เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:24:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง SW-1911 ขนาด .45ครับ  (อ่าน 15509 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 10:09:57 PM »

ตัดสินใจซื้อปืนโครงการของ สน.สก.ครับ ตอนจองได้จองโคลท์โกลคัพไปครับแต่ได้รับคำตอบว่าปืนโคลท์ไม่เข้าเลยตัดสินใจเปลี่ยนมาเป็น SW-1911(สมิธ)ขอทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ
พิมพ์เกือบตาย ดันกดผิด เลยหายหมด เอาไปใหม่แล้วกันแบบย่อๆ
ให้สังเกตเปรียบเทียบกับปืนโกล์คัฟ ดังนี้
.....หลังอ่อน มีที่นอนของนกปืน
หลังอ่อนแบบช่วยเซฟง่ามมือของปืนสองยี่ห้อนี้ ให้ท่านสังเกต มันจะไม่เหมือนกันนะครับ
หลังอ่อนของโกล์คับ แม้จะเป็นแบนๆ งอนนิดๆ ก็จริง แต่สังเกตให้ดีว่า ไม่มีหลุมที่นอนของหางนกปืน ทำให้จับปืนได้ไม่สูงนัก
ผิดกับ สมิธ หลังอ่อนที่งอนๆ มีหลุมที่นอนของนกปืน ทำให้คนยิง สามารถจับปืนได้สูง มากๆ จับได้สูงเหมือนหลังอ่อนของวิลสัน ของเลสแบร์
ซึ่งการจับปืนได้สูงเท่าไหร่ เชื่อกันว่า ปืนจะสะบัดเงย น้อยลงเท่านั้น

เป็นเรื่องน่าแปลกที่โคลท์ โกล์คัฟ จากโรงงาน ทำหลังอ่อนงอนๆ มาให้ก็จริง แต่กลับใส่แบบ หลังอ่อนที่ล้าหลัง ไปหนึ่งรุ่น  แทนที่จะใส่หลังอ่อนในรุ่นที่ 3 หรือการพัฒนาการขั้นที่ 3  ซึ่งหากว่า ใครปรารถนาจะได้หลังอ่อนแบบมีหลุมที่นอนของนกปืนจากโคลท์เลยจริงๆ ต้องผ่าน โน่น  
ต้องไปผ่านคลาสต้อม ช๊อป ของโคลท์ หรือไม่ก็ต้องไปซื้ออะไหล่ ของวิลสัน หรือ หลังอ่อนแบบอย่างว่า มาให้ช่างไทยช่วยจัดลงให้ จึงจะจับปืนได้สูงๆ เหมือนชาวบ้านเขา  
ในจุดนี้ สมิธ ทำมาให้เหนือกว่าอยู่แล้วครับ ดังนั้น ซื้อสมิธ ไม่ผิดหวัง รับรอง ผมเคยขอคนอื่นเขาจับตัวจริงมาแล้ว สวยเรียบร้อยดีครับ ตื่นเต้นที่ สมิธ ทำ 1911 ได้สวย เนียน มากๆ เลย
+1 สำหรับความรู้ครับ เยี่ยม

Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 06:22:02 AM »

ได้มาแล้วครับ SW 1911
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์