เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:22:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าสนามยิงปืน...ท่านเคยเสียวแบบนี้มั๊ย  (อ่าน 6105 ครั้ง)
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 02:49:00 PM »

แบบนี้น่ากลัว+เสียวนะครับสำหรับคนที่ไม่คำนึงถึงกฏความปลอยภัยนี่เป็นอันตรายต่อคนรอบข้างและตัวเอง นายสนามและ จนท. ประจำสนามควรดูแลอย่างไกล้ชิด ส่วนตัวผมเองไม่ค่อยเข้าสนามยิงปืนทั่วไปเท่าไหร่ครับส่วนใหญ่เข้าแต่สนามยิงปืนของกองพันเพราะไม่เสียค่าใช้สนาม เป้าฟรี คนไม่ค่อยมี แล้วอีกอย่างที่กองพันกำลังจะตั้ง  ชมรมยิงปืน (พก) ครับเพราะที่กองพันมีปืนพกกันแทบทุกคนแต่เรื่องกฏความปลอดภัยไม่ต้องห่วงครับมาอันดับ 1 ยิงไม่ถูกเป้าไม่เป็นไรแต่ขอปลอดภัยไว้ก่อน
  แต่ผมก้อเคยเจอกับตัวเองครับตอนฝึกยิงปืนทหารใหม่ ทั้งๆที่อบรมก่อนยิงแล้ว คือ ว่าตอนกำลังยิงปืน ท่านอนยิง (M- 16 A1)ทหารใหม่คนหนึ่งปืนติดขัดครับ เขายกมือขึ้นแล้วพลิกตัวมาหาผมที่ยืนอยู่ด้านข้างแต่เยื้องไปข้างหลังพร้อมปากลำกล้องปืนที่ชี้มาที่อกผม " หมู่ครับปืนติดขัด "  บอกตรงเสียวว๊าบที่สันหลังเลยครับหลบแทบไม่ทันจากนั้นบาทาครับกระแทกไปที่ด้านข้างลำกล้องเพื่อให้ปลายลำกล้องกลับไปที่แนวยิงครับ พอยิงเสร็จผมเรียกไปอบรมครับจากนั้นก็ มหกรรมซ่อมครับ ครึ่งชั่วโมงเต็มๆครับกลางแดด โทษฐานทำให้แฟนครูฝึกเกือบเป็นหม่าย.....

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
Tun Lohitnavee
Sir... Yes Sir !..
Full Member

คะแนน 11

ปิชิ้ววว พ้าววว!!!

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 02:52:52 PM »

ไม่มีวินัยการปืนเอาซะเลย

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 04:38:32 PM »

ต้องทำประกันชีวิตก่อนเข้าสนามครับ
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 04:58:02 PM »

โชคดีที่ยังได้กลับมา   ไหว้
tapee29
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:32:25 PM »

เคยเจอครับ รีบเก็บของกลับบ้านโดยเร็ว ตกใจ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:09:53 PM »

ผมเคยพลาดครั้งนึง รด.ปี 3 พัน1 ร.1 รอ. นอนยิง ปืนขัดลำกล้อง พลิกตัวนอนหงาย ยกมือ แต่ปืนชี้ฟ้าเกือบโดนหน้าครูฝึก โดนตื้บทีนึง จำแม่นเลยครับ.... ไหว้

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:30:22 PM »

มีปืน...มีสติ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:41:23 PM »

พวกโรคจิต
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 04:32:44 PM »

ณ.ที่สนามแห่งหนึ่ง  ผมและเพื่อนนำเจ้า 686 ใหม่ของเพื่อนไปซ้อมมือ  ที่สนามก็มีสมาชิกหลายท่านใช้บริการอยู่เช่นกัน เมื่อถึงเวลาจะติดเป้า ผมก็สังเกตุช่องข้างๆว่าเขายิงหมดชุดแล้ว จึงเดินไปกดกริ่งเพื่อบอกให้ทราบว่า  จะมีการเปลียนเป้า  พร้อมกดสวิทช์ไฟสีแดงที่แนวยิง    เพื่อนผมและสมาชิกท่านอื่นก็เดินลงไปในสนามเพื่อเปลี่ยนเป้า  ส่วนผมยืนคอยที่โต๊ะวางปืน (กลัวปืนหายว่างั้นเถอะ  คิก คิก คิก คิก)
        ขณะมีการเปลียนเป้าที่แนวยิง   ผมสังเกตุที่ช่องยิงขวาสุด หยิบปืนลูกโม่ขึ้นมา  เล็งเข้าไปในแนวยิง ผมจึงบอกเขา    ด้วยเสียงเบาๆ  พอจะได้ยินกันสองคน  ( กลัวเขาจะเสียหน้า  และกลัวคนที่กำลังเปลี่ยนเป้าจะตกใจ )ว่า  " พี่วางปืนก่อนครับ ในสนามยังติดเป้าไม่เสร็จ "   พี่ท่านนั้นหันมามองหน้าผมทำสีหน้าเซ็งๆ แล้วพูดว่า  " ปืนไม่มีลูก " ผมจึงตอบไปว่า "เพื่อความปลอดภัยครับพี่ "  เขาก็วางปืนลงบนโต๊ะพร้อมกับคำพูกเบา แต่ผมได้ยินว่า       " ใจปลาซิวแล้วคิดจะมายิงปืน "    ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 06:27:49 PM »

ต้องหูไวตาไว+หลักความปลอดภัยอย่างเคร่งครัด ครับ  Wink

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
jo88
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 06:47:35 PM »

ไหว้ ไม่ใช่สนามประจำผมแน่ กฎความปลอดภัยมาอันดับ 1 ครับ  ไหว้
FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 07:26:40 PM »

ส่วนตัวไปสนาม รด. จะไปตอนเช้าตั้งแต่เปิดสนามฯ  เพราะ 1.คนน้อย ยิงสบาย ๆ  2. หลีกเลี่ยงการเสียวโดยไม่มีเหตุอันควร พอคนเริ่มทะยอยมาสัก 10 โมงนิด ๆ  ก็ถอยทัพกลับบ้าน  เร็ว ๆ นี้เห็นท่านสมาชิกมีแนะนำสนามค่ายกำแพงเพฃรอัครโยธิน ซึ่งน่าสนใจเพราะจากทำเลที่ตั้งน่าจะไม่ไกลบ้านเท่าใด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:41:11 PM »

ยังไม่เคยเจอครับ... แต่ถ้าเจอแบบนี้คงรีบเก็บของกลับบ้านครับ... โชคดีที่สนามที่ผมไปใช้ประจำนั้น... เกือบจะเป็นสนามร้าง... มีมาใช้แค่สมาชิกขาประจำไม่กี่คน...

jdp
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:07:01 AM »

แต่ผมได้ยินว่า       " ใจปลาซิวแล้วคิดจะมายิงปืน "      ยังนี้ต้องให้พี่ท่านนั้นไปเปลี่ยนเป้าแล้วคนอื่นที่อยู่ในช่องยิง หยิบปืนขึ้นเล็งแล้วดูสีหน้าพี่ท่านนั้นดูซิครับว่าใครจะใจปลาซิว ขำก๊าก
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:47:03 PM »

ไปสนามที นึกว่าจะปลอดภัย  กลับจะมาเจ็บตัวเพราะพวกมือใหม่ปัญญาเบา หรือมือเก๋าปัญญาอ่อน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์