เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:28:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าสนามยิงปืน...ท่านเคยเสียวแบบนี้มั๊ย  (อ่าน 6124 ครั้ง)
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:57:01 PM »

โชคดีที่ไม่เจอครับ น่ากลัวมากๆ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:59:31 PM »

เจอบ่อย...เมื่อเจอแล้วเลี่ยงออกนอกสนามเลยครับ.

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:06:32 PM »

เข้าสนามถ้าเลือกได้ ผมอยู่ช่องขวาสุดเสมอครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:44:00 PM »

น่ากลัวครับ พวกยิงไม่เป็นเนี่ย

ขนาดผมเคยไปสนามส่วนตัวกันกับเพื่อนอีก 2 คน
คนนึงยิงด้วยกันประจำ ยิงทั้งชักยิงเร็ว ยิงปืนสองมือหรือกลับหลังหันยิงก็ไม่เสียวครับ
แต่พอเพื่อนอีกคนที่ไม่ค่อยเป็นแค่ขึ้นสไลด์เก้ๆกังๆก็เสียวแล้วครับ

ปล.ปกติถ้าผมพาผู้หญิงที่ไม่เป็นไปหัดยิงจะบรรจุลูกทีละนัดเสมอครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:58:21 PM »

นานมาแล้ว ผมเคยเจอ ประเภทดึงสไลด์เอาลูกออก แล้วค่อยถอดแม็กทีหลัง
คิดว่าลูกออกไปแล้วก็เลยกดเหนี่ยวไกทิ้ง ตูม ลงดินห่างผมไปประมาณเมตรกว่าๆ ผมกำลังนั่งยองๆอยู่ หงายเก๋งเลยครับ เห็นหัวเราะแหะๆ ขอโทษขอโพย ผมพูดอะไรไม่ออกเพราะมัวแต่หน้าซีดอยู่  ไม่ใช่ใครที่ไหนครับญาติผมเอง

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:34:44 PM »

น่ากลัวครับ พวกยิงไม่เป็นเนี่ย

ขนาดผมเคยไปสนามส่วนตัวกันกับเพื่อนอีก 2 คน
คนนึงยิงด้วยกันประจำ ยิงทั้งชักยิงเร็ว ยิงปืนสองมือหรือกลับหลังหันยิงก็ไม่เสียวครับ
แต่พอเพื่อนอีกคนที่ไม่ค่อยเป็นแค่ขึ้นสไลด์เก้ๆกังๆก็เสียวแล้วครับ

ปล.ปกติถ้าผมพาผู้หญิงที่ไม่เป็นไปหัดยิงจะบรรจุลูกทีละนัดเสมอครับ
อืม..ม จะเอาไปใช้ครับ Wink

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 08:23:52 AM »

อยากรู้จังสนามไหนครับเนี่ย.....
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 08:39:50 AM »

สามสัปดาห์ก่อนไปยิงที่สนามประจำ
พี่ผู้ชายคนข้างๆเขายืนสอนน้องผู้หญิงยิงปืนลูกโม่สองนิ้ว
ผมนั่งยองๆเปิดกระเป๋าบรรจุปืนและลูกจะค้นของมาวางบนโต๊ะยิง
พี่ชายเขาเอาลูกเข้าบรรจุโม่สาธิตให้น้องดู  แล้วก็พลิกไปพลิกมาโชว์ให้น้องหญิงเห็น
มืออยู่ในโกร่งไก  พร้อมทั้งแนวปืนก็ชี้มาแนวเดียวกับหัวผมผู้ซึ่งหันไปมองพี่เขาอยู่
นึกว่าเขาจะเห็น  แต่เขาไม่รู้สึกตัวน่ะครับ ยังคงพลิกปืนไปมาแนวจ่อที่หัวผมนั่นแหละครับ  Tongue
เฮ่อ ผมรีบลุกยืนแล้วถอยหลังไปซื้อน้ำกินก่อนดีกว่า
ถึงจะเป็นดับเบิลยังไม่ง้างนก  ก็ผิดมารยาทมหาศาล
อยู่ในสนามต้องหูไวตาไวครับ  ลั่นปังขึ้นมาเมียเป็นม่ายโทษใครไม่ได้จริงๆ
(พวกขึ้นลำปืนเซมิแบบขนานลิ้นปี่หันปากกระบอกไปด้านข้างตัวอีก  น่ากลั๊วน่ากลัว)

ครับ
แบบนี้ลองเอาปืนเปล่าขึ้นลำ แล้วลั่นไกใส่เขาเลยครับ
ดูสีหน้ามัน แล้วเดินออกมาครับ
ผมเคยยิงที่แนวยิงที่สนาม รด.
มีหนุ่มหน้าใส2 คน ถือปืนเล็งปืนมายังกองดิน ซึ่งไม่ใช่แนวที่ผมยืนอยู่แล้วลั่นไกเล่น
แล้วพอผมหยุดยิง เขาทั้ง 2 เดินมาแนวยิง ยิงบ้าง
ผมทำเช่นเดียวกับเขาครับ
อยู่หลังแนวยิงเขา 4-5เมตร
เล็งไปที่กระป๋องน้ำที่กองดิน
ลั่นไก 11 ดังฟังชัดเลยครับ
ยิงเสร็จเดินออกมานั่งดู

