เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:25:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: glock 23 ขนาด.40  (อ่าน 7808 ครั้ง)
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:26:42 PM »

.๔๐ พลังงานและแรงปะทะ เหนือกว่า ๙ พารา  แต่ความแม่นยำ การยิงซ้ำ ควบคุมปืน ๒๓ ยังเป็นรอง ๑๙ ครับ   ตกใจ

ผมมีทั้งสองอย่าง เดี๋ยวว่างๆ จะยิงโชว์พี่โร้ดหน่อย  Grin  เอาลูก ๑๒๔ เกรน x ๑,๑๗๐ ฟ-วิ เทียบกับ ๑๘๐ เกรน x ๙๗๐ ฟ-วิ ครับ
จริงๆ เก้า ม.ม. ยิงสบายกว่าหน่อยครับ ยิ่งใช้ลูก ๑๑๕ เกรน ของวินเชสเตอร์ที่อัดมาบ่อยครั้ง ไม่เร็วเท่าสเปคที่โฆษณา ยิ่งสบายมือครับ

ขอบคุณมากครับ คุณ pimuk.  Cheesy

ถ้าพี่ไม่ไปดูเอง ผมจะอัดวีดีโอคลิปมาให้ดูครับ  Grin
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:41:16 PM »

ผมขอดูเป้านะครับพี่มุข Grin Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 05:26:58 PM »

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะครับพี่ๆ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ผมขอขอบคุนพี่ๆทุกๆครับ เว๊บนี้อบอุ่นมากครับ ให้คำเเนะนำที่ดีเเละเป็น

กันเองครับผม ขอบคุนพี่ๆทุกคนอีกครั้งครับ เยี่ยม  ไหว้

ขอบคุณ เช่นกันครับ  หากท่านจะใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง ครับ

โทดทีครับผม ผมไม่ได้ดูก่อนโพสครับ
p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 05:32:42 PM »

พี่ครับ ขอนอกเรื่องนิดนึงนะพี่ คือใจผมลึกๆเลยอยากจะได้ usp.45 ครับ เเต่พอดูราคานี่สิครับ ถึงกับร้องจ๊ากเลยครับ อ๋อย

ราคาปืนโครงการอยู่ที่ 6-7หมื่น ก็เลยไม่ไหวครับ กลัวเงินจะตึง ก็เลยสนตัวg23เเทนครับผม เข้าเรื่องเลยนะครับพี่ ผมอยากทราบ

ว่าทำไมhk usp.45 มันเเพงจังครับผม อยากรู้ว่า มันดีกว่าGlock หรือครับพี่ ทำไมราคาถึงเเพงนักครับผม

ขอบคุนสำหรับคำตอบครับ  ไหว้
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 06:15:36 PM »

ผมขอดูเป้านะครับพี่มุข Grin Grin

ทะลึ่ง....  Grin  ปิ๊กเขาไปคลาสเอแล้วน่ะ จะบอกให้...  Cheesy
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 06:45:19 PM »

พี่ครับ ขอนอกเรื่องนิดนึงนะพี่ คือใจผมลึกๆเลยอยากจะได้ usp.45 ครับ เเต่พอดูราคานี่สิครับ ถึงกับร้องจ๊ากเลยครับ อ๋อย

ราคาปืนโครงการอยู่ที่ 6-7หมื่น ก็เลยไม่ไหวครับ กลัวเงินจะตึง ก็เลยสนตัวg23เเทนครับผม เข้าเรื่องเลยนะครับพี่ ผมอยากทราบ

ว่าทำไมhk usp.45 มันเเพงจังครับผม อยากรู้ว่า มันดีกว่าGlock หรือครับพี่ ทำไมราคาถึงเเพงนักครับผม

ไม่นอกเรื่องหรอกครับ .... แต่ถ้าผมคุยด้วย เดี๋ยวเป็นเรื่องแน่เลยครับ

สำหรับท่าน ท่านบอกว่าท่านเป็นคนใหม่ ......ผมก็ขอเชื่อแล้วกันนะ ว่าท่านใหม่จริงๆ
เล่นปืนเมืองไทย ต้องเข้าใจอย่างหนึ่งครับว่า
1.ปืนดี มีสกุล
2.ปืนดี แต่ไม่มีสกุล ต้องใช้ความสามารถส่วนตัว เอ๊ย ...ไม่ใช่ ศักยภาพของปืน ในการไต่เต้าความนิยมในท้องตลาด

