เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:21:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าสนามยิงปืน...ท่านเคยเสียวแบบนี้มั๊ย  (อ่าน 6100 ครั้ง)
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:39:15 PM »

.....เมื่อสัปดาห์ก่อนมีเวลาว่างเลยนำลูกโม่ไปลองปรากฎว่าขณะที่จะทำการบรรจุลูกชุดใหม่ใส่โม่
มีผู้อาวุโสสี่คนอายุรวมกันคงประมาณ250ปีบวกครับ.ยืนอยู่ด้านหลังผมแต่อยู่เยื้องๆๆข้างช่องยิง..นำปืนออโตมาขึ้นลำแล้วนำแม๊กออกแล้วก็เล็งไปที่เป้าประมาณว่าได้นำลูกออกมาแล้ว....ผมไม่กล้าเสี่ยงยิงต่อเลยครับพอผมออกจากช่องยิงมายังไม่ทันได้ถามเลยว่าในลำกล้องมีลูกหรือเปล่า...ปืนก็ลั่นโป้งออกไปแล้ว
ท่านยังคุยกันเหมือนเป็นเรื่องสนุกสนาน..เลยไปตามเจ้าหน้าที่สนามมาบอก...อีกคนเอาปืนลูกโม่มาให้นายสนามดูทั้งๆที่ลูกบรรจุในโม่และที่สำคัญ...มือยังอยู่ในโกร่งไก เศร้า เศร้า

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:47:52 PM »

แย่ครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:50:23 PM »

เคยครับ มีคนพานักท่องเที่ยวญี่ปุ่นมายิง พี่ญี่ปุ่นจับปืนหันรีหันขวาง นิ้วก็แตะไกไว้ ผมเก็บของกลับบ้านครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:52:27 PM »

ผมเคยเจอสุภาพสตรีถูกแฟนบังคับกึ่งสอนให้ขึ้นลำปืนกล็อก26
จังหวะดึงสไลด์ แขนเธอข้างที่จับปืนก็แอ่นระแน้มาทางผม...ดีที่แฟนเธอดันหัวไหล่กลับทัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tength
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:08:21 PM »

สนามไหนครับ?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:09:54 PM »

นายสมชายมักไปสนามในวันธรรมดาครับ เลือกเอาสนามที่คนน้อย สนามเกียกกายก็เข้าท่าครับ... ส่วนสนามอื่นโดยเฉพาะสนามที่คนขวักไขว่นี่นายสมชายกลัวมาก โดยเฉพาะบางสนามที่เคยมีคนโดนมือใหม่ทำปืนลั่นใส่ตายนี่นายสมชายไม่ได้ไปนานหลายปีแล้วครับ ว่างๆจะไปสังเกตการณ์เสียหน่อยเพื่อรำลึกถึงความหลัง... เย้
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:10:33 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก ในความคิดของผม สนามยิงปืน น่าจะ เป็นสถานที่ ที่มีความปลอดภัยพอสมควร แต่คราวหลังต้องลองสังเกตุ รอบๆตัว หันซ้ายแลขวา แล้วล่ะครับ บรื้อออออ! ตกใจ ตกใจ ตกใจ

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:11:53 PM »

เคยครับ มีคนพานักท่องเที่ยวญี่ปุ่นมายิง พี่ญี่ปุ่นจับปืนหันรีหันขวาง นิ้วก็แตะไกไว้ ผมเก็บของกลับบ้านครับ

โอ้ววว... อันนี้ผมก็เคยเจอครับ พี่ยุ่นมาเป็นคันรถทัวร์ ลงสนามได้ยิงเอา ๆ ไม่สนใจเรื่องความปลอดภัยเลยครับ ที่สนามใกล้ ๆ หลังวังฯ ครับ วันนั้นผมกับพี่ sting รีบเดินหนีเลย Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:21:25 PM »

ทุกสนามมีโอกาสเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวได้ทั้งนั้นแหละ...

แม้กระทั่งสนามดังแถวนครนายก ครูฝึกประสบการณ์สูงยังพลาดให้กลุ่มเมียหลวงหวงผัวของเจ๊เบียบ ทำปืนลั่นใส่เน่าคาสนามเลย......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:33:08 PM »

ถ้ามเจอเหตุการณ์ลักษณะนี้ ผมจะรีบเก็บของใส่กระเป๋าและเดินออกห่างจากช่องยิงให้ไกลที่สุดเท่าไหร่ได้ก็ยิ่งดีครับ
รอให้เขาคนนั้นกลับก่อนแล้วค่อยเข้าไปในช่องยิงใหม่อีกครั้ง
   หากเขาไม่กลับ เราจะกลับเอง

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:35:03 PM »

ผมเคยเปลี่ยนเป้าอยู่.....พวกยิงโชว์สาวเลย....โป้ง...