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:21:38 AM »

เคยเหมือนกันครับ สยป.ตร.ไปอบรมแจ้งข่าวพอว่างแว้บออกมายิงปืนกันหลายคน ปืนเช่าลูกซื้อ ช่องยิงเกือบเต็มเพื่อนผมเข้าช่องได้เดินเข้าไปติดเป้าเลยตะโกนเรียกให้กลับมาก็ไม่หันดีที่ช่องข้างๆเห็นซะก่อนไม่งั้นพรุนนายสนามออกมาอบรมซะยกนึง  ส่วนช่องข้างๆไม่ต้องห่วงส่ายหัวเลย

s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:21:24 AM »

ทุกสนามมีโอกาสเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวได้ทั้งนั้นแหละ...

แม้กระทั่งสนามดังแถวนครนายก ครูฝึกประสบการณ์สูงยังพลาดให้กลุ่มเมียหลวงหวงผัวของเจ๊เบียบ ทำปืนลั่นใส่เน่าคาสนามเลย......
เล่าให้ฟังหน่อยสิครับ Smiley
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:30:47 AM »

เจอประจำครับ

พวกนี้ชอบนั่งอยู่หลังแนวยิง พอใครยิงเสร็จ เดินผ่าน ถ้ารู้จักกัน ก็จะขอดูปืนหน่อยพี่ ถ้าเค้าให้ดูก็พลิกซ้ายพลิกขวา เสร็จแล้วยกขึ้นเล็ง พวกที่ยืนอยู่แนวยิงก็เสียวหลังกันสิครับ (ยกเว้นคนที่กำลังยิงอยู่เพราะไม่เห็นว่าด้านหลังกำลังยกปืนเล็งเข้ามาในแนวยิง)

อาทิตย์ที่แล้ว ผมเจอใกล้ๆตัว เลยเข้าไปบอกว่า พี่ๆ ถ้าจะเล็ง ก็เข้ามายืนในแนวยิงเลยครับ

ผ่านไปสิบนาที มันเอาอีกแล้ว ทำเหมือนเดิม

ตอนนี้ผมเดินออกเลย เลิกยิง แล้วก็ไม่กล้าเดินเข้าไปบอกมันอีกครั้งนึงแล้ว

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:16:54 AM »

.....เมื่อสัปดาห์ก่อนมีเวลาว่างเลยนำลูกโม่ไปลองปรากฎว่าขณะที่จะทำการบรรจุลูกชุดใหม่ใส่โม่
มีผู้อาวุโสสี่คนอายุรวมกันคงประมาณ250ปีบวกครับ.ยืนอยู่ด้านหลังผมแต่อยู่เยื้องๆๆข้างช่องยิง..นำปืนออโตมาขึ้นลำแล้วนำแม๊กออกแล้วก็เล็งไปที่เป้าประมาณว่าได้นำลูกออกมาแล้ว....ผมไม่กล้าเสี่ยงยิงต่อเลยครับพอผมออกจากช่องยิงมายังไม่ทันได้ถามเลยว่าในลำกล้องมีลูกหรือเปล่า...ปืนก็ลั่นโป้งออกไปแล้ว
ท่านยังคุยกันเหมือนเป็นเรื่องสนุกสนาน..เลยไปตามเจ้าหน้าที่สนามมาบอก...อีกคนเอาปืนลูกโม่มาให้นายสนามดูทั้งๆที่ลูกบรรจุในโม่และที่สำคัญ...มือยังอยู่ในโกร่งไก เศร้า เศร้า

เจ้าหน้าที่สนามไม่มาว่ากล่าวตักเตือนมั่งหรอครับ ? ถ้าเป็นอย่างงั้นก็แย่ๆ แบร่ ถ้าวันหลังเจอแบบเดียวกันอีก แนะนำให้ออกห่างๆดีกว่าครับเพื่อความปลอดภัยของตัวเราเอง  ไหว้

MANOK
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:33:13 PM »

ถ้าเจอลักษณะแบบนี้ ถือว่าน่ากลัวมากเป็น เก็บปืนใส่กระเป๋ากลับบ้านก่อนดีกว่า
aodsy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 02:03:03 PM »

ขอบคุณ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 02:07:59 PM »

เจ้าหน้าที่สนามต้องดูแลรัดกุมและเคร่งครัดครับ .... เจอสนามที่เจ้าหน้าที่หย่อนยานละเลยก็ควรเลิกใช้บริการดีกว่า

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์