เอชเค ยูเอสพี เกิดมาจากบริษัทปืนแห่งเยอรมัน ผู้ยิ่งใหญ่แห่งสงครามโลกครั้งที่ 1-2 บ้านเรา ยินดีและยอมรับสินค้าจากเยอรมันมาหลายชั่วอายุคนแล้ว .....เมาเซอร์เงี้ยะ .....ดังข้ามศตวรรษเลยแล้วกันแหละ
เอชเค เป็นปืนสัญชาติเยอรมัน  ดังนั้น ชาติตระกูลเขาดี  ลูกๆ  เอ๊ย ..... ปืนรุ่นถัดมา ที่เกิดออกมาจากบริษัทปืนมีตระกูล ก็ย่อมได้รับความเชื่อถือ   ราคาท่านก็แพงไปตามตัวนั่นแหละครับ ก็นิยมตามชาติตระกูลของปืนนั่นเอง
อีกทั้งยังมีข่าวอยู่เนืองๆ ว่าเข้าประจำกองทัพสหรัฐในหน่วยพิเศษ ๆ  อะไรต่อมิอะไร ยิ่งเสริมให้ราคาของยูเอสพีสูงขึ้นจน ตาสีตาสา ทำนาขายข้าวแลกเหล็กอันเล็กๆ อย่างชาวสยาม ยิ่งห่างไกลความจริงที่จะได้มันมาครอบครอง

แต่กล็อคเกิดในโลกท่ามกลางการถูกดูถูกเหยียดหยาม   มาตลอดเวลา เกือบ 30 ปีที่ผ่านมา  เหมือนกับเด็กที่เกิดในพื้นที่ทุรกันดาร ยากจน ต้องต่อสู้ แสดงความสามารถแทบกระอักเลือด ผ่านการทดสอบต่างๆนาๆ แบบบ้าระห่ำ กว่าจะขึ้นมาผงาดในโลกอาวุธปืนใบนี้

ปืนผู้ดี ชาติตระกูลดี  ค่านิยมดี ขายแพงแค่ไหน ก็มีคนซื้อ.......อิอิ....คนขายก็ยิ้มไป คนซื้อก็ภูมิใจไป แต่กระเป๋าแห้งนิดๆ
ปืนไม่มีตระกูล แม้จะดีแค่ไหน ถ้าขายแพง อาจไม่มีคนซื้อเลยก็ได้  เขาก็ต้องขายราคาสมน้ำสมเนื้อลงมาหน่อย

เล่นกล็อคนั่นแหละ ....ของดีราคาถูก  เอชเคนะ ของดี ราคาแพง    คำขึ้นต้นมันเหมือนกัน ก็คือ ของดี.....
ส่วนคำตามหลัง ราคา...จะถูกจะแพง อันนี้  ตามแต่ละปัจจัยของแต่ละบุคคลแล้วกันนะครับ

โครงก็โพลิเมอร์เหมือนกัน สไลด์ก็เหล็กเหมือนกัน ฮ่าๆ ...เล่นกล็อคเหอะครับ ........รับรองว่าไม่ผิดหวัง ในราคาที่พอจะรับได้ด้วยอีกต่างหาก

ว่าแต่ว่า ถามมา ก็ขอถามกลับซักหน่อย ตอบให้หน่อยซิครับว่า ไอ้ที่ท่านว่า ที่แรก แอบมองสาวไฮโซ จากเยอรมันน่ะ  มีเหตุผลอะไร ถึงได้ไปแอบมองเธอ พอเห็นค่าสินสอดเข้าเลย สะดุ้งโหย่ง  ...เข้าให้ บอกหน่อยได้ไหม ว่าทำไม ทีแรกไปแอบชอบสาวเมืองเบียร์ ชอบเพราะรูปทรง หรือค่านิยม หรือฟังเขามา หรืออย่างไร  วานบอก........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 06:47:55 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 06:46:57 PM »

ทะลึ่ง....  Grin  ปิ๊กเขาไปคลาสเอแล้วน่ะ จะบอกให้...  Cheesy

เห็นปิ๊กบอกว่า  รอน้องก้อนไม่ไหวแล้วอะ  Grin Grin Grin
p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 07:34:59 PM »

ไม่นอกเรื่องหรอกครับ .... แต่ถ้าผมคุยด้วย เดี๋ยวเป็นเรื่องแน่เลยครับ

สำหรับท่าน ท่านบอกว่าท่านเป็นคนใหม่ ......ผมก็ขอเชื่อแล้วกันนะ ว่าท่านใหม่จริงๆ
เล่นปืนเมืองไทย ต้องเข้าใจอย่างหนึ่งครับว่า
1.ปืนดี มีสกุล
2.ปืนดี แต่ไม่มีสกุล ต้องใช้ความสามารถส่วนตัว เอ๊ย ...ไม่ใช่ ศักยภาพของปืน ในการไต่เต้าความนิยมในท้องตลาด

