เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:30:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องตัดสดปืนสวัสดิการ  (อ่าน 7154 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:10:51 PM »

มีหนทางไหมที่จะร่วมกันร้องเรียนไปยังหน่วยงานที่เกี่ยวข้องหรือสื่อแขนงต่าง ๆ เพื่อรักษาสิทธิ์ให้กับทุกคนที่ปฏิบัติตามกติกา จองตามขั้นตอน รอคอยปืนตามสัญญา

โยนหินถามทางสักหน่อย Cheesy
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:45:03 PM »

ตอนจอง โครงการ สน.สก. หลายท่านที่จองเล่น ๆ หรือจองไว้หลายกระบอก แต่เจ้าของโครงการ+บริษัท เขาไม่เล่นด้วยครับ นำรายชื่อไปขออนุญาตนำเข้าจริง ๆ ครับ เมื่อปืนมาแล้ว ก็เลยเป็นปัญหาว่า คนจองไม่จ่ายเงิน ที่หน่วยงานผมมีหลายท่านครับ ส่งชื่อไป จนเขามีหนังสือทวงมาว่าปืนมาแล้วให้ไปจ่ายเงิน ก็ไม่จ่าย เมื่อปืนมาแล้ว เขาเลยต้องหาคนมาสวมสิทธิ์แทนครับ โครงการนี้มีตัดสดไม่มากเหมือนอีกโครงการหนึ่งครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:50:30 PM »

ของสน.สก.เท่าที่ถามๆมา...

เป็นกรณีที่ท่านต.แม่สายบอกครับ...

คือเป็นการสวมสิทธิ์แทนผู้ที่สละสิทธิ์ไป...

ยังไม่ขนาดตัดสดของ สน.อส.ครับ...
kotie_lamae
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 12:02:51 AM »

จริงๆครับถูกต้องนะครับ  อื่นไม่สำคัญเท่าผลประโยคละครับ  พี่น้อง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 05:07:32 PM »

ตอนจอง โครงการ สน.สก. หลายท่านที่จองเล่น ๆ หรือจองไว้หลายกระบอก แต่เจ้าของโครงการ+บริษัท เขาไม่เล่นด้วยครับ นำรายชื่อไปขออนุญาตนำเข้าจริง ๆ ครับ เมื่อปืนมาแล้ว ก็เลยเป็นปัญหาว่า คนจองไม่จ่ายเงิน ที่หน่วยงานผมมีหลายท่านครับ ส่งชื่อไป จนเขามีหนังสือทวงมาว่าปืนมาแล้วให้ไปจ่ายเงิน ก็ไม่จ่าย เมื่อปืนมาแล้ว เขาเลยต้องหาคนมาสวมสิทธิ์แทนครับ โครงการนี้มีตัดสดไม่มากเหมือนอีกโครงการหนึ่งครับ

เป็นกรณีที่ท่านต.แม่สายบอกครับ...

คือเป็นการสวมสิทธิ์แทนผู้ที่สละสิทธิ์ไป...

ยังไม่ขนาดตัดสดของ สน.อส.ครับ...

หากเป็นกรณีดังกล่าว  งั้นไม่ติดใจแล้วครับ  ขอเก็บหินที่โยนไว้ใส่กระเป๋าเหมือนเดิม Cheesy
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 05:31:39 PM »

หากเป็นกรณีดังกล่าว  งั้นไม่ติดใจแล้วครับ  ขอเก็บหินที่โยนไว้ใส่กระเป๋าเหมือนเดิม Cheesy

ผมเชื่อว่าเป็นแบบนี้จริงๆครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:45:15 PM »

เก็บให้เลี่ยมละ อย่าให้ใครรู้ว่าตัวเองก็อยู่ในกรณีข้างต้นกับเค้าด้วย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:25:15 PM »