เดินกลับมาบอกนายสนามเลย......ทั้งเสียวทั้งเซ็ง...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:41:14 PM »

.....เมื่อสัปดาห์ก่อนมีเวลาว่างเลยนำลูกโม่ไปลองปรากฎว่าขณะที่จะทำการบรรจุลูกชุดใหม่ใส่โม่
มีผู้อาวุโสสี่คนอายุรวมกันคงประมาณ250ปีบวกครับ.ยืนอยู่ด้านหลังผมแต่อยู่เยื้องๆๆข้างช่องยิง..นำปืนออโตมาขึ้นลำแล้วนำแม๊กออกแล้วก็เล็งไปที่เป้าประมาณว่าได้นำลูกออกมาแล้ว....ผมไม่กล้าเสี่ยงยิงต่อเลยครับพอผมออกจากช่องยิงมายังไม่ทันได้ถามเลยว่าในลำกล้องมีลูกหรือเปล่า...ปืนก็ลั่นโป้งออกไปแล้ว
ท่านยังคุยกันเหมือนเป็นเรื่องสนุกสนาน..เลยไปตามเจ้าหน้าที่สนามมาบอก...อีกคนเอาปืนลูกโม่มาให้นายสนามดูทั้งๆที่ลูกบรรจุในโม่และที่สำคัญ...มือยังอยู่ในโกร่งไก เศร้า เศร้า
อันนี้ เป็นเรื่องธรรมดาในสังคมไทยเลยแหละครับ ......มีทุกสนาม เจอกันทุกผู้ทุกนาม สำหรับคนเข้าสนามยิงปืน แล้วผ่านการอบรมมา ......
คนที่ผ่านการอบรม จะเห็นสิ่งเหล่านี้ เป็นสิ่งอันตราย   ส่วนคนที่ยิงสไตล์ลูกทุ่ง ที่ท่านว่า เขาก็ว่าเป็นเรื่องสนุกสนาน
พอเราเตือนมากๆ เขาก็ว่าไอ้พวกอบรมยิงปืนมาเนี่ยะ มันวิตกจริตไปเสียอีก ...เวรกรรม .
เรื่องบางเรื่อง ...... ถ้าเราบอกเขาดีๆ  แทนที่เขาจะเข้าใจ กลับหาว่าเราจัดการงานนอกสั่งอีก ......
นั่นถ้าช่องข้างๆ บ่นเสียหน่อย ผมว่า กลุ่มคน 250 ปีนั่น ก็คงจะจำจนตายว่าโดนช่องยิงข้างๆ ตำหนิ ...แต่ถามก่อนว่า
แล้วช่องข้างๆ จะกล้าตำหนิหรือไม่.....นี่ซิปัญหา
นั่นนะซิ  ธุระไม่ใช่ หอบของไปยิงช่องอื่นดีกว่า  ........เพื่อความปลอดภัยของเราเอง .....อย่าไปเตือนเขาเลย ...ครับ กลุ่มคนเหล่านั้น ก็ยังคงจะไปก่อวีรกรรมแบบนี้ ในสนามอื่น ในโอกาสหน้าต่อไปอีก .......เพราะไม่เคยมีใครเตือนพวกเขาแบบตรงๆ เสียที ....
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:35:35 PM »

สามสัปดาห์ก่อนไปยิงที่สนามประจำ
พี่ผู้ชายคนข้างๆเขายืนสอนน้องผู้หญิงยิงปืนลูกโม่สองนิ้ว
ผมนั่งยองๆเปิดกระเป๋าบรรจุปืนและลูกจะค้นของมาวางบนโต๊ะยิง
พี่ชายเขาเอาลูกเข้าบรรจุโม่สาธิตให้น้องดู  แล้วก็พลิกไปพลิกมาโชว์ให้น้องหญิงเห็น
มืออยู่ในโกร่งไก  พร้อมทั้งแนวปืนก็ชี้มาแนวเดียวกับหัวผมผู้ซึ่งหันไปมองพี่เขาอยู่
นึกว่าเขาจะเห็น  แต่เขาไม่รู้สึกตัวน่ะครับ ยังคงพลิกปืนไปมาแนวจ่อที่หัวผมนั่นแหละครับ  Tongue
เฮ่อ ผมรีบลุกยืนแล้วถอยหลังไปซื้อน้ำกินก่อนดีกว่า
ถึงจะเป็นดับเบิลยังไม่ง้างนก  ก็ผิดมารยาทมหาศาล
อยู่ในสนามต้องหูไวตาไวครับ  ลั่นปังขึ้นมาเมียเป็นม่ายโทษใครไม่ได้จริงๆ
(พวกขึ้นลำปืนเซมิแบบขนานลิ้นปี่หันปากกระบอกไปด้านข้างตัวอีก  น่ากลั๊วน่ากลัว)

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:59:28 PM »

เป็นผมจะไปข้างหลังกลุ่มนี้ครับ แล้วยิงมั่ง จะได้รู้ความเสียวคืออะไร  Grin  พูดเล่นนะครับ  ไหว้

ถ้าเจอแบบนี้ เป็นผมหยุดยิงทันทีครับ แล้วรอจนพวกเซียนทั้งหลายกับไปก่อนแล้วจึงยิงต่อครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Regulus
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

ดาวหัวใจสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:42:16 PM »

น่ากลัวนะค่ะ...
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์