เอชเค ยูเอสพี เกิดมาจากบริษัทปืนแห่งเยอรมัน ผู้ยิ่งใหญ่แห่งสงครามโลกครั้งที่ 1-2 บ้านเรา ยินดีและยอมรับสินค้าจากเยอรมันมาหลายชั่วอายุคนแล้ว .....เมาเซอร์เงี้ยะ .....ดังข้ามศตวรรษเลยแล้วกันแหละ
เอชเค เป็นปืนสัญชาติเยอรมัน  ดังนั้น ชาติตระกูลเขาดี  ลูกๆ  เอ๊ย ..... ปืนรุ่นถัดมา ที่เกิดออกมาจากบริษัทปืนมีตระกูล ก็ย่อมได้รับความเชื่อถือ   ราคาท่านก็แพงไปตามตัวนั่นแหละครับ ก็นิยมตามชาติตระกูลของปืนนั่นเอง
อีกทั้งยังมีข่าวอยู่เนืองๆ ว่าเข้าประจำกองทัพสหรัฐในหน่วยพิเศษ ๆ  อะไรต่อมิอะไร ยิ่งเสริมให้ราคาของยูเอสพีสูงขึ้นจน ตาสีตาสา ทำนาขายข้าวแลกเหล็กอันเล็กๆ อย่างชาวสยาม ยิ่งห่างไกลความจริงที่จะได้มันมาครอบครอง

แต่กล็อคเกิดในโลกท่ามกลางการถูกดูถูกเหยียดหยาม   มาตลอดเวลา เกือบ 30 ปีที่ผ่านมา  เหมือนกับเด็กที่เกิดในพื้นที่ทุรกันดาร ยากจน ต้องต่อสู้ แสดงความสามารถแทบกระอักเลือด ผ่านการทดสอบต่างๆนาๆ แบบบ้าระห่ำ กว่าจะขึ้นมาผงาดในโลกอาวุธปืนใบนี้

ปืนผู้ดี ชาติตระกูลดี  ค่านิยมดี ขายแพงแค่ไหน ก็มีคนซื้อ.......อิอิ....คนขายก็ยิ้มไป คนซื้อก็ภูมิใจไป แต่กระเป๋าแห้งนิดๆ
ปืนไม่มีตระกูล แม้จะดีแค่ไหน ถ้าขายแพง อาจไม่มีคนซื้อเลยก็ได้  เขาก็ต้องขายราคาสมน้ำสมเนื้อลงมาหน่อย

เล่นกล็อคนั่นแหละ ....ของดีราคาถูก  เอชเคนะ ของดี ราคาแพง    คำขึ้นต้นมันเหมือนกัน ก็คือ ของดี.....
ส่วนคำตามหลัง ราคา...จะถูกจะแพง อันนี้  ตามแต่ละปัจจัยของแต่ละบุคคลแล้วกันนะครับ

โครงก็โพลิเมอร์เหมือนกัน สไลด์ก็เหล็กเหมือนกัน ฮ่าๆ ...เล่นกล็อคเหอะครับ ........รับรองว่าไม่ผิดหวัง ในราคาที่พอจะรับได้ด้วยอีกต่างหาก

ว่าแต่ว่า ถามมา ก็ขอถามกลับซักหน่อย ตอบให้หน่อยซิครับว่า ไอ้ที่ท่านว่า ที่แรก แอบมองสาวไฮโซ จากเยอรมันน่ะ  มีเหตุผลอะไร ถึงได้ไปแอบมองเธอ พอเห็นค่าสินสอดเข้าเลย สะดุ้งโหย่ง  ...เข้าให้ บอกหน่อยได้ไหม ว่าทำไม ทีแรกไปแอบชอบสาวเมืองเบียร์ ชอบเพราะรูปทรง หรือค่านิยม หรือฟังเขามา หรืออย่างไร  วานบอก........

จิงๆก็เป็นคนเล่นเกมเยอะครับ เเล้วเห็นusp.45 อยู่ในเกมหลายต่อหลายเกมกระมังครับ เลยเผลอตัวไปหลงรัก

เข้าให้ เเต่ต้องถอยครับ เพราะสู้ราคาไม่ไหวครับผม เเล้วอย่างที่พี่ว่าเลยครับ ได้ข่าวว่าถูกบรรจุอยู่ในหน่วยรบ

navy seal ครับ ก็เลยชอบครับ อ้อๆ ขอถามหน่อยครับ ผมมี วอลเทอร์ppk ตอนที่เยอรมันเป็นผู้ผลิตครับ

ซึ่งตอนนี้ usa เป็นผู้ผลิตใช่มั้ยครับ อยากจะถามว่า ปืนของผมถ้าจะปล่อยนี่ได้กี่k ครับ  ขอบคุนค๊าบบบพี่ๆ
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:42:16 PM »

