรู้ครับ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์