เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:25:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้RUGER LCR แล้วมั่งครับ?????  (อ่าน 2777 ครั้ง)
poom34
55555..55555 ..ขำว่ะ...
Jr. Member
**

คะแนน 12

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 07:54:34 PM »

คือ...ไปรับมาตั้งแต่วันที่3 ...วันนี้วันที่8แล้ว..ยังไม่ได้เอาไปเปิดซิงเลยครับ หาโอกาสไม่ได้ วันจันทร์ไปรับปืนมา สนามดันปิดอีก.. กิ๊วก๊าว
ท่านใดรับมาแล้ว...ลองแล้ว...เป็นยังไงมั่งครับ ของผม..ต้องยอมรับว่า ไกมันดีจริง...แต่ไม่รู่ว่าจะส่งผลยังไงกับการยิงบ้าง..
ท่านใดพอจะรีวิวเป็นแนวทาง จักเป็นพระคุณอย่างสูง...ขอบคุณครับ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 11:33:15 PM »

ด้ามอวบกว่าพวก J Frame ทั่วไป ทำให้จับได้กระชับมือกว่า ตัวปืนน้ำหนักเบา แต่แรงรีคอยล์ก็ไม่ต่างจากพวกโครงเหล็กมากเท่าไหร่ ตอนนี้LCR กลายเป็นปืนที่ผมพกติดตัวทุกวันไปแล้ว

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
poom34
55555..55555 ..ขำว่ะ...
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:02:08 AM »

ของผมที่ได้มา ด้ามเป็นของ Crimson Trace เป็นด้ามเลเซอร์ครับ ตัวผมเองก็ไม่รู้ว่าด้ามยางเดิมๆของรูเกอร์นี่
มันจะรู้สึกเป็นยังไง ส่วนของผม ผมรู้สึกดีมากเวลาจับ...คือมันไม่ดูดมือจนเกินไป..แล้วก็ไม่ลื่นมือเกินไปเหมือนกัน
....ส่วนจะทำให้ยิงดีหรือไม่...ยังไม่ทราบ...เพราะยังไม่ได้ยิง หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ลองซ้อมดรายไฟร์พร้อมกับเลเซอร์ดูแล้ว พบว่า
ตัวเองยังไม่คุ้นกันรีวอลเวอร์ไกดับเบิ้ล พอนกสับ..จุดเลอเซอร์มันก็แว่บ!!ไปซ้ายทุกที...เกี่ยวรึเปล่าก็ไม่รู้?Huh?
...ไว้เดี๋ยวเอาไปเจาะกระดาษแล้ว จะเอามาโชว์ละกันครับ..... ไหว้
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:06:19 AM »

รอฟังด้วยคนครับ  Grin
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:19:11 AM »

ผมก็รออยู่ ต้นปีหน้ามาแน่ ได้ข่าวว่าได้ความทนและไกเฉียบกว่าสมิธ

เขาว่ากันอย่างงั้นนะ.......เป็นปืนโพลิเมอร์ที่ดีที่สุดในโลก..... แบร่ แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:55:30 AM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:49:42 AM »

ผมก็รออยู่ ต้นปีหน้ามาแน่ ได้ข่าวว่าได้ความทนและไกเฉียบกว่าสมิธ

เขาว่ากันอย่างงั้นนะ.......เป็นปืนโพลิเมอร์ที่ดีที่สุดในโลก..... แบร่ แบร่

ใช่ครับ......เพราะเป็นยี่ห้อเดียวที่ทําลูกโม่โพลีเมอร์...... คิก คิก คิก คิก

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:58:04 AM »

อ้างถึง
ใช่ครับ......เพราะเป็นยี่ห้อเดียวที่ทําลูกโม่โพลีเมอร์...... 

อ้าวทำไมรู้มุขเขาด้วยล่ะ.....ใครได้ก่อนเอามาเชยชมหน่อย ถ่ายรูปมาอวดหน่อยก้อได้ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:59:50 AM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:45:01 PM »

ของผมที่ได้มา ด้ามเป็นของ Crimson Trace เป็นด้ามเลเซอร์ครับ ตัวผมเองก็ไม่รู้ว่าด้ามยางเดิมๆของรูเกอร์นี่
มันจะรู้สึกเป็นยังไง ส่วนของผม ผมรู้สึกดีมากเวลาจับ...คือมันไม่ดูดมือจนเกินไป..แล้วก็ไม่ลื่นมือเกินไปเหมือนกัน
....ส่วนจะทำให้ยิงดีหรือไม่...ยังไม่ทราบ...เพราะยังไม่ได้ยิง หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ลองซ้อมดรายไฟร์พร้อมกับเลเซอร์ดูแล้ว พบว่า
ตัวเองยังไม่คุ้นกันรีวอลเวอร์ไกดับเบิ้ล พอนกสับ..จุดเลอเซอร์มันก็แว่บ!!ไปซ้ายทุกที...เกี่ยวรึเปล่าก็ไม่รู้?Huh?

...ไว้เดี๋ยวเอาไปเจาะกระดาษแล้ว จะเอามาโชว์ละกันครับ..... ไหว้
   กระตุกไกหรือปล่าวครับ? หรือว่าวางนิ้วบนไกมากเกินไป สองอย่างนี้มีผลเวลายิงครับ  Smiley

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:24:26 PM »

ราคาเป็นอย่างไรครับ ร้านไหนนำเข้า ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:26:47 PM »

ด้ามอวบกว่าพวก J Frame ทั่วไป ทำให้จับได้กระชับมือกว่า ตัวปืนน้ำหนักเบา แต่แรงรีคอยล์ก็ไม่ต่างจากพวกโครงเหล็กมากเท่าไหร่ ตอนนี้LCR กลายเป็นปืนที่ผมพกติดตัวทุกวันไปแล้ว

ได้ยินแล้วน่าใช้มากครับ ตัวเลือกสำหรับคุณโอ๊คที่เลือกได้จาก 3-4 กระสอบ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:52:37 PM »

ได้ยินแล้วน่าใช้มากครับ ตัวเลือกสำหรับคุณโอ๊คที่เลือกได้จาก 3-4 กระสอบ

คนแรก3-4กระสอบ....

คนที่2....2-3กระสอบ....

เฮ้อ....อิจฉาวุ๊ยยย...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:54:41 AM »

[quote author
/quote]
   โอ๊ยย...กระสอบก็ดีสิครับ แค่ปลอกหมอนใบเดียวผมยังไส่ไม่เต็มเลย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:15:30 AM »

/quote]
   โอ๊ยย...กระสอบก็ดีสิครับ แค่ปลอกหมอนใบเดียวผมยังไส่ไม่เต็มเลย

ที่พอจะใส่ในปลอกหมอนได้... ยังใส่ไม่เต็ม... แต่ที่ใหญ่กว่าปลอกหมอนอีกกองเบ้อเริ่มเทิ่ม... ไม่นับใช่มั๊ยครับพี่... ไหว้

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:41:48 AM »

คนแรก3-4กระสอบ....

คนที่2....2-3กระสอบ....

เฮ้อ....อิจฉาวุ๊ยยย...

ผมขอเอากระสอบทั้งตั้งไปแลกของพี่มั่งได้ไหมครับ อิ อิ?

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:42:37 AM »

/quote]

โอ้ เดี๋ยวนี้ถึงขนาดต้องเก็บในปลอกหมอนแล้วหรือครับ อิ อิ?

หน้า: [1]
  พิมพ์