คิดดู ดีๆแล้ว การตัดสด  เขาก็ เปิดกว้างนะครับ  ใครพร้อม ใครรีบ เงินพร้อม  ป3 พร้อม ปืนพร้อม  ก็จบ
ผมเองใช้ หลายวิธี ตามแต่ โอกาศเหมาะๆ..จองแล้วเปลี่ยนรุ่นก็มี....จองปกติก็มี....ตัดสดก็มี..
ท่านคิดว่า คนที่จองปืนสว้สดิการ  แล้วเล่นเน็ตไม่เป็น..หรือไม่มีคอมพิวเตอร์..หรือไม่ทราบด้วยซ้ำว่าข่าวปืนสวัสดิการ  ติตามจาดในเวปนี้  มีใหมครับ
คนจองปืนสวัสดิการ  แล้ว ไม่เล่นเน็ต เหมือนคนตกยุค  หรือ คนตาบอด(โทษนะถ้าแรงไป)  หวังจะโทรไปสอบถามเหรอ..อย่าหวัง
  ผม จอง m4 เล่นๆไว้  ถ้ามีปืน ก็เอา  ถ้าไม่มีปืน  ก็ จะเปลียนเป็นรู่นอื่น  ก็ ติตาม ความเคลื่อไหว  จากในเวป
จนทราบว่า ปืนเข้ามาแล้ว  เขาตัดสดกันแล้ว  ผม จึงรีปไปยื่น ขอ ป3  ถ้าได้ ป-3 มาเมื่อใหร  ก็ จะขึ้นไปรับปืน  จ่ายเงินส่วนที่ ค้าง
ขณะ รอ ป3 ประมาณอาทิตย์  กว่า  ก็ ได้รับหนังสือ จาก  สน.อส. ว่า ปืนเข้ามาแล้ว  ไห้ผมไป ขอ ป-3 และ ให้ขึ้นไปรับปืนภานใน 30 วัน หลังจากได้รับหนังสือ
  คนทีไม่ติตามข่าวในเวป  จะไม่รู้ ว่า ปืนรู่นไดมี รุ่นไดเข้ามาแล้ว  รุ่นไดตัดสดได้  หรือ ถ้ารู้ ก็ ช้าครับ
ช่วงหนึ่ง ก่อนหน้าที่ m4 จะเข้ามา  ตอนนั้น ผมติดตามข่าว ว่า sti .45 ตัดสดได้ ราคา 68k ถ้าจำไม่ผิด  ใจโลเลตัดสินใจไม่ได้...ของหมด..ชูทเตอร์ ทราบว่ามีมานานแล้ว
หลังจาค รับ  m4 มาแล้ว  ก็ได้ข่าว จากในเวป  ว่า มี sti เข้ามาอีก  แต่ไม่มาก
เห็นใหมครับ  ข่าวปืน สวัสดิการ ถ้าไมมีพรรคพวกข้งใน  ต้องติดตาม จากในเวป   วันต่อวัน 
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:30:05 PM »

จะตัดสดตัดแห้งก็เอาเถอะ
ถือว่าแบ่งๆกันไป
ผมไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการ
แต่ก็อนุโมทนาและยินดีกับท่านที่มีสวัสดิการ
 รักในหลวง  【ไก่ เมืองสี่แคว】
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

แตกต่างได้แต่ไม่แตกแยก

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:16:34 PM »

กรณี สน.สก.ถ้าปล่อยให้ตัดสดโดยที่คนจองจ่าย100%แล้วยังไม่ได้ไม่เห็นด้วยเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=77776.0

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 04:15:16 AM »

กรณี สน.สก.ถ้าปล่อยให้ตัดสดโดยที่คนจองจ่าย100%แล้วยังไม่ได้ไม่เห็นด้วยเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=77776.0

ตอนนี้กำลังศึกษาปืนโครงการอยู่เหมือนกันครับ  Cheesy
ลองตามไปดูแล้ว ปัญหาน่าจะอยู่ที่ร้านในโครงการ มิใช่ สน. สก. โดยตรง หรือเปล่าครับ
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 03:12:07 PM »

น่าจะยากครับ
ผลประโยชน์ทั้งนั้น

สบายดี.........
FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:56:41 PM »

ตามนั้นเลยครับ เฉพาะที่แผนกผมก็มีลูกน้องมันจองไว้2บอก Taurus .45ตัวนึง กับ CZ รางเต็ม ตัวนึงปล่อยเฉยทั้งคู่ มัดจำก็ไม่ยอมไปจ่าย คิดดูว่าถ้าไม่มีคนมาแทนสิทธ์ บ.เจ็กอั๊กแน่ๆครับ

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:14:07 AM »

ช้าก่อน ไหว้อย่าพึ่งเก็บครับพี่ท่าน
วันก่อนผมโทรไปสอบถามร้านที่ผมจองว่ามีปืนหลุดมาไหมพอดีผมจ่าย96%ไปแล้ว
ทางร้านบอกว่ามีแต่ให้ก่อนไม่ได้ต้องตามคิว เยี่ยมแต่ถ้าจะตัดสดมาเอาได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมจองPT1911ไปครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 09:09:08 PM »

ดีครับ.......คนที่พลาด....จองเล่น......หรือ ป3ไม่ผ่าน....ปืนจะเหลือค้าง  หากจะให้ร้านไปขายก็ไม่ได้

เพราะมันน่าจะเป็นปืนที่โอนได้หลัง5ปีเท่านั้น(เลขทะเบียน)...แต่ถ้าขายได้.......อูยส์

ราคาตามหน้าร้าน.....ไม่ต้องห่วงครับ...ร้านได้...เราจนครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์