HK ที่พวกนั้นใช้ในเกมน่าจะMK23 นะครับ แพงอย่างรุนแรง ตกใจหน้าซีด
แรกเริ่มเดิมทีหน่วยซีลสหรัฐน่าจะใช้ซิก 226 ราคาพอไปไหวนะจ๊ะ หลงรัก

ว่าแต่อาวุธเลียนแบบเขา ว่างๆต้องไปฟิตร่างกายด้วยจะได้ทนทานแบบเขาด้วย หลงรัก

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:30:24 AM »

HK ที่พวกนั้นใช้ในเกมน่าจะMK23 นะครับ แพงอย่างรุนแรง ตกใจหน้าซีด
แรกเริ่มเดิมทีหน่วยซีลสหรัฐน่าจะใช้ซิก 226 ราคาพอไปไหวนะจ๊ะ หลงรัก

ว่าแต่อาวุธเลียนแบบเขา ว่างๆต้องไปฟิตร่างกายด้วยจะได้ทนทานแบบเขาด้วย หลงรัก

อ้อใช่ๆครับพี่ เป็นmk23 ครับผม ลืมไปไม่ใช่usp เเล้วอยากทราบว่า mk23 มันต่างกับusp ตรงไหนครับผม

ขอบคุนสำหรับคำตอบครับพี่
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:22:45 AM »

เรียนเจ้าของกระทู้...

ขอโทด... น่าจะเป็น... ขอโทษ

ขอบคุน... น่าจะเป็น... ขอบคุณ

จิง... น่าจะเป็น... จริง

ค๊าบบบบ... น่าจะเป็น... ครับ

...ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการปรับปรุงการใช้ภาษาครับ...

p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:33:02 AM »

ขอบคุณครับที่เตือนกระผม มันเผลอไปหน่ะครับ เพราะผมติดเวลาคุยกะเพื่อนๆครับ ผมจะปรับปรุงการใช้ภาษา

ใหม่ครับ ขอบคุณครับ

...ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการปรับปรุงการใช้ภาษาครับ...

ผมจะปรัปปรุงครับผม บางทีเผลอตัวครับ คุยกะเพื่อนบ่อยครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆที่เตือนครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:39:32 AM โดย p... » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:14:36 AM »

ขอบคุณครับที่เตือนกระผม มันเผลอไปหน่ะครับ เพราะผมติดเวลาคุยกะเพื่อนๆครับ ผมจะปรับปรุงการใช้ภาษา

ใหม่ครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ... มาใหม่ๆ ผมก็เป็นแบบนี้ครับ... แต่พออยู่นานๆ ไป... ผมก็เริ่มเห็นความสำคัญของการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้องครับ... ไหว้

...แต่บางทีผมก็ยังมีพลาดครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:26:02 AM »

อ้อใช่ๆครับพี่ เป็นmk23 ครับผม ลืมไปไม่ใช่usp เเล้วอยากทราบว่า mk23 มันต่างกับusp ตรงไหนครับผม

ขอบคุนสำหรับคำตอบครับพี่

Here is the main differences - quoted directly from the Heckler und Koch web site.

Enhanced versions of the USP, the USP Tactical models are designed for users who need the features found on the HK Mark 23, but in a more compact pistol. Both pistols approaches the precision found on the Mark 23 by adding an extended threaded barrel with a rubber O-ring, adjustable trigger, and adjustable target-type sights.

The .45 ACP model of the USP Tactical is constructed on the USP45 frame. The 9 mm and .40 S&W Tactical models are built on the USP 9mm/40 caliber frame. The 9 mm variant is also known as the USP9 SD.

http://www.hkpro.com/forum/showthread.php?t=105104

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:27:56 AM »

ราคาในเมกาก็แพงกว่า 2 เท่าครับ

ไม่ว่าจะชอบแบบไหนแต่เมื่อดูเนื้อผ้าแล้วจะเ็ห็นว่าต้นทุนการผลิตต้องต่างกันแน่นอน เพราะชิ้นส่วนต่างกันมากตามระบบการทำงาน USP มีระบบลดนก และเซฟ เลือกใช้ได้

ส่วนปืนกล๊อกขึ้นลำเหนี่ยวไกยิงอย่างเดียว ออกแบบมาให้มีชิ้นส่วนน้อย รางโลหะอบู่บนโพลิเมอร์โดยตรง และผลิตได้ถูก ลดต้นทุนในชิ้นส่วนต่างๆ เช่น ศูนย์ปืนก็โพลิเมอร์ ต้นทุนการผลิตกระบอกละไม่ถึง 100 ยูเอสดอลล่าร์ ซึ่งคงเป็นเรืองที่นาย แกสตัน กล๊อก ชอบมากที่สุดครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์